Chronicles Of Sealing Gods

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi dark_slayer_83, 12/5/04.

1. frozenblood

frozenblood Youtube Master Race

bác nào chơi xong hoàn chỉnh thì up cái hướng dẫn đi. chỉ cần vắn tắt.nói rõ những khúc quan trọng để qua màn thôi.nhất là cái khúc chọn 3 thành thì chọn thành nào để đi vậy.

2. Ô lão đại

Ô lão đại Nghề nghiệp: Đầu Gấu Chức Vụ: Đại Ca Lão Làng GVN

Đã bảo hack được mà ,nhưng phải nhanh tay chứ nó thay đổi nhanh lắm ,thế thì sao tui cho bạn cái address được chứ ,cứ cố mò tiếp đi..chúc may mắn

3. yeumatbeo

yeumatbeo Mr & Ms Pac-Man

sao tui chơi có 5p là bị kick ra vậy
    máy cấu hinhg 256 ram celeron 2.4G

4. frozenblood

xin báo cáo các anh em tui vừa qua được màn thứ 10.ai có bí chỗ nào từ màn 1 đến màn 10 thì hỏi tui nhé.nói rõ đang bí chỗ nào tuui mới chỉ được.

5. frozenblood

hiện tại tui đã qua thành 12.sau khi nói chuyện với bé đắc kỷ rồi vô thành giết 6 đứa đồ đệ của nó: con heo,con rắn,con khỉ,..vv.v. xong rồi tui chạy lòng vòng trong thành.ko biết lám sao đi tiếp.co' 1 cái cửa ở cuối thành nhưng nó chưa cho qua.tui đã nói chuyện hết tất cả npc ,đi khắp mọi ngóc ngách rồi mà ko được.ai biết wa đoạn này chỉ tui với.chứ sắp vào giết đắc kỷ rrooif mà bí thì phí quá'.:D

6. clackdark

clackdark Youtube Master Race

Nếu bạn đã tiêu diệt đc 3 con đứng trước cửa thành rùi thì hãy để ý bên góc trái trên của bản đồ.Bản đồ sẽ xuất hiện thêm 1 đốm trắng trong 1 căn nhà.Bạn chạy vào nhà sẽ thấy 1 người chết nằm ở đó(CHÚ Ý: ở đây hình như nó bị lỗi,nếu bạn chạy vào nhà mà ko xuất hiện đoạn phim thì bạn hãy chạy ra vô lại.Nếu nhiều lần như vậy mà ko đc thì hãy save lại tìm 1 ngày đẹp trời nào đó và làm tiếp>"<).Bạn sẽ chôm 1 món vũ khí của nó và ra cái cổng để tiến thành cuối.Chúc bạn thành công!!!

7. yunchi

yunchi Guest

ừ bài viết của paradise1986
    Ặc ặc tui theo cách của bác làm thử hack được 12 address toàn là "nhảy" không, không có cái nào là EXP mới bo tay và mấy điểm nâng sức mạnh. Tui làm theo bác hướng dẫn nhưng "làm biếng" cứ load đi load lại những save để thay đổi chỉ số cho lẹ ---> hiện ra 12 ô địa chỉ , nhưng chỉ có 1 cái không đổi là cột tiền (004AE524) còn nhưng ô còn lại cứ vài giây là "nhảy số"... Bác xem giúp với (nếu bác cho những ô địa chỉ đó thì tốt wa, đỡ phải làm hehe)
    ======================
    tui biết hack diem nang suc manh ne`.don gian lam dung gia tri float de search la ra ngay.

8. anhhungtaithe

anhhungtaithe Youtube Master Race

Chài ở đây đã ai chơi Phong Thần 2 chưa .Trên cả tuyệt vời.

9. happylady2

happylady2 Youtube Master Race

sao ko huong dan them con may cua tui chua wa dc
    sao box phong than im ru vay troi`

10. happylady2

roi` sao de wa cai cua nay`
    tui lam xong roi nhung di danh gap thang may cuong thi bat di lam` nhiem vu tui ko biet chi dum` di may ban

11. happylady2

co ai co save hoan chinh up len cho tui dc ko

12. happylady2

ban co link ko up len cho tui minh dơn ve choi voi:hug:
    moi nguoi vi minh minh vi moi nguoi

13. kiemvuongdainhan

kiemvuongdainhan Mr & Ms Pac-Man

trời ạ sao các bác không làm một bản hướng dẫn hoàng chỉnh mà lại làm từng khúc từng khúc thế kìa làm mấy em nhức đầu quá à

14. kiemvuongdainhan

đâu tên tiếng anh là gì vậy bác , bác có link dơn hông chứ bác nói vậy anh em hơi chưa bị tin à nha

15. happylady2

mình nói la co link phong thần 2 ko cho minh down về chơi với

16. happylady2

sao chang ai chui pót mot bai an chinh dc hay saochac tui nghi choi luon wa cho huong dan gi ma` lau thay on' luon

17. happylady2

gi ma ko ai chui huong dan gi het thi biet dau ma choi

18. kiemvuongdainhan

hướng dẫn gì kì vậy nè sao mà chơi

19. anhhungtaithe

anhhungtaithe Youtube Master Race

Ê ở đây đã ai chơi Phong Thần 2 chưa.Trên cả tuyệt vời.Hahahaha

20. gameover1988ht

gameover1988ht Youtube Master Race

::) mình dã chơi đến chapter cuối cùng của phong thân2
    thực ra game nài không khó như các bạn nghĩ
    minh sẽ không viết hướng dẫn mà chỉ viết cách để đi qua các bài mà không cần hướng dẫn chi tiết
    sau đây là những điều cần lưu ý để chơi đến bàn cuối cùng
    - nhìn trên bản đồ thu nhỏ, những dấu chấm tượng trưng cho 1 người
    nhưng dấu chấm nào mà không ở trong nhà và di động( đi qua đi lại) thì tốt nhất đừng nên nói chuyện với nó( game china thường phải nói chuyện mới nhận quest qua bài) VD: Tuyệt đại song kiều , thiên long bát bộ, thiên địa kiếm, phong sắc hồng tỷ, mình đã chơi qua hết nên biết :hug:
    -những dấu chấm nào mà không ở trong nhà và không di động các bạn phải nói chuyện đó
    -những dấu chấm ở trong nhà là quest chính cấn thiết !! ở một số chapter gần cuối nói chuyện mới qua bài đó
    -item thì đừng lo vì mỗi lần bạn mua item mới thì bán lại item cũ cũng bằng tiền
    VD bạn mua cái áo hết 30.000 vàng bán nó lại vẫn bằng tiền
    đừng nên nghĩ cách hack tiền hen
    -item mới thực ra cũng ở các hòm trên đường đi nếu bạn có dư thì cứ mua rồi khi nhặt lại thì bán đi vẫn ok
    -cách tăng level ầm ầm
    ?????
    bạn hãy cày 3 thằng: thằng đầu tiên, thằng có 2 cái râu sắt trên đầu, thằng có cánh thiên thần
    hãy điều chỉnh thằng có cánh thiên thần khi đi vào các chỗ đánh nhau với quái mà chỗ đó hẹp VD như một căn nhà bé chẳng hạn
    mỗi nhân vật khi click chuột trái đều xuất hiện vòng tròn màu xanh
    điều khiển cho thằng đó đánh quái và nhanh tay lick chuột trái vào một thằng trong hai thằng còn lại, thằng có cánh thiên thần khi gần đánh hết quái sẽ quay sang choảng 1 trong 2 thằng còn lại !
    thằng nào bị thằng thiên thần đánh sẽ tăng level ầm ầm chú ý tăng máu cho thằng bị đánh không là nghẻo
    -nếu không gặp các movie sau khi đã nói chuyện với các nhân vật cần thiết thì có thể do file save hãy thoát ra ngoài logoff chứ không phải tắt máy
    load lại xem có được không :>
    -cách tăng điểm
    + tăng cái 1 thì tăng công vật lý cũng như khối lượng cơ thể
    +tăng cái 2 tăng mana và công phép
    mấy cái kia là tăng độ chính sắc( rất cần)
    +cái thứ ba tăng máu và giáp( cần thiết)
    ............
    cái thành cuối : đầu tiên hãy giết TRỤ VƯƠNG sau đó vòng xuống dưới đánh ĐÁT KỶ rồi đi đến chỗ có 1 khu vườn chiến nốt thằng lúc đầu movie đi vào nói chuyện với TRỤ VƯƠNG.... the end
    ( chú ý chỗ giết TRỤ VƯƠNG CÓ 4 cái hòm toàn đồ xịn mặc vào giống thằng trụ vương lắm.... chúc các bạn thành công)
    à mà trò này ít khi phải quay lại để nói chuyện với nhân vật đằng sau lắm
    hehehe chỗ nào giống cái miếu mà đi váo nó bắt chọn bản đồ thì chọn bản đồ mới nhất thông thường click vào nó sẽ lên bản đồ mới
    :whew: GOOK LUCK !