Chơi Resident Evil Zero bằng trình giả lập Dolphin trên WindowsXP 32 bit

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Blue Magic, 30/3/09.

1. Diablon

Diablon Mega Man

Once Again chế độ nào cũng đc hả bạn :-? Sau mình chọn Once Again Easy kô có . Chắc phải Once Again Hard à ??? Hay là Closet Key ở trong item box

2. minh2241990

minh2241990 T.E.T.Я.I.S

Cho tớ hỏi cấu hình như vậy có chơi đc ko?
    Mainboard : Gigabyte 945GCMX-S2
    Video Card : Intel(R) 82945G Express Chipset Family
    Ram 1G , Intel Pentium 4 @ 3000 MHz. ?

3. Green Destiny

Green Destiny Mr & Ms Pac-Man

Cứ thử xem, có thể được, nếu có điều kiện thay con VGA rời sẽ tốt hơn đó bạn :)

4. sansnom

sansnom Donkey Kong

closet key lúc nào cũng ở trong Items box bạn ơi, mình chọn mode Real Survivor, thì có rồi, nhưng không biết Once again có closet key hay không!

sau khi finish Real sur... sẽ unclock:
    -closet key lần nữa (thêm 1 bộ đồ khác)
    -cây Samurai Edge (vô cực đạn) cho cả Chris và Jill, nhưng chỉ có trong Once again (thay cho dao)
    -mode Invisible enemy (không nhìn thấy kẻ thù)

@konig: cây Samurai Edgge nè bạn

và closet key cho lần 2 (finish Real Survivor) , dùng để mở cửa căn phòng đó đó ... ...

5. sansnom

sansnom Donkey Kong

cấu hình máy của tôi:
    Main: G31, RAM 2GB
    VGA onboard : 384MB
    CPU : dual core 2.4

mà chơi không được, phải gắn card VGA 128bit chơi mới mượt, cố gắng tìm Ati 1550 hoặc 1650, khoảng 600K, còn có tiền nhiều nhiều thì ATI 4670

6. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Mới kết thúc game một lần lên chỉ có bộ đồ đo kính vàng cho Jill. Chưa chơi tiếp RE rmk vì Rebecca và Billy đang chiến đấu với con dơi khổng lồ trong nhà thờ:D
    Bộ đeo kính của Jill nhìn không hay lắm nhỉ, bộ S.T.A.R.S chuẩn và bộ váy ngắn là đẹp nhất. Trong RE 3 thì Jill lại mặc bộ váy trước, sau đó kết thúc game mới có bộ S.T.A.R.S

7. sansnom

sansnom Donkey Kong

sao mình thấy Jill trong bộ váy không được đẹp (nhìn hơi mập)

thích bộ Army nhìn rất khỏe, trẻ, đẹp:

còn cây Samurrai thì thường thui, chỉ được cái vô cực đạn, dù sao cũng là Handgun nên bắn yếu xìu

ở đoạn Jill đoạt súng của Barry (gặp bà Lisa):

1- trả súng lại cho Barry --> đoạn cuối phải giết Tyrant bằng Rocket launcher do Brad ném từ trực thăng xuống ... ... và Jill + Chris + Barry lên máy bay về --- tòa nhà Mansion nổ tung

2- không trả súng: Barry bị bà Lisa quất ngã xuống vực (không biết có sống nổi không?) và Jill có thêm cây Magnum (Barry model) --->không gặp lại tyrant ở sân thượng --- chỉ có Jill và Chris lên máy bay --- mansion còn nguyên

nếu chơi Chris, nếu cứu được Rebecca kịch bản có tương tự vậy không? bác nào chơi rồi thì cho biết với nhé

8. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

Ko dc 100% là chắc! Onboard load remake còn ko nổi huống jì cái re0, bạn jì đó nên dùng dòng VGA ati thì sẽ cho hiệu ứng tốt hơn dòng NVIDIA, đồ họa sẽ đẹp hơn nhìu đó bạn!

9. gtacitycrazy06

gtacitycrazy06 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

cho tui hỏi mấy cái card này chơi dc ko?
    -GeForce FX 5500
    -VGA onboard 128 MB
    -VGA onboard 1GB
    nhà có cái GeForce 9800 rùi,nhưng nhà có 3 cái máy có card như vầy,cấu hình thì mạnh vãi,nhưng card thì mình ko bít.

10. Green Destiny

Green Destiny Mr & Ms Pac-Man

-GeForce FX 5500 tạm được nhưng hình sẽ bị giật.
    -VGA onboard 128 MB không được.
    -VGA onboard 1GB được nhưng chất lượng kém, hình giật.

Quan trọng là cách bạn config thôi chứ nếu ko đúng thì GeForce 9800 cũng ko xuất hết công suất của nó.

@all: mỗi khi unlock một thứ gì đó có lợi cho bạn thì độ khó của game khi chơi tiếp sẽ khó hơn nhiều :)

11. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Câu này chuẩn ! Cái chính là phải thử xem máy tính của mình phù hợp với bản Dolphil nào, config theo hướng dẫn chung. Nếu không ổn thì thử thay đổi một vài chỗ xem có OK không.
    Các bạn nói bản Dolphil 2630 chơi ổn nhất nhưng trên máy tôi lại không chơi được, với ver 2954 thì lại rất tốt. Mới đầu tôi config theo hướng dẫn ở đây, nhưng FPS quá thấp, sau đó thử thay đổi vài mục thì sau đó chơi được.
    Theo kịnh nghiệm thực tế thì tôi thấy chơi giả lập RE0 và RE Remake không cần tới 4G RAM, với 1G là cũng đủ rồi. Cái cần nhất là chip, tối thiểu nên dùng Pentium D hoặc Pemtium E (Dual Core) trở nên vì tôi dùng Pen E 2180 (2G) mà chip lúc nào cũng dùng từ 70%-100% công suất khi chơi.
    Linh kiện thứ 2 là VGA, tất nhiên là cắm rời, từ 512M trở nên (128bit) để đạt FPS cần thiết ( chưa đảm bảo max 100% trong mọi khung cảnh game ).
    Cấu hình thấp hơn chưa biết có chơi nổi không, nhưng với cấu hình trên tôi chơi RE 1 remake đạt khung hình trung bình 18. Nếu bạn đạt FPS > 15 thì chơi tạm ổn rồi đấy.
    Mà mình thấy RE Remake đồ họa nặng hơn nhiều so với RE 0 chứ, sao thấy các bạn nói RE 0 nặng hơn nhỉ. RE Remake rất long lanh, bóng bẩy, còn RE 0 trông tối hơn. Khi mình chơi RE 0, FPS cao hơn rất nhiều khi chơi RE Remke.

12. Jin Kazamaz

Jin Kazamaz Donkey Kong

@sansnom: cây Samurai Edgge hình như phải đi dưới 5h mới lấy dc phải ko bạn ? Bạn đi cách gì nhanh vậy bày cho mình với ;;)

13. quaden133

quaden133 Donkey Kong

cho hình hỏi sao mình down cái remake về rồi lúc chơi có tiếng rè rè kì lắm, sao để khắc phục, với lại fps chậm vãi có 10-15fps (nhưng trong mấy chỗ tối lại lên tới 60 fps 8-} ). Máy mình P4 3ghz, 1gb ram với 7300gt

14. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

Đừng xài gefore bạn àh! Nếu là dòng NVIDIA thì fải xài hàng từ 4tr trở lên mới đáp ứng nổi và bù cho cái ram,nếu ram khủng thì mình ko nói.Còn bạn xài ram chỉ ngang 1GB thì nên xài dòng ati sẽ cho fps hiệu wả hơn NVIDIA 1 tí đấy và nếu ram tốt thì rất cool !

15. umbrella_corp

umbrella_corp Legend of Zelda

bạn nói sao chứ tớ thấy cái re remake chơi trên nhà thằng bạn tớ card ATI HD4850 512MB chơi có nhiều phân cảnh bị giật chứ bộ.còn máy nhà tớ thì cũng giật chả kém nhà nó. hiện tớ đang xài 9800gt, tới mấy chỗ mà có ánh lửa,ánh đèn là fps chỉ còn 15 thậm chí còn 10 nữa:-w:-w

16. Tony Tran

Tony Tran The Warrior of Light

@Jin_Kazamak: em chỉ cần đi một trong 3 chế độ EASY NORMAL HARD thì nó sẽ hiện ra cây SAMURAI của BARRY, còn nếu muốn có ROCKET bất tử thì đi từ đầu tới cuối không SAVE và dưới 4t:)
    :)Resident Evil: Remake có thêm hai chế độ chơi mới, sau khi hoàn thành 1 trong 2 nhân vật trong phần "Once Again" sẽ hiện ra sau đây.
    1>Real survivor : phần này chơi cực khó cho những ai mới chơi, ví dụ như là đồ mình lấy ở đâu thì nó sẽ nằm ở đó không thể bỏ từ thùng đồ này lấy ở thùng đồ khác, vụ này đã xảy ra ở phần ResidentEvil:O.
    2>Invicible Zombie : phần này còn dã ma hơn ở trên coi như là từ ZOMBIE cho tới HUNTER hay TYRANT đều tàng hình hết có khi lúc ẩn lúc hiện nhìn rất là rùng rợn nhưng rất là hay...khuyên anh em nếu ai đã unclock 2 chế độ này thì nên đi cấp HARD luôn tới cuối sẽ có rất nhiều bất ngờ đấy ví dụ chiếc chìa khóa UNCLOCK hết các cửa.
    :DMỗi nhân vật sau khi hoàn thành game đều có tất cả là 3 bộ đồ:D

17. sansnom

sansnom Donkey Kong

trời, tôi đâu có biết cái vụ dưới 5h gì đâu? chơi xong thì hắn cho unlock thui!

nói ra bạn đừng cười, toàn hack đạn cho súng thôi :) với cây handgun, shotgun, magnum 255 viên, thì bạn có thể làm mọi việc ... ... ;;)

và bỏ qua 1 số phòng không vào, 1 số động tác không làm do lười :
    -không đẩy tượng lấy viên ngọc xanh; vì hắn chỉ dùng lấy đạn shotgun ở đầu hổ
    -không vào phòng pha chế V-jolt
    -không bắn rắn, chỉ nhặt mask rồi chạy (tội nghiệp Richard, vì đằng nào thì cũng phải chết thôi... 1 phút mặc niệm ....)
    -mở cửa nhưng không thèm vào nhặt cây Grenade launcher (vì đoạn đó FPS chậm rì)
    -những đoạn đã biết mật mã rồi thì cứ thế mà chơi thôi (không nhặt mấy tấm phim X-quang, không xài Red-filter gì đó....)
    -... ... ...
    -

18. sansnom

sansnom Donkey Kong

chắc bạn nói ở chổ mở cửa? (FPS=57-60)

những đoạn FPS 10-15 thì ai cũng vậy mà (counteryard, Aqua Ring, Cabin of Lisa..... ...) ráng lết qua là xong thôi

19. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Cố chơi nhanh các bản RE giả lập đi anh em, chuẩn bị có RE 5 trên PC rồi. Theo tin từ:
    http://gamethu.vnexpress.net/News/Diem-tin/2009/05/3B9AF374/
    Capcom cho biết họ sẽ bán đĩa Resident Evil 5 phiên bản PC trong năm nay. Và game thủ có thể mua qua hệ thống phân phối hoặc tại cửa hàng bán lẻ.

Trước đó, ngày 3/5, Resident Evil 5 trên hệ máy Xbox360, PS3 đã ra mắt và tạo được ấn tượng tốt cho nhiều người hâm mộ dòng game kinh dị nổi tiếng này.

Nhật Mai (theo Sina)

20. Jin Kazamaz

Jin Kazamaz Donkey Kong

Cũng ko có sớm lắm đâu bạn, hình như đến tận tháng 9 mới có :| . Trên gamestop đã có ghi ngày bán lẻ

@Tony Tran: Ủa vậy chơi dưới 4h hay 5h mới có súng Rocket bất tử zậy anh Tony :-/