Chơi Resident Evil Zero bằng trình giả lập Dolphin trên WindowsXP 32 bit

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Blue Magic, 30/3/09.

1. Darklighter

Darklighter Chrono Trigger/Cross

Bạn down bằng link này nè :)
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=15050860
    Bác chuyển sang bản dolphin mới nhất xem :-?

2. umbrella_corp

umbrella_corp Legend of Zelda

xem lại lúc chạy dolp ram thực đang mức dung lượng nào? ít hơn 1gb thì có vấn đề đấy. xài thử gamebooster để tắt tạm mấy cái ct ko cần thiết rồi chạy dolp lại thử xem

3. TatCaViGames

TatCaViGames Dragon Quest

dù sao cũng cám ơn bạn giúp đỡ nhiệt tình. mà tự nhiên uninstall cái myfreeanitvirus cài norton vô cái h` hết chạy dolphin lun cũng ko biết sao nữa 8-} thui chắc chơi game khác vậy :D
    @conan1011:
    bạn thử tắt hết chương trình đang chạy xem tắt luôn cả firefox nếu đang chạy vì game báo thiếu ram. bạn vào task manager tắt bớt cái nào tốn ram đi rùi coi cái dòng dưới cùng bên tay phải ghi physical memory là bao nhiêu mb. mà bạn cũng nên nâng card đi chứ vậy thì chạy hơi chậm (hùi đó mình sài con 7600 cũng chừng 14-15FPS àh)
    p/s: dolphin mình đang xài là bản dolphin 2.0

Chỉnh sửa cuối: 9/8/10
  4. anhcodon309

anhcodon309 Youtube Master Race Lão Làng GVN

Các bạn cho mình hỏi cấu hình máy mình thế này có chơi được Re 0 vs Re rmk ko :D ?
    Mình chơi thử Re 0 cái đoạn trong toa tàu thấy nó chậm rì àh. Đây là hình trong toa tàu lúc mới vào game :D
    Khung hình game lúc nào cung chỉ 11~13FPS, chơi game mà cứ như là phim quay chậm ý :( .Không bít trò này nâng cấp thêm thanh Ram 1GB đã đủ chưa hay phải thêm cái gì khác ?
    Giúp mình nhé, đang ghiền wá :D. Thx!!!

5. HIEU111111

HIEU111111 Donkey Kong

Bạn download bản re 0 hệ will trên mục megashare cấu hình nhẹ hơn bản game cube nhiều . còn ram bạn nên 1 thanh nữa thành 2gb ( nếu bạn còn nhiều tiền thì nâng cái cpu từ dual core thành core dual ) ờ nhà tớ chơi bản will 20-24 nhanh ko chậm đâu

6. anhcodon309

Trên megashare ko có link down re 0 mà chỉ có link down re rmk (wii). Nếu bạn nào thích down thì đây : http://megashare.vn/dl.php/1964216
    Đúng là chơi bản wii co nhỉnh hơn bản dành cho GC thật :D, đây là hình so sánh chỗ cây nến của 2 bản :
    Bản GameCube
    Bản Wii
    Thế này thì chắc chơi Re rmk là tạm ổn nhưng mà chẳng hĩu sao chơi Re 0 (GC) thì chậm wá :(. Nói như bạn thì chắc mình phải nâng cấp thêm thanh Ram thì mới khá hơn được
    À quên, ai có link down Re 0 trên hệ wii thì send cho mình với :D. Thx!!!

7. HIEU111111

HIEU111111 Donkey Kong

8. anhcodon309

Đấy là link down Re rmk bạn ơi ko phải là link Re 0, mình vừa down xong sáng nay mà :(. Chẳng hĩu sao topic ghi là Re 0 (wii) mà link download lại là của Re rmk 8-}, chắc có sự nhầm lẫn
    Bạn còn link nào khác ko send cho mình với. Thx!!!

9. anhcodon309

Không ai giúp mình ah, đã mấy ngày nay rồi mà không thấy ai vào nhỉ :(?

10. TatCaViGames

TatCaViGames Dragon Quest

hề hề hồi nãy mới thử chơi bản darkside chronicles thì thấy tốc độ trung bình khoảng 23-25 FPS khi có hay ko có zombie nhưng có lúc bị giật thì xuống 18 FPS nên có lẽ là chơi được nhưng vẫn còn chậm. ko biết do máy mình ko đủ đô có bạn nào chơi ko bị giật ko àh. mình đang xài bản SVN Revision 6075 :D đây là mấy cái ảnh mình chụp :
    [SPOIL]
    [/SPOIL]

link đây nè copy vô mà download thui nhưng là hệ GC nha còn muốn kiếm bản wii thì vô đây tìm hiểu nha ban

Chỉnh sửa cuối: 13/8/10
  11. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

có ai bit làm thế nào để cài lại driver mà ko cần vào safemode ko ? máy tui vào safemode ko dc. Cái dolphin này nó báo lỗi nên có ng bảo là fải cài lại driver, mà cái driver đó là driver của âm thanh hay của card màn hình vậy ?? ai júp tui với !!!

12. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

Bạn phải nói rõ là bị lỗi gì chứ, mà lỗi do driver gây ra thì hiếm thấy ah nha ^^, thường là do software ^^. Bạn post lại hình xem ^^

13. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

àh cái lỗi này là thế này nè " can't creat opengl renderer. You might be missing some required opengl extensions, check the logs for mỏe info" đây là lỗi của máy em. có ng bảo cài lại driver cảd màn hình nhưng em ko bit cài lại :D

14. kisslove.bboy

kisslove.bboy Youtube Master Race

chủ topic ơi cho mình hỏi cấu hình như vậy thì chơi được không : Core 2 Duo p8600 2.40(2cpu),ram 3 gb , Nividia Gefoce G105m 512mb

15. umbrella_corp

16. kisslove.bboy

trời đáng lẽ bro phải đưa sớm dùm e,làm e ngồi 2 tiếng mò woai`,tại do chơi nó cứ nhòe nhòe hình. ko nhìn thấy gì cả, thanks bro đã hướng dẫn

17. kisslove.bboy

ủa mà bro ơi , sao mỗi lần mình chơi GAme thì tốc độ CPU toàn lên 100%,mình xài win7,chơi trên laptop , cấu hình Core 2 Duo p8600 2.40(2cpu),ram 3 gb , Nividia Gefoce G105m 512mb ,chơi hơi giật ở đoạn đầu game @@

18. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Khi chơi giả lập GameCube thì CPU 70-100% là đương nhiên thôi, tại vì chơi giả lập thôi mà. Trong quá trình chơi sẽ có một số cảnh hình ảnh bị chậm hơn hắn so với bình thường, kệ cứ chơi bình thường thôi, ko vấn đề gì cả. Cũng tại vì chơi gải lập nên nó thế thôi.
    Chơi xong hai bản RE Remake và RE0 cảm giác sẽ rất tuyệt vời và phải cám ơn Dolphin đã cung cấp một phần mềm miễn phí xuất sắc, nếu ko các fan của RE phải đầu tư tiền mua máy GameCube thật rồi.

19. kisslove.bboy

bạn ơi cho hỏi mình chơi xong disc 1 ời h game yêu cầu disc 2 mà mình ko biết làm, bro chỉ mình với , thank nhiu ^.^

---------- Post added at 19:41 ---------- Previous post was at 19:30 ----------

à à mình làm được rồi...à ae cho hỏi cốt truyện xíu , ban đầu mình chơi đoạn cuối disc 1.là đang đánh nhau với lisa.thì lúc chiến đấu với lisa xong , tên Berry vẫn còn sống , nhưng vô tình không biết change disc 2...chơi lại thì thằng berry nó bị uýnh chết . thế từ disc 2 trở đi ko có berry ... cốt truyện có gì thay đổi không mấy bro

---------- Post added at 19:45 ---------- Previous post was at 19:41 ----------

- Kết thúc 1 : Khi đụng độ Lisa Trevor chỗ mộ mẹ cô ta, nếu bạn để Barry bị Lisa đánh rơi xuống vực, Barry sẽ không bắn Wesker. Vì thế Wesker sẽ bị Tyrant đâm xuyên ngực. Bạn lấy được Master Key từ xác Wesker mở khóa phòng giam Chris và phòng 20 Lab B1. Hệ thống tự hủy không được kích hoạt. Bạn sẽ không đụng độ Tyrant ở bãi đáp trực thăng và biệt thự Spencer không nổ.

- Kết thúc 2 : Bạn cứu Barry ( đưa lại khẩu súng cho Barry lúc gặp Lisa ). Đến phòng thí nghiệm Lab B4, Barry sẽ bắn Wesker cứu bạn, sau đó cả hai đều bị Tyrant táng cho bất tỉnh. Sau đó Wesker trốn thoát, hắn kích hoạt hệ thống tự hủy của biệt thự Spencer, và tất cả các cửa tự mở, không cần Master Key. Và được chiến đấu với Tyrant 2 lần. Ngoài ra Barry có thể bị giết nếu bạn không khéo léo hỗ trợ, để Barry bị Tyrant tóm.
    thôi mình tự tìm hiểu lun rồi :))

20. umbrella_corp

có! thằng barry sẽ ko cứu jill và carlos = trực thăng trong re3:))