[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. boss

boss Youtube Master Race

xây nhà bán ngựa là tụi nó đi bán là được nếu không lên cũng có thể do ong thiếu canh quan văn hóa .... bấm vào nhà xem tiếng anh là bít :hug: uh` nhà xup thì thuyền cũng toi chứ sao nó mà không toi tui xây di xây lại cỡ chục cái làm chục chiến thuyền đánh thằng nào chịu cho nổi #>:)

2. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

ông có bít cái nhà thuyền nó cần bao nhiêu dân ko vậy? 100 dân đó pa, xây chừng 4 cái là được oài. xây nhiều chi cho dân mình ở ko chơi bời cho nó sung sướng và hạnh phúc
    to M_BASS giao thương buôn bán chi vậy bạn. rất là tốn thời gian chờ mấy thằng thương nhân mang hàng qua. muốn có mặt hàng hay tiền cứ cho quân qua nhà nó chôm về là có chứ gì đâu. còn thừa mứa quá thì mang tặng cho đồng minh và thuộc địa cho nó khoái mình. theo tui như vậy hay hơn
    đúng cái này đúng nè :D
    ko dám đâu bạn èh. cái này là tự động mõi màn nó cống cho mình chứ mình có bắt được đâu

3. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

mọi người ơi, lạ lắm nhé, mấy cái nhà quý tộc của tui, nó yêu cầu more culture venues (trong khi tui đã xây đủ 3 loại ), rồi khi tui thêm cảnh quan( cụ thể là thêm 1 cái monument) gần gần đó thì nó lên được max--->lạ nhỉ!!!!!!
    mà nhà quý tộc sao ít người ở thế, mãi mới được đủ 100 thằng.:(

4. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

vậy chứ ông muốn nó chứa bao nhiêu người. 100 thằng mà có làm gì đâu chỉ có mỗi việc đi uýnh nhau, yêu cầu qua màn và gọi hero ra thui hà à quên còn chôm đồ+ tiền nữa chứ. trong khi đó dân lao động làm việc cực như con quỷ cung phụng cho chúng nó. còn việc cảnh quan max là vì trò này mấy cái công trình ko đòi hỏi nhiều như mấy trò xây dựng khác. nên khi mình xây vài cái cục bự bự (thông cảm nha tui quên tên ^^) thì nó sáng như phim

5. boss

boss Youtube Master Race

:o dân ở ko chơi bời sung sướng được tui cũng mừng #>:) đằng này nó lại thất nghiệp nhiều wa' nó nổi loạn lại thêm bỏ xứ ra đê nữa chứ ^:)^ điên we' có thằng nào rảnh tui cho đi làm lính canh thành hết =)) khỏi kêu ca.
    còn cái vụ nhà quý tộc thì không wan trọng ông xây bao nhiêu nhà mà chủ yếu cái thằng ở trong mấy cái nhà giải trí nó đê sao thôi.nhà giải trí có 2 loại một loại để đào tạo ra bọn giải trí chẳng hạn như nhà thể lưc... còn 1 loại để bọn giải trì đến làm việc như stadium... wan trọng là nhà dân phải có bọn giải trí đường từ nhà đào tạo đến nơi làm việc đi wa :D.tốt nhất ông cứ thế này xây theo đường thẳng
    xxxxxx
    ------
    xxxxxx
    x là nhà - là đường rồi chặn hai đầu để chợ và nhà nước ở trên tụi văn hóa ở dưới rồi xây nơi làm việc bọn giải trí phía trên là thấy liền
    còn cái nhà quý tộc đó thì chủ yếu để tạo quân và thu thuế thôi #>:)
    thế thôi :p

6. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

To Hello : Cái vụ cống nạp thì như này này : mỗi nước sau khi bị chiếm thì nó sẽ cống nạp cho bạn 1 sp mà nó sản xuất đc nhìu nhất, nhưng khi bạn thiếu cái gì đó, thì có thể bắt nó cống cái đó nhưng nếu làm thế thì sẽ hơi lâu, còn cái cống nạp kia thì đều đặn cứ năm 1 lần ( chả biết 1 năm hay 1 tháng nữa :D... )
    To Bass : Xây khu nhà quý tộc thì ông bạn nên xây theo đường thẳng, chợ ---> nhà quý tộc ---> các nhà văn hóa, giải trí v.v... riêng nước hay cứu hỏa thì đặt cả 2 đầu, vì thường khu quý tộc xây theo đg thằng thì rất dài ---> xây 2 đầu cho chắc :D
    To All : Nhà thuyền chiến tui thường chỉ xây 1 cái phụ họa thôi, còn đâu oánh nhau thì chơi lính ngựa với Hero à :))...Chơi đc cả thần Ares thì vui, bọn lính của thằng Ares trông " chì " phết :-"

7. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

thế là nhà quý tộc thì nên xây thẳng còn nhà dân thì xây hình khép kín hả?Lạ nhỉ.
    Mà tui bảo này, tui vẫn không cho lên canh thành được là sao nhỉ?Ấn vào đâu vậy?Tui chỉ cho quân ra xếp hàng được thui .:(
    tui đang chơi màn cuối, thành phố đang ngon thì có cái nham thạch chảy lên, phá sạch cả 1 khu bên trái màn hình. mà lại đúng vào khu quý tộc của tui nữa chứ, thế là bao nhiêu đạo quân thiện chiến 1 tẹo mãi mới có tan tành hết cả roài......:((
    mà cái nham thạch ấy không xây lại được nhỉ, cú thật, phải bỏ hoang mới ức chứ!?

8. boss

boss Youtube Master Race

nhà quý tộc chiếm nhiều diện tích lắm lại đòi nhiều cảnh wan nên xây theo kiểu khép kín thì dễ bị tụt cảnh wan lại tốn chỗ lắm.wan thì cũng có giới hạn thôi nên xây nhà quý tộc nhiều chả được zi` tổ thiếu dân thì khốn :D ông động đất còn đỡ tui chơi atlantis xây cho đã nước lên ngập sạch weo X( mà công nhận hầm đó xây sướng thiệt :D

9. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

Cái vụ nham thạch hay lũ lụt thì chịu, ko đỡ đc đâu, những lúc như thế chỉ có del nhà dân, nhanh chóng lập ở khu khác để né thôi, chứ ko thì :((
    Còn tháp canh thì ông vào mục xây tháp ấy, hay mục quân sự, ở cái cột bên phải ngay trên Map, có 3 dòng để điều khiển quân ấy, chỉnh cái dòng tháp canh từ no---> cái chữ gì đó chả nhỡ nữa là đc, nhưng ông bạn nên nhớ là tháp canh cũng cần đg nhé :D

10. ruy_tânke

ruy_tânke Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

mây bac ơi cho hỏi trò này mình có the tim` o dau vay co te dowload dc ko

11. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

hình như đâu có đâu bạn ơi. mỗi thành là nó chỉ định sẵn là phải cống nạp cái gì rùi chứ đâu có bắt được đâu. hay là ý ông nói là xòe tay ra xin nó zdợ? cống nạp là mỗi năm cống 1 lần mà. nếu như mà mỗi tháng nó mang hàng qua cống cho mình thì hay nhỉ :D
    -nham thạch với lũ lụt thì chỉ có nước là nhớ cái chỗ đó rùi đi xây chỗ khác thui. cái hồi tui mới bít chơi, đang xây cái đền thờ thần Ares để mang quân đi chôm đồ và tiền thành tụi nó. thì nước dâng lên bay mất cái đền của tui. hay là có ý xấu nên poseidon cho nước lên nhỉ? mà làm sao nó bít chiến thuật của tui kà :-/
    to ruy_tânke trò này ra mua có 8k/1 đĩa àh. mua zeus và poseidon cài trên bản win xp luôn nha bạn. nếu bạn chỉ mua có zeus mà chơi trên win xp thì hổng cho chơi đâu. tui nó thế là phòng trường hợp máy nhà bạn xài win xp thui

12. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

ử, biết là không làm gì với nham thạch hay lũ lụt được, nhưng cái cooled lava trông xấu hết cả thành phố của tôi, thật là mất mỹ quan quá.[-x

13. ruy_tânke

cho hoi minh co the mua dia nay o dau cho minh ko co mong cac ban chi dum`

14. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

hỏi chung chung thế?Phải nói rõ ông ở đâu thì mới giúp được chứ. Nhỡ ông ở tpHCM mà tui chỉ ra hàng đĩa ở Hn thì..........;))

15. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

mua nó ở cửa hàng CD Games chứ ở đâu ? -__- . ra 1 cái tiệm nào đó hỏi xem, chỉ sơ là Game quá cũ nên chẳng còn ai chép để bán làm gì :D

16. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

các bác ơi, bực mình wá, tui đang chơi cái phần nó đòi mỗi năm kiếm được trên 500 Dr, nhưng cả thahf phố chỉ có thu xiền nhờ vào buôn lông cừu, mà tui để cái mức bán cao nhất rồi+ cái chỗ buôn bán luôn đầy ự lông cừu--->thu nhập maximum là 369, mấy năm rồi vẫn chỉ được có thế!!!??Làm thế nào đây hả các bác!!??:((
    cho hỏi tí:chỉ có buôn bán + thu thuế là kiếm profit thui đúng không?vậy là sao bây giờ!?

17. ruy_tânke

tui song o ba ria vung au ra may cai tim bang dia vi tinh ti ko tha moi hoi bac nao bit ch dum`

18. ruy_tânke

TUI O ba ria vung tau va ko tim đc cho co dia nay mong ban nao chi dum

19. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

hơ, bao lâu rồi mà chẳng thấy mấy ông kia lên gì cả nhỉ, để câu hỏi của tui rơi vào im lặng thế?:(

20. xbossx

xbossx Youtube Master Race

hi` nick tui bị thằng nào phá nên bị game over rùi T.T.cái vụ kiếm xiền thì hơi khó a`.tiền chủ yếu lấy từ nguồn thuế hoặc buôn bán thôi.nếu ông còn dư nhiều dân thì trả lương cho tụi nó thấp vào nhưng vừa vừa thôi o nó bỏ đê cả lũ đấy.hạ thấp lương thì dân giảm đỡ phải có bọn ăn không ngồi rồi đi cướp phá nữa.cách kiếm tiền cuối cùng là đi cướp không biết tiền cướp có + vào thu nhập năm o nhỉ ?? ^.^