CHO HỎI VỀ KING OF FIGHTER

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi KEVINME, 29/7/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TerryBogard

TerryBogard Mr & Ms Pac-Man

mai chắc 7g tui dậy ko nổi đâu,tui cũng ko thích chat nữa.Thôi vậy ngày mai khoảng 9g thedevilxn đợi ở TK đi,còn tui khoảng 8g30 sẽ qua chở Kusanagi.OK?trả lời lẹ lên nhé.

2. Jacky Lion

Jacky Lion Legend of Zelda

Tối tui goi cho.Ờ mấy ông wa nhà tui mặc đồ đừng có bụi wá nhá.Ở nhà thì chả có zì nhưng mấy đứa bạn của tui mà lỡ mặc đồ hơi ngầu là ở nhà hỏi liền.Cứ ăn mặc như Terry mọi hôm áo trắng quần dài thì OK.Tối tui sẽ gọi

3. TerryBogard

Thedevilxn ơi, mai ông ra TK sớm được ko?cỡ 8g30 nhé(nếu lấy được xe máy đi thì càng tốt).Mới sáng hôm nay tui lên Net ở chỗ mà ông thường lên đó, ở ngoài thấy xe của ông nhưng ko thấy mặt ông đâu. Để xem mai tui có đánh tiến bộ gì hơn ko trong việc làm combo của Kyo, đến bây giờ tui vẫn ko làm được chiêu "đứng C, xéo xuống D, BC rồi nhảy vào hụp C" #-o (ko biết lúc cần bấm BC là lúc nào sau chiêu "xéo xuống D").

4. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

he kusanagi chỉ giùm kof 2000 tí đi chứ sao mà tớ chơi chiêu 2 ống năng lượng không ra nhỉ
    cậu có biết cách chỉnh mấy nhân vật bí mật và thằng boss của last blade 2 không vậy ông Unholy Fire nói với tui là ổng biết cách chỉnh và bảo mai mốt ổng chỉ cho thế mà gần tháng nay rồi hổng thấy mặt ổng gì hết á

5. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

To terry
    Chiêu cancel của Kyo thì cancel lúc Kyo chéo D 1 hit chứ 2 hit thì nhảy vô hụp C cũng ko trúng đâu chiêu nì khó làm lém tui chỉ nhảy cao được thui ko nhảy thấp được :((
    To KYO
    Kof 2000 muốn làm SDM thì phải nhấn hai nút khi làm chiêu đó vd như ông làm siêu đại xà thế thì sau khi quay xong ông phải nhấn cùng lúc AC thì nó mới ra và có 1 số chiêu chỉ có DM chứ ko có SDM
    -Chỉ Striker ra con thứ 3 nếu tui ko lầm là như vầy:khi sắp vô đấu ông sẽ được chọn striker khi đó ông làm như sau:
    +Tới lên tới(3 lần) lùi(3 lần) hụp nếu striker đó có con thứ 3 thì nó sẽ xuất hiện còn ko thì chẳng có gì xảy ra :))

6. shogakukan

shogakukan Dragon Quest

Nè câu hỏi cần thiết:
    Tui có nạp cái neogeo từ 3 tháng trước nhưng gần đây nó bị xì tin nên xoá rùi,hôm nay nạp cái mới vô nó báo lỗi thế là xóa luôn!!!!rùi sau đó nạp winkawark vào có vài trò chơi chán wé nhưng có thấy phần neogeo ở trỏng nên tui nghĩ copy mấy cái game bên neogeo cũ qua được nhưng ko biết copy chỗ nào nên mong bà con anh chị em hướng dẫn!!!!chỉ luôn chỗ down ko2002 và cách sử dụng luôn!!!

7. Jacky Lion

Công nhận hum bữa 2 ông đánh dâm phải biết cái thằng ba tàu đánh Athe na cũng wá dữ.Tui học khá nhiều cái hay.Hi vọng sau này sẽ lĩnh hội hết công phu mí ông.Thedevilxn ui,iori ông nhảy móc B cực thấp sao tài thế?Tui nhỉ móc B tầm được thui chứ móc sát đất tui chịu ông chỉ tui đi.
    To matquykyo:Ông có thể vào www.gamefaqs.com mà coi ý nhưng tóm lại là chỉnh được 4 con: 2 con chơi được,1 con vô dụng,con kia wá mạnh nên chỉ chỉnh được trên PC
    Original Kaede (Blade 1 :tóc đen)
    --Để ô chọn ở Kaede :9 C times, B 1, 4 C
    Naoe Kotetsu (coi đoạn trước khi vào đánh sẽ biết,rất vô dụng chỉnh chơi cho biết thui)
    --Để ở Shigen. 5 C ,10B, 2C
    Hagure Hitogata (tui gọi nó là bùa biến zì có thể biến thành đối thủ)
    --Để ở 8 C ,9 B ,5C
    Ông lên gamefaqs nó còn chỉ đánh tính giờ(đè luôn ABCD lúc mới bỏ thẻ rùi vô) hay năng lượng EX(để tại năng lượng S nhấn 6C wa 3B wa 4C).Zui zẻ hen
    Kouryu (The final Boss)
    Để ở Kaede 10''C'' ,5''B'' ,5 ''C''

To shogakukan:Nhiều lý do lắm
    1)Thiếu file chạy,hình như đuôi .zill thì phải.biểu tượng là cái ròng rọc
    2)Thiếu 4 cái tập tin neogeo để chạy.Tui nhớ 4 tập tin đó đã cài sẵn rùi mờ
    Copy thì cop vô ROMS ý.Ko có tạo cái thư mục nì rùi import lại là xong

8. shogakukan

shogakukan Dragon Quest

Nè thế import chỗ nào???tui copy rom neogeo qua chỗ ROMS đó được ko???chỉnh nút chỗ àno??khi chơi màn hình nó bị kẻ sọc trắng khó chịu wé chỉ hộ cai!!!!

9. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

Import nằm gần Lauch và Exit á cứ nhấn vào neogeo là thấy à
    Ông kusanagi có cái link nào chỉnh chương trình chơi ăn gian Kof 2000 không nhỉ ví dụ như chỉnh bất tử năng lượng ấy ông có cái nào không cho tớ xin đi

10. shogakukan

shogakukan Dragon Quest

ko tui nói trong winkawark kìa ko phải neogeo!!!!

11. Thedevilxn

To kusanagi
    -Kof 2002 làm ko được mặc dù đã làm theo lời ông chỉ là lấy file trong kofeasy ra là cái file p1 rùi lấy mí file bên rom kof02 ra bỏ file p1 cũ lấy file p1 mới nén chung với mí file cũ sau khi đổi đuôi file tất cả thành kof2k2 sau đó vô chơi vẫn như cũ T_T
    -Con iori ko thể đá lùi B xuống tới đất được nếu muốn thì chỉ còn cách nhảy thấp tới B thui nhưng mà chiêu nì chỉ áp dụng được với choi thui vì nó lùn còn mí con kia ko thể xài được còn nếu mỗi lần ông bay đá B bị tui nó gạt chân thì đổi thành nhảy đợi gần rớt xuống đất nhấn C gõ vô chân nó rùi C tới A tặng thêm 2 cái DM khuyến mãi

12. Jacky Lion

Tui voi Terry lam duoc mo sao lai ko?De bua nao tui wa tui copy luon cho ong rom lam san.Hay ong len trang snkmania chep cai rom plush hack san y.
    Winkawark thi ke ben duoi goc phai y co cai nut de test lai
    (Hum nay go TV ko duoc)

13. shogakukan

shogakukan Dragon Quest

kế bên nào tui ko thấy bác noí rõ xem à nè tui mới down cái NeoRageX về nhưng ko có rom,copy qua thì cũng ko được nên nhờ chỉ gìum chỗ down rom và cách xài!!!!

14. TerryBogard

To Kusanagi: Ông có trình giả lập NeorageX dành riêng cho kof2003 ko (bản thường chứ ko phải bản Plus nhé, bản Plus tui có rồi), nếu có thì upload lên giùm nhé (chỉ khoảng vài trăm kb thôi, lẹ mà).Tui đang cần gấp bởi tui đang có file "kof2k3_p1"(easy move) và đang thử xem coi nó dùng đưọc ko, cám ơn ông trước.
    Dạo này game mới dành cho NeoGeo thì ko có nhưng game của hệ máy khác thì tui có đấy: Sega Model 2 (tui có đủ hết rồi), Game của hệ máy này là các game như "Dead or Alive, House of the Dead, Dynamite Cop, Top Gunner(cái game Robo hôm bữa thằng Quang bạn ông chơi trên TK đó)...Nói chung các game này cũng hay nhưng bảo đảm là máy nhà ông sẽ ko thể chơi được các game này bởi mấy game 3D này đòi hỏi cấu hình máy mạnh lắm, muốn chơi được thì máy ông cũng phải tối thiểu là P4 1.7, VGA Geforce2 64MB trở lên.

To thedevilxn:để hôm nào hẹn ra đấu nữa đi rồi tui sẽ qua nhà ông là cho ông cái kof2k2 hack.Hôm bữa đấu vui nhỉ nhưng rốt cuộc tui đấu vẫn thua ông, cứ ăn ông 1 thẻ là bị ông luộc lại 2 thẻ(^_^).Tui mong được tái đấu với ông,Kusanagi và cái tụi hôm bữa dùng Athena lắm.

15. Thedevilxn

Ờ tui cũng thích đấu ở chổ đó tại máy nó khá ngon và mí thằng ở đó đấu con athena cũng khá điếm but ko bằng tụi bạn tui :-p
    -Hai người thống nhất thời gian đi đấu đi rùi pót lên tui rảnh buổi sáng từ 2-6 mà lo gì :D
    -Nếu hai người mà rảnh hai ngày thi tốt nghiệp của lớp 12 thì hai hum đó tụi mình ra ngoải đấu chơi sáng chiều gì cũng ok hết

16. shogakukan

shogakukan Dragon Quest

Nè đánh đấm gì chỉ tui làm coi mệt wé,cho link down mấy cái rom neoragex luôn!!!

17. TerryBogard

To thedevilxn: chủ nhật 6/6 tuần này mấy ông rảnh ko? Còn ông nói 2 ngày lớp 12 thi là 2 ngày nào? Tui thèm đấu với mấy ông lắm.À, ko biết ông chơi qua cái trò này trên PlayStation chưa nhỉ:
    King of fighters Kyo
    Cách chơi thì cực kỳ dở (KOF mà chơi như dàn trận và đọc truyện ấy, chán chết) nhưng bù lại hình ảnh rất đẹp, hiện giờ tui đang chơi trò này đấy.

To shogakukan: mấy cái rom của Neogeo thì ông có thể tìm bằng Google, 1 đống mấy cái game KOF từ 94-2k, còn mấy cái mới thì ông thử vào mấy trang này xem sao:
    www.emuasylum.com
    www.emucn.net (tiếng Hoa)
    www.emucn.net/host/kof (tiếng Hoa)

18. Jacky Lion

Hic hic .hum wa tui bị tui bên xóm thằng Giang quánh bầm mắt b-( .Tức chết đi được ,tui này cực kì dâm.Hỏi mấy ông xem tui ngồi máy 2 ,cái cần hư chip xuống ,ngồi ko được,đỡ dưới ko được,way bất cứ chiêu zì cũng ko ra,chỉ có mấy con-><- như K999,leona ..thui.Zậy đó tui luộc được 3 thằng 1 cách dễ dàng.Trong đó 2 thằng tắt máy tui,chỉ thằng kia là chơi đẹp thua thì chấp nhận,zới cái mớ tàn tích thế kia tui chỉ xài mấy con nhử A,B hay Daimon và K9999.Zậy đó tui nó còn lôi 1 bầy đánh hội đồng,may sao tui thoát được.Nhụt phải biết ,mấy ông thấy đúng ko?Nhưng tui cũng phải công nhận là từ lúc gặp mấy ông tui đánh lên tay nhiều lém,về nước và luộc 3 thằng(có luôn Rugal) trong cái băng hack bất tử năng lượng thì cũng đâu phải tệ lắm phải hông?
    Vụ đi chơi hẹn bữa nào cũng được,bi giờ tui rảnh lắm.Hi vọng hết hè này mấy ông sẽ truyền hết nghề cho tui:)):)):)).Điện thoại tui là *8300488.Nếu ko gặp thì cứ để tên lại tui sẽ gọi trả lời.OK.Ui da tới giờ phải uống thuốc rùi,hic hic #-o #-o

19. shogakukan

shogakukan Dragon Quest

Hic hic buồn wé bây giờ bye bye bye box GB rùi qua đây chơi thui mong anh em chiếu cố!!!!

20. Jacky Lion

Zậy hẹn bữa nào đánh kof đi.Tui đây ko sợ người đấu hay chỉ sợ ko ai để đánh

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.