chủng tộc nào mạnh nhất trong hero 3

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi blake007, 20/10/09.

1. tasumi

tasumi T.E.T.Я.I.S

Mấy hôm nay chơi kiểu ko đào vịt, ko Dip, ko Lich, ko Necropolis thấy Imba kinh khủng !!! Đánh qua đánh lại thấy gói ghém đc những thành có khả năng mở đường tốt như Castle, Rampart, Conflux là khả dĩ, còn lại những thành khác coi như chậm và gian nan vô cùng !!! Chơi 200% càng chết, 2 bên cùng start, bên mình cầm Castle - Caitlin vừa ra cửa thấy Lots con Pit Lords - đường phụ Horde Grand Elves chặn đường đứng canh mỏ vịt(ko tiền - ko quân đành end turn 2 tuần chờ đủ lực - ko cho đào vịt ko có quân phá đường), bên đội bạn cầm Ivor xông ra map rộng, nhiều TN đánh đông dẹp tây đầu tuần 3 lên Rồng - tướng lv 15. Ko biết nói gì hơn, tuy vẫn chơi đc nhưng ức chế kinh khủng !!!

2. doanthien

doanthien Youtube Master Race

Bọn mình toàn đấu với nhau 8xm8 - king - none trong, Tới đầu tháng 2, tuần 3 tới tháng 3 thì thường mở được nửa già bàn đồ rồi,
    Đành rằng thi thoảng cũng gặp chuối qua ngày cả tháng, nhưng làm gì đến nỗi tour ngày tới tận tháng thứ 3,
    Trận nào bạn thấy vật vã save lại chia sẻ anh em với - [email protected] :D

3. tasumi

tasumi T.E.T.Я.I.S

vậy cậu đánh đào vịt hay ko đào vịt ? Có Dip - Lich - Necro gì ko ? Chứ bình thường đánh đào vịt thì 2 tháng là quá lâu để mở đc nửa bản đồ !!! Thường thường qua tháng 3 là end game rồi !!! 200% lâu hơn 160% 1 tuần - có khi cũng ko lâu hơn !!!

4. pastel305

pastel305 Youtube Master Race

Cậu nói thế này không đúng, mở được hay không là còn do map đẹp hay xấu nữa chứ, có mỏ vịt còn xem đúc dễ hay khó nữa chứ :| cứ zelot canh thì bước qua xác nó cũng mệtb-).

Còn 200% và 160% là 1 trời 1 vực, trừ khi cậu quá may mắn gặp loại khoáng cần dùng trong tuần đầu tiên.. quá nửa những map tớ chơi không có chuyện đấy. 160% tớ chơi chưa bao giờ gặp khó khăn trong việc phát triển. có quân sớm trong tuần đầu tiên là cực lợi thế rồi, 200% thì khác:-"

Thông thường tớ chơi 200%,8xm8 chọn hệ ít mỏ vịt , baned door,fly,angel wing,mũ lvl 5 ,air bookb -), vì phụ thuộc nhiều vào may mắn,có trước 1-2 tuần gần như thắng chắc.
    ko chơi dip :D, đúp lich, xương thì cứ đúp thoải mái, ko dùng ring x2 là đc
    cứ gặp nhau là bem, trận nhanh thì tháng 2 chậm thì tháng 4 chưa xong:>

5. tasumi

tasumi T.E.T.Я.I.S

Đừng nói đến những giả dụ phải Remap sớm, nếu nói như cậu vừa tạo Map ra gặp A Pack AA canh cuốn sách đất hoặc gì gì đó trc cửa - hoặc trường hợp chơi 200% bất đắc dĩ ko mỏ gỗ - mỏ đá thì cậu chơi hay nghỉ !! Tớ ko nói chắc đến 100% nhưng bình thường ít trận nào đánh qua 3 hoặc 4 tháng !!! Chơi mà 2 tháng chưa DD - Fly thì cầm chắc là thua cho rồi !!! 200% và 160% cùng lắm cũng chỉ là 1 tuần phát triển - ai chơi lâu cũng biết !! Chẳng gì là 1 trời 1 vực, chơi 200% tuần 1 đào vịt vẫn là chuyện ko quá khó với những Shakti hay Luna. Kiểu chơi thích phát triển thành của mình đến nơi đến chốn outdate lắm rồi !!! Chơi ko đào vịt càng nhàm hơn, thiếu công bằng, ít lựa chọn !!! Chơi mà thành Xương, đúc Lich => mất thời gian, thời điểm end game dần như xác định nếu 1 bên có đủ bộ.

P/S hồi mới biết chơi thì tớ chơi Heroes đến tháng 5,6 là bình thường nhưng chuyện đó từ hồi 1999-2000 gì đó rồi !!! Xa lơ xa lắc !!!

6. doancuong

doancuong Mr & Ms Pac-Man

8XM8 mà chơi 200% thì luna vô đối à?

---------- Post added at 09:37 ---------- Previous post was at 09:32 ----------

Nói chung bất kể map gì 8xm8 hay 6LM10 chơi 200% là thiếu công bằng. 1 bên nhà đẹp ra khỏi nhà nhặt được hòm vàng + cục vàng nữa đủ mua con tướng, lộc lá thì con tướng vừa mua nhặt được thêm mấy hòm tiền nữa xây được cái TH so với 1 bên ra khỏi nhà chả nhặt được cái gì. Chưa nói đến chuyện có map nhà bằng nửa bàn tay, ko 1 cục vàng, hoặc quái canh đường ra mỏ gỗ đá... chỉ việc end turn lấy 500 vàng. Chưa đánh đã biết thắng thua. 160% công bằng hơn nhiều

---------- Post added at 10:19 ---------- Previous post was at 09:37 ----------

Ông nào bảo solo 1v1 quân cấp 7 ancient behemoth mạnh nhất có độ với tôi ko :P?

7. HellBaron

HellBaron Legend of Zelda Lão Làng GVN

Hình như bác pastel chơi WOG thì phải :-?, chỉ có WOG có cái ring x2 với ban phép ban đồ chứ SOD thì đâu ra :). Ở đây toàn cao thủ SOD đó :)). WOG thì cứ bên nào tìm dc nhiều Emerald Tower hơn thì bên đấy win :))

8. doancuong

doancuong Mr & Ms Pac-Man

Ancient behemoth mà đòi vô đối à =)), cho ông cầm behemoth tôi cầm titan xem con nào ăn ;)). Xét 1 cách toàn diện thì AA vô đối ko phải bàn cãi.

9. Bão...

Bão... C O N T R A Lão Làng GVN

Các bác hay đánh offline ở đâu vậy em đến xem học tập đc ko :D

10. Cồ tử tế

Cồ tử tế Youtube Master Race

Đoàn Chuẩn. AA công thủ toàn diện, speed cao, wait lại rồi lao lên chém vài nhát là quỳ gối. thằng nào chém trước vẫn chiếm lợi thế

11. doanduf2

doanduf2 Youtube Master Race

em ko biết các pác chơi kiểu j? nhưng em chơi WOD 3.58 chơi hệ vua(200% ấy) bản đồ 8xm8, loại rộng nhất nữa (quên xl hay xxl vì lâu ko chơi) đánh nhanh nhất tầm 45 ngày là xong rồi. các pác cứ chơi tầm 3-4 tháng thì máy load qua ngày chắc đủ chết rồi

---------- Post added at 15:38 ---------- Previous post was at 15:33 ----------

còn về quái lv8 của các thành thì muốn xét còn nhiều vấn đề phải bàn: như exp, tướng, số lượng...
    1vs1 khó nói lắm, xét trường hợp "cụ rùa" con Hell Baron nó cắn đến chết vẫn hóa đá, con Ghost Behemoth cắn 2 lần lại có luck cả 2 thì... chưa kể miễn phép bất lợi, con BloodDragon Age liên tục, con Diamon Dragon Blind liên tục, SAA cắn ko phản lại immu Ama,...
    Nếu có vô đối thực sự thì ai chẳng chơi thành đó-> nhàm quá,còn j là game-> TUYỆT ĐỐI KO CÓ VÔ ĐỐI THỰC SỰ. mà thế mới hay chứ

12. dragonriderx9

dragonriderx9 T.E.T.Я.I.S

Thế thì quá vô đối rồi,cần gì phải bàn nhiều nữa cho mệt:))!

13. outlaw03

outlaw03 Mr & Ms Pac-Man

45 ngày là đánh với người hay đánh với máy??

14. Cồ tử tế

Cồ tử tế Youtube Master Race

với giả thiết của bác thì có mà xác xuất đc 0.1% là cao lắm òy

15. doanduf2

doanduf2 Youtube Master Race

45 ngày là đánh với máy chứ, tại đi làm rồi, thời gian đâu mà chơi với người

---------- Post added at 18:30 ---------- Previous post was at 18:26 ----------

mà thôi các pác đừng bàn nữa mất thời gian lắm, down map wayfarer về chơi xem nào, khó vãi hàng, cách đánh thông minh vãi luôn.