Chơi Resident Evil Zero bằng trình giả lập Dolphin trên WindowsXP 32 bit

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Blue Magic, 30/3/09.

1. blackstarlet

blackstarlet Dragon Quest

à bạn hãy dùng bản khác xem , đó có vẻ lỗi của máy tính không tương thích với thiết bị ngoại vi có thể do bạn chỉnh chưa phù hợp hoặc do tay cầm game , bạn thử dùng bản dolphin khác xem bản nào mới ấy và chỉnh lại ở mấy trang trước có đó

Chỉnh sửa cuối: 8/5/11
  2. Silver Ghost

Silver Ghost T.E.T.Я.I.S

Để mình thử xem ! directx 9.23 là phần mềm hỗ trợ game pad tay cầm gắn vô PC đúng ko bạn !

3. l_eon

l_eon Mr & Ms Pac-Man

em đã load thử bản khác chạy game thì ra bản này:
    http://imageshack.us/photo/my-images/834/unledtd.png/
    Kiểu này chắc tự vẫn quá, xin anh chị fix nhanh dùm em. Trong bản lỗi có để dòng " thử bản 64bit " đã thử rồi và hok hịu quả

4. blackstarlet

bạn ơi có thể do cấu hình của bạn có vấn đề đó bạn xem lại nhé ,
    p/s e mà đừng có tự vẫn nhé chơi game này hay lắm :D ,từ từ rồi mình sẽ có cách , mình sẽ nghiên cứu xem lỗi này nó thế nào bạn chờ nhé ,

mình tìm ra rồi có mấy trường hợp sau bạn xem nhé

1 bạn chưa cài update directx mới nhất đẫn đến các thiết bị ngoại vi như bàn phím , hay game pad không tươngt thích
    2 . cấu hình máy bạn có lẽ chưa đáp ứng yêu cầu của dolphin
    3 , có thể bạn cài phần mềm nào đó sẽ gây xung kích với dolphin , chẳng hạn như antivirus

mình đã test trên máy khi chưa cài directx 9x (cấu hình dual core ram 2 g , card 9600gt 512mb ), sau đó khi update mới nhất thì game chạy ok ( bạn có thể lấy trong đĩa các game pc mới nhất chẳng hạn như crysis 2 hay mấy game mới lúc nào cũng có directx mới nhất , để up cho dễ chứ tra google lâu lắm

và cuối cùng chúc bạn may mắn có gì trục trặc bạn hồi âm nhanh nhé

Chỉnh sửa cuối: 8/5/11
  5. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

Mình cài xong dolphin và đã thiết lập theo chỉ dẫn nhưng khi nhấn vào game để load nó xuất hiện lỗi này...Ko nhận game pad, mặc dù mình ko xài game pad...Mình đã cài bản directx 10 rồi. Có 3 bảng thông báo hiện lên...
    1. Can't open plugin/plugin_padsimpleevnt.dll, it has a missing fuction.
    2. Can't inti PAD Plugin
    3. Couldn't inti the core, Check your configuration...
    Chỉ mình với mình cài sai đoạn nào ? hoặc bạn nào đang chơi ổn bằng giả lập Dolphin 2630 mà ko bị lỗi như trên thì chỉ mình cách thiết lập giả lập để chơi với, thanks !

6. l_eon

l_eon Mr & Ms Pac-Man

Trước đây cũng máy nhà em xài direct của disc RE4 mua ở tiệm đều chơi được RE0 và RE remake nhưng tại lần trước làm cháy ổ cứng nên đi thay mất hết mười mấy phần RE của em, khi mua ổ mới thì vẫn cài Win cũ cũng xài direct của RE 4 thôi nhưng không chơi được thiệt là bất công. Mong các anh chị tìm ra lỗi mà fix dùm em, em ngậm rơm cắn cỏ mong anh chị giúp dùm cám ơn.

7. blackstarlet

bạn vào đây để download dolphin mới nhất http://dolphin-emulator.com/ có thể nó sẽ khắc phục được 1 số lỗi
    nếu là bạn mình sẽ làm như sau
    1 format ổ đĩa c: ( nếu ổ c có dữ liệu quan trọng thì chuyển qua ổ D hay E ) cài lại toàn bộ win xp, hay win 7 32 bit, không nên dùng vista
    2. update direct 9x mới nhất , cách dễ nhất là chạy ra chỗ nào bán game pc , mua game nào mới nhất nó sẽ có direct mới nhất trong đĩa luôn
    3 dowload dolphin mới nhất
    4 download them file vcomp100.dll bạn tìm trên google dễ lắm , download xong giải nén và bỏ file vcomp100.dll vào folder chứa dolphin
    5. chạy dolphin thử và chỉnh xem có ok không rồi hồi âm mình nhé

chà chà bạn trông có vẻ là fan resident evil :D

Chỉnh sửa cuối: 9/5/11
  8. l_eon

l_eon Mr & Ms Pac-Man

cám ơn rất nhiều, em đỡ mất ăn với RE0 rồi, nhưng trong quá trình chơi đi đến 1 số đoạn thì bị văng ra thì nên config lại như thế nào ạ. Uhm không phải được voi đòi tiên nhưng mà, cho em xin luôn thằng RE remake , load trước link die ý mà.

9. blackstarlet

đoạn mà bị văng ra ngoài màn hình chỉ có thể có 2 lỗi
    1 . do giả lập nên rất tốn cpu có thể do hoạt động quá tải nên bị văng ,
    2 . do đây là giả lập chưa hoàn thiện nên còn rất nhiều lỗi , bạn cũng không cần dùng dolphin quá cũ đâu , cứ tải cái gần mới nhất về, cứ thoải mái download cái nào hợp với máy mình

resident evil remake http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=15050860 link vẫn còn ok nha bạn , nếu không download được , bạn thử xóa hết cookie trong internet option xem

Chỉnh sửa cuối: 10/5/11
  10. l_eon

l_eon Mr & Ms Pac-Man

Em thử download dolphin mới nhất tử trang chủ dolphin nhưng khi nhấn vào load cái 32bit thì lại văng ra cái 86 bit

11. blackstarlet

x86 có phải không bạn , đúng là dành cho win 32 bit rồi đó

12. l_eon

l_eon Mr & Ms Pac-Man

khi em load bản dolphin 6863 để giả lập RE0 mượt hơn thì tới đoạn config Graphics : dolphin direct3D11 thì nó bảo là thiếu file dxgi.dll, vậy cho em hỏi làm sao để fix lỗi này ạ

13. betapdem

betapdem Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi cái, có cách nào khắc phục RE0 lau lâu khi mở cửa bị đúng hình hok?
    Chơi RE1 thì bình thường, ko sao cả.

---------- Post added at 15:06 ---------- Previous post was at 14:25 ----------

Cho mình hỏi cái, có cách nào khắc phục RE0 lau lâu khi mở cửa bị đúng hình hok?
    Chơi RE1 thì bình thường, ko sao cả.

14. blackstarlet

bạn update direct3D11 mới nhất xem , mà mình nghĩ bạn chơi bẳnh direct3D9 thì nhẹ hơn

15. thanhdh

Cho mình hỏi cái, sao chơi lag vậy, đoạn đầu lên đến 32FPS về đoạn ở bếp lửa Re1 remake ấy thì frame tụt thảm hại, có 7-9 lag vô đối ::(...

16. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Lửa bập bùng cháy, cháy mãi trên game nên frame tụt :D
    Múc thùng nước dập tắt cái bếp lửa ấy là xong =))

17. l_eon

l_eon Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi giả lập dolphin chơi Re0 1 tí thì tự nhiên nhận được bản lỗi, từ Window nó nói đại khái là : sytem will shutdown...

18. betapdem

betapdem Mr & Ms Pac-Man

mình up direct3D11 rồi bạn ơi.
    chơi hay bị đúng hình lắm, khoang 15phut j mà bị đứng.

19. thanhdh

Anh vẹ rứa khác nào em tắm cho cái lap của em chứ L-)...Ngọn lửa cao nguyên hả anh lu :-/

20. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Ý anh là khi có ngọn lửa thì CPU xử lý ko nổi dẫn tới frame tụt, chuyển sang cảnh khác ko có lửa là trở lại bình thường thôi.