Chơi Resident Evil Zero bằng trình giả lập Dolphin trên WindowsXP 32 bit

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Blue Magic, 30/3/09.

1. sansnom

sansnom Donkey Kong

thank, đang chơi lại Jill (real survival), đến đoạn đó mình sẽ thử

2. Diablon

Diablon Mega Man

emai của mình là [email protected] bạn nhé

3. sansnom

sansnom Donkey Kong

-bạn nhớ chính xác rồi đó, mới vừa đi lại đoạn ấy, có điều là use V-jolt thì đến đoạn gặp Plant 42 cả Jill và Barry đều bị cây 42 quấn chặt, sau đó Barry dùng Flame thrower đốt hắn. (mất nhiều thời gian suy nghĩ giải mã mấy quả billard, pha thuốc V-jolt, trở lại Aquaring... nhưng được đền bù bằng 1 đoạn cutscene thú vị)
    -nếu không use thì chỉ cần 5 viên magnum là hắn gục (lẹ hơn nhiều) :)

4. cau be thep

cau be thep Mr & Ms Pac-Man

Đã gửi cho bạn!
    Tớ chơi Chris, đến đoạn cái cây chả thấy em Recbeca đâu cả (đúng như RE 1 thì con bé nó phải ra chế thuốc hộ mình chư nhỉ?:-w), đành dùng shootgun phơ một lúc nó cũng die, đỡ mất công giải mã:D
    Sau đấy mới thấy cô em y tế chạy ra khóc lóc!
    => Không cần điều chế V-Jolt.

5. Diablon

Diablon Mega Man

Xin cảm ơn bạn cau be thep rất là nhiều :x

6. sansnom

sansnom Donkey Kong

-mình chơi cũng giống như vậy thôi, hay là phải giải mã căn phòng pha thuốc để em Reb vào pha chế?????

có cách nào để cứu em Rebecca không nhỉ, mình chơi em Reb bị licker sát hại, thảm quá! :((

7. Green Destiny

Green Destiny Mr & Ms Pac-Man

Ko đúng đâu.
    Trình tự như vầy:
    Nếu bạn đã cho Chris điều chế V-Jolt, bạn phải đi xuống Aqua Ring đổ thuốc vô rễ cây, xong trở lên bắn nó mới chết.
    Nếu chưa có V-Jolt, Chris vô trong sẽ bị nó cuốn lấy, Rebecca xuất hiện được Chris quăng cho cuốn sách để điều chế thuốc, (Rebecca điều chế), xong phải trở xuống Aqua Ring đổ thuốc như trên, trong vòng 20phút thời gian thực bạn ko làm kịp Chris sẽ ngủm luôn đó :)

8. sansnom

sansnom Donkey Kong

có thể RE remake nó có kịch bản khác, mình chơi Chris bắn plant 42 vô tư (5 phát magnum) mặc dù bỏ qua phần điều chế

9. draculinh

draculinh Mr & Ms Pac-Man

bạn chú ý là sau khi vào dc phòng làm việc của Spencer bằng chìa Broach Key, bạn sẽ nghe dc tiếng thét kêu cứu của Rebecca, hãy tìm đến căn phòng đó một cách nhanh nhất để "hộ giá", nếu tôi nhớ ko lầm thì đó là phòng bạn tìm dc Dog Whistle, trên tầng 2, căn phòng nằm kế cầu thang bị mất tay nắm cửa đó.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cảm ơn bạn, tôi đã thử nhấn hết rồi, nó cứ turn on - turn off đủ thứ nhưng vẫn ko nổi, chán thật, tôi cũng đã nghĩ đến 3D-analyzer, nhưng gặp một vấn đề còn nan giải hơn là ko biết chút gì về phần mềm này, down về thì thấy nó quá phức tạp đối với một người mù máy tính như tôi...

10. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Ai biết các mã cheat code của bản RE 0 PAL không ? Các mã trong topic này thử hết rồi mà không có tác dụng.

11. sansnom

sansnom Donkey Kong

căn phòng ấy thì mình biết, có lẽ thử đi đoạn ấy sau, thanks.

-bạn down 3D về, giải nén, chạy file 3d-...exe

-bấm Select, và browse đến thư mục chứa Dolphin và chọn Dolphin.exe
    -check vào hai nơi mình đánh dấu đỏ
    -cuối cùng bấm Run

có thể nó sẽ hỗ trợ thêm card onboard Ati của bạn, thử đi bạn, có mất mát gì dâu! :)

12. cau be thep

13. Green Destiny

Green Destiny Mr & Ms Pac-Man

Bàn thêm về hướng dẫn của Alexia.
    Hướng dẫn remake cực kỳ chi tiết, có hình ảnh minh họa cũng như icon từng phòng một.
    Tuy nhiên vì quá chi tiết nên bạn sẽ phải nhớ vào phòng nào, ra phòng nào, chìa khóa biểu tượng gì ở phòng số mấy.
    Do đó nếu có thể hãy xem qua hd thứ 2 của Blue Magic đã post http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=576102
    Không chi tiết như của Alexia nhưng chơi theo kinh nghiệm của 1 con gà đại trà dễ hiểu.

@konig: rất tiếc hiện ko có cheat PAL của RE zero bạn à :)

14. Diablon

Diablon Mega Man

Đang remake phần Jill :D . Cố gắng chơi dưới 3h30' để lấy cây Rocket Launcher và Samurai bất tử đạn :D

15. AleccMax

AleccMax C O N T R A Lão Làng GVN

từ đầu topic đến giờ cho mình hỏi là RE này là bản đầu tiên trên PS2 hay là bản ra gần đây vậy , nếu lâu rùi thì hình xấu lắm không muốn chơi đâu , còn là bản trên XBOX360 hay wii thì còn muốn chơi giả lập:|

16. cau be thep

Đây là bản giả lập trên hệ máy Gamecube, còn chất lượng đồ họa thì có lẽ em Wii "xịn" vẫn còn gọi Gamecube bằng bác: Quá đỉnh! chỉ sợ card VGA của bạn không đủ mạnh thôi.
    Đủ các hiệu ứng mà các game bây giờ chưa chắc đã có: Đổ bóng thời gian thực, hiệu ứng mặt nước, sương mù...đều rất xuất sắc và chân thực, VD khi góc quay nhân vật ở xa thì hình mờ đi, khi nhân vật chạy lại gần mới nhìn rõ, hoặc khi bạn chạy ở mặt sàn có đọng nước thì nước bắn tóe lên theo mỗi bước chân...
    Nói chung để chấm điểm thì tớ cho điểm RE remake bản giả lập thế này:
    Đồ họa: 10/10
    Âm thanh: 7/10 (cái này tại em Dolphin).
    Kỹ thuật: 5/10 ( chuyện bị cash, đá văng ra ngoài là chuyện thường ngày ở...dolphin:D)
    Nhưng có một kinh nghiệm muốn chia sẻ với anh em thế này:
    Nếu Dolphin báo lỗi thì thay vì ấn ok hay send cái lỗi về cho ông bạn Microsoft, nếu vẫn còn điều khiển được nhân vật, bạn kéo cái thông báo lỗi xuống dưới và tiếp tục chơi thì sẽ không bao giờ bị lỗi nữa, chơi thoải mái! (áp dụng cho bản 3005)
    Không biết anh em nào đã có kinh nghiệm tương tự chưa?

17. draculinh

draculinh Mr & Ms Pac-Man

hic, cảm ơn bạn lắm lắm, tôi chơi dc rồi, ngon lành là khác, hồi sáng đọc bài của bạn, tôi đã thử rồi, nhưng là trên bản 2536, thấy ko có gì khác, nản quá, đến chiều đi làm về, tự nhủ thử nốt lần cuối với 2630 thì... mừng quá, một lần nữa cảm ơn bạn nhé...

18. sansnom

sansnom Donkey Kong

xin chúc mừng, bạn làm mình nhớ khi chơi RE4 bằng card VGA cùi không thể nào bấm Kboard nhanh để vượt qua màn đá lăn, sau đó phải nhờ đến 3D-analyser để có thể tiếp tục cuộc chơi RE4.

-@khachphieudu: năm ngoái nhờ đọc bài hướng dẫn của bác mà tui chơi RE4 được, vậy lần này bác đã thử 3D cho Dolphin trên máy của bác chưa?

19. sansnom

sansnom Donkey Kong

caubethep noi rất đúng, đồ họa tuyệt hảo!!!

chắc bác đã xem hình của các bác kia ở trang đầu, mình post vài tấm hình để bác xem thêm

mình chơi 2630, vài ngày gần đây bị như thế này (trước kia thi không bao giờ bị):((

sao đó là out luôn, hoặc chơi tiếp được nhưng savestate không được
    các bác có ai bị như thế này không vậy?

20. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

RE Remake thì mình chỉ bị báo lỗi Yes / No, nhưng vẫn chơi bình thường, không bị out.
    Đang chơi RE 0 (PAL). Công nhận RE0 hay, mới chơi đến đoạn lên được đầu tàu hỏa. Lần đầu tiên được chỉnh 2 người 1 lúc, thay đổi người chơi chính ngay tại màn hình, đổi item dễ dàng, mỗi tội không có hòm đồ, mà chỉ có 6 ô hành trang, ít quá. RE0 chơi FPS có vẻ ổn định hơn RE remake.