Chơi Resident Evil Zero bằng trình giả lập Dolphin trên WindowsXP 32 bit

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Blue Magic, 30/3/09.

1. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

Re5 chơi chán lắm ko hơn jì re4 đâu! Càng ngày dòng game này càng thiên về hành động hơn là kinh dị.. mặc dù đây là dòng game kinh dị fa hành động nhưng ta có thể thấy yếu tố kinh dị chiếm tỷ lệ cao hơn hành động bởi nó mang tính chất tĩnh lặng...so far khi chơi re4 thì ai cũng thấy nó thiên về hành động hơn và nó mang tính gấp rút hồi hộp nhưng ko fải fải theo kiều tĩnh lặng như trc nữa!! Tui có ý kiến rứa thui ko bit các fan nghĩ sao??

2. sansnom

sansnom Donkey Kong

topic Dolphin mà bạn, xem chừng hơi loãng chủ đề :)

3. sansnom

sansnom Donkey Kong

trời, trùm cuối Tyrant phải bắn 2 quả rocket hắn mới chịu die, quả đầu hắn dùng tay gạt đi (không biết có phải do nhắm bắn sai không? khuya quá nên đi ngủ luôn, chưa thử lại), thêm quả nữa mới trúng mục tiêu.

-vài hình ảnh thấy lạ lạ, pót lên cho các bác xem chơi:

unused costume change designs: Chris, Jill và Rebecca (không post Reb :D)

Chris là võ sinh môn karate hồi nào vậy ta? đai đen nữa, hix

Jill

topip dạo này hơi vắng vẻ !!!

4. Tiểu đệ 1607

Tiểu đệ 1607 Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết mã cheat cho Re remake hay air money không cho em xin với được không ạ...em cần nhiều amo ...chơi phần Chris khó quá........:(

5. draculinh

draculinh Mr & Ms Pac-Man

Art Money thì bạn tự làm thôi, còn nếu ngại mấy công đoạn đó thì bạn add 2 đoạn code này vào để có Infinite ammo <all weapons>,

(M)
    7FFFFFFF 00000800
    Infinite Ammo (All Weapon)
    04027284 38030000

Nhớ enabled cheats trong Configure nhé,

có một điểm ko biết có anh em nào để ý ko??? sau khi chọn New game, bạn sẽ dc nhận một bản "thăm dò ý kiến" của RPD, có 2 câu trả lời:
    I Mountain climbing:.....
    II Hiking:.....

tôi đã thử và thấy nó ko đơn thuần chỉ để cho vui mà là một kiểu lựa chọn mức độ của game, với Mountain Climbing thì game như bình thường, nhưng đặc biệt ở chỗ là nếu chọn Hiking, bạn sẽ nhận thấy số lượng zoms giảm hẳn, thậm chí một số đoạn còn ko có zoms, VD như trên đường ra hầm mộ gắn 4 mặt nạ, nếu chọn Mountain thì có 2 con, nhưng nếu chọn Hiking thì ... ko có ma nào luôn, ... đơn giản như chơi phần Jill, bạn chỉ phải gặp duy nhất 3 con zoms trong đó 2 con ko phải đụng đầu, chỉ duy nhất có 1 con zoms béo đứng soi guơng thì né qua lúc nhặt mũi tên vàng từ lúc đầu cho đến lúc nhặt shotgun, quá nhàn...

6. cau be thep

cau be thep Mr & Ms Pac-Man

Cái này tớ lại thấy ngược lại, RE Remake thường xuyên đạt FPS>15 (Cấu hình Pen D 3.2, Ram 1G, VGA Ati 1550), trong khi Billy đi với Rebecca trong Re 0 thật thảm hại: Đoạn trên xe lửa thường xuyên FPS<10 (có lẽ tại nhiều hiệu ứng: mưa gió, toa tàu rung, lửa cháy...), được cái hay như đang xem phim...quay chậm:)). Vào nhà của ông bạn J.Marcus thì khá hơn, trung bình FPS>15, nhưng lên sân thượng có tý cây, lá, gió, bồn phun nước...thì lại giảm xuống 7 FPS:((
    Đánh giá:
    - Texture của RE Remake đẹp hơn (Có lẽ tại lão Spencer giàu hơn Marcus=> tòa nhà trong Re Remake đẹp, ma mị hơn tòa nhà của Marcus).
    - Hiệu ứng Re 0 tốt hơn: Có cảm giác cơn mưa lạnh lẽo hắt cả vào áo của người chơi!
    - Gam màu chủ đạo của Re Remake là màu lạnh, tuy nhiên có lẽ do trong nhà Spencer và cái Lab của Umbrella có nhiều đèn đóm nên cảm giác nó vẫn rực rỡ và long lanh hơn Re 0:D

7. sansnom

sansnom Donkey Kong

@konig, caubethep:
    theo mình thấy thì RE rmk, FPS thấp hơn RE0 vì không thể check Optimizer quantiers (tay chân dài thòng), trong khi RE 0 có thể check được vào ô này. TD:

-Máy PC của mình chơi Re rmk, đoạn nghĩa địa : tụt 10-13, (không check Optimizer....), có check: 24
    -nhưng RE 0: ko check Optimizer: Rebecca ở cảnh đầu tiên: FPS: 16 , có check: 30 (khuya quá nên chưa test ở đoạn trên nóc toa xe)

---> mình đồng ý với konig là RE rmk nặng hơn chút,
    ---> cho nên bạn caubethep nên check vào ô này khi chơi RE0

8. umbrella_corp

umbrella_corp Legend of Zelda

xin thưa với bác là tui đã làm theo hướng dẫn rồi mà vẫn ko cheat dc:((:((.nhưng mà tui lên google tìm thấy nó hướng dẫn hay và làm theo ai dè lại dc:)):)). thôi thì để tui hướng dẫn lun nghen:
    -để xài cheat AR thì đầu tiên vào trang này kiếm cheat (ví dụ RE1 Remake)
    -sau đó thì down file này về
    -mở file gcncrypt trong thư mục GCNcrypt-v1_5 vừa giả nén, copy cheat từ trang web trên vào phần input thí dụ như cheat master(must be on) ko có cái mã master này coi như mấy cái cheat còn lại sẽ ko hoạt động:
    Sau đó nhấn decrypt để chỉnh mấy cái code này sang code để cho dolphin có thể nhận dạng dc và copy các code này trong phần Output.

-vào thư mục dolphin32/user/gameconfig và mở file GBIE08.ini (file này là ID của RE remake hệ US)
    -trong cái file đó có mấy dòng giới thiệu phía trên đừng để ý tới nó,bấm enter xuống dòng chừa chỗ trống để paste cái code kia.nhưng các code này chưa thể hoạt động dc, cần phải thêm vào phía trước tiêu đề của cái cheat là dấu + thì code mới hoạt động dc.
    các cheat còn lại làm tương tự, nhưng đừng có lạm dụng quá,dễ crash game lắm:)):))

9. sansnom

sansnom Donkey Kong

mình thấy Artmoney dễ chơi hơn nhiều, vì mình chưa bao giờ bị crash với Dol 2630, mặc dù đã hack đạn từa lưa luôn :)

10. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Mình chỉ dùng Artmoney để lấy đạn, còn không thích bất tử. Mới chơi RE0 tìm mã bất tử cho hệ PAL không có, cứ cố chơi lại thấy hay hơn, chết vài lần còn có kinh nghiệm chiến đấu. Vượt qua được chỗ khó thấy rất khoái.
    Vừa kết thúc RE0, em Rebecca có thêm 2 bộ mới là Leather và Cowgirl, Billy có thêm bộ Jacket
    Leather:

Bộ này cái áo đẹp rồi nhưng em Rebecca lại mặc quần dài, chán ! Để mặc quần ngắn có phải đẹp không :D
    Cowgirl:

Bộ này quần đẹp (đùi đẹp:))) nhưng áo lại hơi kín

11. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Trên máy mình khi chơi RE0, với mọi cảnh mưa gió, 2 nhân vật + zombies, cây cỏ,.....FPS rất ổn định. Thường là 15 - max khi chơi, gần như không thấy tụt xuống dưới 15. Vì vậy mình chơi RE0 rất trơn tru.
    Tuy nhiên trước đó khi chơi RE Remake, những chỗ đồ họa nhiều hay chuyển động, FPS < 10, thành quay chậm luôn. Chỗ ngọn nến thì 7-12, chỗ con rắn thì vô cùng thảm, FPS <=7, thậm chí còn 2 FPS. Remake thường xuyên phải chịu cảnh quay chậm. Khi chơi FPS dao động lớn, từ 7-30 tùy khung cảnh, không ổn định mặc dù cấu hình 2 game trên Dolphil 2954 như nhau.
    Còn dùng mắt để cảm nhận thì mình thấy Remake rõ ràng đẹp hơn, nổi hơn RE0.

12. Tiểu đệ 1607

Tiểu đệ 1607 Mr & Ms Pac-Man

ủa, tôi dung cái cheat của draculinh đang rất ngon mà, có gì đâu..... NHưng mà thấy có 2 đoạn bị crash một cái đoạn lắp đầu mũi tên vào cái bia mộ ở nghĩa địa, 2 là sau khi lấy cái súng shot gun... không biết có phải tai cheat không...

13. Ada_Lesbian

Ada_Lesbian Youtube Master Race

Thì ra các bạn giả lập RE0 đều bỏ cái Material Lightning à? Cũng ko hiệu quả hơn nhiều đâu. Theo kết quả cho thấy RE0 nặng hơn RE remake do có scroll màn hình, texture đẹp hơn.
    Về cách chơi RE0 chủ yếu đem theo súng đạn và chìa khóa thôi, herb bỏ yên 1 chỗ, khi nào cần thì quay lại lấy :P

14. A o i

A o i Mario & Luigi

Sao tôi thấy RE 0 nặng hơn rất nhiều nhỉ. Remake chơi thì hơn nửa thời gian là full speed (>30FPS) còn Zero vào cái tàu toàn <20, nản quá vẫn chưa muốn chơi.
    Đang dùng bản gần mới nhất 3130. Thử dùng bản cũ của topic với config đó xem có nhanh hơn ko =)

Còn RE Remake tôi thấy khá dễ mà, thấy khó thì lúc đầu nó cũng cho chọn phần Normal với Easy qua câu hỏi của nó đấy. Chắc tôi chọn nhầm Easy làm dư cả chục bình máu, vô thiên lủng đạn, đấy là còn chưa biết đốt xác Zombie đấy. Re mà chơi cheat mất hay lắm -+__-

Cho hỏi đi Chris với Jin khác nhau nhiều ko, mới đi Chris, thấy khổ nhất là ít slot đồ.

15. umbrella_corp

umbrella_corp Legend of Zelda

bác ơi sao chỉnh dc re1 full speed hay thế:(? chứ máy nhà em tới mấy chổ như đại sảnh,nghĩa địa hay dưới bóng đèn lấp lóe là fps toàn U12 ko hà:((:((

16. Ada_Lesbian

Rất khác.
    Jill 8 ô còn Chris 6 ô
    Jill có sẵn lockpick để mở các loại cửa thông thường trong khi Chris phải tìm Oldkey.
    Jill lấy battery để nạp điện cho stungun / Chris có Flash Grenade
    Jill có Greneda Laucher còn Chris thì không.
    Jill không trâu bằng Chris.

17. Amighty®

Amighty® Mr & Ms Pac-Man

RE remake phần Jill chơi trên gamecube thì có glitch cheat đạn phóng lựu ,không biết lên giả lập có xài đc cái mánh đó đc nữa ko ???

Mấy phần khác không biết sao vì chưa thử chứ RE0 mấy con hunter hơi bị xìu !Mình cày cái leech hunter cầm handgun đi bắn hunter ko,mà nó khuề cũng nhẹ,gần chục hit mà Billy vẫn Fine :D !Hunter trong RE0 ko biết có bị mất cái skill head cut ko ,vì mình chưa thấy nó xài chiu đó bao giờ,chỉ toàn cào với cào ko :-*

18. A o i

A o i Mario & Luigi

Đại sảnh, nghĩa địa tôi cũng chỉ tầm được 20 FPS thôi. Có thể máy tôi (AMD x2 3600, 7600 GS) mạnh hơn máy bạn. Nếu ko phải thì bạn thử vào đây: http://www.mediafire.com/orleans down bản Dolphin mới nhất xem.

Config thì bật Use Safe texture Cache trong phần Advance của Config Grapghic. Tắt cái thứ 3 của DSP setting cũng tăng khá FPS nhưng sẽ mất giới hạn, một số chỗ FPS sẽ lên rất cao.

Cách cuối cùng và hiệu quả nhất là Overclock CPU =). Search Clockgen trên Google.
    Mấy cái đấy biết rồi, nhưng puzzle và đường đi có khác nhiều lắm ko.

19. Ada_Lesbian

Đường đi và giải đố của Jill và Chris như nhau, chỉ khác chỗ lấy 1 số đồ như battery cho stungun và oldkey của Chris.

20. randyorton

randyorton Dragon Quest Lão Làng GVN

Có bác nào up file save Re1 và Re0 có hết quần áo mới ko tại chơi nửa chừng toàn bị dont send ko tiếp tục đc