Cho mình hỏi về phái Thiên Long 1 chút xíu

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi xicola13, 27/10/09.

1. nnduc84

nnduc84 Youtube Master Race

Mình +full TP level 92 mặc 6 Quy Ai(2 nhẫn + 2 phù), 5 Thần Mộc, 1 Thiên Nam(khuyên không ngọc) và hộ kiên chế không dòng thể lực full ngọc 4:
    Huyết: 72k+ (chưa có TK92 :()
    Khí: 8k+
    Ngoại công: 8k5+
    Nội công: 9k5+
    Ngoại thủ: 11k+
    Nội thủ: 10k+
    Chính xác: 8k6+
    Né tránh: 1k5+
    Cho mình hỏi sắp xếp skill như thế nào thì hiệu quả nhất khi pk?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mình +full TP level 92 mặc 6 Quy Ai(2 nhẫn + 2 phù), 5 Thần Mộc, 1 Thiên Nam(khuyên không ngọc) và hộ kiên chế không dòng thể lực full ngọc 4:
    Huyết: 72k+ (chưa có TK92 :()
    Khí: 8k+
    Ngoại công: 8k5+
    Nội công: 9k5+
    Ngoại thủ: 11k+
    Nội thủ: 10k+
    Chính xác: 8k6+
    Né tránh: 1k5+
    Kháng 92,92,85(kháng huyền),92 + buff
    Các bác chém hộ em cái?
    Cho mình hỏi sắp xếp skill như thế nào thì hiệu quả nhất khi pk?

2. thiendg

thiendg Youtube Master Race

TLong này của chú mà gặp TLong của anh (đã post hình ở trang 2) chắc thua toe tua, mặc dù mức đầu tư chắc như nhau;;) Còn việc để skill như thế nào thì tùy sở thích của từng người, mình chỉ đưa ra thứ tự PK thôi: chỉ điểm giang sơn-> dục cầm địch tung->tuyết ủng lam quan->vạn nhạc triều tông->nhất duơng chỉ->điểm huyệt->hút khí(phải quan sát khi đánh chiêu này)tàng hình... kết hợp với skill pet nữa. Nói chung chiêu điểm huyệt và hút khí phải quan sát kỹ hãy đánh, cũng k cần phải vội đánh đầu làm gì, vì TLong máu trâu kiểu gì chả đánh 2 lần chiêu này.

3. nnduc84

nnduc84 Youtube Master Race

Char của bác có ngọc 5 mà sao so bì khập khiễng thế nhỉ? :| Em theo dòng nội, ngoại song tu tất nhiên là chỉ số không thể cao đc rồi ;;)

4. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

theo tui TL nên măc 6 quy ai 5 thiên nam + HK va TK chế còn skill hút khí thì nên xài ngay từ đâu vì sẽ tiết kiệm dc ít nhất 10s ( hút càng nhanh thì càng lợi vì đối phương sẽ hết khí sớm ) và nên xài vạn nhạc và nhất duong đâu tiên vì 2 skill này delay khá lâu 1 25s 1 30s nếu đánh sớm thì combo 2 có thể đánh dc nhu thiêndg đã nói nếu lôi đài với MG thì mới vào xài luôn chiêu nộ 60 dung82 tiếc vì như thế còn hơn là để nó hút sạch nộ khí của mình

5. kooki

kooki Youtube Master Race

em định chơi lại 1 con TL mà ko biết up full tp hay là tl ???
    anh nào giúp em với ...

6. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

cứ up TL di TP sau này có lỗ 4 rồi ef ko muồn

7. DoanhDoanhZx

DoanhDoanhZx Youtube Master Race

=> thứ tự đánh sk này của bạn có vấn đề lớn.
    1. không thấy sk TTK YQ65 trong thứ tự này. mà có thấy thì thứ tự sk như của bạn cũng là một sự lãng phí thời gian của hiệu ứng giảm % tấn công và phòng thủ TTK. VNTT và NDC là 2 sk sát thương trực tiếp => bạn đánh sau TTK để làm gì khi mà nó đâu có được tăng damage sao không đánh từ đầu để có thêm thời gian đánh sk F1 và các sk khác có thể tăng damage với tác dụng của hiệu ứng TTK.
    2. TDKT là sk đánh mất máu nhiều nhất của tlong sao bạn không sử dụng.
    - Mình thường đánh sk có thứ tự như sau:
    (PKPV - đối với những phái có phong huyệt và tản công) - CDGS - (TATB) - VNTT - NDC - TTK - TULQ - DCDT (nếu có hiệu ứng phong huyệt của TULQ thì chạy lại gần bật HMTT - BMKT - TDKT sau đó khinh công ngược ra sau lưng đối phương) - HMTT - TDKT - BMKT - ADSC hoặc khinh công ra sau lưng đối phương.
    + tại sao mình lại bật HMTT trước khi đánh TDKT => vấn đề nó thế này khi bạn bật HMTT thì TDKT quay nhanh hơn thay vì 8s cho 8 lần nhảy damage giờ chỉ còn khoảng 6s. các bạn sẽ không thấy số damage nhay lên ngay đầu mà phải đợi vài s sau damage nó sẽ nhảy lên 2 3 đợt cùng lúc.

8. thiendg

thiendg Youtube Master Race

Mình nói rồi, thứ tự PK phải năng động sử dụng trong chiến đấu. Mình đưa ra thứ tự đó vì: Chiêu hút khí không để ý dễ bị hụt vì với NM nó thường đánh chiêu nộ 100% đầu tiên khi PK Tlong, hoặc TD LBVB, hoặc tang hình đều hụt hết, tốt nhất nên để đánh sau các chiêu khác không chậm đi là bao. Còn chiêu TTK rất dễ miss k nên đánh vội mà nên kết hợp với chiêu chính xác 100%, hơn nữa hiệu ứng của TTK chỉ gây ra hư nhược, k gây phá triền như trong skill ghi đâu, bạn nên test lại đi. Trạng thái TTK tác dụng trong 40s và thời gian hồi 5p nên đánh trước hay sau k quan trọng, quan trọng là đánh trúng, đừng hấp tấp mà đánh trượt hoặc... Còn bạn nói khi đang trong trạng thái kinh công mà đánh skill lan nó nhảy dame thì nên test lại đi, mình chỉ cho bạn biết cách dùng kinh công của TLong: chỉ dùng hiệu quả khi PK phái ngoại, vì chỉ tăng tốc độ 30% nên bạn chỉ dùng sau khi phái ngoại đã dùng kinh công của họ để duy trì khoảng cách. Với lợi thế 12s chạy nhanh hơn đối phương bạn đã lợi hơn ngoại công gần chục lần đánh đó...

9. DoanhDoanhZx

DoanhDoanhZx Youtube Master Race

=> trong thứ tự sk mình đưa ra trước TATB còn có CDGS. NM buf full nộ NNMK sẽ có chữ MD còn TD LBVB thì mất mục tiêu rồi làm gì đánh TATB được.
    - còn NM nào ngay đầu trận đã xài full nộ ngay khẳng định 1 câu nó là NM không biết pk.
    => đồng ý với bạn TTK rất dể mis nhưng mình có đánh vội ko bạn nhìn lại xem
    =>cái này thì hoàn toàn bó tay không hiểu bạn có chơi tlong không nữa sau khi đối phương dính hiệu ứng phá triền của TKK thì TULQ DCDT CDT va TDKT đều tăng damage. tăng khộng hề thua kém CDGS.
    => TTK chỉ mis trong các trường hợp sau:
    1. đánh với 1 CB công điểm tiềm năng full tp, buf sk full nộ LCVD.
    2. đối phương đang bị dính sk khoá như BMKT của tlong hoặc sk phong huyệt.
    3. bạn bấm các sk quá nhanh dẫn đến tình trạng bấm 2 sk cùng lúc. hoặc sk TTK gần delay xong bạn bấm liên tục vì trận đấu gần kết thúc.
    4. đối phương đang bị hiệu ứng phá triền do char đánh (không phải CPT của pet)
    =>TTK khi đánh sau NDC mình chưa thấy mis bao giờ mặc dù hiện cx của mình chỉ 7k8 lv 92 tp 9x 7 cuốn cho dù đánh với CB nt 5k+ buf LCVDcó mis là mis sk NDC => cái này mình không giải thích được tại sao nhưng từ khi có sk TTK đến giờ mình vẫn đánh như thế.
    => còn đánh với CB mình thà để PKPV để giải tản công của TNHT còn hơn là buf cái BBXD.
    => TDKT của tlong cứ 1s nhảy sát thương 1 lần trong 8s lên tục như vậy có tất cả 8 lần sát thương đúng ko. vậy giờ bạn thử test thế này xem.
    - buff HMTT lên sau đó xoay TDKT trong 6s thôi. rồi tình xem lượng máu của đối phương mất đi so với lượng lượng máu nhảy trong 6s xem=> lượng máu nhảy trong 6s sẽ ít hơn tổng lượng máu đối phương bị mất.
    => khi pk bạn chỉ cần xoay 6s có buf HMTT là lượng damage lên đối phương bằng xoay 8s khi không buf HMTT rồi 2s cuối dù có xoay nó cũng chỉ là chữ trượt thôi.
    => tp của bạn quá thấp 7x mới 12s tp 80 là 13s tp 90 như mình là 14.5s. them nữa HMTT không phải sk khinh công :D => nó là sk chay nhanh còn khinh công là cái sk bấm Ctrl với click chuột.
    => tp của bạn thấp vậy thì TTK cũng chả cao được. chưa kể nếu bạn đi 1 đường ngoại hoặc nội thì damage chênh lệch giữa min và max rất lớn từ 800 đến 1k làm sao bạn có thể thấy tăng damaage được khi damage của bạn chênh lệch wa lớn mà tp của ban thì thấp.
    => còn đánh với phái ngoại HMTT delay 2 phút chỉ có thể có tác dụng với tlam vì NVDG của tlam cung delay 2 phút còn của MG TS hay CB thì ....
    => làm sao mà hơn 1 chục lần đánh được. bạn nến nhớ khi bạn đá bị ngoại công áp sát vào đánh được 1 cái thì ít nhất bạn cũng sẽ bị thêm 4 đến 5 cái nữa cho dù bạn có chạy nhanh ngay lập tức.=> cái này là lỗi game rất bất lợi với phái nội bạn pk chắc cũng thấy mình chạy cách nó mấy m rồi mà vẫn dính thêm vài cú đánh nữa.

10. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

cho tui hỏi cái vụ buf chạy nhanh trước khi quay dame nhanh hơn a` tui tét thử có nhanh hơn gì đâu

11. chienthanmt

chienthanmt Donkey Kong

1 đám khùng tk ngoai cong nhảy dame 4 5 cái là chiện đương nhiên chứ cái gì mà lỗi game cái bọn này :-w:-w
    .

.
    thứ 2 thằng nào bảo chạy nhanh là hay ua ngoai cong hem có chạy nhanh hả ;))
    mài chạy nhanh nó chưởng so cấp cũng dính rùi nó hem có chạy nhanh hả :|
    :-*
    .

.
    rùi mài đứng mài xoay nó hem có diem huyet àh , nó hem bik chạy ra ngoài àh, ngu thế ,
    còn dã man hơn khi nó đứng ngoài chưởng sơ cấp vào :-w phá sản kế hoạch nhe :)) nói chiện bik ngay là 1 thằng gà thien long ;;) có ngon post bài này wa ben bõ dien dan thiên long di , coi tụi nó có chửi xối xả hem bik liền;));))
    .

.
    chơi gam như thế thì chắc ngọc 6 78 nhỉ :-o:-o tại có mấy thằng gà ngọc cao mới chơi vậy thui àh:P

12. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

chả biết ông này khôn hơn ai má ăn nói hổ báo thế tui đang hỏi bài tren có người bảo buf chạy nhanh rồi ật TDKT sẽ quay nhanh hơn nên thắc mắc thôi còn ông pro2 thì post acc lên tui học tập nào sao phải xoắn dữ thế

13. chienthanmt

chienthanmt Donkey Kong

tính tui vậy đó :( thấy mấy thằng nào hem bik mà cứ nói chữ thí chửi àh( hok phài ông đâu :|)
    với lại cái vụ mà buf chậy nhanh rùi xoay dame sẽ to thì tôi đã hỏi hết tất cả tl tren 9x của sv cả, và chả có đứa nào bảo như vậy là đúng , nên ý kiến sẽ là hem có vụ đó
    các bạc đừng chửi nh3:P

14. cybersix

cybersix Donkey Kong

Lần sau post bài với lời lẽ từ tốn 1 chút đi, cứ như mấy thằng chửi nhau ấy. Có gì bức xúc cũng không nên như thế chứ!!! Ở đây mọi ng đang bàng luận, ai biết gì thì góp ý không thì thôi.
    Còn cái vụ TL buff chạy nhanh rồi TDKT thì kô rõ nhưng chắc là không vì khi TL áp sát vào để xoay thì thường mọi ng sẽ kinh công ra xa còn đâu. Tớ chỉ thấy MG khi buff chạy nhanh vào khi sử dụng VLVS hay Crit dam thế thôi, hay chứ không phải là luôn luôn nhá.

15. chienthanmt

chienthanmt Donkey Kong

uh sr mọi người nha,=(( tại đang bức xúc bên box khác nên .. hì hì :((

16. [PhanAnh]

[PhanAnh] Donkey Kong

:-w Bức xúc qua bên này ném tạ hả ông ?

17. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

cho tui hỏi là TL mặc thân mộc hơn hay mặc thiên nam hơn

18. chienthanmt

chienthanmt Donkey Kong

thần mộc :D:D:D mà a theo đường thủ thì quy ai + tl vẫn hơn;;)

19. Dark_Lion1

Dark_Lion1 Mr & Ms Pac-Man

NM lúc nào cũng mạnh nhất không tin thì thử mà xem Tlong không phải đối thủ của NM là cái chắc thử hỏi xem liệu TLong hay tất cả các phái khác xem ai ăn được NM. NM không buff thì dam của TTBT cũng ăn đứt skill 45 của phái khác rồi :( còn TLong tự hào có skill hút 50% khí của NM ak ;;) thử xem PK có chịu được NM trong vòng 2 phút để hút được lần 2 không :)) đối thủ thực sự mà ăn được NM chắc chỉ có Võ Đang Tiêu Dao Thiên Sơn thôi ak =(( các phái khác chênh nhau chắc phải 2 cấp ngọc thì may ra :-w

20. thanh_tan_pc

thanh_tan_pc Youtube Master Race

Vậy bạn đã bao h có 1 char Thien Long ngang ngọc với char nga my để đánh chưa. Thiên Long muốn kéo dài time trong 2 phút không phải là khó. Quan trọng là khi bạn hút dc mana lần 2 thì máu bạn và máu NM kia chênh lệch bao nhiêu. Và mana còn lại của bạn là bao nhieu? để có thể kết thúc NM khi NM đánh dame chay thôi.
    Với những người biết sự lợi hại của skill hút khi của Thien Long, họ canh time làm sao để gần tới 2 phút so với lần hút trước là buff đầy máu. Lúc đó thì mình đánh dame chay cũng hơi khó thắng với NM này. :) Với 1 NM tầm ngọc 4 thì Tân hoàn toàn có thể thắng. (Vì Tân cũng chĩ là ngọc 4 mà thôi). Đừng khinh thường tất cả các phái.
    Vẩn 1 câu nói. khi PK lôi đài tùy thuộc vào người cầm char rất nhiều ;)