Cho hỏi về phim kinh dị

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi b0ychaytui, 24/6/07.

1. Tyrant 076

Tyrant 076 KỲ THỦ CỜ VÂY CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Các bác vô coi phim Resident Evil movie này đi , hay tuyệt vời ( có thể download)
    Phần 1 http://www.kissyoutube.com/watch?v=qakLrkb9eUw
    Phần 2 http://www.kissyoutube.com/watch?v=mLkiIHRYpNA
    Ấn tượng nhất là phần Wesker ở phần 2 , như các bác biết RE remake có hai phần Jill và Chris , lúc đến đoạn Wesker thì trong căn phòng chỉ có 3 người là Wesker , (jill và bary ) hoặc ( Chris và Rebecca ) nhưng tác giả của đoạn này sáng tạo trộn hai đoạn phim với nhau làm cho các bác có cảm giác như có 5 người trong căn phòng , còn nhiều cái hay nữa để các bác khám phá

2. Fire anonymous

Fire anonymous Donkey Kong

Cái này thực chất là quay lại trong lúc chơi nhưng tránh lối mòn của các gamer khác là bê nguyên xi,thì tác giả lại sáng tạo riêng,cũng may là re không có ống máu như oni nên cách ghép và di chuyển nhân vật khá đạt.Kỹ thuật tốt,chất lượng đoạn phim cao,hay thật,đáng xem,đáng xem.

3. rick_hunter

rick_hunter Youtube Master Race

có ai coi see no evil chưa có kane thủ vai chính tên sát thủ ko ghê tay giết người xong móc mắt người đó ngâm vào hủ ọe kinh

4. Fire anonymous

5. minhhuy612

minhhuy612 Youtube Master Race

to Fire anonymous: Người ta nói "ông cái jề" tức là ko muốn ông gọi bằng "ông" nữa, có thế mà ko hiểu à, người ta là phái đẹp mà :D
    Còn nữa, cái See no evil cũng được lắm đấy, nên xem nếu chưa xem, còn cả cái The descent (có thể ko chính xác lắm), Dead meat, nhất là Hostel (tuy nhiên cái này khá lâu rồi) ai ko xem thì hơi phí :))

6. jiancheng

jiancheng Mario & Luigi

Hoàn toàn không, SAW ko có ma:hug:, SAW ko tập trung vào tính kinh dị mà chỉ tập trung vào rắc rối của từng nhân vật.

7. Fire anonymous

Lâu rồi mới gặp lại bạn,sao không vào funny pics of re chứ,Fire post hình bị trùng quá trời luôn,hình như thì đại học hay sao mà giờ này mới lên:-*??Trong SAW thì dù nói gì đi nữa hắn vẫn là kẻ giết người tâm thần cần phải lãnh bản án tử hình của luật pháp.X(

8. no_love_no_life

no_love_no_life Legend of Zelda

Oài em nhờ mấy bac 1 tý ! Em muốn mua mấy cái film ma xim cùng bạn gái :D
    Lần trước xem cái " Final Destination 3 " xem với kon bạn thân thấy mấy cảnh ghê ghê là 2 đứa đều quay mặt đi nhìn nhau cười =)) Bây h em xin các bác chỉ giáo cho em mấy film xem dc để 2 đứa xem cùng nhau cho vui ( cho em làm cái first kiss :D ) Cảm ơn các bác nhiều

9. wh0arey0u

wh0arey0u Mr & Ms Pac-Man

Final Détination3 chỉ là 1flim kịnh dị nhàm trẻ kon( quá nhiều cảnh nhảm nhí-phần 1-2 xem còn tạm được).
    Trong các flim về zombie thì phiên bản Re được coi là hay nhất.Còn mấy flim Re nhu House of th dead thì đưa hẳn cảnh game vào flim(xem 1luc tắt lun)
    Land of the dead thì zoom thông mjnh quá^^, xem flim này chỉ tởm chứ sợ nỗi gì.
    Flim về zoom thì nhiều nhưng kiếm được 1 bộ flim hay như Re thì hơi khó

10. no_love_no_life

Ôi trời toàn film nhàm bác ạ mấy film bác nói trên bùn cuời lắm =)) Em thấy các film của em kòn hay hơn mấy film bác đề cử ra ;)) . Thế bác ko kiếm dc film nào hay hay à em ko thix kiểu RE nữa đâu hồi trước thix nhưng xem nhiều nhàm lắm quanh đi quẩn lại chỉ có thế mà thôi bất cập may ra cái Risen xem còn dc . Các bác đầu tư hộ em cái đi hôm nay nó lên nhà em mua đúng cái film lởm gì gì mà trường học ma ám ( Haunted School ) xem ....sợ phết =))

11. Fire anonymous

Fire đã post cái web trang trước đấy,cậu lên tìm thử xem,có gì thì lên youtube xem trailer.THeo mình thì chọn cái phim R-point ấy,rợn tóc gáy lắm(rụng tóc gáy thì đúng hơn).Nếu bạn cậu thích thể loại hơi kinh dị thì phim của mỹ,anh còn kinh dị thực sự thì chọn hàn,nhật:"The tale of two sisters","the grudge".

12. jiancheng

jiancheng Mario & Luigi

Hơ, mình có quen bạn à??? Sao ko có ấn tượng gì nhỉ??? Mình TN Đại Học cách đây 2 năm rồi thi gì nữa trời. Kẻ giết người tâm thần thì ko cần ở tù mà vào trại vì bị tâm thần mà =)). Tên già giết người trong the SAW ko tâm thần đâu, nếu tâm thần thì ko hề tạo ra những câu đố và những cái bẫy thông minh như thế, nếu tâm thần thì là con nhỏ đi theo ổng thôi, cái con đó đã phá luật, ko hề cho những người này 1 cơ hội sống sót nào.

Nếu ai muốn xem phim Kinh Dị khá nhất hiện nay thì tìm phim Dead Silent (cái chết im lặng) nhé, phim này coi quá được đó, kết thúc quá bất ngờ.

13. Evil Spirits

Evil Spirits Nam Vương Thư Giãn Lão Làng GVN

Bạn gái cậu xem phim không thấy sợ à ? Bảo nhỏ đó chơi Re đi ( mấy bản 1 , 2 ấy ) , xem có lăn quay ra đất không ?

14. Fire anonymous

RE thì ăn nhằm gì,chơi quen thì không thấy sợ,hồi mới chơi mong đừng gặp bất cứ con gì hết,sau này vk xịn rồi,đạn dược dư dả mong cho zom hay QV xuất hiện càng nhiều càng tốt(đúng là xài sang mà nghèo).

15. Evil Spirits

Thế chuyển qua Parasite Eve 2 vậy , cũng đáng sợ đó chứ . Lúc người phụ nữ trong quán ăn biến hình làm mình choáng quá !

16. no_love_no_life

Hì hì lúc mình chơi RE 3 nó là người đọc hướng dẫn cho mình :)) lần chơi RE 4 thì nó là người cổ vũ và chơi extrax phần của ADA :)) có vẻ dũng cảm ghê các bác ạ =))
    Ùi ghể thế hả bạn mình nghe xong tưởng tượng đang xem nó chui ra từ mồm con bé rồi ăn thịt mình :(( lúc đó thì bắt đền bạn đấy :))
    Cái đó xem cũng ghê nhưng mình thấy mấy đứa bạn bảo cái film Intefity gì gì ý chẳng biết viết có đúng ko nhưng noi về 1 sát nhân có 11 nhân cách giết người nghe có vẻ ghê ghê ko biết cậu và các bác xem film đó chưa ? Có gì thì tư vấn dùm mình :X

17. u072002

u072002 Donkey Kong

Phim này lâu rồi mà, cái tên tiếng việt là kẻ sát nhân, có 11 nhân cách thì đúng, chứ không phải có 11 nhân cách giết người. Các nhân cách gồm: người lái xe, chủ Motel, trung sĩ cảnh sát, hai vợ chồng và 1 đứa bé, ca sĩ, 1 cô gái trên đường trở về quê hương... còn nữa thì mình không nhớ. Kết thúc cuối cùng, kẻ giết người chính là đứa bé. 10 nhân cách còn lại của kẻ sát nhân đều là phần thiện, chỉ có nhân cách thứ 11 là đứa bé làm nên kẻ giết người. Lúc nó thanh tóan nhân cách còn lại là cô gái thì trong người kẻ sát nhân chỉ còn lại 1 nhân cách duy nhất là giết người.
    Nhận xét chung là phim này khá hay, nhiều chi tiết hồi hộp không thể bỏ qua:|

18. gauden135

gauden135 Youtube Master Race

sao may' bac' gui? toan` la` cai' phim chi? coi duoc trailer thoi vay. may' phim do' gom' qua' :nailbit::nailbit::nailbit:@-)@-)@-):((:((:cry::cry: gom' qua' thoi

19. no_love_no_life

Oài nghe bác nói có vẻ như film này là film "Must Have" có vẻ vừa kinh dị theo kiểu Saw vừa hơi hơi hình sự ---> chắc là có nhiều cái khó hiểu nên cần phải tìm hiểu trong lúc xem film (có khi xem xong chắc hiểu dc 70% film là căng)

20. Evil Spirits

Túm lại thế này , nhà có truyền hình cáp thì chịu khó buổi tối mở Star Movies ra xem . Buổi tối tầm 10h trở đi nó hay chiếu phim kinh dị lắm , lúc dịch lúc không . Hôm qua ( thứ 5 ngày 12-7-2007 ) , nó chíu phim gì mà có thằng cha đeo mặt nạ Sát Nhân điên cuồng y như ông Nemesis nhà ta , gặp ai KILL luôn . Thằng cha này điện giật , lửa thiêu , máy cưa chém , treo cổ ... mà nó không chết , cuối phim lúc khám nghiệm tử thi còn mở trừng mắt dọa tớ lăn quay ra đất ?