CHO HỎI VỀ KING OF FIGHTER

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi KEVINME, 29/7/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. shogakukan

shogakukan Dragon Quest

nè mọi người biến topic này thành nơi nói chuyện khác rồi,cái trò này có chuyện tên là "siêu cấp"tui đọc rùi hay lắm,hình đẹp nhưng truyện nó đảo ngược thời gian tùm lum ko hiểu gì hết,mà trong truyện Thảo Thế Kinh(kyo)yếu sìu bị Bát Thần(Iori)đánh như con chó luôn,sau này bị phế võ công mới tới cổng tula luyện lại thật tội ghê [-( [-( [-( !!!!

2. Jacky Lion

Jacky Lion Legend of Zelda

Hê hê tại.Bi giờ topic này chả còn ai hết chỉ còn mỗi tui và Thedevilxn thui.Lâu lâu mới có khách tới thăm đó.Nguồn buồn wá nói chuyện phiếm cho vui ý mờ
    Bộ bồ đọc ko phải truyện gốc đâu chỉ chế lại thui .Ở đây ai cũng đọc sang bộ mới hết rùi ,bồ cũng nên xem wa đi nhá.Ờ nếu rảnh thì wa chỗ tui làm vài thẻ cho vui.

3. shogakukan

shogakukan Dragon Quest

Ý trời topic này có tuổi thọ ko ít đâu thui tui cũng vô topic này chơi cho vui thui bên box GB lộn xộn cả lên!!!!!thế mấy u coi phần mới ở đâu thế,còn ai hảo tâm cho tui link down kof2002 đi còn ko thì nén thành .zip rùi gửi lên đây cho tiện.thế U ở HCM hay ở đâu,rảnh chat ha tui online thường xuyên!!!!mà nick U là gì???

4. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Truyện thì terry có đủ bộ từ 97 đến 02 ai có nhu cầu thì liên lạc ổng còn game thì cũng hỏi chả luôn ổng có kof03 lâu gòi và mí cái game khác xủa snk như là metal slug và samurai5..........
    -File game và truyện của kof02 ko thể zip lại rùi up lên đây được vì diễn đàn chỉ cho phép up file dưới 2mb còn mí cái đó hẻ truyện thì gần 10mb còn game thì 99mb->hồi kỳ down nhằm chơi ko được hic 2 tiếng tiền ngu bực ghê may gặp terry ổng sang cho tui cái đĩa đó chứ
    -U muốn nói về chuyện gì đi đấu kof hay là truyện hẻ

5. jade ninja

jade ninja T.E.T.Я.I.S

Uh! thì ra ở đây cũng có người quen à.Jade này cũng tham dự cho vui.Ai có chuyênj gì là post lên ở đây hả.

6. shogakukan

shogakukan Dragon Quest

Chú em cũng giỏi lắm đấy jade!!!!Ủa Thedevilxn ơi terry ở HCM hay ở đâu vậy,nếu bác ta đã giới thiệu rùi thì tui sorry nha!!!!À thui gác qua bàn chuyện chơi tuyệt chiêu ha,nếu đã coi truyện rùi thì chắc biết "siêu đại xà thế" phải ko vậy chỉ tui chơi chiêu đó nha(trùng thì làm ơn chỉ lại)

7. unholy fire

unholy fire Mega Man

Bây giờ là mùa mấy ông học sinh bận thi cử nên kô chơi được ... Sau khi thi xong mình hẹn ngày giờ ra đánh vài ván chơi cho dzui . Lâu wá Fire kô chơi KOF nhớ nó wá ... Hic . Trình độ của mình trước đã dzòi kô biết bây giờ còn tệ như thế nào ...

Dzy nha ... Có bạn nào rãnh hẹn hum nào mình cùng đánh vài ván Kof đi ... Đánh 98 hay 2002 cũng được ... 2000 và 2001 có Strike bay nhảy lung tung chóng mặt lắm ...

Nhưng nói chung chơi Kof là dzui rồi ... Hy vọng mấy bạn thi xong rãnh làm vài trận chơi .

8. Jacky Lion

Ờ Fire nói có lý lắm.Tui cũng bỏ khá lâu nên cũng muốn gặp lại cái ko khí hào hứng lúc trước.
    To shogakukan:Hắn ở gần nhà tui đó.Gần trường Lê Hồng Phong.Còn chiêu "Siêu đại xà thế" thì quay 1/4<-1/2->A hoặc C.Hình như bồ cũng mới tập chơi hả rảnh wa bên tui có zì tui chỉ cho.Chừng chục thẻ là lêm cao thủ liền hà.Nếu sợ tốn money thì chơi trên PC tui có đủ từ kof94->2003 và mấy trò mới khác như sammurai 5,SVC,SCVP.
    To Thedevilxn: Mấy hum nay cũng bận ko gọi cho Terry được nhưng tui còn giữ số ông thủ liên lạc xem. 9234401 gặp Huy từ 10 giờ tối trở đi các này 3,5,7.Hắn zậy đó tới khuya mới về

9. dequocxa

dequocxa Youtube Master Race

mới nhất là 2004 ,tải về tại neogeo,hoặc mướn người cài games(50.000)ngàn

10. shogakukan

shogakukan Dragon Quest

gì nhà ông ngoài Lê Hồng Phong chắc tui đi ko được rùi!!!thui ông chỉ tui chơi đại xà thế trên PC đi!!!!

11. Jacky Lion

Cái zì mà 2004???Dequocxa ông có bình thường ko zậy.Hệ Neogeo đã hết rùi và tui có đầy đủ tất cả các trò trên.Kof2004 đã chuyển sang 1 hệ game mới Neowave.Chưa có đâu lộn rùi đó.
    Nè cái này mới là 2004 Click here
    Đại xà thế thì 1/4->A hay C(xuống ,chéo tới ,tới )

12. shogakukan

shogakukan Dragon Quest

Ủa 1/4->A hay C là sao???1/4 vòng rùi a hay c cũng được phải ko????ủa kof2004 chơi hệ gì,cần giả lập ko???

13. Jacky Lion

Là xuống ,chéo tới ,tới nút A(chưởng chậm),C(nhanh).Kyo ko có 1/4<-A/C.Lên trang www.kofonline.com mà coi ý.Kof2004 trên hệ Neowave chưa có giả lập và ít nhứt 2 năm nữa mới có.Trò kof2004 cũng chưa làm xong đâu

14. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

kusanagi nè hình như you biết nhiều về kof lắm phải hông vậy cho tớ hỏi kof 2003 tí nha
    +con bé may-lee có mấy tuyệt chiêu vậy sao mà tớ chỉ đánh được có 1 chiêu vậy kìa
    +Vanessa có hai tuyệt chiêu một chiêu dễ đánh là:tới+chéo+xuống+chéo+lùi(nữa vòng sau ấy mà)+xuống+chéo+tới+C là ra một chiêu,chiêu còn lại giống như kiểu đánh quyền anh ấy chỉ giùm luôn làm sao ra đây
    +kof 2003 có một chế độ phá năng lượng Strike và nháy máu khi mình đỡ hoài tớ lựa clack(cái thằng cùng đội với Leona có tài chụp vật quăng lên ném xuống) tới khi cả hai chế độ chớp máu và Strike thì chơi chả ra chiêu mạnh nhất của nó chỉ giùm làm sao cho ra chiêu mạnh nhất đây
    chỉ giúp đi tạm thời chỉ dùng đội này sau đó tớ sẽ nghiên cứu đội khác

15. Jacky Lion

Bồ có lộn ko kof2003 làm zì có may lee, và Vanessa???
    Chắc bồ lộn cái Ngoạ hổ tàng long (Crouching Tiger Hidden Dragon 2003) rùi
    Còn cái này mới là kof2003

Nếu là phải thì :
    1)may lee có nhiều chiêu lắm
    -AC BD ABC
    -xuống ABC rùi way 2 vòng lùi AC hoặc nhảy lên 2 vòng lùi A/C,nếu kof2002 thì còn thêm 1 chiêu bí mật ->BC->C
    2)Vanessa
    <-->A/C:lướt tới đấm
    ohh A/C(->,1/4->):A:ohh ,C:đấm
    1/4->A/C:đánh liên tục
    3)Clack làm zì có phối hợp 3 thứ đó.có thì cũng chả nhìu máu đâu.Níu muốn phối hợp gọi người thì xài kyo,iori.Còn cái vụ máu chớp rùi kiu người ra thì nó ko đỡ được bồ nhảy vô tấp nên mới mạnh nhứt bồ nên bỏ:king,ryo,mary,foxy.Mấy con này là khá nhứt đó

16. TerryBogard

TerryBogard Mr & Ms Pac-Man

ông muốn down truyện của kof thì vào trang này nè: www.kofdangerous.cjb.net. Trang này đòi phải có account trong gamespy(giống như cái ông hỏi tui trong điện thoại đó) thì mới cho down, ông dùng account của tui để khỏi mất công đăng kí:
    username: [email protected]
    Password: iloveyou
    Lâu quá ko online tui cũng ko biết là trang này còn hoạt động hay ko, ông check thử xem(hi vọng là còn), nếu mà ko còn thì ông nói cho tui biết để tui rãnh thì qua chép truyện cho ông (tui có đủ hết).
    ông thi xong chưa? Sáng chủ nhật tuần sau có rãnh ko? Nếu đượcc thì tui, ông và thedevilxn hẹn gặp nhau ở TK nhé? Nhớ trả lời tui nhé, mấy bữa nay lo cắm cúi học nên tui ít khi ra ngoài lắm, lâu lâu có 1 buổi gặp lại mấy ông rồi đánh vài thẻ ở TK cho vui, nếu ông muốn chép truyện thì tui sẽ xách cái ổ cứng theo.
    Nghe có người bàn về cái kof2004 mà cài lấy 50.000 tui thấy mắc cười quá,tui bán cái đĩa có đủ trò kof luôn mà chỉ có 16.000 thôi với lại kof2004 hiện vẫn còn đang trong tình trạng test chạy thử thì làm gì có mà chơi, chơi trên máy thùng còn chưa có làm gì mà có giả lập mà chơi, haha...

17. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

không lộn đâu rõ ràng tên của nó là THE KING OF FIGHTER 2003 thôi thì để tớ nói lại một tí xem cậu có nhớ cậu đã từng chơi chưa ha
    thằng trùm cuối là RUGAL với cách ăn gian là oánh nó rất ít mau trong khi chỉ cần nó đánh lại thì gấp 3 lần mình
    trước trận đấu cuối (không phải trận đấu với Rugal nha) thì sẽ có Kula,K99999,Angel một trong ba người này sẽ nhảy vào thách đấu nhớ nổi hông bồ

18. Chubby Chocobo

Chubby Chocobo Mr & Ms Pac-Man

cu cậu mắt quỷ nói lộn rồi , chắc chú đang nói về bản KOF2002, còn bản 2003 ko có Vannesa và Maylee. Trùm cuối của KOF2003 có 2 loại trùm, nếu đấu tốt sẽ đấu Chizuru (Trùm phụ) rồi cái thằng trùm cuối cởi trần. Còn nếu chơi dở sẽ gặp Anh em gia đình Rugall (con của Rugall), thằng anh sẽ đấu với bạn, thằng anh đấu khá giống với cha của hắn Rugall.

19. Chubby Chocobo

Chubby Chocobo Mr & Ms Pac-Man

các bác lại nói nhảm về KOF2004 rồi đấy, Neowave của Atomiswave dùng board khác với NEOGEO MVS, do đó chưa có giả lập nào hết. Và nó cũng sẽ ko bao giờ có bởi vì việc giả lập lại Board của Atomiswave đòi hỏi rất nhiều resource và kỹ thuật.

20. Jacky Lion

Hèn chi!bồ nói là cái kof2002 đó.Ngay cái hệ mà tui thích nhứt,phối hợp thì còn chờ xem chứ hỏi chiêu thì bồ hỏi đúng người rùi đó.Bi giờ tui sẽ trả lời cho bồ
    1)may lee có 5 chiêu tất cả
    chưa biến hình :
    +2 vòng lùi B/D(1ống)
    +AC BD ABC(2 ống)
    đã biến hình:(xống ABC)
    +nhảy lên 2vòng tới A/C(1ống)
    +2vòng tới AC(2ống)
    +chiêu bí mật(2ống):-> B C -> C(nhớ biến hình)
    2)vanessa
    ->1/4->:A(đánh chữ thập)C(như đánh bốc)
    3)Clack :bí mật 2vòng tới BD(2ống)
    Chiêu 2 ống phải gồng BC.Ngoài ra khi bạn gồng BC thì có thể đánh lố chiêu.Cái này tui chỉ biết chút ít,(các sư phụ Thedevilxn và Terry biết nhiều lắm).VD:orochi chish khi gồng BC có thể phối hơp được chiêu sau:nhảy B,->C,->A,1/2->B(đợi 1 chút rùi:) ->,1/4->C(đợi 1 chút rùi) chơi chiêu 2ống 1/4<-,1/2->AC mất sơ sơ cỡ 80% cây máu
    To Thedevilxn:Nghe nói Nhân cũng biết cái Ngoạ hổ tàng long 2003 phải hông?Làm ơn chỉ giùm mấy cái Combo 100% máu zới,bi giờ tui chỉ mới làm được có K',Kyo,Iori,Leona và Benimaru thui.(tại chỗ tui mới đổi băng này về nên cần luyện chút đỉnh ý mờ)Gấp chút nhe:)):)):))tui sẽ hặu tạ lắm lắm.Ờ tui mới kiếm được cái bản kof2002 mới nè huynh tại xuống dùng winzip mở ra ,xong rùi lấy mấy file trong rom kof2002 của huynh ý(bỏ file p1) nén chung với file này(nhớ đổi tên file khớp với mấy file kia"kof2k2" nhá.cái này quay dễ lắm y chang kof2001 zậy đó,lại có Rugal và Kusanagi chỉnh sẵn nên luyện combo là số zách:)):))

Các file đính kèm:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.