Chơi Resident Evil Zero bằng trình giả lập Dolphin trên WindowsXP 32 bit

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Blue Magic, 30/3/09.

1. Ñe-¥o

Ñe-¥o Mario & Luigi

thế FPS trung bình là bao nhiu dzạ chơi mà như fim way chậm thì thôi cho em xin :|

2. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

Blue Magic ơi!! Nếu mình bỏ check phần optimize thì hình nhân vật tay chân dài ngoằn nghèo à! Mà sao kì vậy Blue ? Với lại cho mình hỏi sao mình dùng bản dolphin playround thì ko chơi dc RE0 toàn bị mất hình thôi !! lổi này là sao vậy Blue ? giúp mình với thank ban nhìu:):):)

3. bahamutdragon

bahamutdragon Mr & Ms Pac-Man

Đi được nữa đoạn rồi, tối nay down tiếp disk 2 chiến tiếp thôi, chạm trán với Lisa Trevor, lấy magnum co 250 bang đạn kekeke:D vậy là sắp hàon thành RE remake yeah

4. kamikaze/m_zero

kamikaze/m_zero C O N T R A

Vẫn câu hỏi trên, đang muốn chơi full các bản Re nên không muốn bỏ qua những bản trên Gamecube

5. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

chơi dc bạn àh ko vấn đề jì cả !! Ram nên lên 4GB sẽ ko bị lỗi nhưng ko sao

6. randyorton

randyorton Dragon Quest Lão Làng GVN

cho em hỏi hiện em đang tới khúc lấy đc cuốn nhạc òi mà ko đàn đc hướng dẫn em 1 cái với

7. GottaHaunting

GottaHaunting T.E.T.Я.I.S

BM ơi sao phần Plugin của mình chỉ có OpenGL thôi vậy ? Mình đã xóa driver card màn hình đi rồi cài lại những nó vẫn báo lỗi render nên giờ tính thử sang DirectX xem sao mà lại ko có ?

Trường hợp mình muốn chơi ở máy khác mà máy đó mình ko thể cài lại đc driver màn hình thì có cách nào khác ko ?

8. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

Nếu bạn mún thấy phần DX9 thì nên xem trong dolphin của bạn phần plugin có direcXD 9 ko? Còn nếu vẫn ko thấy thì bạn nên cài lại direct X mới nhất cho máy, lúc đó sẽ chơi dc ở plugin DX9 nhưng fps thảm lắm
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Có 1 cách nữa cho bạn là hãy down bản dolphin playround về lúc đó sẽ chơi dc DX9 fps thấp nhất tầm 12-13, cáo nhất là tầm 23.Thử đi nhé chúc thành công !!

9. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Không nên dùng plugin DirectX 9.0, nên dùng OpenGL
    Đối với các bạn bị lỗi OpenGL renderer, trước tiên khởi động máy ở chế độ safe mode, remove driver card màn hình, restart máy và install lại driver card màn hình để hết bị lỗi.
    Dùng bản DirectX mới nhất để tránh bị thông báo lỗi pad config.
    Xem hướng dẫn ở đây http://yega.game4v.vn/showthread.php?t=157949

10. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

Blue cho mình hỏi là mình làm theo cách Blue nhưng nó bị tay chân dài là sao vậy ?? Và cái lỗi bị out ra và bị mất hình khi chơi RE0 có fải do vga ko ? bị cháy vga trc khi chơi game này uổng thiệt giờ fải chơi trên onboard vậy liệu có fải do vga onboard ko Blue

11. bahamutdragon

bạn thử down phiên bản mới nhất xem sao mình đang chạy cái mới nhất đây ko có bị cái vụ tay chân dài ngoày bạn nyni pót cấu hình lên xem thử nào

12. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

cấu hình máy mình đây : Intel 2 core duo, E8400 3.0 GHz,Ram 4GB, hiện đang xài lại cái obboard 128MB vì cái vga cháy rồi ko bitk main có bị ảnh hưỡng ko nhưng chơi với dolphin Playround thì ko chơi RE0 dc vì ko có hình chỉ có tiếng động. Remake thì chơi hay bị out và thỉnh thoảng ko thấy hình jill lun ! giúp tui lỗi này hen!! Mà tui chưa cài lại driver nên vẫn sử dụng plugin DX9

13. batmanfuture

batmanfuture The Warrior of Light

vga onboard hay gặp trục trặc lắm,bác đem bảo hành cái vga bị cháy đi.

14. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

lúc trc em xài con 8800gtx bị cháy và có ng nói là do mua ko đúng với hiệu năng của nguồn ! vậy giờ xin cho tui hỏi cái vga nào chạy ngon re0 và remake

15. GottaHaunting

GottaHaunting T.E.T.Я.I.S

Tớ chuyển qua laptop thì cài ngon lành nhưng giờ nó lại báo thiếu file Plugin_PadSimpleEvnt.dll trong khi trong Plugin rõ ràng có file này giờ bó tay ko biết làm sao để chơi.

16. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Cài lại DirectX 9.23 bản đầy đủ nhé bạn
    http://www.microsoft.com/downloads/...38-DB71-4C1B-BC6A-9B6652CD92A3&displaylang=en

Những ai bị tay chân dài ngoằng thì vô config, bên phần advance thì check hoặc uncheck Optimize Quantizer cho đến khi hết bị thì thôi.

17. cau be thep

cau be thep Mr & Ms Pac-Man

Cũng khá, trung bình khoảng ~20, lúc ít hiệu ứng ánh sáng+chuyển động thì đạt khá cao:
    Nhưng lúc ở ngoài mansion or khung cảnh rộng, nhiều hiệu ứng thì nó thế này:((:
    Còn cấu hình máy để bàn của tớ cũng trung bình thôi, nhưng chơi khá hơn con laptop rất nhiều:
    Tương ứng là 29 và 15 FPS!
    :D

18. cau be thep

cau be thep Mr & Ms Pac-Man

Bạn dùng các website chuyên về leech để down từ rapidshare nhá (nếu không có Acc premium:D).
    Exp: http://www.nbe-media.com/.
    Còn mua đĩa cũng được, bạn vào file->Boot from DVD drive.:D

19. batmanfuture

batmanfuture The Warrior of Light

Vậy bác có đổi nguồn chưa ,giờ 9600gt hay his 4670 thì chơi game vô tư.

20. bahamutdragon

bạn Nyni bạn xài 8800GTX mà xài nguồn TRung Quốc đi theo case là chết Card luôn đó thậm chí sau này có thể gây hư main tốt nhất nên đổi sang Acbel 510W trở lên đi là vừa và đừng bao giờ cài nguồn TQ đi theo case khi cần gắn card rời. Mình chạy con 8800GTS mà cấu hình nó báo là nguồn công suất 80+ tối thiểu là 400W hiện mình đang chạy nguồn Acbel 510W là ok
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Ai có Directx9 mới nhất thì cho mình xin link down mediafire đi càng tốt lên microsoft thì nó báo phải có bản quyền:(