CHO HỎI VỀ KING OF FIGHTER

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi KEVINME, 29/7/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TerryBogard

TerryBogard Mr & Ms Pac-Man

2. Chipp

Chipp Mega Man

Xem file của ông cũng ok nhưng mà nhân tiện báo cho biết một tin ^_^
    Sẽ không có KOF 2004, năm sau SNKP sẽ làm KOF2005, còn nếu ai muốn hỏi 2004 đâu rồi thì nhìn cái KOF Neowave mà hỏi đấy, nó được xem là 2004 ---> Tin SNKP nói sẽ chuyển sang Automiswave là đúng >_<
    Tin này chưa được SNKP chưa loan báo nhưng mà đã nghe râm ran rồi >_<. Còn cái máy KOF2004 chỗ thường chơi đó, nếu mà đúng như vậy thì cái đó chỉ là đồ "xôn" >_<

3. linhchandoi

linhchandoi Donkey Kong

Tui chọn Ryo là siêu võ sĩ wa mọi đời KOF , còn các bạn thì sao ?

4. yugifan83

yugifan83 This is Moderator Lão Làng GVN

Ryo đánh thua wá trời con. Theo tui là Terry, hắn giỏi hơn ryo nhiều (Theo như truyện).Còn nếu chơi giỏi thì con nào cũng có thể là vua. Nhưng con tui thích thì tùy theo bản kof. 96 :Choi, 97-99: Mary, 2000 ko chơi nhiều nên ko biết con nào hay cả. 2001: Angle, 2002: đang tập chơi.

5. vua_games01

vua_games01 Youtube Master Race

Vỗ vào bờ cát lặng câm
    Là con sóng mấy ngàn năm bạc đầu
    Vỗ vào cõi nhớ đêm sâu
    Là anh với chút tình đầu phù du

6. Jacky Lion

Jacky Lion Legend of Zelda

Hic tui thì chỉ thích có 1 con,dĩ nhiên là con chủ của tui Chang,hơi quái nhỉ ^__^
    Nhưng nói thật ra Chang cung nhiều ưu điểm:đánh mạnh,vật nhanh,thủ chắc chỉ mỗi tội cồng kềnh nên đánh với mí con chưởng tầm như kensou,athena thì hơi sợ ^__^Nhưng mấy con vật như Shermier ,Clark.. thì hết ý ^__^
    Ngoài Chang ra thì có lẽ chả con nào tui chơi được cả,đội hình bi giờ là Chang-Chin-Choi bộ 3 điếm thúi ^__^Nhưng chỉ có Chang là tạm ổn,Chin thì ko tới nỗi nhưng đánh với con chưởng thì thua,còn Choi thì ôi thui quá tệ đánh mà bị bắt bài hoài X__X

7. virus_baron_dark

virus_baron_dark Youtube Master Race

Mình mới biết chơi trò này à , mình mua đĩa trò đó có ten the king of fighters 2003 , cái đĩa zdì mà ko cho cài chơi trên đĩa , lại fức tạp , mình xem dung lượng đĩa đó thì có một trăm sáu mấy MB à , ....

8. TerryBogard

To Chipp: Cái tin mà ông mới đưa tụi này biết từ lâu rồi, từ lúc kof2003 mới ra nữa kìa. Cái 2004 dỏm kia chơi ở chỗ tụi tui đang đấu ai mà chẳng biết là "đồ dỏm", chắc chỉ có ông mới chưa biết thôi.
    To Vius Baron Dark: Trời ơi, ông bị mắc lừa rồi, cái trò kof2k3 chỉ có 25 MB mà thôi. Tuy vậy, cái đĩa mà ông mua đúng là có trò kof2003 nhưng phiên bản đó chưa hoàn hảo. Lý do nó lên được hơn 100MB là vì có người đã cố tình unzip cái rom ra nên mới lớn như vậy. Nếu ko tin ông cứ thư chép hết tất cả các file trong đĩa vào máy, rồi lấy tất cả mấy cái file trong thư mục "roms" nén lại thành file kof2003.zip rồi xoá hết mấy cái file mà ông vừa cho nén (chừa lại file neogeo.zip và kof2003.zip) thử xem. Chạy file "mameplus.exe" (nếu như tui ko lầm). Vẫn chơi được mà dung lượng lại giảm hơn đến phân nửa.
    Thường thì người ta chơi chung tất cả mấy trò của NeoGeo và CPS trên trình giả lập MAME Plus đó. Chơi được giả lập hay ko là chủ yếu phụ thuộc vào việc ông có cái rom của trò đó hay ko mà thôi. Ví dụ điển hình là cái rom "kof2003.zip" mà tui vừa kêu ông nén lại đó, ngoài ra còn có nhiều rom như kof2002, kof2001...Ông cứ lên net mà tìm.

9. Jacky Lion

Terry ơi cái trò Hoàng Phi Hồng có easy move ko vậy?Nhiều chiêu phải quay chậm mới ra,ko giống như chơi thẻ

10. TerryBogard

à, cái này thì tui chưa để ý à, để tui đi tìm bản patch thử xem.

11. Chipp

Chipp Mega Man

Đơn giản là giờ nó mới xác thực và đến tay tui, mấy nay cũng chẳng liên lạc với ai cả >_<.
    Mà qua năm sau, mấy ông có còn lại chỗ đó chơi nữa ko, nếu đổi chỗ thì nhớ la lên tiếng cho tui biết để đến đó chơi với ^_^, CN ở nhà ko, buồn lắm >_<

12. TerryBogard

Thì cái chỗ hiện tại đang đấu đó ai rãnh và muốn đến thì cứ đến, CN chắc chắn sẽ có người đấu ở đó mà. Có thể những người trong gamevn ko có ai đến vì bận hay mệt gì đó nhưng chắc chắn sẽ có những người khác đấu mà, ông khỏi lo. Nếu như có thay đổi chỗ khác thì tui sẽ post trên forum

13. yugifan83

Xạo wá pa ui. Pa ra ngoài đó nghía người ta chơi ko àh. Chẳng chịu úynh gì hết. Nghe nói pa cũng luyện ở nhà mừ. Muốn lên tay phải thách đấu với các cao thủ chứ. Nếu ko thì có thể chơi KOF khác để wen nút. Đứng coi rồi chạy tới chạy lui, lộn xộn, choáng đường đi của người ta. =)). Vô đấu với tui đi, có gì 2 người tập luôn cho tiện. Nói trước nha, SS tui chơi dở nhưng KOF nhất định phải thắng ông (trừ kof2000và 2002 vì tui cũng đang tập chơi :D). Chỗ đó chơi chán chết đi được, chật chội wá hà. Nhìn bà chủ cũng chả có chút cảm tình. >_<

14. Chipp

Chipp Mega Man

Tại tui cũng đâu có hứng chơi KOF đâu >_<, chỉ lén lút chơi xíu Last Blade lúc ko ai thấy với cái MS ở đó thui >_<. Chứ KOF ko ngành nỗi, chỉ có SS là ok thôi ^_^

15. yugifan83

Ko có hứng sao lại luyện KOF 2002? Còn The Last Blade có gì đâu mà phải né mọi người. Bữa hôm trước thấy tui uýnh The Last Blade có được ko? Nhất là combo ko cho nó rớt xuống ấy :D. Tui nghĩ The Last Blade ông giỏi lắm cũng wa được tới con thứ 3 hà, phải ko? Tại vì máy ở đó chỉng khó wá trời, mà ông cũng chỉ mới tập chơi thôi :D. Nếu ở đâu có Samurai 3, ông rủ tui nha. Mặc dù ko biết nhiều chiêu như ông nhưng tui cũng thách đấu đó =)). Còn mấy SS khác thì tui chịu thua, chỉ uýnh tới con thứ 5 là giỏi lắm lắm rồi :D.

16. unholy fire

unholy fire Mega Man

Hum nào rãnh đánh thử Last Blade 2 chơi . Fire tưởng cả HCM này chỉ còn có mỗi mình Fire còn chơi trò này chớ . Ai ngờ cũng còn nhiều người chơi . Mừng wá . Còn Last Blade 2 đánh máy IQ thấp lắm đâu có khó đâu :)) . Fire thích đánh con Moriya nhất .

17. yugifan83

Đánh với ai chứ đánh với Unholy Fire thì tui thua là cái chắc :D. Tui chỉ mới biết chơi thui. Hiếm khi nào đanh thắng trùm lắm. :whew:

18. Jacky Lion

Hay nhỉ,Last Blade 2 ko ngờ vẫn có người thích chơi :D Tui vẫn chơi hằng ngày nè :d Bữa nào đánh thử với Fire xem :d
    Tui chỉ thích đánh nhỏ bùa thui :d

19. yugifan83

ông Kusanagi thích con giống tui ghê. Bên KOF thì thích Choi, bên LB thì thích con bùa :D.

20. Chipp

Chipp Mega Man

XD! Last Blade huh >_<
    Thì ông Fire cũng có đánh tới thằng Boss kia đâu, tui cũng thế thôi chứ có giề đâu ^_^. Vậy bữa nào đấu đi, cái LB thì tui có hứng để đấu :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.