cho hỏi về phiên bản thứ 4 của the sim???

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi VUA TRO CHOI, 20/8/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. crew

crew The Warrior of Light

Nếu bạn chưa cài sims 1 mà cài được luôn cái này thì không phải bản hotdate của trường giang rồi, bản của trường giang thì nó cũng hiện cái autorun giống kiểu sims 1 chứ không phải vào cái setup luôn đâu. Hotdate của trường giang bắt buộc phải có sims 1 mới cài được.

2. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

Cái nì nó ghi là Trường Giang Computer mừ, bạn Crew mua ở đâu dzậy?Cái đĩa nó ghi Sim Hotdate Crack là seo?Lúc open cái Hotdate thì trong đó có 1 biểu tượng Sim trông giống như crạck áh!Hu hu!Bi giờ bít đường đâu mà mò đĩa đây trời!!!

3. spidermen

spidermen Youtube Master Race

mấy bác ơi đĩa của em là của tc mà em cài được 1 lần rồi mà hồi dó em mua khỏi cần sim gốc trước ngày em cài hotdate thì em cài simlivinlarle mà máy nhà em cài win2000 mà.

4. crew

Thế lúc chạy cái autorun của đĩa hotdate thì có thấy cái chữ Trường giang không? Nếu có thì đúng đĩa rồi, với lại cái autorun của hotdate cũng giống mấy bản sims kia chứ không phải nhét đĩa vào là nó chạy setup luôn.

5. sam_fisher_195

sam_fisher_195 Youtube Master Race

mọi nguơi có thể cho em biết cheatcode củ sim duoc ko.mf cach nào dể có thể mua nhà mới và dể con lên diểm a+dụơcko

6. spidermen

bạn muốn cheat của sim à vậy thì đây:
    bấm tổ hợp phím shilf+ctrl+alt+c có hàng chữ đen
    mã tiền rosebud bạn được 1000 bạn bấm;!;!;!;!;! mỗi lần như vậy bạn dược thêm 1000 càng nhiều càng tốt
    mã di chuyển move_objects on mã này rất thông dụng
    bạn muốn mua nhà mới bạn phải có đủ tiền sau đó bạn ra ngoài ban có thấy cái hình máy ủi không bấm vào đó hàng chữ đầu nó hỏi bạn có muốn delete không chọn yes lần thứ hai nó hỏi bạn có muốn xoá căn nhà tạm thời bạn đang ở không tuỳ bạn sau đó bạn vào cái hình dấu + lấy lại con sim của bạn rồi ra ngoài bản đồ sau đó chọn căn nhà mà ban chọn xong
    muốn con bạn thường xuyên dược điểm a+ bạn cứ cho nó học trên pc và đọc sách nhiều là lên a+ hà

7. nhatkhoi

nhatkhoi Youtube Master Race

TS2 System Requirements Checker ( kiểm tra cấu hình thích hợp cho TS2 )
    Ignore the inaccurate requirements now and take the accurate at the time of release requirements. This program uses requirements set by Maxis. With a easy to use layout. Simple and attractive, this is one of the best programs available to check your computer! ©2004 by ServoPro

TS2 System Requirements Detector ( nhận dạng cấu hình máy )
    Would you like to know if The Sims 2 can run on your PC? Well, give this program a try! It will detect your system and compare it to Maxis' specs for The Sims 2 to see if you are able to run the game! If you are, then it will check you off with a green check, but if you are below the requirements, it will show a red "X" symbol.

TS2 Neighborhood Name Generator ( công nghệ dùng trong ts2 )
    Even though The Sims 2 won't be out for awhile, I decided to release this program. What this program does is let you generate Names for your neighborhoods. With a thousand choices, you will have tons to select, and you can even mix/match the names to make your own! It can even be used if you are out of ideas to name your cities in SimCity 4! ©2004 by Judhudson

TS2 Name Generator [​IMG]
    Even though The Sims 2 won't be out for awhile, I decided to release this program. What this program does is let you generate Names from either gender. With a thousand choices for each gender, you will have tons to select, and you can even mix/match to make your own! It can even be used if you are out of ideas to name your characters in The Sims. ©2004 by Judhudson

The Sims 2 BodyShop
    The Sims 2 BodyShop is the tool you need to create Sims of your own outside the game. You can use this extensive and powerful editor to quickly and easily make great content for your game, or try your hand at manually editing images and importing them into BodyShop to create truly unique creations to share with the world.

Be sure to also download the Starter Pack to expand your possibilities.

©2004 by Maxis/Electronic Arts

BodyShop Starter Pack
    This Starter Pack will boost The Sims 2 BodyShop with a whole host or additional textures and items for your Sim creations.

Once downloaded, extract the file and click it, or run straight from the .zip file. You will be prompted to install the Starter Pack automatically.

©2004 by Maxis/Electronic Arts

NGOÀI RA CÒN NHIỀU PHẦN KHÁC , ĐÂY LÀ NHỮNG PHẦN ỨNG DỤNG ĐƯỢC SỬ DỤNG TRONG THE SIM 2

VÀO ĐÂY ĐỂ TẢI VỀ ỨNG DỤNG : http://sims2.thesimsworkshop.com/tsw/programs.php

:hug: :hug: :hug: :hug:

8. nhatkhoi

nhatkhoi Youtube Master Race

9. sam_fisher_195

sam_fisher_195 Youtube Master Race

lúc đầu tôi chơi tôi đã từng mua nhà dến quên cả tiền bạc cuối cùng các bác biết ko tui đã bị một cái lư hương trắng vì tôi bị chết dói các bác biết ko

10. spidermen

ai mượn bác ẩu làm chi à mà sao bác không chỉnh cheat để khỏi phải có cái lư hương không lúc sao bác không đi làm luôn nghể gì cũng được để kiếm cái bỏ bụng làm một ngày ăn được 2,3 bữa

11. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

Kỳ wá mí bác ui!Bi giờ em dzô chơi được HotDate rùi nhưng mà ko xây nhà & cho con Sims di chuyển được( con Sím nó đơ lun giống như đá dzậy đó!). Cái đĩa HD em mua ở TG nhưng mà em thấy nó ko khác gì cái của Thúy Vy, ko hề chạy auto run, ko cần đĩa 1 mà chạy Setup thì lâu gấp 3 lần cái đĩa của Thúy Vy

12. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Với hiện tượng này tốt nhất bạn nên cài lại đi. Mình cũng có lần bị như vậy rồi máy mò sửa một hồi cái nó out lun. Tức quá cài lại cho chắc ăn ><

13. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Wao !!! PERFECT thiệt ! Bạn tìm đâu ra mấy tin này dzậy ?? Nếu coai theo mấy thông tin yêu cầu về cấu hình của THE SIMS 2 thì có lẽ máy tui đủ đạt iu cầu đóa. Nhưng sao bạn không post bài đã dịch ? Như vậy thì sẽ thuận tiện hơn cho mọi người cùng xem. Dù gì cũng thanks u so much !! ^__^

14. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Ram thì vừa đủ, CPU và ổ đĩa có thừa, card màn hình Geforce2 MX cũng hỗ trợ T&L thì chắc máy mình chơi được rồi. Nhưng mà nó đòi hỏi có speaker là sao?

15. crew

Chắc speaker của sims 2 yêu cầu cũng bình thường thỗi, bây giờ cũng có mấy trò yêu cầu cao về cái speaker đâu, chắc loại nào cũng chạy ngon hết.

16. mewmew

mewmew Donkey Kong

Cac bác oi(dang hong dau,sorry) co cach nao de cai chung hot date vao sims chung duoc ko tui cai no toan "xe le " ko ha choi ko thich chut nao

17. crew

ông này không đọc kỹ à. Muốn cài sims hotdate chung thì chỉ có mua bản sims hotdate của trường giang rồi về cài chung với các bản khác là được, hoặc là mua mấy đĩa sims tổng hợp về cài, mấy đĩa đấy có khá đủ các bản sims.

18. hajime1128

hajime1128 Youtube Master Race

hay , công nhận hay thiệt , vậy là tui chơi được rồi ! cám ơn bạn nhiều lắm , tui lầ admin là tui thường cho bạn zồi @

19. Squall_Lionheart

Squall_Lionheart Mario & Luigi

nghe đâu Sims 2 14 này ra rồi đó , hồi nãy ra tiệm gần nhà để cái hình quảng cáo Sims2 14-9 ra đó .

20. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

Cái đĩa Sims Hotdate của e ko giống như bác Crew nói đâu, nó giống y chang như cái của Thúy Vy đó, đút dzô là Starting Setup lun!Lúc cài thay vì C:\Programs Files\The Sims Hot Date thì fải sửa lại là C:\Programs Files\Maxis\TheSims. Bi giờ gài bằng cái của Thúy Vy được ko dzậy???Vì cái của TG chạy Setup lâu lém, Thúy Vy nhanh hơn nhiều!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.