Chocograph Map

Thảo luận trong 'FFIX' bắt đầu bởi Gfs, 2/12/03.

1. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Anh Steiner ơi, đó là bạn em muốn hỏi đó :D Vì em cho bạn ấy mượn FFIX về chơi, ko biết tìm mấy cái chocograph pieces ở đâu, mượn nick em hỏỉ .
    Mà cho dù là em thì cũng phải hỏi thôi, vì em chỉ tìm ra một ít bí mật và lúc phá băng, cũng mới luyện chocobo tới màu đỏ thoi6 . Sao mà biết mấy vụ này được .

2. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

các anh cho em hỏi kiếm cái kho báu chocobo thứ 3 cách nào vậy ,con chocobo của em level 13 và kiếm được 2 kho báu rồi mà sao nó vẫn ko biết bơi thì làm sao mà bơi sang chỗ có kho báu 3

3. hdht_gamer

Bác kiếm được kho báu thứ 4 chưa ? Từ Dragon gate (cổng sau Lingblum) đi vòng qua bên trái như hình vẽ thì có thể lấy kho báu này, chocobo sẽ được nâng cấp lên xanh nhạt và có thể bơi ở vùng biển cạn đó ;)

4. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

bơi ở vùng biển cạn cũng ko có lối vào được trong chỗ đó, hình như phải có chocobo leo núi

5. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Không phải đâu , kho báu ở trên bờ chứ không phải ở dưới nứơc , cứ đi qua cái hẻm núi trên hình sẽ tới chỗ trong hình nho trong Chocograph thứ 3 , đào dọc theo bờ biển sẽ có cái hòm (^_^)

6. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

em tìm hoài có thấy lối nào đi được đâu hay phải đi bộ em đi về thành alex cũng ko có lối bị ngăn bởi dãy ở giữa.mà đào chocobo peice ở đâu nữa em đào được có 2 cái ở chocobo forest với chocobo lagoon,còn ở đâu nữa xin anh chỉ hộ.mà cái dead paper ở đâu em đào bao lâu co thấy cái nào đâu

7. Steiner

Khổ , nói thế mà vẫn không hiểu , cái bản đồ thứ 3 là U đến gần chỗ có mưa tầm tã gần lốc xoáy đó , nhớ không ? đi về phía bờ biển sẽ đến cái chỗ như hình lớn ở bài 163 của bé Triều , U đi qua cái hẻm núi đó là tới nơi , sau đó thì đào là sẽ có , ok ?

Chocobo Piece và Dead Pepper thì ở Chocobo Forest và Chocobo's Lagoon trong lúc đào nó sẽ xuất hiện một cách ngẫu nhiên , đào được 6 miếng Chocobo Piece thì gà mới bay được , U nên chịu khó , bởi vì cái trò Nóng và Lạnh ( hot and cold ) này nó cần tính kiên nhẫn cao , U tính đi , hồi đó tui muốn đào hết bản đồ và gà tui bay thì tui cần 2 tuần đó (^_^)

8. hdht_gamer

Anh Steiner chịu khó quá, em đi hết 4CDs mà mới luyện được chocobo đỏ thôi :D
    Bạn em đang mượn FFIX nên nó nhờ em hỏi, chơi xong chắc em chơi một lần nữa để tìm hết các bí mật quá :D
    to mrhoang_tran : Cái hình ở trên, bác có thấy giữa khe núi có đường đi ko, bác có thể đi từ Cleyra (lúc này cái cây đã bị chiến qủy Odin tiêu diệt rồi :D) đến .

9. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

cái đó là cái thứ tư chứ mấy anh cái đó em tìm lâu rồi sau khi có chocobo leo núi thì em lấy được cái thứ 3 rồi ,cái đó ở gần alexandria .
    cho em hỏi câu nữa là khi mà chocobo vàng bay đến chocobo gì ở góc cuối bản đồ mà có con gà béo ấy nó bảo mình đi tìm cái crack ở lục địa bị lãng quên nếu em tìm từ lúc chưa gặp nó rồi có còn crack được tiếp ko ,mà tìm cái chỗ bay lên chocobo garden ở đâu mà em tìm mãi ko thấy cái bóng để bay lên đó nhờ các anh chỉ giùm

10. Steiner

Bạn vào trang 1->2 của chủ đề này để tìm vị trí của những crack , hoặc bạn có thể vào thông tin tổng thể FFIX để tìm cũng có nữa đó (^_^)

11. than1

than1 Youtube Master Race

Cho hỏi lấy dead peper ở đâu vậy ??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

12. Thanh_Nguyen_BKV

Thanh_Nguyen_BKV Dragon Quest

đào ở chocobo hot cold
    hoặc đến chocobo paradise nói với con gà bên cạnh gold chocobo ấy là được 99 luôn

13. hdht_gamer

Có thể đào ở Chocobo Lagoon, tham gia trò chơi Hot and Cold .
    Sao thằng bạn tui nó lên được Chocobo Paradise nói chuyện với con đứng kế King of chocobo vậy mà ko có cho 99 cái vậy ???
    Tui chưa lên tới đó, hồi đó nghe loáng thoáng ai chỉ như thế, ko biết nữa :D Mấy bác giúp dùm, thanks a lot !!!

14. than1

than1 Youtube Master Race

Đào nó khó quá đào miết có được cái deadpepper nào đâu hả máy bác .????????????????????????????????????????????????????

15. Steiner

Gà màu gì rồi ? mà sao lạ vậy ? tui đào thì vẫn được mà , cho tui hỏi là U đã đào được mấy tấm bản đồ , đào được mấy kho báu và còn lại bao nhiêu kho báu chưa đào ? đến Chocobo's Largoon chưa ?

16. Kain_pham

Kain_pham Youtube Master Race

Trong Quá Trình Tìm Chocograp Tôi Có Tìm Dược 6 Mãnh Chocograp Piece .khi đến Choco'paradise Thì Dược Biết 6 Mãnh Dó Sẽ Dẫn đến Float Ishland Nhung Tôi Khong Hiểu Gợi í Trong 6 Mãnh Dó , Có Thể Chỉ Tôi Không.cám ơn Nhiều.

17. Steiner

Hiện nay ở Box không có tư liệu của 6 mảnh Choco Piece này nên Steiner không thể nói chính xác từng từ theo yêu cầu của bạn được , nhưng Steiner có thể cho bạn biết là từ thông tin của 6 mảnh C.P , đó là những mẩu thông tin khi ráp lại sẽ hướng dẫn cho bạn đến Chocobo's Paradise hay còn gọi là Floating Island theo con Fat Chocobo nói .

18. thanhtrikỏea

thanhtrikỏea Youtube Master Race

cai du nay coi bo duoc ah cho minh tham gia voi ha' choi ff9 lau roi nhung moi gia nhap vao day thoi cho minh tham gia voi may ban cho dzui ha

19. Steiner

You are welcome to final fantasy IX fans club (^_^) lần sau đừng viết chữ không có dấu nha bạn (^_^)

20. s_boy

s_boy Youtube Master Race

không đúng! thông thường thì cái bóng đen đó chỉ xuất hiện ở 4 nơi mà thôi:
    1.gần Quan'Dewing
    2.vùng biển ngay giữa bản đồ
    3.một hòn đảo nhỏ có rừng ở "lục địa bỏ quên"
    4.phía Đông Bắc của "lục địa bỏ quên"