Cho mình hỏi về phái Thiên Long 1 chút xíu

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi xicola13, 27/10/09.

1. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Khi xét 1 char, 1 phái nào đó phải xét trên nhiều phương diện. Solo, War Bang, tập kích (PK, đánh phủ đầu), lure (dụ địch) ... Nếu chỉ xét 1 mặt mà nói đó là quả là quá thiên vị

Khi solo đó là vùng trời riêng của NM và TD ( khi vs ngoại) đó là việc miễn bàn.

Khi mass war thì NM lộ ngay khuyết điểm là khả năng thủ khá yếu, không có chiêu thức tấn công nhiều và dễ tử nạn sớm nhất. TD khá hơn nhưng vẫn chưa thể nào so với dc VD hay CB hoặc các phái thuộc dạng: Máu nhiều khác.

Khi tập kích, tiêu diệt lẹ thì VD khá tốt kế đến phải là MG với lượng Dam, skill Dam to CD thấp có khả năng tiễn bạn lên đường vĩnh viễn khá nhanh.

Khi đi lure, do thám hoặc thu hút địch thì Tlam là 1 con bài chính vì khả năng trâu bò và tự hóa giải trạng thái bất lợi của anh(cô) ta.

Khi phân tích 1 phái nào đó nên nhìn nhiều khía cạnh đừng nhìn 1 khía cạnh Solo, lôi đài rồi lại lôi đài, solo mà phán thì kết quả vẫn thế thôi.

Đọc lại phần giải thích phía trên.

2. thiendg

thiendg Youtube Master Race

xin trích lại lời bạn: Từ bài viết của ThanhQuynh Xem bài
    1_ Không có phái nào mạnh nhất. Cùng đồ, trình độ, lvl thì gần như ngang hàng (câu này nhai đi nhai lại ko biết bao nhiêu lần rồi nhỉ)
    Bây giờ lại nói lắt léo kiểu "cãi cố". Ở đây tui k tranh luận với bạn, nếu là người ngay thẳng bạn có thể kiểm tra lại ý của bạn lúc nói câu này với ý sau này nó có giống nhau k? Còn nếu cảm thấy ý bạn đúng là như vậy thì bạn nên học cách trình bày cho người khác hiểu đúng ý bạn:)

3. xicola13

xicola13 Youtube Master Race

ở đây mình thấy trường hợp hay gặp nhất là solo với nhau ở ngoài đường , 2 thằng gặp nhau rồi đánh tự do ở ngoài , pet rồi bơm máu rồi làm tè le hột me ( ks bãi train , dành đồ , dành boss )
    Mà sao thiên long lại hay đi theo ngoại công nhìu hơn nhỉ , có 1 người ở trong forum gate post tấm hình acc nó ngoại công 15k , nội công 18k , dame đánh quái có CDGS = 8 9k , điều đó có đúng ko ? trong khi dame VĐ 21k nội công đã đánh quái 8k 9k rùi , vậy sát thương của thiên long hơi bị thiên vị với những phái khác nhỉ

4. mualangdu1286

mualangdu1286 Mr & Ms Pac-Man

Nhận xét 1 điều dame của Thiên Long nhỏ là đúng rồi Chỉ số dame thật của Thiên Long lên quái khi không có điểm thuộc tính thì khoảng như sau Dame = (Ngoại công + Nôi công)/4, Nếu buff cả Chỉ điểm giang sơn thì tương đuơng thế. Còn các Phái khác Như mình thấy Nga Mi dame xấp xỉ = Nội công/2. Nếu tính như thế trên 1 đồ chỉ ef được 1 loại ngọc hoặc nội công hoặc ngoại công nên TLong thiệt thòi, còn các đồ còn lại thì biết rồi /4 với /2 thì phải gấp đôi mới bằng các phải khác :((. Thế nên dùng thuộc tính tốt hơn :D

5. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

bạn show dùm mình dàn kháng vối dame thuộc tính ở phía dưới nhân vật với mà bạn bảo è ngọc cx sao cahr ban cx co 7k yếu thế nhưng nếu war bang 1 pt 6 NM thì đố bác giết dc đấy sv em có 2 đứa al2 phonglinh và kuteo full ngoc 5 nên đâm ra khinhc a sv nên bị cả sv nó ghét nó săn thế mà bang em toàn ngoc 4 5 + thềm 2 bang khác đánh nó ở KH mài ko chết ( có chết cũng rất vất vả vì nó buf trâu hon 10p mới giết dc nó 1 lần ) => NM 1 vs 6 ko có gì là ko thể

6. thiendg

thiendg Youtube Master Race

Cái mà bạn nhìn thấy đúng là như vậy. Bạn để ý hơn sẽ thấy Võ Đang ngoài 21k nội công đó cũng có khoảng 4-5k ngoại công và có thể còn có trạng thái giảm nội thủ của quái nữa. Quái ngoại thủ cao, nội thủ thấp nên mới có chuyện như vậy, nếu k tin bạn hỏi 1 MG 21k ngoại công xem dame có được nổi 6k lên con quái ở trường bạch sơn k? Dame lên quái tính bằng nội công/nội thủ + ngoại công/ngoại thủ và nhân với 1 hệ số nào đó nữa (hệ số này bằng nhau giữa các phái). Lấy ví dụ thế này: dame của TLong 15k nội, 18k ngoại, k dùng chỉ điểm giang sơn, tuơng đuơng với dame VD 33k nội, không có ngoại công (bạn phải test với con vịt trong hàn ngọc cốc mới thấy được, chứ test lên quái không thấy đc đâu, vì quái ngoại thủ cao, nội thủ thấp):)

.
    ___________Auto Merge________________

.
    Nhân vật của mình có 6 viên ngọc kháng c4: 2 kháng hỏa, 2 kháng băng, 1 kháng huyền, 1 kháng độc. Khi chưa buff có: 70 kháng hỏa, 70 kháng băng, 35 kháng huyền, 35 kháng độc. Nếu buff hết sẽ có: 92 kháng hỏa, 92 kháng băng,85 kháng huyền, 52 kháng độc. Còn về PK tập thể mà đối phuơng có tới 6 NM Pro thì khó lắm, đến long tranh hổ đấu cũng phải hạn chế 1 pt k quá 3 NM. PK tập thể phụ thuộc nhiều vào phối hợp của các thành viên, bên nào phối hợp tốt hơn thì khả năng thắng cao hơn.:)
    CÒn về dame thuộc tính, mình có 255 huyền công, 150 độc công. Riêng dame thuộc tính, đồ kháng chỉ trừ theo % nên có thể chơi nhiều loại thuộc tính. VD: 100 điểm thuộc tính sẽ gây ra 100 điểm sát thuơng máu (đã test), nếu đối phuơng kháng 50 điểm thì chỉ bị mất 50 máu. Vậy bạn thử so sánh: 200 điểm huyền công dame lên 1 thằng có kháng huyền 50 điểm có khác với 100 điểm huyền+100 điểm độc dame lên thằng có 50 điểm kháng huyền và 50 điểm kháng độc k? Không khác gì cả, bạn thử test coi.

7. xXAchillesXx

xXAchillesXx Donkey Kong

giờ TLBB khác xưa lắm rồi đừng nhận xét phiến diện nữa bạn gì đó ơi

1/ MG giờ về bắt nạt mấy thằng ngọc bé thì ok chứ ngọc 4 5 đổ đi toàn bọn kháng hỏa cao MG làm ăn gì ? mà kêu dam to ? tập kích tiêu diệt lẹ ?
    giờ cho 1 thằng Thiên Sơn full 5 với 1 thằng MG full 5 đi úp sọt ai đó coi thằng nào xong việc trước biết ngay

2/ tôi post char thiên long tôi build đợt test vừa rồi chỉ có đúng 6 viên 5 mà thôi
    dam chay tôi lên quái là 11k cả CDGS TP 100
    dam chay lên người 1k9 với kháng 50%
    tất nhiên 2 cái trên chưa hề crit

Kháng 4 thuộc tính 97%
    dam thuộc tính dàn đều Huyền Hỏa Băng Độc mỗi thứ 120 điểm

solo chả sợ thằng khỉ nào = ngọc đơn giản là vậy

dam thiên long to hay bé khi lôi đài quan trọng là có bắn đúng thứ tự combo ko
    chứ bắn loạn lên dam yếu là phải

8. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Bạn phản bác câu "1" của tôi à?? Vậy theo cậu phái nào mạnh nhất??

9. votinhsau

votinhsau Legend of Zelda

bác Thanh Quynh đã nó ngang hàng có nghĩa là xét trên tất cả phiên diện cùng ngọc cùng đồ thì tầm quang trọng mỗi phái là như nhau. chứ không phải là PK ngang nhau,bác chỉ dựa vào 1 phía từ pk em thấy ko đúng lắm

10. xicola13

xicola13 Youtube Master Race

Thiên Long đúng là Đoàn thị thủy các , chỉ dành cho đại gia chơi hix cho ví dụ bỏ ra 10 chai để đầu tư 1 acc thiên long vip ko sợ solo 1v1 bất kì fái nào thì với 10 chai đó đầu tư 1 acc NM có thể chấp cả 1 pt , hoặc 1 TD , VĐ chấp nửa pt ( 2 hay 3 ng )
    Sao mà bất công quá đi :(
    Nhưng mà thôi , đi tập tạ cái đã , đánh lộn trong game ko thua ai mà ở ngoài bị đánh thì cũng đâu có ý nghĩa gì :P
    Mình lập ra topic này vì đang muốn chơi lại và phân vân ko biết nên chơi 2 phái mình thích là thiên long hay tiêu dao , tiêu dao thì người ta chọn quá trời rồi , còn thiên long thì sợ yếu quá bị ăn hiếp hix . Qua những ý kiến trên mình cảm ơn tất cả mọi người , đặc biệt thiendg cho mình rất nhiều kinh nghiệm , và đề nghị close topic này lại , tại vì mỗi lần nói về thiên long phái là thế nào cũng có những uẩn khúc khiến nhiều người phải cãi nhau :-w

11. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

thấy phái TLong cũng chứ bộ. nếu đc chọn lại phái và vẫn giữ nguyên lv, tp, đồ đạc tui sẽ chọn TLong hoặc CB. dạo này chán chán VD

12. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

théo bác nhần thầy thì YQ 45 TL thế nào chứ em đọc thì thấy cùi quá hiệu ứng quái lạ 30s mà khi kẻ địch di chuyển sẽ biến mất hic

13. vvhoan98

vvhoan98 Youtube Master Race

Thiên Long damge đánh lên quái hơi thấp nhưng đánh lên người thì không hề thấp tý nào đâu

14. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

đồng ý với bạn này mà em ko hiếu bác DV thì khuyên chỉ ef thuần 1 thuộc tính còn achiles thì lại bảo ef dàn đều 4 thuộc tính vậy cái nào dc và ngọc giảm kháng nếu mình ko có kháng thì nó có bi - kháng ko và chiêu chỉ điếm giang sơn chí + dame cho TL hay cho tất cả các phái

15. dakhunter023

dakhunter023 Youtube Master Race

Bác Tuấn Khang Hình Như SV KLHH thì phải =))bữa nào gặp em so tài nhé char: Ngố

16. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

tuànkhang sv BLK còn ông này là achiles cũng BLK chả hiểu 1 người acc hay hâm mộ TK quá mà dặt tên vậy ( nhở ko nhầm ngày xưa TK 5 C6 và full C5 )

17. bjn_kut3_styl3

bjn_kut3_styl3 Mr & Ms Pac-Man

td ko phải đối thủ Tlog trừ khi ngoc cao hơn .Tlog full 5,6 co the bem chet TD full6.Tui chơi sever pri thấy vậy.Trong khi đó TD do vip hon;;)

18. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

TD an dc nhờ cái x2 thôi nếu ko có x2 mình pem chay nó cũng chết tức 1 cái al2 nó chạy nhanh quá dí ko kip hic hic

19. cachuasot

cachuasot Youtube Master Race

b-)b-)cho hỏi phát vì nghỉ lâu rùi bây giờ mới chơi lại nên định theo phái Tlong (nhìn rất cool:P) theo mọi người thig Tlong tăng full TLuc hay Full Tp lợi hơn em thì thích Pk với đc càng nhìu phái càng tốt ;));));));));));));));));));));));))

20. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

full thể lực là tốt TP sau này có lỗ 4 ef cũng dc ( số tui xui đục 40 cái 10x dc 3 lỗ hãi quá nên giờ chỉ dám full 2 lỗ thôi :(( )