CHO HỎI VỀ KING OF FIGHTER

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi KEVINME, 29/7/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xichlong

xichlong Legend of Zelda

làm sao đưọc em đánh trên PC mà :(

ai làm ơn chỉ với

trong game faqs nó ghi

~ Psycho Ball ~
    ---------------

| / O- + A or C
    O O

thế này có bố em hiểu hả

ai chỉ em chơi Athena and Kyo đi

2. kangta1510

kangta1510 Legend of Zelda

vậy a có thể chỉ e mấy chiêu đơn giản...
    Vd:Kyo
    e cứ bấm xuống tới A 3 lần là nó ra chiêu liên hoàn..
    hoặc là bấm xuống tới A 2 lần sau đó bấm xuống tới B...
    hoặc là bấm xuống tới A 2 lần sau đó bấm xuống lùi B...
    bấm xuống tới A 1 lần sau đó bấm xuống lùi A 2lần...
    bấm nửa vòng tới C,nửa vòng lùi C,tới C
    còn phối hợp thì..a cũng sẽ chỉ e mấy chiêu đơn giản
    nhảy lên đá D sau đó đánh C rùi bấm nửa vòng tới D rùi bấm D thêm cái nữa(để Kyo đá liền 2 cái đó mà)đợi đối thủ gẩn rớt e bấm chiêu DM:nửa vòng lùi nửa vòng tới A (là chiêu cuối á)....die
    nếu e có 2 ống năng lượng thì nó sẻ mạnh hơn(trước khi tấn công bấm ABC để người nó sáng lên rúi acttack nó)
    Có chiêu phối hợp đơn giản nhưng hiệu quả cao:nhảy D đánh C rui bấm nửa vòng lùi D hoặc là đánh C rùi bấm 2 vòng tới A(nhanh tay 1 chút nhá)

3. Jacky Lion

Jacky Lion Legend of Zelda

Kyo hả?Có 1 chiêu đơn giản mà hiệu quả cao nà.Chỉ khó cho mấy bạn mới tập chơi chút thôi nhưng cứ luyện chiêu nì cỡ 2 thẻ là xong
    -Nhảy D,D,chéo tới D,1/4->BC(phá 2 ống),1/4->A,1/4->C,1/4->A,........Chứ vậy cho hết ống năng lượng thì cũng hơn 1/2 ống chính xác là 60% life
    Cao hơn chút thì lúc phá BC thì 1/4->A,1/4->C sau đó 1/4->D (2 lần),1/2<-B,sau đó HSDM nó tới 80->100% life tuỳ lúc HSDM dính bao nhiêu nữa.Phải làm từ 1/2 màn hình tính vô góc thì chiêu mới link

4. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Ặc ặc nói cho kusanagi bít là nếu kyo có nhảy D đánh C và chéo D thì ko thể nào link được khi 1/4->C rùi 1/4->A rùi 1/4->D(2 hit)[Cái này ko link] vì khi kyo đánh C vào chéo D khoảng cách giữa kyo và con bị đánh sẽ giãn ra chưa kể kyo còn làm thêm hai chiêu 1/4->C/A nữa cho dù làm trong góc cũng ko thể nào link được đâu ngoài ra mí cái này thì newbie tập lâu lắm ko phải hai thẻ đâu ít nhất là 8-10 thẻ để có thể đánh thuần thục được(tui mất gần hai chục thẻ T_T)

5. xichlong

xichlong Legend of Zelda

viet nhu kangta1510 thì mới dễ hiểu em chơi trên bàn phím mà :( , mà có ai chỉ em chơi ATHENA kô , cám ơn

6. kangta1510

Athena hả?con này trong 98 phối hợp kô có nhìu :'>
    chủ yếu là e chưởng rùi đợi nó nhảy vô là ohh lên(tới cuống tới A or C)hoặc chơi chiêu cuối(2 vòng lùi A) nó lộn AB wa thì vật nó..chỉ vậy thui...đại khái là e me nó bằng cách chưởng...thế thui :D :D
    còn muốn fối hợp nhìu thì lấy mấy con như là Iori,Orochi Yashiro,Orochi Chris chẳng hạn... :;) :;)
    mà a thấy bản 2002 hay hơn 98 đó..e nên chơi bản 2002 vì con nào trong đó cũng fối hợp wá trời lun..mà con nào cũng cân bằng hết á..

7. Jacky Lion

Thôi đi cha già.Tui làm được đó,cái bản plush,nó link chiêu ghê lắm vả lại tui đá D rồi chéo D chớ có phải đánh C đâu
    Còn cái chiêu xuống tới C/A thì lính mới làm cũng được vậy,nếu ko sieng thi cứ bập BC trước là được rồi.Ko cần biết nhiều cứ xuống tới C/A làm hoài cũng được zậy pa
    Kangta nói đúng rùi,bởi thế tui thích 02 nhứt trong khi cái Ngoạ Hổ Tàng Long chế lại từ 01 thì thiệt là phỉ ^__^ Con nào cũng chơi hết cây được hết thủ 3 con manh manh như Ryo,Iori,King....cứ nhảy đánh 1 combo đơn giản rồi kêu 3 con ra sau đó bồi CD hay DM nếu nó bị hất lên vậy là xong ^__^.Hay xài con dâm như Kyo đánh cỡ nào cũng 1 cây ^__^.Benimaru cũng vậy nhảy D,C,->B (bản này link luôn),2 vòng lùi D rồi kêu Iori chưởng khi nó nằm xuống đất là nó chết ,chưa chết bồi đại cái DM cho đẹp mắt ^__^

T7 ra NT đó nha pa.Ra TK đợi đi tui với Terry ra

8. kangta1510

kusanagi : sao????CN này ra TK chơi hả???mấy h vậy Dũng???a muốn ra đó làm vải thẻ cho vui với terry coi...mà đừng có đến sớm wá nha...nếu đến lúc TK mới mở cửa là 9h30 thỉ pó tay lun.....h đó mình chưa dậy^^

9. Jacky Lion

Hic .Sorry ko online nên ko biết có bạn.Hẹn TK vậy thôi chứ đánh ngoài NT lận.CN bạn rảnh thì đi với tụi tui .8g30 bên TK.CN nào tụi này cũng đi hết đó.Ờ DW đòi đánh giao hữu kìa.Terry và Thedevil ra Bến Thành được ko?Theo tui ra ngoài ấy chán lắm.Ko quen nút tui rủ ổng ra NT rồi ^__^
    Vậy nhá CN lúc 8g30 tại TK

10. kangta1510

trời......Cn 5-9 hả????kô đc rùi ...a đi chơi với bạn rùi,,,sao kô hẹn mấy ngày thường đi cho dễ????mà sao hẹn sớm wá vậy...>_<...giờ đó chưa dậy...
    đg trừ Mp của tui.....><
    đg trừ Mp của tui.....><
    đg trừ Mp của tui.....><

11. Jacky Lion

Nói trừ hao vậy chứ 9g mới đi.Còn CN thì là cái ngày duy nhất tụi này rảnh
    Chiều phải đi học rồi nên đi sớm để chơi lâu lâu chút ấy mà

12. kangta1510

nhưng CN 5-9 này bận rùi.....để tuần sau đi nha....mà thường chơi ở đâu vậy???TK hả...hay là chỗ nào đó...nếu chơi chỗ khác sợ nút kô wen...chỉ wen nút kiểu như ở TK hay ở Bến Thành à mà đừng chơi ở Bến Thành...nút hư tùm lum mà kô sửa gì hết ráo..chán chết>_<

13. Jacky Lion

Chơi ở khu Nguyễn Trãi gần TK áh.
    Tuần sau thì càng tốt.CN tuần sau sinh nhật tui ^__^.Đảm bảo phải đi chơi cho đã trước khi vào năm học ^__^

14. kangta1510

vậy CN tuần sau mấy h???ở đâu????Tk nữa hả....hôm đó SN u thì u nhớ bao tụi này thẻ chơi KOF và đi ăn nhá...heehehehe

15. DW

DW Donkey Kong

Nghe Kangta nói thì ông hay len Bến Thành chơi phải 0,tui cũnh hay lên lắm,bữa nào rảnh hẹn đấu vài ván coi.Còn kusanagi,cái chỗ bạn đấu có phải trên đường NT gần trườnh LHP không,nếu phải thì đấu vài ván đi,tui học ở trường đó đó.

16. Jacky Lion

Ko chỗ tui chơi ở gần Đại Thế Giới ấy
    CN tuần sau 12 ấy,đi thì tui sẽ bao thẻ còn bao ăn thỉ chắc thui ^__^ Nói SN vậy thui chứ cho cỡ 100k ah` sao mà ăn đủ ^__^ Có thì bao chè thui ^__^
    Vậy ha.CN tuần này có đi ko

17. kangta1510

chơi ở đâu cũng đc....mà rủ đông đông cho vui...rủ thêm terry kìa hay thedevilxn cũng đc...^^...bao thẻ cũng là đc rùi nếu tốt bụng bao chè cũng đc^^hehe...mà mấy h nè Dũng ????cỡ 10h đc hông???
    To DW: bến thành thì lâu lâu tui mới tới chơi vì ở đó nút hư mà kô chịu sửa gì hết..oải lém còn nếu mún đấu thì CN đi cùng kusanagi kìa..thấy sao????

18. DW

DW Donkey Kong

Kusanagi có thể nói chính xác chỗ đó không,để bữa CN nào rảnh tui lên,mà ở đó có nhiều cao thủ không vậy?

19. Jacky Lion

CN này và tuần sau 8g30 ở trước cửa TK .Sau đó đi qua NT .OK tuần này ko rảnh tuần sau cũng được mà^__^

20. kangta1510

vậy thì mai tui lên liền...tuần sau cũng đi nữa...SN e mà...fải đi chứ....hehee
    vậy đi ha....ê kusanagi có YM kô...để nói chuyện dễ hơn
    ê đừng có trừ MP..
    ê đừng có trừ MP..
    ê đừng có trừ MP..

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.