Chuyện lạ trong The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Prince, 22/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

A...nhớ rồi ! Sory , không phải cái mũ bảo hiểm như tui nói đâu ! Cái màu vàng mà có hình mặt cười là dùng để "cứu đói" cho sim ấy mà ! tui thấy nó đâu có gì ngon lành đâu ! còn dỏm hơn cây tiền nữa ! Về cái mắt kính thì tui thường dùng cho trường hợp "vừa mới xuất hiện" lệnh Flirt :
    1.Nếu thành công thì nó sẽ bị mình "curse"
    2.Nếu không thì chỉ trừ rất ít vào Relationship mà thôi !
    Tui thì chua bao giờ bị người ngoài hành tinh bắt cóc cả ! Chỉ bị vệ tinh rơi xuống và kiếm được 1 ngàn mấy !

2. kinado

kinado The Warrior of Light

Ủa. Có vụ vệ tinh rơi xuống nữa sao. chỉ cho tui cách đi. Tui chơi bên pleasant đó.
    Con cai để cứu đói dùng như thế nào vậy bạn?
    Tui thấy mình có thể dùng cái hồ massage cũng được đó. Thông thường cái đó lên rất nhanh.
    Ah mà vệ tinh rơi xuống mình có bị chết hay bị gì ko? Tui muốn con sim tui chết nhanh nhanh, chơi hoài cũng chán. Chết hết để tui chơi đời cháu chắt của nó. Nếu nó hy sinh mà còn kiếm được tiền thì tui sẽ cho nó chết bằng cách đó.
    bạn đã thử cho con sim chết già mà trắng như tui nói lúc trước chưa? có thấy cái mộ đẹp ko bạn? Tại tui mua cái đĩa sim mới này thấy hơi lạ. tất cả mọi người hình như đều đổi nghề.Hồi trước Benjamin làm nghề bán cafe. Còn trong đây lại là bóng da.
    Có lần con sim của tui chết trắng nhưng mộ vẫn ko đẹp (có thể tại tui tìm cách làm nó mau già đi) Nhưng đĩa này của tui lại ko bắt àci Direct 9X rồi đủ thứ cái lạ hết. Bạn thử chơi đi ha. có gì báo kết quả cho tui.

3. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

U muốn Sim chết bằng cách đó thì như thế này : Vào một buổi sáng tinh mơ , khi con sim của bạn đã thức dậy , sắp xếp giường tược ngay ngắn , gọn gàng rồi đi tắm (trong TS2 đâu có chà răng đâu ha).Mệt wá , vào thẳng vấn đề luôn , u chỉ việc click chuột ra noài đường hoặc ngoài trời , chọn lệnh WATCH CLOUD , nếu "may mắn" thì vệ tinh sẽ rớt xuống ngay và con sim nghủm thần "tình yêu" (thần chết) hiện ra ,xong hết phim !
    Còn cái mà cứu đói thì mình chưa dùng lần nào , nhưng để mình nghiên cứu thử ! Ủa mà u nói cái gì mộ đẹp ?

4. kinado

Trùi. bạn chơi TSim khi con sim chết cái mộ (hoặc hài cốt) của nó như thế nào? bằng đá?
    Tui chơi cho đến khi con sim chết già (lưu ý là phải chết già) đến ngày nó sắp chết tui cố gắng cho các mức want của nó lên trắng tinh hết. đến khi thần chết hiện ra kêu nó về với ổng (đến lúc này nó vẫn phải trắng). Nó chia của xong xuôi, xách valy, uống ly nước ông thần chết cho rồi quay 1 vòng..Thế là die. Lúc ấy cái mộ của nó đẹp lắm. Ko phải bằng đá đen đen mà có màu trắng, viền vàng. Trên bia mộ (hoạc hủ cốt) còn có hình tính cách của nó nữa (romantic, knowledge, Rich....).
    bạn thử chưa, nếu chưa thử coi có được ko nha.

5. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Mình thì chỉ chơi Sim Adult thui ! nên cũng chưa biết ! để thử cách mà cho con sim già nhanh đã !

6. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Hở ?? Có dzụ vệ tinh rớt trúng đầu chết hả ?? Mà cho Jak hỏi nè, nếu cái nhà đó có mỗi một con sim độc thân thì sao ? Nó chít rồi thì chia của dzới ai ? Hổng lẽ để lại cho bà hàng xóm ??

7. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Có chứ , có chứ ! Nếu có mỗi một con mà chết thì game v6ãn chạy bình thường ! Hoặc nó sẽ hiện ra thông báo gì gì đó ! Chả có chia của gì cả ! Cái đó chỉ dành cho ông bà thui!

8. kinado

Đâu có đâu, cách chia của hình như được tính như thế này. Nó chia cho người thân của nó (có lần đứa cháu vừa ra đời thì con sim ông hcết, vậy mà đứa cháu vẫn dược hưởng cũng nhiều đó. Dúng là baby sim có lợi), bạn bè thân thiết. Nếu con sim có uqan hệ tình cảm với ai ở mức cao nhất thì nó sẽ chia cho người đó nhiều. Cho nên dù sim bạn ở một mình nó vẫn có bạn đúng ko? Vậy nên vẫn có chuyện chia của. Mà càng nhiều bạn thân thì chia càng nhiều. Cho nên thường thì thấy con sim sắp chết, tui lấy hết tiền của nó mua những thứ cần thiết như cái nón học lên skill để khỏi bị mất nhiều tiền cho người ngoài.
    Còn vụ chia của thì nếu con sim của bạn chết do già quá thì phần chia của tự động sẽ xuất hiện. Còn nếu bị tai nạn mà chết thì tui ko biết tại từ lúc chơi tới giờ tui chưa để con sim chết vì tai nạn bao giờ

9. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Chết ngẫu nhiên mà ! Đâu có chia của ! Có lẽ Kinado nói đúng ! Tại vì mình chưa chơi sim ở độ tuổi già !

10. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

À này mấy u có muốn thêm 1 điều lạ vào strangetown không ?
    Đó là căn nhà có cái mái lơ lửng trên không ! Nghe đị hợm nhỉ , nhưng mình làm được đấy !
    Trước tiên xây tầng trệt , sau đó muốn thêm mấy tầng thì thêm nhưng phải làm sao để có thể xây mái nhà đó ! Mình thì chỉ xài tầng trệt thôi , sau đó thì xây thêm 1 tầng nữa (tầng dư) Rồi xây mái nhà .Nhưng nhớ phải điều chỉnh Wall Tool để hiện cái mái nhà ! Cứ để đó ! Rồi xóa tầng dưới cái mái nhà (tầng dư) nhưng phải đảm bảo cái mái vẫn hiện lên đó ! Thế là xong ! 1 Điều kì dị nữa ở Strangetown

11. kinado

Haha. Nghe cũng hay đó nhưng tui lười xây nhà lắm. Tại ko rành cái vụ xây mái nhà> tui xây tùm lum hết nên tui thường lấy nhà sẵn có mà chơi, cần gì thì tui chỉ nới rộng diên tích ra thui. nếu như bạn nói thì tui nghĩ ra cách này, bạn thử heng. Mình ko để mái nhà lơ lững nữa mà để hẳn 1 tầng luôn coi được ko..hêh.. Thử nha. Tui mong chờ kết quả của bạn đó. Máy chơi TS của tui bị hư rùi, đang đi bảo hành. Tui online bằng máy cũ..hcich. ko chơi và ko thử cách của bạn được rùi. Ráng chơi sim già thử coi rùi cho tui biết kết quả.

12. kinado

maron dâu rồi??? Sao lâu quá ko ai cho tui biết kết quả vậy? Máy hư rồi ko chơi sim2 được. Có ai chơi theo cách tui nói chưa? Luky??? hay ai đó.

13. luky89

luky89 C O N T R A

Ko để mái nhà ---> mưa dzột làm sao mừ ở :p hì hì ....... Nói vậy chứ ý của Kinado là thía nào :-/ ko xây mái để trống rỗng thế à, đâu cóa được ---> thía thì nó sẽ bằng phẳng như cái nền nhà dzậy :-"
    Mình mới chơi TS2 được coá 2 bữa thoai, cho com sim đẻ được mới có 1 đứa thì chừng nào nó mới già (and me don't like he's old :p) nó già thì uổng lém :p !!!!!!! Kêu Maron thử đi, Maron lúc này ít vào đây quá, Kenta cũng chắng thấy, tidus thì lâu lâu mới mò dzô, còn toi5 hết chổ ở thì ghé được 1-2 lần.... Tới nỗi 2 mod đi du lịch giờ cũng chưa thấy dzìa nữa ....... box TS buồn quá đi... :cry: chúa ơi cóa ai nghe được nỗi lòng của con [-O< .......hic...hic.... ^:)^
    To kinado:box này hình như đi quá xa chủ đề của nó goài nên stop ở chỗ này thoai ---->qua Box khác bàn tiếp hén :D để mod lock topic này đi thì uổng lém =((

14. kinado

hichci. lại thêmmột chuyện vô duyên và lạ nữa nè. Hôm trước đang nuôi con sim tới già, chuẩn bị cho nó đi an giấc ngàn thu. Lúc đó con sim tui trắng tinh, nên cứ đinh ninh lần này chết được mộ đẹp. Tự nhiên ông Goth ở đâu chạy qua chửi con sim của tui quá trời. Sự việc diễn biến nhanh và bất ngờ quá chưa biết cách đối phó sau thì ổng chạy mất. Bỏ lại con sim tui đỏ lét..hcihc.. Thế là mất toi cái mộ đẹp

15. luky89

luky89 C O N T R A

À......à , cái ông Goth đó thấy ghét lém, luky chơi ngày nào gặp ổng là cho ổng ăn uýnh trước, hởi con sim mình nhìn vào kính viễn vọng là chả chạy qua chửi quá trời, chắc tại sắp chết nên bị chửi thanh đỏ lét chứ gì, à há........ ;)) Tội sis chưa :D

16. changtraiyeugame

changtraiyeugame Youtube Master Race

ac.ac.ac chac do la` do ao tuong thui may pa ah`.Ma tui chua dc choi Sim2
    vi chua tim` dc link dow,pa con nao co thi post cho tui nha.Tui cam on nhiu`.

17. changtraiyeugame

changtraiyeugame Youtube Master Race

ma` choi choi TS1 lam` the nao len dc TP the'? ma` tui choi co moi~ ong pa` gia` cha' thay de con gi` ca? lam` the' nao de sinh san nhiu nguoi` dc?

18. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

muốn lên thành phố phải cài bản mở rộng -->mua đĩa--> tốn tiền-->chơi hay-->mua thêm-->tốn thêm tiền.....LOL muốn cho đẻ con chỉ có chơi adult (người lớn) mới đẻ được ! Ủa tui nhớ sim 1 đâu có ông già nào đâu ! Chỉ cần cho 2 đaứa kiss (Passionate) nhiều vô thế nào cũng sẽ hỏi có muốn có con hay không!

19. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

?
    Lạc đề roài !
    Thắc mắc TS1 thì qua bên topic thảo luận TS1 mà hỏi chứ qua bên chuyện lạ này làm gì ? 1 điều nữa là chưa chơi TS2 sao biết đây là điều ảo tưởng ? :lol

20. luky89

luky89 C O N T R A

Hôm nay mới thấy coá con ma vào nhà mình nè :p
    Thực sự thì cũng ảnh hưởng của cheats luôn đó thoai, chỉ coá 2 cheats là inptprop consergridsze 0 & moveobjects on nên mới xảy ra hiện tượng này .....chuyện là thía này: "con ma" này là đồng nghiệp của con sim kia .... khi nó vừa đi làm về thì xuất hiện bảng thông báo là có dẫn đồng nghiệp dzìa nhà, khi nhìn lại thì cái xe nó tự mở cửa goài chẳng thấy ai ----> mặc kệ nó cho đến khi dọn thức ăn lên thì thấy cái chén bay bay mới hết hồn ----> ra đó là con ma "dỏm" nhưng nó bít tàng hình thì lạ chiệt :o

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.