Choi warcraft bi treo va dis !

Thảo luận trong 'Warcraft III Melee' bắt đầu bởi jackmall, 26/11/11.

1. jackmall

jackmall Youtube Master Race

Mong anh em giúp đỡ, mình là newmember !

Tình hình là cứ mỗi lần vào war khi chưa chiến xong 1 trận thì đã dis ra ngoài, khoảng nữa trận - lúc cao trào là bị treo và dis ra ! rất ức chế, mong ace ai có gặp vấn đề này hay biết chia sẽ để mình khắc phục.

Cụ thể và tránh hiểu lầm hơn là: cấu hình máy mình k tồi vì thậm chí PC ram 512, [Pen..] vẫn war ầm ầm thì mình nghĩ máy mình k có lí do gì để k chơi nỗi, ngặc một điều là vướn tình trạng trên, lúc tham khảo tìm hiểu thì mình vẫn cho nó là nghẽn cổ chai win7 - xung đột phần mềm - nhiệt độ lap cao - CPU chạy hết công suất...v.v....mình đã thử nhiều cách như cài lại win, cài lại war (war hiện tại là 1.24) quét virus, gỡ bỏ những phần mềm khả nghi, thay đổi nguồn cấm vào.....! ức chế nhất là khi làm việc thì vẫn bình thường còn khi war thì lại bị treo ~10s rồi hên thì treo thêm 1 phát nữa mới bị dis...

nên mình nghĩ nguyên nhân duy nhất là do warcraft ! rất mong ace giúp đỡ, rất cảm ơn

2. Sinni

Sinni Donkey Kong

win 7 chơi vẫn tốt, có thể do trigger map hay phần cứng hỗ trợ lỗi =))

3. mackeno1

mackeno1 Youtube Master Race

tốt nhất là sài win xp =)):D:D

4. chocoftu

chocoftu Youtube Master Race

Đừng chơi trên win 7 làm gì, không tương thích lắm đâu, bạn nên xài win XP ấy.

5. flow

flow Legend of Zelda GVN Veteran

nói vớ vẩn -.- win 7 chạy war ầm ầm ko làm sao hết
    thứ 1: bị treo và dis ra ngoài là như thế nào?? treo là đứng hình, đơ máy, còn disconnect tức là do kết nối có vấn đề
    thứ 2: nếu nghi ngờ là do warcraft thì thử down bộ cài mới về cài lại xem sao: http://forum.gamevn.com/showthread.php?503351-Warcraft-III-Full

6. Mr(Co)

Mr(Co) Youtube Master Race

mình chơi trên laptop win 7 thì bị lag 3 4s còn trên máy bàn thì bình thường cả 2 đều win 7 mà không biết nguyên nhân ra sao hết.ai chỉ giúp mình với

7. Sinni

Sinni Donkey Kong

lag 3-4s là do maps rùi :|