[City Building] Hướng dẫn Sim City 4: Deluxe

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Natit_Titan, 31/3/09.

1. mrdragon222

mrdragon222 Youtube Master Race

Bạn ơi cho mình hỏi:
    1) Cái RadicalOrdinance là gì vậy??
    2) Sao mình mới cài lại simcity4 vào thấy nó bị lỗi khi xây khu dân cư hay nông nghiệp, bạn có thể giúp mình fix được không :)

2. pb_detonation

pb_detonation Mr & Ms Pac-Man

_http://www.computerandvideogames.com/315982/ea-bringing-back-a-couple-of-old-franchises-exec-teases/?cid=OTC-RSS&attr=CVG-News-RSS

_http://www.gameranx.com/features/id/2717/article/simcity-5---five-must-have-features/

Liệu có khả năng nào sẽ có Simcity 5 [-O<[-O< Tuy mình chơi simcity 0 nhiều nhưng nó thực sự là một trò chơi hay và chi tiết.Cộng đồng fan vững chắc kéo dài tới tận giờ là đủ chứng tỏ sức hút của trò chơi mạnh thế nàob-)

Link trên nói về việc EA sẽ "hồi sinh" những dòng trò chơi cũ.Có dòng CnC đc khẳng định là sẽ đc phục chế lại này.Mong Simcity cũng may mắn như vậy(nhưng 0 biết do ai phát triển đây ??Will Wright bỏ Maxis rồi...)

3. caubake

caubake Youtube Master Race

luôn chờ đợi cái gọi là simcity 5 ra đời nhưng rồi cái citiesXL nó mặc dù đò họa của nó hơn sc4 nhưng chơi quá chán
    giờ chờ simcity 5 vơi những con đường mềm mại hơn nhà có thể quay mội góc độ

---------- Post added at 10:38 ---------- Previous post was at 10:36 ----------

luôn chờ đợi cái gọi là simcity 5 ra đời nhưng rồi cái citiesXL nó mặc dù đò họa của nó hơn sc4 nhưng chơi quá chán
    giờ chờ simcity 5 vơi những con đường mềm mại hơn nhà có thể quay mội góc độ

4. Dan_Choi_Vo_Doi

Dan_Choi_Vo_Doi Youtube Master Race

sao e chạy gần 50 năm r mà t/p e vẫn chưa xây nhà cao tầng vậy mấy A :( trong clip trang 1 7 năm đã có nhà cao tầng r. Các bác cho e hỏi t/p của e bị các chấm đen trên đường là bị làm sao ạ

Chỉnh sửa cuối: 21/8/11
  5. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator

^
    bạn giảm tiền bảo trì đường xá nên đường nó hỏng hết rồi, phải xây lại cái city đó mới hết :(
    bạn phải down cái ordinance trên trang 1 và kích hoạt vài chính sách thì mới có nhà cao tầng
    1. Một bản MOD giúp mình xây nhà dễ lên cao tầng :)
    2. Có thể bản cài đặt của bạn bị lỗi :-?

6. mrdragon222

Bạn xây cái gì thế, mình xây vừa mới khai trương thành phồ có 5-10 giây là 5-6 cái cao tầng nó ra rồi
    Mà anh Nati cho em hỏi kiểu nhà (Building Style) nào là đẹp nhất anh và sao em chơi cứ toàn nhà đen quài :( nguyên 1 cái nhà 2500 job mà vẫn đen, không hiểu sao, mà hình như lúc đầu nó đổi nhà nhiều hơn lúc cuồi, mới xây nó đổi tùm lum còn lúc cuồi thấy có 1-2 căn up lên thôi :|

7. Dan_Choi_Vo_Doi

ai có link mới của bản NAM Essentials và Network Addon Mod k ạ , e đow ở 2 trang kia k đc. Cài RadicalOrdinance kiểu j vậy bác Natit e cop vào ổ my doc/ pulgin r h dùng ntn ạ

8. mrdragon222

Bạn chỉ cần copy vào đó thôi, cái đó là chương trình tự động nên bạn không cần làm gì hết.
    Anh Natit cho em hỏi thêm là sau khi xóa và cài lại simcity 4 thì vẫn bị vậy, chẵng lẽ do mấy cái trong plugin à :|

9. Dan_Choi_Vo_Doi

mình làm r nhà cửa vân chỉ nt chẳng có nhiều nhà cao tầng toàn nhà biệt thự :(

10. Natit_Titan

nhà thì có nhiều lắm, mình phải search coi kiểu nào mình thích mà down về, nhà đen thì bị hoài à, ko hết đc, chỉ hạn chế bớt phần nào thôi :D còn Building Style thích cái nào cũng đc, vì thấy nó như nhau :))

11. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Cái game này lúc đầu chơi thì thấy khó. Nhưng biết chơi rồi thì dễ. Mình bỏ nguyên 1 ngày hôm qua để học cách chơi thì đến năm thứ 10 là đã lời hơn 1k mấy rồi. Nhưng giờ đang đau đầu về cái vụ qui hoạch thành phố sao cho nó đẹp. Và khi mấy up lên thì toàn hình mấy cái thùng gỗ có chữ simtropolis.
    Lên web simtropolis để down thì web lại bị lỗi và nó ko cho down (đã đăng kí tài khoản).... Mọi người có trang web nào để down nhà cửa của sims thì post lên cho mình nhé.

---------- Post added at 09:56 ---------- Previous post was at 09:54 ----------

Cái game này lúc đầu chơi thì thấy khó. Nhưng biết chơi rồi thì dễ. Mình bỏ nguyên 1 ngày hôm qua để học cách chơi thì đến năm thứ 10 là đã lời hơn 1k mấy rồi. Nhưng giờ đang đau đầu về cái vụ qui hoạch thành phố sao cho nó đẹp. Và khi mấy up lên thì toàn hình mấy cái thùng gỗ có chữ simtropolis.
    Lên web simtropolis để down thì web lại bị lỗi và nó ko cho down (đã đăng kí tài khoản).... Mọi người có trang web nào để down nhà cửa của sims thì post lên cho mình nhé.

12. Natit_Titan

down về mà gặp mấy thùng gỗ thì nhớ xem cái readme trong file down về, nó có kêu down thêm cái nào nữa thì nó mới hiển thị :D

13. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Cái Plupins của mình hơn 1000 mấy file rồi. Giờ ko bít cái file nào thiếu, file nào đủ nữa :(( Làm sao bây giờ.

---------- Post added at 13:34 ---------- Previous post was at 13:31 ----------

Bạn Natit ui, mấy cái nhà Dịch Vụ hay Khu Thương Mại COS$$$ khi up lên nó bị thùng gỗ. Vậy mấy cái nhà dịch vụ COS$$$ file thường tên gì ?

14. Natit_Titan

xem tên cái building đó là gì rồi tìm trong thư mục plugin :)

15. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Hix, cái thư mục plugin của mình hơn 1GB đó. Mà giờ cũng ko cần nữa rồi. Mình bỏ rơi nguyên buổi chiều để lên simtropolis down file rồi. Down hơn 300/800 trang trong mục Most Population,Most Rated, Most Preview nên giờ có gần đầy đủ hết rồi :)) À, sau khi tìm hiểu mình thấy mấy cái building dòng BLaM + cực kì ghê nha. Nhất là mấy cái Landmark + 1 lần 3 cái COS$ , COS$$, COS$$$ lun nhưng bù lại nó bị Pullotion kinh lắm ^^!

16. bigstarsd

bigstarsd Youtube Master Race

game này chơi vui mà làm cho đầu óc cũng thông minh ra bao nhiêu

17. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Game này nếu ai muốn thử sức trí tuệ của mình thì mình có 1 gợi ý nhỏ như sau:

Xóa hết tất cả plugin, ko dùng bất cứ 1 plugin nào hết vì plugin sẽ làm game dễ chơi hơn.

Khi chơi SimCity thì chỉ chơi bản gốc. Chơi ở chế độ Hard :)) Ai xây nổi 1 thành phố hơn 500k dân thì post lên để mọi người cùng thưởng thức =)) (đảm bảo xây đi xây lại ko dưới 5 lần)

18. AnelPriest

AnelPriest Donkey Kong

Máy chạy ko nổi ' '
    Ai cho xin cai YM!

---------- Post added at 21:03 ---------- Previous post was at 20:57 ----------

Máy chạy ko nổi ' '
    Ai cho xin cai YM!

19. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Tắt hết mấy cái hiệu hứng về : mây, nhà cửa, xe cộ, đồ họa xuống mức thấp nhất. Hi vọng có thể chạy nổi ^^!

20. darthvader1989

darthvader1989 Youtube Master Race

Bạn ơi cho minh hỏi. Mấy cai plugin ở post #1 cài làm sao bạn. Down về được mấy cái file nén, thì mình giải nén rồi copy vào My Document/SimCity4/Plugin phải ko các bạn. Thank nhiều