CHÚC MỪNG NĂM MỚI 2007 - Nơi hẹn gặp, giao lưu online, offline

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi soclau, 19/10/06.

1. Heralex

Heralex Youtube Master Race

vào room có đúng 3 mạng. 2 online thì đèn vàng, ko gửi thông điệp được, đánh cái nỗi gì

2. Thông Ma

Thông Ma Youtube Master Race

bọn tui đang đánh nè đánh có 2 người chán quá

3. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Đề nghị anh em nâng cấp hết lên bản 3.58 chạy cho ngon ko một số anh em ko có crack của SOD chạy trong XP, còn tui thì do up lên 3.58 đã lâu nên giờ ko còn bản SoD nữa, mà lại ngại đi mua. Đánh bản WoG 3.58 vào phần option, bỏ hết các tùy chọn của WoG đi đảm bảo đánh ko khác gì SoD mà lại ko có trò cast phép 2 lần!

4. ykienyco

ykienyco T.E.T.Я.I.S

Vô trang bạn chỉ download mà ko down về được (tui biết trang này 2 năm nay rồi ma vẫn ko down được, cú thế). Ko biết làm sao có bây giờ. Ai có up lên với.
    Mình chơi bản SOD up len WOG nhưng ko phải 3.58. Hình của nó theo sau.
    Mình đánh với ThongMa 3 trận ko hiểu sao trận đầu thì ThongMa bị wăng
    ra ngoài, trận 3 thì lúc đánh thành thì cả 2 đều chờ người kia đánh. Chắc lag, bó tay.

Nếu đúng là đèn xanh, của bạn chắc up Hamachi lên mới (thường là nó tự up). Còn ko là bị lỗi.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      101.4 KB
      Đọc:
      9
  5. Sinbad

Bản WoG từ 3.52 đến 3.58 đều có chung một cái nền đó thôi, cứ down về nghiên cứu một lúc là biết ngay nó có phải 3.58 hay ko
    Lúc nãy vô mạng thấy có 1 bác online nhưng do nhà xài bản WoG 3.58 nên vào phần multiplayer ko thấy có host, chán wá!

6. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Hic. Sao H3 còn nhiều người chơi thế nhỉ. Mình giờ chỉ còn nhớ nguyên lý thôi chứ phong độ thì 4 năm không chơi chắc rớt thảm hại rồi. Ai có key H5 thì nhắn rồi làm vài trận với tớ nhé.

Tối nay khó ngủ quá đi mất, lại vào channel 1 làm vài ván duel nữa vậy. Dạo này các cao thủ bắt đầu lộ mặt dần. Newbie vẫn có nhưng không trụ lại được lâu. Quanh đi quẩn lại cả server Ubi có vài gương mặt quen thuộc ::(

7. ykienyco

ykienyco T.E.T.Я.I.S

Hic, mình coi kỹ rồi, của mình là WOG 3.52, Mod có thể share cho mình bản 3.58 được ko, mình sẽ ghi đĩa rồi gởi cho anh em.

Đơn giản vì H3 nó nhẹ, chơi nó chiếm có hơn 30mb ah. Mình treo, 7-8 acc VLTK mà vẫn chơi tốt. Với lại nhiều người chơi H3 vì nó gắn liền với nhiều kỷ niệm đẹp, còn gameplay ko có gì phải chê cả, hình ảnh 2D nhưng ko tệ, âm nhạc H3 mà chơi ban đêm thì "tê" phải biết, nhất là lúc sau càng mạnh nghe nhạc hồi hộp chết đi được.

Phan Hùng Chương mới share cho mình cái link down H3 WOG 3.58 " còn sống".
    Các bạn down về cùng đánh cho nó đồng bộ.
    http://hmm3.fclan.ru/main.php?t=0.1206943906175103#

8. soclau

soclau Mr & Ms Pac-Man

9. Thông Ma

có mấy người chơi rùi thế
    càng đông thì càng vui

10. soclau

soclau Mr & Ms Pac-Man

mới down được WOG sáng nay mới chơi nhưng chưa quen lắm, có nhiều option của WOG cũng hay, như phần map nào không có lính mình hay không có nhà thì bản đồ bị bóng đen che mất( rất hay để đánh lén và bị đánh lén). Mà đồ họa của thằng comander hơi xấu. Đúng là có sự lai giữa h3 và h4 trong WOG. Tối nay chiến nhé. Chơi SOD đã từ 6 năm trước rồi, giờ chơi lại đúng là lắm ky niệm. Giờ thì khả năng chả khác nào lúc mới chơi là bao.
    Trong room của ykienyco: H3VN có được 8 người trong room xTom được 11 người rồi. Nếu mà số người trong room càng nhiều thì vào một lúc sẽ có nhiều người online hơn.

11. Thông Ma

tui cũng chỉ mới chơi được hơn 1 tháng thui
    hôm qua vừa đánh với ykienyco

12. Sinbad

Ok, tối nay tầm 10-11h thì chắc là chơi được.
    Luật tạm thời như sau: Chơi bản WoG 3.58 nhưng bỏ hết Option của WoG đi (cái này thì chắc ai cũng biết làm, ai host thì chú ý dùm)
    Map thì tùy người chơi xem bao nhiêu người sẽ quyết định sau (chỉ chơi 8XM8)
    Chia thành 2 team, 2 team chọn thành giống nhau (ví dụ team 1 có 1 Castle, 1 Rampart thì team 2 cũng vậy)
    Tướng thì Random
    Không chơi kiểu Hit & Run

13. ykienyco

ykienyco T.E.T.Я.I.S

Hic, trưa thứ 7 trốn việc về chơi mà ko có ai chơi chung hết.
    Tối nay đánh nha. Mọi người up lên WOG hết đi nha, tối nay còn chơi kịp
    Hamachi chỉ cho có 16 user vào thôi đó.

CHơi Ramdom hết đi Mod ơi, chứ chơi cho chọn thành thì ai cũng chơi thành ngon hết. Chỉ khi nào có bạn nào yếu thì mình chấp họ vậy.

14. Thông Ma

Chấp mình đi
    mình chỉ quen đánh vài thành thui
    mấy thành lạ mìnhkhoong bít cách phát triển

15. tofu3891

tofu3891 Mr & Ms Pac-Man

- Sao ngộ thấy giống truyện "Đau bụng uống nhân sâm" thế không biết. Chơi WoG bỏ hết Option đi thì coi như mua thòng lọng về chịt lấy cổ mình. Muốn chơi WoG mà giống SoD thì chỉ có cách bỏ mục chọn WoGify đi. Còn thì sau khi upg lên WoG, trong thư mục cài vẫn có một file của SoD, giống SoD chuẩn tới 99,99%, trừ việc icon của att skill thành hình cái búa hai cạnh và mất khả năng cast spell 2 lần 1 turn đi thôi.

- Chấp ngộ nữa nha, nếu đc thì thêm cả pa cacatiensinh nữa. Trình của ngộ với tên caca vẫn non lắm

16. Sinbad

Vấn đề thứ nhất, Up lên WoG 3.58 là để tiện đánh trong Win XP, nhiều người có bản SoD nhưng ko có file Crack để chạy trong Win XP nên chơi WoG. Mà đã có WoG thì đại đa số đều là WoG 3.58, những người có bản WoG cũ hơn có thể update lên bản WoG 3.58 chứ ko có chuyện từ bản WoG 3.58 up ngược xuống bản 3.52 được
    Thứ 2, không nhiều người quen chơi WoG 3.58 vì các chế độ mới của nó (như quân lên lvl, xuất hiện các loại quái mới, các tính năng mới...) vì thế để đảm bảo cân bằng cho tất cả thì bỏ hết tùy chọn của WoG đi, chơi như chơi SoD.
    Thứ 3, chơi WoG thì ko xài được trò cast phép 2 lần, chơi qua Hamachi thì ai mà giám sát được cái trò này :|
    P/S: Bỏ tùy chọn WoG nghĩa là bỏ cái WoGify đi, chắc nói vậy gây hiểu lầm

Việc chọn thành giống nhau để hạn chế khả năng may rủi thôi, vào Map L hay XL mà Random 1 thằng vô Fortress hay Inferno, một thằng vô Conflux hoặc Necropolis thì hết cưỡng!

17. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Các bạn chỉ cách vô luôn đi :| mình noop quá >_< vô heroes rùi vô new game rùi multiplayer rui` làm j` nữa

18. Thông Ma

vào ICP/IP
    nhưng trước khi vào phải có hamachi cùng room đã

19. hardy

cái này thì ok rùi ! Tui đang mở đấy thui :D

20. hardy

sao đang chơi bị văng ra vậy nè :(( có gì trục trăc chăng :(( ai đó bít lý do và cách khắc phuc không thử 2 lần rùi :(