[City Building] <><>Thảo luận - Hỏi Đáp Sim City 4 <><>

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi binpinpin, 13/8/04.

1. Kenta

Kenta C O N T R A

@nglekhoi: click vào công cụ xây đường, click rê từ đầu này sang đầu kia sông là được. Cái này dùng để xây cầu bắc qua hẻm núi luôn chứ không phải chỉ cho sông thôi đâu.

2. helpme123

helpme123 Donkey Kong Lão Làng GVN

chỉ dùm em đi mà, thấy mấy cái nhà mình mọc lên với đủ loại màu cần cẩu mà hổng biết nó nghĩa gì ?????

3. nglekhoi

nglekhoi Legend of Zelda Lão Làng GVN

Tớ xây cái cảng có mấy cái cần cẩu với một chiếc tàu hàng lớn , làm cách nào để cái cảng kết nối với đất liền đây , vì vị trí vào cảng nó hướng ra biển mất rồi . À , còn nữa , vừa mới xây xong cái nhà phóng tên lửa nguyên tử mà không biết cách nào để phóng hết, xin mấy bạn chỉ dùm .

4. ufoworld

ufoworld Mr & Ms Pac-Man

lúc đầu vào chơi tốt nhất là chỉ xây 2 loại nhà là: nhà dân và nhà công nghiệp nên xây loại nhà rẽ nhất, ko nên xây loại trung và cao cấp lí do là:
    lúc đầu vào thì thành phố chưa phát triển và kinh tế còn hạn hẹp nên tốt nhất chỉ xây loại rẽ tiền(ko nên xài hoang, vì sẽ có lúc cần đến).

còn lí do vì sao mà lúc đầu vào mà xây nhà commence mà ko thấy phát triển vì loại nhà đó chỉ thích hợp khi dân số nhiều và thành phố phát triển,

5. memoryland

memoryland Youtube Master Race

Ông này từ trên trời rơi xuống à Commercial

6. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

À, cho mình hỏi, mình down SC về, nó được chia thành 2 cái đĩa (nhưng nằm trong máy), nếu burn ra đĩa rồi cài thì dễ rồi, nhưng có cách nào không cần burn ra đĩa mà vẫn dùng được không, mình dùng daemon nhưng không thấy file iso trong 2 folder đĩa đó để mount, mình toàn install tới nữa chừng (đĩa 1), đến khi nó đòi đĩa 2 thì nó nằm ngay trong máy nhưng chả có cách nào cho máy đọc được cả.

7. ufoworld

ufoworld Mr & Ms Pac-Man

thì chính tả tiếng anh kém nên viết sai chính tả là chuyện tất yếu

8. nglekhoi

Sao tớ hỏi câu này ko ai trả lời nhỉ : làm cách nào để thả bom nguyên tử ;));)) .

9. viethaihp1992

viethaihp1992 Imaginative Innova Moderator

Rush Hour mình ko biết chứ SC4 tui đang chơi ko có cái này à, muốn phá nhà cho nghệ thuật thì cứ núi lửa mà chơi =))

10. minky

minky Youtube Master Race

có ai biết cách làm cho những cái nhà mình down trên mạng về nó có ánh sáng về đêm không chỉ giùm tui với, nhìn cái thành phố to đùng có mấy cái nhà chọc trời tối om om mất mĩ quan quá!!

11. nglekhoi

Vừa mới tìm được cái tài liệu cách "thả" bom nguyên tử trong SC4 :devil: :
    Xây nhà máy điện nguyên tử ở giữa thành phố - dùng công cụ lửa để đốt - 30 giây sau được xem pháo hoa ;)) .

12. khanhtrinh

khanhtrinh Mr & Ms Pac-Man

Chà, hình như là từ cái máy tính chui ra thì phải!
    mấy anh có cheat code của simcity 4000 kô cho em với ^^,với lại các anh cho em cái link down sim city 3 luôn,thanks :D

13. viethaihp1992

Có ai có link down UP SC4 lên Rush Hour ko???

14. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

Oài, cho mình hỏi công dụng của economic zone đi, có 2 loại nhà là economic service và economic office dùng như thế nào? Còn trồng cây đễ chống air pollution thì chẳng chờ nó mọc lên à. Chống water pollution như thế nào vậy. Mình có thề kiếm tiền chủ yếu bằng economic được không vì thấy industry đời đầu ô nhiễm quá, đời hi-tech thì không biết thế nào nhưng chắc chắn là hơi lâu.

À, bác nào chỉ lại mình cách tạo region luôn đi.

15. khanhtrinh

khanhtrinh Mr & Ms Pac-Man

Chà, hình như là từ cái máy tính chui ra thì phải!
    moi nguoi cho hoi ti,sao minh` ko xay dc ben' tau` vay ???

16. tarrega

tarrega C O N T R A Lão Làng GVN

chỉ có industry mới có thể tạo ra việc làm nhanh chóng cho Sims thôi, nếu như sợ ô nhiễm thì ngay từ đầu chỉnh tax cho thằng dirty industry lên 20% (dirty industry chắc chắn sẽ ko đặt chân vào thành phố của bạn :D), tiếp theo là nhanh chóng xây trường học (tiểu học, trung học, học viện) và bệnh viện, thằng manufacture cũng có thể gây ô nhiễm cho nên phải lưu ý cho kĩ, phát triển manufacture cầm chừng ~~> tập trung vào high - tech.
    Hix, còn vấn đề mà mình đang gặp là rác thải, chi phí xử lí rác thải quá cao, mặc dù đã cố gắng vận động người dân recycle trong mục city ordinace nhưng cũng ko cứu nỗi tình thế :'>, cứ đang chơi mà dân than về rác thải là biết mình sắp có nguy cơ vỡ nợ vì rác :p

17. viethaihp1992

Thế ai có link up lên Rush Hour thì cho tui xin với nào :-w

18. ufoworld

ufoworld Mr & Ms Pac-Man

muốn ko có water pollution thì trồng cây vào chỗ nào có nguồn nước ô nhiễm là 1 hồi nó sẽ hết, hoặc là chờ vài chục năm cho thành phố phát triển để có nhà máy lọc nước là sẽ hết bị ô nhiễm thoai.

19. GURU_No8

GURU_No8 T.E.T.Я.I.S

to tarega:nếu tp ngập trong rác sao bạn ko thử liên kết với tp láng giềng,nhờ họ xử lí giùm,chi phí hình như rẻ hơn đấy

20. tarrega

tarrega C O N T R A Lão Làng GVN

Như vậy thì máy móc quá, mình chỉ có ý định là xây 1 thành phố duy nhất thôi, bài học mình rút ra từ mấy vụ rác rến này là: phát triển dân số từ từ, nhưng mà vẫn chưa tìm được phương án tối ưu cho thành phố độc lập về rác thải (hiện giờ đã enable hết tất cả các mục trong city ordinances, 1 tháng chỉ lời được có 200$, chỉ vừa đủ để thay thế nhà máy điện với trạm bơm nước >"<)