CHO HỎI VỀ KING OF FIGHTER

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi KEVINME, 29/7/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Jacky Lion

Jacky Lion Legend of Zelda

Ê bồ ui.Có sự cố rồi.Mai tui đi học,Terry PC hư phải ở nhà cài lại còn thằng Thedevil ở nhà giặt đồ cho má.Xin lỗi nha.Ko cố ý đâu ^__^

2. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Hum nay co chiện đột xuất nên chủ xị là terry ko ra được coàn kusângi thì phải đi vọ trường làm lễ khai giảng,tui thì bị bắt ở nhà giặt đồ roài nên ko ai ra được cả ông thông cảm nha vả lại máy ngoài nguyễn trãi hư roài máy 1 hư nút C máy 2 hư nút A nữa có lẽ tuần sau nó mới sửa lại thoai để tuần sau hãy ra nha

3. DW

DW Donkey Kong

Kusanagi,bồ có thể nói địa chỉ chình xác của chỗ gần đường NT không để CN tuần sau tui rủ bạn tui lên,sáng CN 7h-9h tui bận không ra TK được.

4. kangta1510

kangta1510 Legend of Zelda

trời ơi....hèn gì hôm đó lên kô thấy ai hết...lúc đó mặt tui nó vậy nè X( X(
    mà hẹn ở trc cửa khu happy game của TK fải kô????vậy thì nhớ tuần sau nha mấy cha..8h30 nữa hả...nhớ đó....hôm đó đừng để tui bị leo cây nữa nha...hôm CN vừa rùi tui bị mấy cha cho leo tới NÚI lun đó(hôm đó leo núi mệt ghê :whew: :whew: ) :'>

5. Jacky Lion

OK có leo nữa thì tui gửi thuốc tẩm bổ cho ^__^
    Đùa thui .Sorry nhiều ^__^

6. Alviss

Alviss Legend of Zelda

có ai chơi King of Fighters: Maximum Impact ko ?
    tui ko wa được cái mission LV2-05 và Lv4-03
    1 cái là đánh mât 30% HP trong 1 sâu combo
    1 cái là đánh được 30 hit combo
    ai wa được chỉ tui cách dùng nhân vật nào vậy ..
    thankss

7. unholy fire

unholy fire Mega Man

To Alviss : Nhiệm vụ của trò KOF 3D trên PS2 khá dễ . Bạn có thể đánh theo Fire chỉ sau đây :

Nhiệm vụ đánh 30 hit combo : Ta chọn RYO sử dụng chiêu "phật ngàn tay" tới lùi tới + vuông ... Sau khi hất đối thủ văng lên ta bồi thêm tuyệt chiêu cuối "Long hổ loạn vũ" ( Nửa vòng tới , nửa vòng lùi + Tam giác : 2 Max ) 15 + 15 = 30 hit ... so cool . Good luck .

Nhiệm vụ đánh 30 % máu thì ta chọn KYO đánh Vuông x3 + tới Vuông + chéo Tròn + nửa vòng tới + Tròn + Nửa vòng tới + vuông + Tuyệt chiêu cuối "Đại xà thế" 2 Max ( 55-65 % máu ) . Chúc bạn thành công .

Còn nếu bạn không wa được những nhiệm vụ trên thì bạn có thể đến Taki SHop 52 Mạc Cửu Q5 ( Bên hông bưu điện chợ lớn ) mà xem Fire sẽ đánh cho bạn thấy . Bây giờ dưới đó đang có phong trào KOF 3D .

8. kangta1510

có ai chỉ tui cái chiêu của kula nhảy lên 2 vòng tới BD kô....sao tui làm mà máu tốn ít lém...mà lại tốn đến 2 ống năng lượng lận mà máu mất kô có bi nhiu hết...thèng bạn tui nó nói chỉ fối hợp thì mất mới nhìu máu mà tui thấy cũng vậy à...oải....tui nghĩ sau khi mà làm chiêu đó thì làm thêm cái gì nữa đó..bác nào bít chỉ tui hen...thank trc :x :x
    To kusanagi :cái chiêu bữa trc của Whip ông chỉ sao tui lèm kô đc ::( nó kô có kink chiêu đc...nhất là cái chiêu 1/2<-A ,1/2 <-B,hụp B (2 lần) kô có làm đc dù cho có phá BC..kô thể hụp B 2 lần đc và cái chiêu 1/2<-A thì kô thể1/2<-B đc..coi lai đi..nếu đúng thì CN này lèm tui coi
    nhớ CN nha ba 8h30 ở trc cửa happy game fải kô :;)

9. Jacky Lion

Sorry 1/4->A ;1/2 <-B ,rồi hụp B 2 cái
    Trời ơi pa.Tui nói làm được chứ đâu phải tui làm được.Tui chơi ở nhà có cái bản hack ấy nó nhớ chiêu quay dễ lắm nên tui mới làm ra, được chút xíu ^__^Hay ông muốn coi cái combo đó ko?Tui thấy trong cái combo ấy có,hỏi mua cha Terry cái CD SNK liên chiêu ấy,ko có bút USB tui chép cho về nghiên cứu ^__^ con này tụi nó làm nhiều combo hết cây lắm,có khác chút xíu thui.Nhưng cũng có chỗ hơi khó tin 1 chút là link hết chiêu có lẽ là xài cheat ^__^Thui ko bàn nữa,nói thật cái combo này tui đánh được nửa ah`.Ông muốn đánh 100% thì tham khảo 1 chút cái nì đi,Whip tui ko có đánh nên ko nghiên cứu nhiều,bữa đó buồn buồn bật PC làm thử nhưng thất bại ^__^

-----------------------------------------------------------------------
    =25= 100% (34 Hits)
    1. Close D (cancel), hcb + B,
    2. Close D, F + A A A A A (Activate Max Mode at 5th hit of Whip Shots),
    3. Jump Forward D, Standing B, Crouching B,
    4. hcf A (Super Cancel), qcb, hcf + A

Note: There is something strange about this combo: when Close D was
    cancelled to Type B (hcb + B), the combo registered is 3 hits.
    Strange because Close D when cancelled even in MAX Mode will not
    connect to Type B. Everything else looks normal though.

=26= 100% (34 Hits) CORNER
    1. Close D, f + A A A A A (Activate Max Mode at 5th hit of Whip Shots),
    2. Jump Forward D, Stand B, Stand A, Crouch B,
    3. then repeat this 5 times:
    Boomerang Shot ==> Type B, Type D (cancel type B by pressing D)
    4. Sonic Slaughter (at the last repeat of Boomerang Shot)

Note: This combo can make your hands confused especially the (2) and (3)
    part. Sonic Slaughteris performed after the the Super Cancel of
    Boomerang Shot.

=27= 100 % (15 + 6 Hits) Corner
    1. Close D, f + A A A A A (Activate Max Mode at 5th hit of Whip Shots),
    2. Jump Forward D, Stand B, Stand A, Crouch B,
    3. hcf + A ==> hcb + A ==> hcf + A
    4. hcb + B, then press D (don't release B button)
    5. hcf + A ==> hcb + B,
    6. Close D, F + A A A A A, hcf + A.

### Thanks to shifeng chee for telling me this.

Trên gamefaqs đó ^__^
    Vậy đi 8g30 CN,nhưng nói trước ,mấy ông đánh nương tay thui,tui đánh dở lắm ^__^

10. DW

DW Donkey Kong

Nghe Kangta nói ghê quá,bữa nào Kangta lên Sài Gòn thử sức đi.

11. Thedevilxn

-8h hum nay đi mà terry mới send message cho tui hồi tối nà :D
    Con whip ko có chiêu nào đủ mạnh để cancel rùi đánh típ đâu bộ ko thấy tác giả nói là khi mà đá D rùi hcb+B ko link hử coàn mí chiêu sau đó thì link nhưng mà khó làm lắm phải nhanh tay và canh đúng thời điểm nữa có điều nếu làm ga được thì coi ấn tượng lắm hồi đó coai được 1 lần hic độ khó của combo này chắc là khoảng ***** và nó ko hế thực tế nên chả thấy ai xài con whip mà đánh cancel hết toàn chơi trò nhảy C rùi canh DM người khác thôi phải nói mí thằng mà bít đánh xài con nhỏ này dâm ve kêu lun :))

12. TerryBogard

TerryBogard Mr & Ms Pac-Man

Hi hi, mọi hôm đi dấu với tui, thedevilxn lúc nào cũng ăn cỡ 5-6 thẻ trở lên nhưng mà hôm nay ko biết ông mắc phải cái chứng gì mà tui thấy đấu toàn thua với thua ko :D .Mà hôm nay đấu cũng vui nhỉ, có đều tui bực cái cần gạt quá. Công nhận thằng cha Kangta lấy con Shermie đấu dâm ghê :D .Hôm nào có máy ngon phải đấu lại với ông mới được.Còn DW, sao hẹn ra đấu hoài mà ko thấy ông ra nhỉ?

13. Thedevilxn

-Chẹp chẹp hum qua ko bít bị sao nữa chắc tại ko sung như lần trước nên toàn thua và thua chắc mi mốt ra NT phải ráng gỡ gạt lại mí được :p uhm hum qua cũng vui ghê tuần sau lại ra NT thử máy xem nếu máy hư thì mình lại qua đó ::(
    -Chúc kusanagi 1 SN vui vẻ cùng gia đình và bè bạn hy vọng ông học ngày càng giỏi kua được nhìu bạn gái và ngày càng dâm :)) but hông bằng tui >:) hum qua ko en được miếng bánh SN nào cả về nhà ăn bánh su trừ :p

14. kangta1510

hic hic...hum đó tui cũng bực cái cần gạt giống terry vậy đó....bởi vậy kô thể nào phát huy hết sở trường của con Whip đc...đang chạy tới rùi nhảy lên mà cái cần tự nhiên kô chịu nhảy làm ăn nguyên 1 đống liên hoàn lun vậy đó...công nhận cha terry canh chiêu cuối dữ thiệt...bị mấy lần chắc tởn lun..kô dám nhảy bậy bạ nữa...còn cha thedevilxn lấy con leona chọt A đá B hoài lèm tui bực mình dễ sợ...mà công nhận chiêu đó dễ lèm đối thủ điên lên đc ^^....mà càng điên càng dễ chết..hehhe...CN này nếu mấy ông thích thì ra chơi tiếp cũng đc...vui là chình mà....^^
    hôm đó SN kusanagi mà kô đi ăn để happy birthday đc gì hết....^^chắc tại lúc đó trễ wá...thui coi như hum đó chúc mừng sinh nhật kusanagi nhé....chúc ông ngày càng đẹp trai học giỏi chơi game ngày càng tuyệt đĩnh hơn..hehe..đc chưa?????
    To DW: sao hẹn hoài mà kô thấy ông ra mặt vậy????CN này ông có rảnh kô ra lèm vài thẻ với tui và terry,thedevilxn kìa...
    To Terry: ông chép 3 cái CD lun cho tui rùi CN tới tui đưa 15000 tiền đĩa cho ông

15. TerryBogard

TerryBogard Mr & Ms Pac-Man

Hehe, tui quên chúc mừng SN Kusanagi nữa.Sorry nhé. Chúc ông ngày càng khoẻ mạnh và nhiều tiền để còn được đi chơi với tui :D , quan trọng nhất là ông vào cấp 3 rùi, chắc phải học căng lắm nhưng tui chúc ông sẽ vẫn học giỏi như cấp 2 (nếu ko tui sợ mẹ ông nói là tại tui rủ rê ông đi chơi thì chết ::( ).
    To Kangta: Đối với nhân vật nào trong KOF thì tui ko biết nhưng đối với con Terry thì tui rất tự hào là người đánh giỏi Terry đấy :D .Nhà tui hết CD rồi, ông chịu khó đưa 3 cái CD cho tui đi rồi tui sẽ chép cho.CN tuần sau đi đấu rồi ông đưa tui.Vậy nhé.

16. Jacky Lion

Cám ơn nhiều nhe .Đáng lẽ nếu ko trễ giờ học tui mời mí ông vào nhà ăn bánh sinh nhật rồi (11g45 về 12g phải đi :d) Thông cảm nha.Công nhận mí ông đấu hay quá tui chả luộc được thẻ nào :d mà toàn bị luộc :d Hi vọng sẽ được chỉ giáo .Vả lại phải công nhận cái thằng nhỏ chơi Choi dâm quá ,nó đánh trúng điểm yếu con Rugal,nhảy đánh ngược bên là Rugal bó tay :d ,ngoại trừ 1 thằng trong xóm là phá được chiêu ấy :Thằng này chơi Rugal chỉ biết mỗi chiêu ohh đẳng sau lưng,nó nhạy kiếp :dbay ra sau là no với nó ah` :d Nhưng cái tụi đó con Rugal đánh vẫn còn thiếu nhiều kĩ xảo :d Ko phải tui bỏ đánh Rugal lâu thui,1 năm chứ chả ít ko thui tui luộc rồi :d Tui nó ko biết những tyệt kĩ cơ bản nên tránh như :chưởng lại,sau khi ohh mình chụp là dính,hay chưởng 2 lần,dụ nhảy ra sau...... :d Bỏ lâu quá nên quên,ko nhạy như trước:d Chứ lúc đó thằng nào lấy Rugal zô thì chỉ có mấy con như Mai(ép vô góc rồi quăng quạt cho nó chết :d) hay Choi,Benimaru nhảy sau lưng,hoặc Mary cứ me thủ :d
    Coi zậy Rugal dễ chết lắm cứ gặp mấy con nói trên là xếp re hà :d
    Terry ui có zì chép cho tui 2 cái CD nha:manga ranma 1/2 và Naruto,rảnh thì làm giùm luôn cái bộ Neogeo ,sẽ gửi lại money ,ko bắt anh bù lỗ đâu :d
    CN tuần sau nhá :d Terry cho mươn luôn cái FF8 sắp về nước rồi mà bị kẹt cái CD 4 :d Tự nhiên ghi ra CD nó bị hư ko chơi được :d

17. kangta1510

vậy là đại khái lấy mấy con như Mai hay CHoi là trị đc Rugal hả....tui cứ bị mấy đứa lấy con Rugal đánh chết hoài...bực mình lém...đánh cái gì mà dính cái chiêu cuối của nó là chỉ có die thui(mất gấn hết cái ống máu rùi)pó tay...tui chỉ bít chơi Mai à còn choi thì kô bít...mà tui thấy lấy con Choi coi bộ dễ trị rugal lém đó... con đó nhảy cao như thú vậy đó....^^
    mà có con nào fá đc cái chiêu ohh của rugal kô???tui thấy hình như là pó tay rùi đó.....bữa trc tui lấy Leona chơi chiêu V-slayer mà còn bị fá nữa là bít sao rùi đó nói chi đến chiêu ohh của kyo đc cho là mạnh nhất....

18. Jacky Lion

chỉ ông mí cái mẹo nhỏ phá Rugal nè ^__^
    Con nhỏ Mai đó nhảy lên hụp D chu cái đít xuống phá ohh Rugal luôn đó.^__^Ông cứ lấy Mai chu đít ^__^ cho nó bay vô góc sau đó đứng xích ra 1 chút rồi quăng quạt vô(đứng xích ra 1 chút,ko thui nó bốc hay ohh là no),đảm bảo với ông ko ra nổi,nó chỉ có thể nhảy lên hoặc lách thui,nhảy lên thì ông cứ làm cái DM hay nhảy đá đồng cũng được(nhảy sau có lợi mà),còn lách thì vật C ^__^ Cái chiêu ohh ý,lúc mới ohh Mai vật được luôn ^__^
    Ko thui lấy Mary chơi 1/2->B là xong ^__^Phá ohh 100%
    Nếu ông chơi được Clack thì càng tốt ,me nó ohh rồi lách qua vật hay 1/2->C là được,hoặc dụ nó 1/2->B(nè nhớ kĩ nha,chiêu 1/2->B của Rugal ấy .Tại tụi ở đó ko biết thôi,chứ lúc 1/2->B xong nhảy ngược về sau là ko bị chụp )^__^
    Nhưng tui thấy cao thủ như mấy ông lấy Athena là hay nhất,đứng chưởng đồng zới Rugal luôn ^__^Xóm tui lúc trước có 1 anh chơi kiểu nì,^__^,phản chưởng lại được mà ^__^
    Còn con Choi thì cũng được nhưng với tay mơ thui,Mấy thẳng đấu già ấy nó ohh ngược đằng sau là chết ^__^Còn ko nó ép vô góc rồi gồng chưởng ^__^Gồng đến cấp cuối là ko đỡ được ^__^Cái mẹo ở đây là ông cứ lách tới vật nó chứ đừng dại nhaỷ ra sau lưng vì 100% ông chết,cái cục năng lượng gồng đằng sau lưng nó ấy,ông đứng đỡ thì nó kéo hơn nữa cây máu còn,ko đỡ thì mất cỡ 70->100%(tuỳ là lúc dính sớm hay muộn ) bữa nào làm cho ông coi,Terry với Thedevil tui biểu diễn cho coi rùi ^__^ Nói sơ sơ thui,ông cứ đánh thử vài lần là khắc biết trị .khặc khặc chỗ đó có Rugal,tui phải luyện lại mới được ^__^

19. kangta1510

con Mai chỉ chu đít khi mà Rugal ohh B chứ nó mà ohh D là bó tay lun đó....tui lèm chiêu này rùi nên bít...túm lại là lấy Mai củng chưa chắc trị đc đâu ^^
    còn clark thì thà tui lấy shemire vật còn lẹ hơn....clark vật sao lại shemire của tui đc
    Athena thì đc nhưng cái chiêu chưởng tới nửa vòng tới C của Rugal nó nhanh và chiêu phản chưởng nửa vòng lùi B của Athena kô phản đc chiêu đó nên cũng còn tuỳ ng chơi nữa...^^
    còn cái chiêu chưởng tới nửa vòng tới C thì tui bít rùi.... nhảy ra phía sau là chỉ có chết thui^^tui bị 1 lấn rùi nên bít...dính chiêu đó combo hit nhìu lém...hum đó dính chiêu đó combo hit lên tới 50 mấy hit..mất hơn nửa bình HP đó

20. Thedevilxn

Hic tối hum qua mưa dữ quá đường ngập lung tung lên hết từ nhà tui ra tới đường 3-2 ngập lên tới nửa bánh xe lun ko bít làm sao hum nay đi đâu nữ để xem 8h30 nó có bớt ko nếu ko thì hum nay mọi người đi đi tui ko đi được đâu

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.