[City Building] Hướng dẫn Sim City 4: Deluxe

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Natit_Titan, 31/3/09.

1. Uno Lee Shin

Uno Lee Shin Mr & Ms Pac-Man

thấy dùng landmarks nhiều thì phải.

2. ¤ ƸӜƷ ¤

¤ ƸӜƷ ¤ †F_F_]\[†]†Cl]\[

^
    thì nhìn vào là biết toàn landmark rồi :))

3. Uno Lee Shin

^ thì đấy, chứ nhà lầu văn phòng nào xây dựng ảo thế.
    Chắc xây xong cái khu vực đó cũng gãy cả tay (ngồi cheat money =]])

Chỉnh sửa cuối: 21/4/11
  4. nickybin

nickybin Youtube Master Race

ko phải landmark đâu bạn à,những building commercial trong simtropolis bây giờ hết ở dạng growable rồi,đa số toàn ở dạng plop thôi,có công việc hẳn hoi....Còn building residential của HK Group,khi down về bạn phải down chế độ "pencil building" và khi xây dựng bạn phải bấm nút ctrol đi kèm để giới hạn diện tích lô đất đúng với nó thì nó mới phát triển và xuất hiện trong game đc.
    Bạn muốn thành phố hoành tráng thì sử dụng những building đó,còn ko mấy cái có sẵn trong game từ năm 2003 đến giờ vừa ít vừa xấu nữa.....Ngoài những building ra,bạn muốn trang trí thành phố đẹp hơn,bắt mắt hơn thì bạn dùng mấy cái park như là giải phân cách,đèn điện,giao lộ,kênh rạch,công viên....chuyện đó bt mà.
    à,trong game này mình ko có cheat bạn à,như bạn nói nếu mỗi cái building là mấy trăm nghìn tiền mà mỗi lần cheat có 1000 thì mình cheat hết thành phố chắc die....
    Chiến thuật chơi của mình là đầu tiên bạn lên simtropolis down mấy buildings về,để đó....Sau đó bạn vào xây 1 thành phố dân qui mô nhỏ thôi...chú ý là phải tách biệt 2 khu thương mại và dân cư,ko nối chúng với nhau bằng đường mà chỉ bằng phương tiện công cộng như là đường dành cho xe bus,monorail,tàu điện ngầm thi vấn đề giao thông của bạn ok suốt game...còn mấy cái trường học,y tế,cứu hoả...thì bạn cứ làm như bạn chủ topic nói đầy đủ là đc....
    Sau khi có 1 số tiền lời nho nhỏ bạn bắt đầu xây dựng những building plop mà các bạn đã down về.Vì những building có job CS,CO $$,$$$ lớn,thường là mấy ngàn đến mấy chục ngàn nên bảo đảm thành phố bạn sẽ phát triển nhanh chóng,khi đó bạn muốn những residential hoành tráng thì bạn down của HK Group về và làm như mình hướng dẫn,lúc đó nó sẽ mọc ầm ầm vì những building HK này chỉ mọc ở những giai đoạn 6 đến 8 thôi và phải làm đúng cách (nếu ko làm theo hướng dẫn,bạn sẽ tự hỏi là mình đã down về nhưng ko bao giờ thấy nó trong game)
    Lời khuyên là bạn nên quy hoạch trong đầu chỗ nào xây thương mại,chỗ nào xây nhà dân rồi hãy bắt tay vào làm,để sau này thành phố nhìn có bài bản hơn...
    Còn vấn đề ô nhiễm và điện nước thì khi thành phố quá đông,toàn là building ko thì bạn phải down những công trình nhà máy điện,nước có công suất lớn,xây dựng nhà máy lọc không khí,tái chế rác thải với qui mô lớn.....nói cách khác giống như 1 dạng cheat vậy đó...^^
    Còn nhiều thứ mình ko thể ghi hết vào đây nên có gì thì các bạn vào trao đổi thêm nha
    Có thể những điều mình nói ở đây có đúng có sai nhưng là kinh nghiệm của mình sao thì mình nói vậy thôi....
    Chúc vui

5. ¤ ƸӜƷ ¤

¤ ƸӜƷ ¤ †F_F_]\[†]†Cl]\[

^
    bài viết hay :D
    Game này làm như hướng dẫn trang 1 thì ko bao giờ cần đến cheat tiền cả :))

6. xaemanhbuon01

xaemanhbuon01 Youtube Master Race

7. cptt1707

cptt1707 Youtube Master Race

sao mình xây đường 8 làn xe.chi xây thẳng dược thui.mình không biết cách kết nối vào đường thành phố.các bạn có thể hướng dẫn giúp mình không

8. cptt1707

có bạn nào có clip hướng dẫn cách kết nào đường 8 làn hoặc 6 làn vào đường thành phố không.cho mình xin clip đó đi.thanks so much

9. gamap1983

gamap1983 Youtube Master Race

Ai cho mình xin cái link down đường 6 làn 8 làn với. Với cả chỉ giúp mình cách xây tàu điện ngầm và tàu điện lộ thiên với mấy cái này mình xây xong chẳng thấy tàu chạy gì cả

10. Uno Lee Shin

thì mấy cái landmark toàn down trong simtropolis chứ đâu, nhưng không hiểu sao làm thế nào mà nó xây đc như thế.

11. cptt1707

sao mấy cái bệnh viện mình xậy lâu lâu la tụi nó biểu tình.hix.

12. Uno Lee Shin

Có giảm tiền Bệnh viện xuống không ?

13. ¤ ƸӜƷ ¤

¤ ƸӜƷ ¤ †F_F_]\[†]†Cl]\[

mấy cái đường 8 làn là trong NAM MOD link ngay trang đầu đấy
    chắc phải làm 1 cái hướng dẫn xây nữa quá :-?

14. Uno Lee Shin

Quên mất file gì mà dân nó không chịu xây Chung Cư nhỉ ?

15. tnvchinh92

tnvchinh92 T.E.T.Я.I.S

Mình xài win7 mở lên nó toàn báo lỗi. bắt bỏ cd vào. Chẳng hiểu được. Giúp hộ cái :D
    Mò mẫm một lúc thì phát hiện phải dùng file crack lúc đầu thì chơi được. Dùng file bác chủ topic ghi "sau khi up lên 640 thì down cái này" xài không được. Thx anyway!

Chỉnh sửa cuối: 1/5/11
  16. cptt1707

mình đâu giảm tiền xuống.giảm xuống nó còn biểu tình nhah hơn nữa.mình tăng tiền lên thì lâu lâu cũng bị biễu tình nữa.hix.
    @natit:bạn làm cái hướng dẫn đi dể anh,em biết mà xây dựng.thanks very much

17. Uno Lee Shin

@cptt1707: xây bv gì ? nhiều khi xây nhầm bv lớn gần nhà dân nó cũng biểu tình hay sao ấy :D

18. cptt1707

mình chỉ xây bệnh viện nhỏ thui.bệnh viện co sẵn trong game đó.ý là chỉ là bệnh viện nhỏ mà nó còn biuể tình quá trùi.xây bệnh viện lớn chắc nó quậy banh cái city lun quá.hjhj.

19. Uno Lee Shin

@cptt1707: chưa gặp trường hợp đó, chỉ gặp trường hợp giảm lương tụi nó biểu tình thôi.
    @all: có ai cho xin cái file gì mà để dân xây Chung Cư với :-s, lúc trước down file gì mà chỉ cần giảm thuế 0% tụi nó xây toàn chung cư $$$.

20. ¤ ƸӜƷ ¤

¤ ƸӜƷ ¤ †F_F_]\[†]†Cl]\[

mấy cái bieu ình thì kệ tụi nó, chả ảnh hưởng gì đâu :D
    @ Uno: thử down cái ordinace trên trang đầu xem :-?