Chơi Resident Evil Zero bằng trình giả lập Dolphin trên WindowsXP 32 bit

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Blue Magic, 30/3/09.

1. Dctran83

Dctran83 Mr & Ms Pac-Man

Thanks bạn mình làm được rồi, ko nghĩ là cái Sword Key có thể mở nhiều cửa vậy, trò này hay thật đấy. Chơi 1 mình ko dám bật volume to :D thế này mới là cảm giác kinh dị b-)
    Lâu lắm mới đc điền khiển Jill, phê thật cảm giác như cái hồi chơi RE3, trong RE remake Jill còn trẻ trung và xinh đẹp hơn nhiều

2. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Remake là RE 1 làm lại cho Gamecube mà, lúc đó Jill còn rất trẻ trung xinh đẹp :D
    Bản Remake được đánh giá là bản hay nhất trong series RE, nó hay ở chỗ không thiên về bắn giết đánh đấm mà vì trí tuệ. Các bản về sau càng ngày càng dễ đi. Bạn cứ cố gắng suy nghĩ trong khi chơi, không nên vội vàng. Mọi item trong game đều có tác dụng của nó, vì vậy bạn nên đọc các file đi kèm để tìm hiểu, chỗ nào không hiểu thì tra từ điển, kiêm luôn học từ tiếng Anh.
    Sẽ có nhiều chỗ đi đi lại lại mà không biết phải đi tiếp như thế nào, nhức đầu nhức óc mấy ngày ... nhưng như thế mới hay, khi tìm ra cách đi qua rồi thấy rất ...sảng khoái. Thế mới thực sự gọi là chơi game và giải trí.
    Sau khi hoàn thành game xong, bạn có thể tìm hiểu thêm về cách sử dụng Artmoney để hack các item cần thiết mà không cần phải vất vả đi tìm, hay để hack súng xịn, đạn bắn xả láng luôn.

3. draculinh

draculinh Mr & Ms Pac-Man

vụ fix âm thanh trong Zero thì tôi ko biết có từ bản bao nhiêu???, nhưng phiên bản đang dùng là 3261 cũng có, chỉ có điểu là mèo vẫn hoàn mèo thôi bạn ạh, ko biết nó fix gì ??? chứ vào chơi vẫn méo tiếng như thường mà,:(

4. broken11armod

broken11armod C O N T R A

có ai chơi đến đoạn sang đĩa 2 của Zero thì cho mình xin save đc ko, bị mất save mà chơi lại thì ngại lắm

5. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Bạn dang chơi RE 0 hệ NTSC hay PAL ?

6. broken11armod

broken11armod C O N T R A

ko cần nữa rồi, hóa ra ra mình đã cẩn thận cóp ra USB mà ko biết

7. Dctran83

Dctran83 Mr & Ms Pac-Man

Hic hic game này thật đáng sợ, quang cảnh thì tối thui, đã thế đi qua xác chết thì nó đột nhiên đứng bật dậy làm mình đứng tim mấy phát, mấy cái xác chết nó đuổi thì phát khiếp, ko nhanh chân là bị nó tóm :((:((:((

Lâu lắm rồi mới chơi 1 game sợ như thế này, câu đố với lại tìm đồ cũng khó nữa, riêng khoản kinh dị thì chắc là đỉnh số 1 của RE mất thôi. Ước gì RE6 cũng sẽ lại quay về với phong cách như thế này nhỉ :)

8. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

Dạo này ko lên diễn đàn vì bận, mấy bác có thông tin jì mới về Dolphin chưa vậy? Có ra bản mới nào cải thiện hơn mấy bản cũ ko? Blue Magic giờ bỏ diễn đàn rồi hay sao mà thấy vắng tanh thế? Có thông tin jì thì cập nhật nhìu chút nhé!

9. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Ờ ờ, Dolphin liên tục ra bản mới, nói chung là khá hơn rất nhiều so với các bản cũ. Mình thấy topic này đã rất thành công với nhiều người, hiện tại chắc ai cũng giả lập được rồi nên ít vào đây, do đó diến đàn này chủ yếu để tham khảo chứ ít có bài được post.

10. suytinhst

suytinhst Mr & Ms Pac-Man

bạn Blue Magic ơi hình như link down game Resident Evil Zero die rồi=(( mình down về giải nén ra nó kêu " no ..... " ( quên mất tiu rùi ):|

11. sansnom

sansnom Donkey Kong

bạn đã down được thì sao nói là link die??

down trực tiếp nhé bạn, không dùng các soft hỗ trợ nhé

12. suytinhst

hihi sorry mình nhầm :P ủa bạn ui ko dc phép dùng bất cứ chương trình hỗ trợ nào để download hết ah:|

13. sansnom

sansnom Donkey Kong

uh, bạn tắt chương trình hỗ trợ đi, down trực tiếp thui, nếu không dễ bị lỗi khi extract file nén

14. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Rapidshare mình vẫn dùng IDM download ngon lành mà, không có phần mềm hỗ trợ thì download chậm lém

15. sansnom

sansnom Donkey Kong

còn mình thì ngược lại. down = DAP bị lỗi không extract được, phải down trực tiếp

nói chung ai bị thì sửa lại cách down

16. suytinhst

vậy theo bạn kia thì dùng IDM download dc ah :) chứ nếu down trực típ thì lâu lắm :|

17. trungch10061984

trungch10061984 Youtube Master Race

Bạn ơi giúp mình với. Mình chơi giả lập RE0 bằng Dollphin, bây h đến đoạn thay đĩa mà mình ko tài nào thay được. Nhấn nút gì bây h. Thanks

18. suytinhst

dùng IDM down về nó báo " no archive found " =((

19. suytinhst

hình như trang rapidshare đòi có tài khoản mới download dc =(( bạn nào có tài khoản free cho mình mượn download dc ko :((

20. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Down free trên Rapidshare nó vậy đấy. xong 1 file phải đợi 15-20p mới được down tiếp. Tìm các link khác mà down cho nhanh, tốt nhất là mediafire hoặc mega.