[City Building] Emperor: Rise of the Middle Kingdom

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi babysun, 8/5/04.

1. LuiBee

LuiBee Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Ko có đâu, hàng của tớ để đầy cả các ô của cái trading đó mà. Tớ nghĩ có thể là do tớ bán nhiều mà mua ít nên nước đó ko chịu. Giờ chơi qua cái campaign ấy rồi, ko có cơ hội test lại.

2. rai_devil

rai_devil Youtube Master Race

tại sao khi chơi game này nước khác tấn công mình
    mình đã tiêu diệt sạch quân nó....nhưng mình lại là kẻ thất bại phải làm thuộc địa cho nó là sao =((
    ai biết tai sao ko giúp với:(

3. achary88

achary88 Youtube Master Race

khi 1 nước nào đó trên world map tấn công bạn mà thành phố bạn quân sự ko mạnh hay khi nó tấn công mà quân phòng thủ của bạn ko đủ mạnh thì tất nhiên là nó sẽ tàn phá nhà lính + quân sự của bạn trước. Một khi bạn mất nhà lính thì tất nhiên bạn sẽ trở thành thuộc địa của nó thôi.

4. rai_devil

rai_devil Youtube Master Race

hix, quan trọng là ko vừa tới đã chết sạch bởi tiễn tháp nói chi đụng tới nhà lính mình....vậy sao vẫn trở thành thuộc địa nó..có khi game over khó hiểu...:(:|:|:|

5. achary88

bạn vào episode goal của map xem nó yêu cầu những quest thế nào rùi làm theo đó thì có thể qua được map đó, nếu được thì bạn chụp hình map đó lên thì mình mới biết và giúp bạn được chứ bạn ko nói map nào làm sao mà biết để giúp.

6. benyhung

benyhung Youtube Master Race

Topic bên này còn nhộn nhịp quá nhỉ. Bên zeus-poseidon giờ vắng tanh rùi:)

7. Light-DarkMaster

Light-DarkMaster Donkey Kong

Game này quá tuyệt, nếu làm phần tiếp theo tớ bỏ phiếu cho việc vẫn tiếp tục làm trên nền 2D như bản cũ ...

Tiếc là game này không có các bản mod, chắc code khó nếu không thì với lượng fan trung thành đông đảo nó đã ra tới mấy phiên bản rồi.

8. Fridan

Fridan Dragon Quest Lão Làng GVN

nhóm làm game này bị đóng cửa xong rồi lại ra riêng lập 1 cái studio mới cũng làm mấy game xây dựng nhưng đưa lên 3d, chơi cảm thấy chán hơn, không còn cảm giác nhưng Zeus, Pharaoh, Emperor nữa.

9. achary88

bạn lấy thông tin này ở đâu vậy ? Game này là của hãng Impression Games mà, các bản game xây dựng sau này thì nổi tiếng nhất và phát triển tới bây giờ là Ceasar IV làm trên nền 3D.

10. Fridan

impressions games bị đóng cửa từ năm 2004. Tựa game cuối cùng của hãng là Lords of the Realm III. Sau đó nhiều thành viên cũ lại lập ra Tilted Mill Entertainment. Tựa game đầu là children of the nile, sau đó thì phát triển tiếp Ceasar 4, Sim city society......

11. jerrymx

jerrymx Donkey Kong

cho hỏi 1 tý không phải :( , trò này từ 2004 :| bây h mọi người biết download ở đâu ko ?

12. lanhdiendiemla

lanhdiendiemla Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Phát triển Emperor là Break Away chứ ( của sierra?), mà hình như cũng đóng cửa giải tán rồi :(

13. Fridan

mới search lại thì thấy đúng là emperor của breakaway làm. Hãng này vẫn chưa đóng cửa, hồi đó sierra mướn hãng này làm emperor dựa trên lối chơi của Zeus, Ceasar và Pharaoh. Bản Pharaoh-Cleopatra cũng do hãng này phát triển. Kể từ khi impression game đóng cửa tới nay chưa thấy cái game xây dựng nào làm cho ra hồn, chơi 1 tý rồi chán, mặc dù cũng có tý thêm thắt vào nhưng cảm thấy nuốt không trôi, không có cảm giác như game của impression game

14. Light-DarkMaster

Ừ dễ thấy là mấy game như Ceasar IV, CotN, không có được hình ảnh vui tươi, rực rỡ, rồi lối chơi mất đi nhiều sự cách điệu, dí dỏm mà chuyển sang độ thực nhiều hơn.

Mà lạ một cái là tôi cũng chơi bản EmotK mới nhất, vậy mà xem một số screenshot trên heavean game họ lại có một số công trình trông nó khác khác.

15. notebook

notebook Mr & Ms Pac-Man

cha nội sao tự dưng mò vô đây vậy, về dịch truyện típ đi cho anh em đỡ vật :))

16. Light-DarkMaster

:D Vẫn vào hàng ngày đấy chứ, chẳng qua không có gì mới để tám thôi :(

Vừa làm xong bộ CPGD rồi nên rảnh rỗi chơi lại mà.

17. MatHip

MatHip Youtube Master Race

mình vào cái biểu tượng bàn tay cầm giấy ở bản đồ to nó chỉ hiện ra như này thôi...bị sao vậy=((=((

18. Số 2

Số 2 Mr & Ms Pac-Man

làm sao để buôn bán với bọn nước khác được vậy bác ......

19. achary88

đây là mục gửi điệp viên đi thăm dò các nước khác mà, nó có 3 tùy chọn :
    1/ Yêu cầu liên minh với thành phố đó.
    2/ Gửi tối hậu thư cho thành phố đó.
    3/ Thu thập mở rộng bản đồ.
    @ Số 2 : bạn xem kỹ lại bài đầu tiên của topic này sẽ rõ hơn, đừng spam kiểu vậy nữa.

20. Vo_Hung

Vo_Hung T.E.T.Я.I.S

Các bạn cho hỏi mình có đọc ở đâu 1 lần giờ không nhớ, game này có chơi online được phải ko?