CHO HỎI VỀ KING OF FIGHTER

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi KEVINME, 29/7/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kimhyodon

Kimhyodon T.E.T.Я.I.S

SF thì làm sao mà bằng KOF được , tôi đã chơi cả hai trò này rồi và cuối cùng có 1 kết luận như vậy. Cách đánh trong SF hầu như là giống nhau, ví dụ như chiêu Shoryuken mà có tới 4 đứa đánh được : Ryu , Ken, Akuma, Dan. Boss thì quay đi quay lại cũng chỉ có thằng M.Bison có bản thì Akuma, chẳng đa dạng gì hết. Combo thì o đẹp mắt bằng. có nhiều con khó đánh nhiều lúc chơi mà bực mình

2. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Trong KOF 2002 con Angel uýnh lợi hại thật ,y chang Kula trong KOF 2001 đánh văng lên rùi chỉ có nước buông cần ra chết ,nhưng mà tui ko biết đánh bác nào biết thì vào đây xem rùi chỉ tui với .
    http://www.erothick.mine.nu/movie/angel/angel_hasiyose.mpg

À mà cả Iori cũng là 100% HP ,bác nào chưa thấy thì nói với tui nhá ,còn biết rùi thì thoai ,đừng nói là tui lạc hậu ,vì dạo này ít OL tìm thông tin lém

3. kappa

kappa Mr & Ms Pac-Man

Thằng đó chọn bằng cách vào cái ô ramdom,nếu may thì chọn được,không thì nhấn 'Esc' xong vô chọn lại....
    bác quay lại 2 3 trang trước đi,tui có post một trang có nhiều combo hay lắm
    Không chỉ kof2002 mà từ kof 2001,Angel đã có combo ìninity...
    Còn vụ combo ìninity của Angel trong kof 2002 theo tui biết thì:Đưa đối thủ vào trong góc,A,bf B,d B,ff A(lúc này đối thủ bị đấm văng lên không),tiếp tục qcbC+uA(cái này là bước khó nhất,bác phải làm cái lên A thật nhanh),ff B,ff A(lúc này đối thủ lại bị đấm văng lên không),tiếp tục lặp lại qcbC+uA.....
    Cái này chỗ điện tử hồi đó tui chơi(bây giờ dẹp rùi,nên không đánh kof nữa),chỉ có một thằng làm được,nó làm được cả combo ìninity của Angel bên kof2001,khiếp :o

To johnny_07:chắc chỗ bác ít người chơi kof nên toàn mấy thằng gà mờ,đánh kof dở nên thấy nó không hay,chứ bác mà xem 2 cao thủ đấu nhau mà cứ như xem chung kết giữa Việt Nam với Thái Lan vậy
    bực mình quá,cứ error hòai,gửi một bài mất hơn 5 phút

4. metal_slug6

metal_slug6 Donkey Kong

Bác kappa có muốn chơi kof2005 không nếu muốn bác down lại trò đó rồi cho i mail đi tui chuyển data qua rồi bác copy về chuyển vô để chơi cái trò này bị error data đó hiện tui đang chép kof2005 ra để bán đây nhưng bác nào thích thì nói đi chỉ cho. :D

5. kappa

kappa Mr & Ms Pac-Man

6. nyasu

nyasu Youtube Master Race

Huynh đệ nào ở Đà Nẵng nghiền KOF2005 đem theo usb qua nhà tui copy free, hiện đang down đĩa Pump ,nick: ico0072002@yahoo

7. kangta1510

kangta1510 Legend of Zelda

té ra chao là chipp à :| nick mới à :|
    lấy nhiều thì chỉ có đường là sưu tầm chứ đâu ra bi giờ :D
    hix bác viết kỉu đó tui chẳng hỉu gì cả :D
    sao kô viết theo kỉu bình dân đi :D
    tui phải coi lại cái đoạn combo clip angel 2002 đã mới post lên đây đc,giờ hỏi bất ngờ quá tự nhiên quên sạch :|

8. johnny_07

johnny_07 The Warrior of Light

Uh! Khổ, quen gọi ổng là CHAO rùi, tại trên veno cũng như trên acc thì ổng đều dùng nik CHAO, vào gamevn gặp bác CHIPP lúc đầu mình còn ngờ ngợ :))!!!

9. ultima_86

yes ,đọc khó hiểu thật ,bác viết giống Faq quá nên xem hơi phiền ,nếu được bác Kangta viết rõ hơn được ko vậy?

10. metal_slug6

metal_slug6 Donkey Kong

Mình gửi rồi đó hổng biết bạn nhận được chưa?nếu chưa hay còn thắc mắc gì thì nói luôn trong đây đi nhé! ::)

11. ultima_86

12. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

mấy chiêu này lợi hại thiệt ,nhưng tụi kia có đứng im cho mình đánh ko ultima 86

13. cruelshade

cruelshade Garena VN

trời nó đứng yên không cho đánh là phải rùi mấy chiêu đó khó làm nên phải đứng yên và đó là biểu diễn nghệ thuật nên mới đánh như dzậy chứ bên ngoài mà sơ suất thì cũng tiêu thôi có gì đâu.Còn link này nữa coi thì dzô cho mở mang(nó load đặc biệt lâu àh nhưng để ý sẽ thấy có hai ống màu xám và đen ống xám phải chạy hết thì coi mới hết bị giưt(nghĩa là từ lần thứ hai trở đi thì coi hết giựt)).Link:
    http://youtube.com/watch?v=E-oEl4YDDQc&search=king of fighter 2003 combo

14. kappa

kappa Mr & Ms Pac-Man

Trời viết như vậy cho né lẹ,đỡ rối
    Chú thích:f:tới
    b:lùi
    u:lên
    d:xuống/ngồi
    qcb:1/4 dòng lùi

sorry bác chưa nhận được...
    Ừ mới "fát hiện" ra là trong kof zilion,hầu hết các nhân vật đều có mặt sau.
    Bác nhấn F2 rồi chọn

15. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

giữa K' và K9999 đứa nào mạnh hơn ta ?
    còn Kyo và Iori nữa chứ ?

16. kappa

kappa Mr & Ms Pac-Man

Cái đó tùy trình độ của người chơi,và còn tùy vào phiên bản kof nữa...
    Trường hợp của Iori thì hơi đặc biệt,năm nào Iori đánh cũng trung bìng,không dở cũng không hay :D ,còn kyo thì năm 98 là mạnh nhất (so với các phiên bản Kyo của năm khác),K' thì mạnh nhất ở năm 2000,qua 2001 vẫn còn hay,đến 2002 thì "yếu" lại rùi,còn con K9999 thì chả biết năm nào mạnh hơn,theo tui thì có lẽ là năm 2002 ,tại vì năm này nó có chiêu,nửa dòng lùi rất khó chịu :D
    To Metalslug:down rùi nhưng chưa thử,hy vọng lần chơi được...
    À,đây là trang chủ của trò kof zilion đó nè:mugenchina.net
    Lên đó down cái bãng chỉ dẫn các chiêu Max2 của tất cả các nhân vật,kiểm tra luôn coi có version mới không :D

17. kangta1510

kangta1510 Legend of Zelda

K' mạnh hơn :|
    2 con nì tùy vào từng năm,tuy nhiên nói thế cũng kô phải,chỉ đúng với Kyo,còn Iorri thì tui thấy năm nào cũng mạnh hết,à ...mà tui chỉ nói những năm tui chơi thôi,94-95-96-97-98-2002-2003
    à đặt biệt tui kô bao giờ chơi KOF 4 thằng 1 đội,gòi có vụ nhảy ra đánh giùm

18. metal_slug6

metal_slug6 Donkey Kong

Bác chơi phá băng kof94,95 chưa vậy?sao tui chơi cái kof ấy thấy khó quá nhưng vẫn chưa biết được câu chuyện của nó.
    @kappa:bác nói rõ hơn là có nhận được data có trong thư chưa?nếu rồi thì thôi,nhớ phải nói rõ hơn nhé và còn thắc mắc gì cứ hỏi tui tại đây nha.

19. kappa

kappa Mr & Ms Pac-Man

20. metal_slug6

metal_slug6 Donkey Kong

Xem lại coi bác kappa link error rồi nhưng ở đây có bác nào phá băng 95 chưa nhỉ?sao có quá đánh mới chút là dia à.chả hiểu sao.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.