[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. boss

boss Youtube Master Race

mình cũng không rõ lắm nhưng hình như là thế.để cột không cao thì cậu cứ cho mấy thằng cứu hỏa đi wa nhiều lần là nó không cao.tốc độ cao của cây côt tùy vào cấp cậu chơi cấp càng cao thì cột càng nhanh.cậu cứ cho tụi cứu hỏa đi một đường thẳng, đường càng thẳng tụi nó đi càng nhanh nên dùng cột phân định phân ra từng khu.mỗi khu sản xuất là một nhà cứu hỏa.còn cái vụ cheat thì mình o nhớ lắm cheat fire of heaven là quả cầu lửa bay trên trời xuống phải không mình chưa thử giết wais vật nên o biết nhưng cái đó dùng phá đá thì tốt #>:) còn cái vụ tường thành thì cậu phải xây đường đến tower đó rồi chỉnh ở trong phần wan đội a' nó tên zi` thì mình wen rồi.còn cái gate thì phải way bản đổ mới được chứ cái gate o way được đâu :p

2. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

vì sao các nahf dân của tui lúc lên voi lúc xuống chó thế?tui có thay đổi cách cung cấp yêu cầu cho bọn nó đâu mà nó lại bị xuống cấp thế?cung cấp food thì là cung cấp olive, nuôi dê, trồng wheat hả?chỉ có 3 cái đấy là cung cấp lương thực thôi hả?
    mà tui muốn mở cái bảng theo dõi liên tục những tài nguyên +food+... mình đang có thì ấn vào đâu?

3. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

3 thứ cần cho dân thường là lương thực, dầu olive, fleece. cung cấp đủ, thêm vài cái phụ trợ như nhà hát, sàn đấu gì đó cho tụi nó giải trí là xong thôi. dù sao thì đa số vẫn do cung cấp ko đủ, thiếu 1 trong 3 món trên thì dân cứ bỏ đi, chuyện dễ gặp khi xây nhiều khu dân cư lắm.
    _xem thông tin vào cái bảng hình cái hộp ấy, ko nhớ tên nhưng đó là chỗ của mấy cái nhà lương thực, chợ búa gì ấy ... có thông tin của các loại như food, tài nguyên, thứ xuất nhập khẩu ...

4. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

vậy không có chỗ nào để số lượng trong kho hiện ra liên tục khỏi mất công ấn à?Nó như 2 cái tài nguyên của game broodwar à?lúc nào cũng hiện lên để tiện theo dõi ấy.

5. yugi_hiro

huh ? mấy cái đó thì xem xem wheat, meat ... trong mục đã nêu trên. còn như u nói thì có lẽ giống mấy cái RTS nhỉ ? Zeus ko có mấy cái đó, có số dân và tiền thôi nên tạm chấp nhận vậy >_<

6. luky89

luky89 C O N T R A

Cung cấp food thì là cái nào ăn được đó (ngoài wheat ra thì có củ cải đỏ, ốc, cá, phomat, thịt, ...) Còn xem mấy cái bảng thì nhấp chuột vào kho chứa là nó hiện ra ngay ^___^ Tiện lợi vô cùng, khi hết lương thực cũng rất dễ nhận bít là qua hình ảnh trong game đó, cái kho chứa trống lỗng là ko có lương thực, vậy thui.
    Cần phải theo dõi thường xuyên mấy cái nhu cầu giải trí của dân như Yu nói, chú ý nhất là nước cho dân, ko có nước, nhà xuống nhanh lém ^__^ Cần chú ý nhất là vệ sinh cho dân, ko thì dịch bệnh kéo tới chúng sẽ bỏ đi hết +_____+

7. boss

boss Youtube Master Race

chậc thêm 1 nguyên nhân nữa chắc là bác thu thuế nhiều wa' chứ zi` thuế cao wa' là tụi dan good 4ever lun #>:)

8. windysword

windysword Youtube Master Race

hoặc do bác có wa' nhìu dân nên có thể ko cung cấp đủ 1 cái gì đó(food,fleece,olive...)nên dân nó bỏ đi.hoăc cũng có thể do thu thuế wa' cao(muốn điều chỉnh thuế thì vao nhà taxes rồi chỉnh thành medium là ổ thôi)

9. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

ui! topic thân yêu đã có người vô bàn. ố la la .... ố le le
    Nhà dân lên xuống thì có những nguyên do sau đây
    -thuế quá cao: thuế cao quá mà dân chúng có việc làm đầy đủ thì ko sao? chúng sẽ ko bỏ đi. nếu như dân nhà mình ở nhà dạng túp liều tranh mà bạn thu thuế cao quá thì chắn chắn nó nó bỏ đi hết ráo. mỗi khu dân cư thì cho 1 nhà thuế thui
    -trộm cướp: dân đông quá mà ko có việc làm cho nó thì nó thành cướp. giết cảnh sát (mấy thằng cầm dáo đi, mặc bộ đồ màu xanh ấy) và những người ko trong nhà hát, trường học, y tế ....
    -ko đủ lương thực, da và dầu ô-liu cho nên nhà sẽ xập và dân bỏ đi. tùy theo khu vực nhà dân của bạn đông hay ít thì bố trí chợ ra sao. thường thì cao lắm là có 2 nhà chợ àh
    -dịch bệnh: xây nhà chữa bệnh là xong ngay thui mà
    thui tui nhà của bạn lên voi xuống hố (đừng dùng từ chó nghe sao sao ấy) là vì những chuyện đó đó

10. boss

boss Youtube Master Race

11. yugi_hiro

Gamethu viết nghe chuối thật >_<
    dà, Titled Mill tiếp quản à ... cứ liên tưởng đến Children of the Nile thì cảm thấy hơi bất an. nhìn screen thì có vẻ khá hơn thật ... dám tiếp theo là Zeus 2 lắm :D

12. boss

boss Youtube Master Race

cũng không chuối lắm đâu theo tớ như thế là cố gắng lắm rôi :D lại có trailer xem nên cũng tạm có điểu phần đầu viết hơi nhảm chắc không phải dich nguyên từ tụi titled mill wa chứ nếu thế thì bó tay cho tui nó ^:)^

13. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

Không biết có Zeus 2 ko, chứ nhìn cái Ceasar IV hông khoái cho lắm, tui khoái hình comic kiểu Zeus hơn :D...
    Hôm nọ chán Zeus chuyển qua dập CON, mía ơi tí choáng :D, cái CON đó king qué :D
    @hello_kitty : Tui chơi Zeus chưa bao giờ bị cảnh trộm cướp đầy đường cả ;))
    @ai đó ở trang trước : Nhà dân sụp thì ngoài 4 lí do của bác Hello thì còn các lí do sau :
    Bồ xây nhà dân quá sát, ko để khoảng trống để sau Park, mà park là 1 yếu tố khá quan trong để quyết định House có lên đời hay ko, và nếu ko có Park thì House cũng sẽ bị thụt xuống--> tình trạng ăn mày đầy đường =))..
    Thứ 2 : Khu phố của bồ ko đáp ứng đủ nhu cầu của dân , bồ phải xây 1 khu phố sao cho mà các nhà dạy học, nhà vật, trạm y tế, nhà dạy hát, rạp hát phân bố đều để cho các nhân viên trong đó có thể đi đủ qua các nhà, khu phố lí tưởng là xây theo kiểu hình CN hay vuông, như thế bọn kia sẽ đi theo 1 vòng tròn khép kín ý :D
    Hình như là hết nguyên nhân rồi thì phải :D

14. boss

boss Youtube Master Race

không có park thì nhà không lên thôi chứ không đến nỗi ăn mày đây đường đâu bác :D bây giờ xu hướng chung là phát triển lên 3D rồi bác a` tuy tiếc nuối kiểu 2D nhưng đành phải chịu thôi phải đi kịp thời đại chứ :hug: cái CON đúng là choáng thật làm tui mất toi mua 2 cái đĩa T.T mà chỉ chơi được phần learn thôi mới choáng chứ :p

15. Cò tuyết T2

Ừm ừm, tui cũng ko rõ lắm :D,căn bản tui chơi sang lắm, chỗ nào cũng chít đầy Park nên chả lo, nhưng hình như tui nhớ hồi mới tập chơi, ko để Park thì sau 1 thời gian nhà nó cũng sụp mà :D...
    Cái CON đúng là tức mà chết, tui chơi phần Map bình thường thì thường chỉ đc 30' đầu, về sau á, dân nó biểu tình đầy đường luôn, mà toàn phản đối chống nghèo đói cơ chứ =))( Lạ, mình có bỏ đói chúng nó đâu ;)) )...Pó tay, căn bản cái mục Learn Play của nó chán quá, dạy ko rõ gì cả, khó mà học đc 1 cách chơi hoàn thiện X( ...
    Về vụ 2D-->3D thì theo tui, có nhưng trò dù 2D cũng đã là hay, đổi mới chắc gì thu hút đc người chơi, biết đâu lại làm thụt đi thì sao, ví dụ như dòng game Worm Amagedon đó thôi, lên 3D rồi chán bỏ xừ :-"

16. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

:(( mấy cái nhà tui xây vẫn bị sập, tui vẫn chẳng hiểu vì sao hết á.mấy cái cùng chủng loại thì không sao, nhưng nếu bị sập mà xây lại thì không được, vì nó vẫn cứ sập tiếp, tui chẳng hiểu là thiếu cái gì nữa, có xây nhà maintenent( không biết đúng không) cũng chẳng ăn thua, chỉ đi cứu hỏa thôi.
    nhất là cái theatre của tui, xây toàn sập thôi, mà nó có rẻ gì đâu chứ:(
    hay la cần xây gần 1 khu dân cư hay không được xa quá cái drama school?chắc không phải nhỉ!?

17. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

:(( mấy cái nhà tui xây vẫn bị sập, tui vẫn chẳng hiểu vì sao hết á.mấy cái cùng chủng loại thì không sao, nhưng nếu bị sập mà xây lại thì không được, vì nó vẫn cứ sập tiếp, tui chẳng hiểu là thiếu cái gì nữa, có xây nhà maintenent( không biết đúng không) cũng chẳng ăn thua, chỉ đi cứu hỏa thôi.
    nhất là cái theatre của tui, xây toàn sập thôi, mà nó có rẻ gì đâu chứ:(
    hay la cần xây gần 1 khu dân cư hay không được xa quá cái drama school?chắc không phải nhỉ!?

18. boss

boss Youtube Master Race

bác phải xác định thế này tụi văn hóa không liên quan chi tới nhà sập hết chỉ có mấy cái nhà cùng mục với tụi cứu hỏa là liên quan thôi để về xem lại đã lâu ngày wen rồi :p

19. Cò tuyết T2

Bác xây nhà sập là vì khu nhà đó ko có bọn cứu hỏa chứ sao, xây nhà hay xây bất cứ khu phố nào cũng phải có lính cứu hỏa chứ :D, ko có bọn đấy xập ngay :-" , mấy cái cùng mục đó thì ko liên quan gì đến sập hay ko cả :-" , nhưng ko xây nhà Bệnh Viện thì hỏng, còn xây nhà lính hay ko cũng chả sao nhưng ko xây sau 1 thời gian thì có cướp =))

20. Cò tuyết T2

Bác xây nhà sập là vì khu nhà đó ko có bọn cứu hỏa chứ sao, xây nhà hay xây bất cứ khu phố nào cũng phải có lính cứu hỏa chứ :D, ko có bọn đấy xập ngay :-" , mấy cái cùng mục đó thì ko liên quan gì đến sập hay ko cả :-" , nhưng ko xây nhà Bệnh Viện thì hỏng, còn xây nhà lính hay ko cũng chả sao nhưng ko xây sau 1 thời gian thì có cướp =))