[City Building] Hướng dẫn Sim City 4: Deluxe

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Natit_Titan, 31/3/09.

1. Cobber

Cobber Fire in the hole!

Chủ thớt cho mình hỏi cái, mấy cái addon trên page 1 có cần thiết phải down hết không? và nếu cần thiết thì bác tổng hợp thành 1 link được không? down cho dễ ý mà :D

2. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator

Chỉnh sửa cuối: 14/4/12
  3. Cobber

Cobber Fire in the hole!

mình down hết 3 cái rồi, mấy cái này đã bảo gồm mấy công trình thêm ở mấy link trên page 1 chưa bác, mấy đống link đó hơn 300MB nhìn ghê quá :D

4. Natit_Titan

mấy công trình đó ko down cũng đc :) chỉ làm đẹp city của mình hơn thôi :D

5. Cobber

Cobber Fire in the hole!

Ok thank bác nhiều, lắm, mấy cái patch xài win 7 64bit update toàn bị lỗi chán nhỉ :(

Đã hiểu lý do bị lỗi khi update, là do bản sim city khác khu vực
    Nếu bác nào ko update được bằng link ở page 1 thì thử link này xem sao, đã test với win 7 64 bit
    http://akamai.cdn.ea.com/eadownloads/u/f/sims/SC4Patches/R1/UPDATE-SKU2-TO-P2.EXE

Chỉnh sửa cuối: 15/4/12
  6. ga0145

ga0145 Youtube Master Race

Part 1 lỗi rồi bạn ạ!Lâu lắm mới chơi cái folder Sim city 4 xóa rồi giờ chơi lại không có

7. Natit_Titan

check thấy bình thường mà :-?

8. ga0145

Quên nói lỗi"File block for violation"copy link rồi mà vẫn không được

9. nguyenphuc272

nguyenphuc272 Youtube Master Race

Natit cho mình hỏi các thông tin sau:

sc4tool_installer_v2.2.7_english.zip dùng để chỉnh sửa cụ thể là cái gì trong SC4 vậy, cái này là bản mod của cộng đồng SC hay là bản vá của Maxis?

bạn giải thích công dụng 3 file là NAM Essentials, Network Addon Mod, Radical Ordinanc cho mình được không? (vì mình muốn hiểu rõ trước khi sử dụng mấy cái này :) )

cho mình hỏi thêm, làm sao xây cầu bắc qua sông trong SC4, mình tìm mãi chẳng ra công trình đó

---------- Post added at 09:42 ---------- Previous post was at 08:49 ----------

Natit cho mình hỏi các thông tin sau:

1/ sc4tool_installer_v2.2.7_english.zip dùng để chỉnh sửa cụ thể là cái gì trong SC4 vậy, cái này là bản mod của cộng đồng SC hay là bản vá của Maxis?

2/ bạn giải thích công dụng 3 file là NAM Essentials, Network Addon Mod, Radical Ordinanc cho mình được không? (vì mình muốn hiểu rõ trước khi sử dụng mấy cái này )

3/ cho mình hỏi thêm, làm sao xây cầu bắc qua sông trong SC4, mình tìm mãi chẳng ra công trình đó

4/ mình xài win 7 enterprise, mình cài SC4, sau đó update 1 và 2 xong, mình copy file Simcity4.exe của bạn vào folder Apps, sau đó mount file SC4DELUXE2.mdf ra ổ ảo, sau đó bấm vào simcity4.exe để chơi nhưng nó cứ báo lỗi cần đĩa bỏ vào. Nhưng khi mình thay file simcity4.exe bằng 1 file khác nhưng dung lượng nhẹ hơn, ko cần moutn fle SC4DELUXE2.mdf luôn (file simcity4.exe khác đó nó đi kèm với bộ cài SC4 mình đown trên mạng, khoảng 7mb) thì lại chơi được

10. Natit_Titan

1. Chỉnh sửa thông số mấy công trình trong game, cách xài thì dùng gôgle nhé, vì mình ko chơi sc4 nữa
    2. NAM Essentials, Network Addon Mod nó sẽ có thêm nhiều loại đường xá đẹp hơn trong bản gốc. Radical Ordinanc thực ra là cheat cho game dễ chơi hơn, tăng nu cầu nhà ở nên dễ mọc nhà cao tầng
    3. chọn road và kéo đường từ bờ bên này sang bờ bên kia là nó tự xây cầu, nhớ kéo cách bờ dài thật dài
    4. Chép crack khác vào sẽ bị bug ko hiện đèn ban đêm tại mấy cái công trình down về. Xài deamontool mở đĩa ảo mới chơi đc

11. nguyenphuc272

link md5 đầu tiên của file setup game bị die rồi bạn ơi, mình đown đc 5 part rồi, còn part 1 mà nó bị die mất, bạn post link lại giúp mình đc ko

12. riankill

riankill Youtube Master Race

Đúng là link đầu tiên của Simcity 4 bị die rồi. Mong bạn fix lại cho anh em.

13. ga0145

Sim City đã trở lại!

Cấu hình Sim City 5 bây giờ:
    Processor: AMD Athlon 64 X2 Dual-Core 4000+ or better or Intel Core 2 Duo Processor 2.0GHz or better Operating System: Windows XP/Vista/7

RAM: 2GB

Graphics Card: ATI Radeon HD 2x00 or better* nVidia 7800 or better* Intel Series 4 integrated graphics or better*

Broadband Internet: Minimum 256 kbps download, 64 kbps upload

*Minimum of 256MB of on-board RAM and Shader 3.0 or better support.

---------- Post added at 14:39 ---------- Previous post was at 14:35 ----------

Game này chỉ trên PC thôi.Quên ghi nguồn:store.origin.com
    Trailer:
    [video=youtube;kztNWdhRdnw]http://www.youtube.com/watch?v=kztNWdhRdnw&feature=player_embedded[/video]

---------- Post added at 15:06 ---------- Previous post was at 14:39 ----------

Không biết G41 chiến được không trời

14. duytien998

duytien998 Youtube Master Race

mô phỏng càng ngày càng giống thật :x . Ko biết VGA ghẻ của mình chạy đc ko :((

15. ga0145

Nghe nói phần này chơi multi-player và xây từng phần.

16. ga0145

Đừng có tưởng như vậy nha bạn.

17. Natit_Titan

thng6 báo là link down bị vi phạm bản quyền nên nó xòa sạch hết rồi :9cool_canny:

18. kingsoft1983

kingsoft1983 Youtube Master Race

Up lại chủ post ơi! đang cần chơi nè :5cool_still_dreamin

19. Natit_Titan

20. nguyenphuc272

post nhầm link ah chủ thớt, down có đc đâu