Chrono Cross toàn tập + Cốt truyện rõ ràng chi tiết đầy đủ "kinh hồn"! No-comment!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi wiwi, 3/2/05.

1. anhminh1987

anhminh1987 Legend of Zelda

Hãy coi lại hướng dẫn ở trang 1 ^_^
    Phát hiện mới của tui :Mọi chi số sẽ ko tăng khi đã đạt 77 sao
    Tui đã có bảng Doppegang hoàn chỉnh của Sprigg rùi, mọi người coi nha :
    Acacia PVT Man-At-Arms
    Acacia SGT Man-Of-War
    Aero-Guard Mantarrey
    Airframe Myxomycete
    Alphabat Neo-N-Bulb
    Beach Bum Opah Fish
    Beeba Ozzie
    Bubba Dingo Paper Boy
    Bulb Porre PVT
    CatBurglar Porre SGT
    Combat Portalgheist
    Combot Potty
    Crossbones Prehysteric
    Cuscus PreyMantis
    Cybot Puffy
    DaffyDwarf Rockroach
    DaggyDwarf SandSquirt
    Dead Beat Scorpiod
    Dodo SideSteppa
    Drongo SnibGoblin
    Dwarf SnobGoblin
    Flea Spearfisher
    Fossicker Sprigg
    Gerridae Slash
    Gizmotoid Taurminator
    Gloop TotalChaos
    Gobledygook Tragedienne
    Googhoul Tutanshaman
    Gremlin Tzetze Fly
    Gurgoyle WightKnight
    Gyroblade WillO'Wisp
    HotDoggity Wingapede
    Komodo Pup Witchetty
    Lagoonate Wraith
    Mama Dingo YellowBelly

2. sathai

sathai Youtube Master Race

thanks các bác nhé , tôi xem được kết thúc rồi .
    nhưng mà còn cái ko hiểu lắm . ví dụ như sau khi sêrge trở về với cuộc sống của mình ở home world thì thế giơi kia có tồn tại nữa ko , 2 thế giới có kết nối được nữa ko.
    cũng có đọc mấy bài đầu topic nhưng mà vẫn chưa hiêu rõ lắm :p

3. anhminh1987

Tất nhiên là còn. Bác ko thấy New game + hả ? ^_^

4. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

cái đó thì cũng chưa chắc đâu :D :D :D :D

5. flymen99

flymen99 Youtube Master Race

co ban nao chi mình cách insert dỉa 2 cua chonocross không mình đang choi giả lap Expen1.52 nhưng khong biết cách nào để chơi tiếp D2 vì cuối game nó không cho save các bạn chi mình với nha .Cảm ơn nhiều

6. gaconbeyeu^^

gaconbeyeu^^ Mr & Ms Pac-Man

có phải điều kỳ diệu cuối cùng trong CHRONO là new game+ phải ko các anh em chơi 2 lần rùi :D:D 1 lần đi theo GUILE 1 lần đi theo GLENN , mà chưa chơi lại newgame+ của nó , chơi lại newgame + có tất cả 12x hay 13x nhân vật đúng không các anh

7. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

chơi new game + để tìm thêm mấy cái ending và thu phục thêm nhân vật mà ở phần chơi lần đầu thu phục chưa được, chứ new game + cũng phải đi lại từ đầu à bạn ơi

8. anhminh1987

Chơi New game+ còn để lấy đủ 3 dạng biến hình của Pip và lấy thêm bộ ba huyền thoại cho Sprigg.

9. gaconbeyeu^^

gaconbeyeu^^ Mr & Ms Pac-Man

hèm chơi lại newgame + ngại bỏ xừ , em chơi 1 lần THE END rùi thì thui >"< ngại chơi lại lắm , các bác cho em hỏi bộ TEAM khỏe nhất có phải là SERGE - GLEEN - KARSH không hay là còn TEAM khỏe hơn team này :o <<< em toàn xài TEAM này team khác em không có xài :(

10. anhminh1987

NO! Team mạnh nhất về sau là Serge, Glenn và Harle. 1 mặt trời và 2 mặt trăng.^_^

11. darklynx

ý bác ấy nói là nếu dùng att thì bộ s-g-k là mạnh nhất( tui cũng thích xài 3 thằng này,khỏe như trâu)

12. antivrus86

antivrus86 Mr & Ms Pac-Man

sao tớ ko đưa đc cái item cho lão ý nhở. vào cả phần items, chọn Shark Tooth, ấn mấy nút mà chả thấy gì. hay tại cd bị lỗi. mà có nhất thiết phải có thằng ng rơm đấy ko.
    thanks

13. doncoitrolai9999

doncoitrolai9999 Youtube Master Race

Muốn đưa cái Shark Tooth cho ông ngư phủ thì phải noi chuyện với ông ta một hồi đã sau khi kết thúc đối thoại thì đưa được rồi mà chỉ có ông ở thế giới B là cầm len xem thôi

14. anhminh1987

Hahahaha
    Bạn ko làm được vì ko đọc kĩ hướng dẫn sử dụng của Wiwi, tui cũng đã từng bị như bạn.
    Muốn đưa Item Shark tooh cho nó được bạn phải đập thằng Kash với solt và Pepper ở Mũi hảo vọng sau đó quay về làng mới đưa được + thêm 1 nhan vật mới Mojoy.

Nếu mà nói Kash mạnh thì Ayla với Draggy ATK nó còn mạnh hơn nữa kìa,Kash ko có vũ khí huyền thoại trong khi Harle lại có (tìm trong Dinopolis). Bởi vậy S_G_K (Sôn_gô_ku?) ko thể là bộ ba mạnh nhất được.

15. darklynx

có thể bác nói đúng vì tui chơi cách đây cũng lâu quá rồi nên không nhớ chính xác (tui không thích xài harle vì con này xấu quá :D).

16. anhminh1987

Tui thấy Harle cũng đẹp chứ (trong các đoạn phim thui)

Đây là hướng dẫn lấy các Frame trích từ hướng dẫn của kal Kally

Các frame ban đầu
    ==================

* Arnian Wood

* Iron Plate

* Simple Line

Các frame phải tìm kiếm
    ========================

* Guldovian Stich: Chọn cứu Kid và đuổi theo Mel khi cô bé ăn trộm Element của Kid. Sau khi rời khỏi tàu S.S Invicible, quay lại nói chuyện với Mel khi có Kid trong nhóm, bạn sẽ thu nhận được Mel và được cho Frame này.

* Infared Vision: Ở đằng sau cái sọ khủng long lớn tại Fossil Valley - Home World.

* Monster's Mouth: Ở S.S Invicible, sau khi biến thành mèo, vào bếp qua cái lỗ mèo chui và nói chuyện với con mèo trong đó.

* Our Favorite Martian: Ở trên đỉnh Sky Dragon Isle - Home World, sau khi thu nhận Starky, nói chuyện với người đàn ông đi quanh đó.

* Porre's Furnace: Vào thư viện ở Viper Manor - Another World. Ở đằng sau cái bàn có một cầu thang đi xuống một phòng ngầm. Trong đó có một con Beach Bum sẽ cho bạn đổi tên, và nó cũng sẽ cho bạn một frame mới.

* Quill and Papyrus: Sau khi Marbule ở Home World hồi sinh, vào trong hang của Rồng Đen và nói chuyện với Toma 2 lần.

* Shellfish: Kiểm tra xe hàng ở Arni Village - Home World.

* Skullduggery: Ở Shadow Forest - Another World, dùng Auroma Pouch để phấn hoa màu đỏ theo mình, rồi ra dụ sinh vật màu đỏ ở cửa vào Shadow Forest đến cho con quái vật chặn đường ăn. Sau đó nói chuyện với nó, nó sẽ thu nhỏ lại, xin lỗi bạn và cho bạn Frame này. Bạn vẫn có thể lấy Frame này dù không chọn Nikki làm người dẫn đường đến Viper Manor.

* Snakes & Orbs: Đến Gaea's Navel ở Another World. Trên đỉnh một cây, có một con Prehysteric đang đứng. Đánh bại nó, và nó sẽ làm rớt Frame này.

* Tea for Three: Ở Termina - Another World, nói chuyện với người đàn ông đang đứng trong bóng râm ở bên trái tượng Viper. (Bạn không nhìn thấy ông ta). Chọn đồng ý với ông ta để được cho Frame này. Tuy nhiên, nếu bạn tới đây sau khi biến thành Lynx, lính Porre đã chiếm Termina, và ông ta không còn đứng ở đây nữa.

* Tropical Paradise: Chọn không cứu Kid, sau đó lên nhà Korcha hỏi mượn thuyền, Macha sẽ cho bạn Frame này.

* Valencian Cloth: Đến Marbule - Another World với một nhóm toàn Demi-human (Lynx, Funguy, Janice, Starky...) và nói chuyện với Demi-human đứng ở cửa làng mà ném đá vào con người. Sau khi Rồng Đen tỉnh dậy, ông ta sẽ chỉ nghĩ tới Rồng Đen, và bạn không nhận được nó nữa. Sau khi Serge trở lại thân xác cũ, bạn cũng không có được nó nữa nếu bạn để lỡ nó lúc trước.

17. Mystina

Mystina Youtube Master Race

Trong trò Chrono Cross, bảng walkthrough của wiwi bên gamevn có chỉ chổ lấy các Revive đó nhưng khổ nỗi tui đi lấy thì không vào chổ đó được. Vì bên Home world, Viper Manor đã bị sập mất nên không thể vào được nhà bếp để đến cống ngầm được. Vào từ shadow forrest thì không thể chống lại được sức đẩy của nước nên không tiến sâu thêm được nên bạn nào lấy được cái Revive đó thì chỉ cho tui với. Thanks.
    P/s : Hay là phải chời khi Dairio xây lại trang viên Manor mới vào đó được?

18. Phong_Than_1988

Phong_Than_1988 Persian Prince Lão Làng GVN

ko cần chờ đâu viper sập nhưng vân nhảy xuống cống được trèo lên chỗ thằng lính đứng ấy rồi nhay xuống cái hố :D

19. anhminh1987

Mà làm gì có cái vụ Dairio xây xong Viper Manor (chắc phiên bản sắp ra cho PS 3 quá ^_^)

Sau khi vào trong thì cũng có 1 đọan có nước xoáy, nhưng sau khi khóa van lại thì nó cũng vẫn còn đủ sức cuốn mình đi được nhưng nó sẽ đỡ hơn và bạn sẽ lấy được thui.
    Hướng dẫn của tên Wiwi là hòan tòan chính xác, cứ làm theo hắn bảo đảm về nước DỄ DÀNG.

20. Phong_Than_1988

Phong_Than_1988 Persian Prince Lão Làng GVN

Về nước có gì hay đâu chán bỏ xừ tôi thích nhất là những bí mật của game hay tìm tuyệt chiêu cuối, lấy được vũ khí khủng dù hơi gian nan 1 tý nhưng khi làm được cũng có chút tự hào ( đoạn đánh Dario lấy mastermune hay đoạn đánh con nhân sư lấy sunglass :D