CHO HỎI VỀ KING OF FIGHTER

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi KEVINME, 29/7/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TerryBogard

TerryBogard Mr & Ms Pac-Man

-hcf: cái này là quay nửa vòng đi (lùi, xuống, đi)

-fdf: cái này là quay "đi, xuống, đi". Ví dụ điển hình là chiêu "Quỉ Thiêu Oniyaki"(chiêu móc lên) của Kyo đó (fdf + A hoặc C)

-qcf: cái này là quay 1/2 của nửa vòng đi, tức là chỉ quay "xuống, đi" thôi. Ví dụ như chiêu đấm lửa của Kyo (qcf + A hoặc C).

To Yugi: Bản hack của KOF2003 thì tui có, nhưng ông phải có cái rom kof2003 chơi được trên "NeorageX v4.8" thì mới dùng bản hack này được. Bản hack này của kof2003 chỉnh Boss và easy move

À, có trang này có mấy cái bản hack của tui nè, có gần như đầy đủ mấy cái kof và SVC, mấy ông lên đó down nhé : http://www.k3teamwork.com/download.htm

2. yugifan83

yugifan83 This is Moderator Lão Làng GVN

Terry à, cho tui cái bảm hack 2003 nha, tui có rom 2003 trên Neo 4.8 rồi. Easy move co tác dụng gì ko? dễ bấm ra chiêu hya sao?

3. gamevn.vnn

gamevn.vnn Youtube Master Race

to terry : trang web của ong toan la tieng hoa ko tui doc ko duoc may chieu ma ong chi vay ong co the chiu kho ghi lai tieng viet dum tui nhung chieu nao moi co trong ban hack 2001 duoc ko
    cam on ong truoc nha

4. yugifan83

To Terry: Ông có biết thằng gamevn.vnn này là ai ko hả??? đóan thử đi..... ......... ............. ............^_^.
    Làm ơn up cai hack 2003 lên đi.

5. TerryBogard

Thằng gamevn.vnn là thằng nào thì tui ko đoán ra được rồi. Cứ nói hơ hơ cái nick như vậy thì có trời mới đoán được.
    Ok, cái patch plus của ko2k3 đây,cái patch này giúp cho ông dễ thực hiện tuyệt chiêu hơn, đặt biệt là những chiêu quay nửa vòng lùi của Kyo và Iori. Nó cũng có hack Boss nữa.

Các file đính kèm:

6. chikara/rikimaru

chikara/rikimaru Youtube Master Race

Có ai chơi KOF 2003 chưa.Cái đó chơi ở Ps2 phải không

7. gamevn.vnn

to terry: sao ing6 ko dịch dùm tui đi mà terry, ờ mà ở ko2001 có bản hack để quay chiêu dễ như của 2003 nếu có ông up lên cho tui với nha Quắn
    to yugifản83 mày biết điều thì im nha con nếu ko coi chừng tao cắt mỏ à nha X(

8. yugifan83

ha...ha...ha....
    tao là yugifan83 chứ ko phải yugifản83, lộn tên rồi con ơi.
    @chikara/rikimaru: Chơi trên PC đi, chơi trên PC có thể chỉnh đủ thứ hết.

9. TerryBogard

Cái 2001 thì ko cần easy move làm gì bởi nó dễ quay tuyệt chiêu sẵn rồi.
    Cuối cùng thì tao cũng biết mày là ai rồi gamevn.vnn. Lâu quá ko gặp có khoẻ ko? mày chuyển nhà đi đâu rồi? Tao bây giờ đấu kof tệ lắm rồi bởi tao đã bỏ nó 2-3 năm rồi còn gì, mới đây thôi nhờ gặp được mấy chiến hữu ở đây nên tao mới chơi lại. Nếu mày rảnh thì CN lên chỗ đấu kof (hỏi tên Yugifan83 đó),mình vừa đấu vừa nói chuyện chơi. Về mấy cái chiêu mới trong bản hack 2001, trong trang đó đã có hình ảnh minh hoạ mấy chiêu đó rồi.

10. I_LOVE_GAME511

I_LOVE_GAME511 T.E.T.Я.I.S

Mọi người có biết cái chưởng mà cực kì mạnh chỉ có thể sử dụng khi đầy lực thôi không ? Chỉ cho tui với! thank trước !

11. yugifan83

Của con nào vậy? Trong kof có quá nhiều copn biết chưởng bự luôn. Rugal, Ryo, Robert, Yuri,... Không nói thì ai mà biết đường trả lời. Chắc là Rugal hả?

12. gamevn.vnn

to Terry : dạo này tao cũng ko có rảnh vì sắp thi rồi nên chắc khoảng sau khi thi thì tao mới có thể ra chỗ đó được ( trời ơi tới tận 26/1 lận )mày dạo này sao rồi làm cái gì vậy , nhà tao chuyển chỗ khác rồi tao mà ra tới chỗ đó chắc đứng ngó thôi vì tao bỏ kò lâu rồi chỉ thỉnh thoảng mới chơi trên PC thôi nên ko thể nào đấu với mày được đâu nhưng chắc chắn tao sẽ ra gặp mày đó Quắn
    to i love game cái chưởng bự mà bạn này nói là nó gồng lại rồi mới chưởng đó hả như của con Yuri trong 2001 thì nửa vòng tới nút đánh rồi giữ luôn ,hay của nửa lùi nửa tới nút đánh rồi giữ của Takuma trong 98 vv...Nói chung hình như trong Kof muốn chưởng mà gồng là đa số 1/2 lùi 1/2 tới giữ luôn nút đánh

13. linhchandoi

linhchandoi Donkey Kong

theo tui thì KOF 96 là hay nhất trong series KOF , ý kiến các anh em thì sao nhỉ

14. TerryBogard

kof96 thì cũng hay đấy: đánh hết tất cả các đội mới đánh trùm, hình ảnh cũng được. Nhưng có điều hơi khó và ít combo nên ít người đấu, 1 phần cũng tại nó quá cũ. Theo tui thấy mấy cái series cũ của kof thì chỉ có 98 là hay nhất (nếu ông thích kò96 thì chắc chắn ông cũng sẽ thích kof98 thôi), kể từ năm 2000 thì hãng SNK bị bán cho Playmore rồi nên kof2001 mang phong cách của Hàn Quốc nhiều hơn là Nhật rồi. Series mới của kof thì có kof2002 là hay nhất. Còn trò dở nhất trong series kof theo tui là kof2003

15. Chipp

Chipp Mega Man

SNK có hai công ty
    Một công ty là SNK Neo Geo, chuyên phụ trách mảng Develop, SNK Playmore là mảng chuyên về kinh doanh, tiếp thị và license. Từ năm 2000, cả hai sáp nhập vào nhau và thành SNK Playmore
    Nếu nói về bán buôn thì vào năm 1997, SNK đã bị Azure-một công ty giải trí chuyên sản xuất mấy máy đánh bạc Pachinko (Slot Machine)

16. yugifan83

Kof 96 theo tui có 1 bước đột phá là hình ảnh đẹp hơn nhiều. Còn 98 thì có combo cho mỗi con. Kof 98 tui chơi nhiều nhất và lên tay nhờ nó.

17. DW

DW Donkey Kong

Theo tui thì kof2001 là hay nhất nếu bỏ mấy cái chiêu dơ Infinite ra như Kula,Bao..Với lại cao thủ không ai thích dùng mấy con đó.Còn 2002 thì không có striker nên một số con quá dở.VD:Clark,Ralf gặp Leona thì sao.

18. Dream Theater

Dream Theater Youth Gone Wild

Mấy huynh ơi cho tui xin mấy cái ảnh động Của King of fighter (n8m nào cũng được) để là chữ kí đi.

19. yugifan83

Muốn kếm ảnh động thì Vào đây
    hoặc
    Vào đây. <--- Có hình kof và street fighter luôn. Muốn lấy hình động thì vào character rồi chọn.

20. Chipp

Chipp Mega Man

Hình động thì nhẹ hui, nặng quá máy tui chịu không nỗi >_<, vào cái Fightergeneration của Frankie thì cũng nhiều nhưng file Gif ít lắm, cái chính là mình tự làm thôi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.