Chuyên mục: mỗi tuần một replay

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi Elvin, 25/2/04.

1. LibertyTerran

LibertyTerran ModeratorStarcraft Champion

Chẹp, các chú cãi nhau hơn thua ghê quá, vấn đề ở đây là thằng A_Ngoc nó khôn, PGTour down 1 phát nó chui qua Europe để luyện với các cao thủ bên WGTour, cái đích cuối cùng là giành một suất đi Singapore. Chứ mấy cái trận thắng thua vớ vỉn này quan trọng gì :). Ai thắng mà chẳng được hết, rút ra được gì từ những trận thua mới là vấn đề chính ^_^.

LT

2. vnmonster

vnmonster Donkey Kong

Mẹ các chú nói nhiều đúng là mật ngọt lắm ruồi, thằng LT xét cho cùng cũng đúng vì 1 cái vé đi Sing thôi há há.
    Tornado thi xong roài đang lên kế hoạch tập lại kiếm vé nốt ặc ặc....đè bẹp các chú ha ha ha.

3. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

LT ko biết thì thui, ông có biết Ngọc vào BN nói năng như thế nào ko? tui ko fủ nhận tài năng của bác ấy, chỉ phê bình cách ăn nói của A_Ngọc thui... ko tin thì vào mà hỏi tụi clan EVN đó...
    mie

4. mrjackal

mrjackal Donkey Kong

hờ, thế ah? Thế thì phê bình A_ngoc nói năng không cẩn thận nhé :D, nhưng mà Ngọc nó nói thế vì thế này: hôm đó tôi cũng có mặt, sau một trận đánh với 1 người ( mồm phải nói là cực to), tên đó thắng được trận đầu tiên liền ra channel và huyên thuyên một hồi rất ngứa, sau đó lại gạ Ngọc đánh 2 trận nữa và lần này thì thua ko tí cơ hội nào ( 2 trận đều chưa quá 10 phút), tên đó lại ra channel và bảo " tại tao thả thôi" hêhê, thế làm gì Ngọc nó chẳng cáu. Còn Clan EVN với Venga chơi với nhau thân lắm mà, Cuo nói vậy lại làm hiểu nhầm mất...hihi... ta đánh thua tụi EVn suốt mà vẫn nói chúng nó là Noob, là gà đấy, thắng được thằng nào thì cứ là bị ta đì cả tuần... cũng là nói cho vui thôi mà ^_^;;

Tên Tornando kia, trước mắt lo cái vụ thứ 7 này đi đã, không lại mang tiếng lập ra Clan MAster mà lại không lọt vào top 5 được thì... hêhê, đừng nghĩ chuyện đi Sing nhá, mà hôm đó đánh Zerg hay toss thế? toss đi cho ta củ hành vài phát, hehe

5. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Cái đó tui biết... nhưng vì hôm đó A_Ngọc nói năng quá đáng nên các bác EVN nói thêm:"... A_Ngọc ko chịu chiến thì thui đừng có nói như vậy..."

Còn bác A_Tuấn gì đó, hôm bữa cũng đánh thua tui 1 trận, ra ngoài A_Ngọc bảo là thả nên tui mới thắng ??? Là sao... muốn đánh bóng thương hiệu của clan mình ah`?
    Ý tui là vậy, mrjackal đứng hiểu lầm... Còn nữa A_Ngọc đừng ỷ mình thắng các clan nước ngoài mà lên giọng lớn lối nhé

6. LibertyTerran

LibertyTerran ModeratorStarcraft Champion

Ghét nhất mấy thằng chửi người khác là noob, kể cả là trêu vớ trêu vẩn, nghe cái chữ noob nhục mạ vãi đái T_T.

LT

7. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

That's so mean, hah!
    Nghe LT nói câu này cảm thấy đỡ fần nào hehehe... LT muôn năm---. nhớ cộng MP nhé

8. mrjackal

mrjackal Donkey Kong

È.... Ai ghét thì cứ việc ghét, đúng là không nên nói người khác Noob... Nhưng biết làm sao được khi nick BNet của tụi EVn là *NoobOf[EVN], còn nick của ta trong Euro cũng có từ Noob...hehe, thế không gọi nhau là Noob thì gọi là giề? Cũng chỉ nói thế với người quen mang tính chất vui vẻ mà bản thân những người đó ko khó chịu là được... Nhưng có nhiều bác không nói người khác Noob bao giờ nhưng người ta rủ đánh thì lại... không chịu đánh ( vì cho người ta là Noob), thế thì đằng nào hơn? thà nó cứ bảo mình Noob nhưng chịu đánh với mình còn hơn cái kiểu khinh khỉnh không thèm ức đek chịu được. Ta thì chiến tất, chẳng ngán cao thủ nào mà cũng chẳng nương tay newbie nào, thỉnh thoảng nhảy vô 88 đánh một lượt từ trên xuống dưới rồi lại nhảy sang Deu1 liền :D

Mà thôi, mọi người Post Rep lên đi chứ, cái topic này lại thành chỗ cãi nhau xả xì trét rồi à?

Nói chung đánh thua là thua, ko có thả, ko hết sức thua ráng chịu, mà đó mới là Noob, tưởng mình quá giỏi không cần dùng hết sức đến khi thua thì mới lại chống chế kêu thả là ko được. A_ngoc hôm đó đánh trận đầu thua nó cũng đâu có kêu là thả, nó nói rõ lí do là "thấy người khác chơi chó 6 hay quá nên thử chơi ai dè khó không quen chết nhiều quá" đấy chứ. Dù sao cũng rút kinh nghiệm nhá. Box mình vốn đoàn kết, đừng để mấy chuyện này lại làm mất tình nghĩa... chán lắm...chán lắm... :D

9. sinhradetansat

sinhradetansat Youtube Master Race

Được đấy
    gặp ai oánh tất
    hết mình, thua thì thui, thắng thì vui
    Mr, hôm nào chiến nhé !

10. mrjackal

mrjackal Donkey Kong

hehe, thì lại chẳng chiến suốt còn gì... mỗi tội ông ko biết nick tôi thôi mà... hehe

11. A_Ngoc

A_Ngoc Mr & Ms Pac-Man GameOver Lão Làng GVN

Bác CUo đừng có cái kiểu tụi EVN nó nói A_Ngoc ra sao nhé, tôi nói gì bác thì bác hẵng nói nhé, ko người ta bảo thừa hơi :x . EVN ấy àh, chắc bác mới vào nên ko biết:..
    Tối nay di chơi với Melt (miss EVN #>:) ), còn trong đó thì XXL, ampli, cả anh onlypro... có người sponsor 50$ để làm web. EVN ghét tôi ấy àh :D , xúc động ghê há :x ????

Có tên 2nd với 3rd đánh xong ko bao giời say gg cả nên rủ lại thì ko đánh thôi. No gg = no Re -_-

12. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Bác có nhớ hôm bữa tui rủ bác ko chiến, bác lại bảo tui là noob mà ko trèo cao ko?---> EVN biết cái này đấy. Còn vụ ông thân thiết với EVN như thế nào thì tui ko care nha... tui ko nói EVN ghét bác( bằng chứng đâu đưa ra đây đi the f #>:) #>:) #>:) )

Đi thẳng vào vấn để đi bác A_Ngọc ah`, tui bỏ công post lên đây ko để cho vui đâu, mục đích của tui là bắt bác fải nhận là lỗi của mình... trong đây tui chưa thấy gì là lỗi của tui cả! :o

13. Lbuff_Terrano

Lbuff_Terrano Mr & Ms Pac-Man

Ghét nhất là kiểu nguỵ biện,dù chó 6 thua thì vẫn là thua,chó 6 cũng có cái lợi riêng,chứ không thể bảo đánh chiện thuật lạ và bảo đấy là thả được ... bên kia cảm thấy bị xúc phạm và ức chế thì cũng không có gì lạ cả.

14. A_Ngoc

A_Ngoc Mr & Ms Pac-Man GameOver Lão Làng GVN

Có reps thì post lên đây, chứ grenadeking tui ko đánh thì u bảo tui sợ, cạch mặt em sợ bác rùi. còn tui là noob thui, thắng thua là chuyện bình thường :D. À cái gì cơ, xin lỗi á, tôi bảo bác noob, ko đánh mà phải xin lỗi á, bác thông cảm, chờ đến mùa quýt nhé. Thích nói chuyện hay làm gì thì PM vào yahoo nhé, first_eyes_162.

15. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Tui ko bắt bác xin lỗi mà chỉ nhận ra lỗi lầm của bác thui......

16. vnmonster

vnmonster Donkey Kong

Ngáp ngáp.... đang ngồi ngáp thấy chú first eye on/off line liên tục hoá ra là cái vụ này ké ké mày chê nó noob là sai roài sorry 1 tiếng là xong có mất mặt ai đâu
    Còn bác kia nữa nó chê kệ mẹ nó quan tâm làm gì, bản thân tornado còn bị con nhóc Angel gọi là noob nữa là :(( mà có sao đâu vẫn vui mà ha ha ha chẳng cảm thấy gì. Chủ đề này kết thúc đây nhé tất cả tập trung cho giải của CLan Master đi. Riêng chú A_Ngọc sẽ được a ưu ái post replay riêng sang box này cho bà con chiêm ngưỡng sướng nhé...Chấm hết.

17. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

OKOK ko nói nữa, bắt tay cái nào

18. mrjackal

mrjackal Donkey Kong

Vui à? Tọc nan đô thấy vui à??? Này thì Tornando Noob, gà Tornando, newbie vnmonster, chicken Just_you... hehe, vui chưa??? vãi hàng... thôi, ko cãi nhau mấy chuyện vớ vẩn này nữa, đàn ông con trai, đấu sức chứ ko đấu mồm, ân oán gì lên BNet giải quyết, kệ thằng nào chê mình gà, mình noob, tập luyện âm thầm rồi củ hành nó mấy hồi xem có dám chê nữa không ( Trừ Vnmonster-Tornando thì hắn đã có lời, từ giờ gọi hắn thì cho thêm từ Noob đằng sau nhá =)) )

19. mrjackal

mrjackal Donkey Kong

Vừa xem cái Replay của A_Tom(T6) vs A_Devil(P12)... Đúng là chẳng có gì đặc sắc cả... Te drop lúc đầu đã thấy lỗi rồi ( rõ ràng đang khiển Drop nhìn thấy bóng obs mà vẫn cha cố... chẳng để làm gì cả ---> đã thấy chán rồi) về sau bao nhiêu cơ hội dứt điểm mà chẳng hiểu sao lại cứ lượn lờ quanh quẩn 2 cái mỏ ở giữa mà ko chịu xông vào... đã thế đợt tấn công vào nhà toss, Toss chỉ còn toàn Zeal và 1 cái shuttle mà làm gọn cả đống tank + vul ---> cao thủ sao ít kinh nghiệm thế nhỉ? ko Scan gì cả, vừa vào đã bật siege mode tank ngay. Chỉ có điểm đáng chú ý là Te quản mỏ tốt mà thôi. Nhưng xây nhà Fac quá ít ( ăn 4 mỏ mà chỉ 6 Fac và mãi sau mới thêm được 4 cái nữa ---> ít quân và cứ bị toss quấy rối liên tục. Toss thì có lúc thừa đến 2000 mineral...hix, mình đang thắc mắc thì mới thấy hắn mass zeal)

Nói chung là Rep chẳng có gì đặc sắc... Xem nếu ko biết thì sẽ bảo là 2 Noob đánh với nhau, chỉ có thể giải thích là 2 chú này đánh giao hữu vừa đánh vừa chat, vừa đùa thôi. ( Có xem các trận khác của 2 tên này đánh thấy khác lắm )

20. vnmonster

vnmonster Donkey Kong

DCM các chú mình có lòng hảo tâm vào đây thế mà lại lôi mình ra thằng Mr Jackal nhớ nhé mai cho chú mày vào bảng em Vip noob :)) ha ha ha.
    Tôi noob đấy thì đã sao nào he he.