[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

Ừm, tui ko nhớ cái cửa ông chơi là cửa nào nữa Bass ạ :D ( chơi lâu quá rồi mà :D )...nhưng tui nhớ những của như thế thường nó sẽ cho mình từ 2-->3 nước mua lông cừu ---> ông nên bán cho 2 ,3 nước 1 lúc thì số lãi kiếm đc nhanh và nhiều hơn, chứ bán cho 1 nước thì hơi khó, vì 1 thằng con buôn nó chỉ mua 1 số hàng nhất định thôi vì thế kể cả ông có đẩy hàng bán nên mức cao nhất nó cũng ko mua nhiều hơn cho ông đâu .Hi vọng có thể giúp đc ông :D

2. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

troài oai, cái bài đầu tiên này nhà ở chỉ có lên được mức homestead, không có nổi palace và thuế thì lấy đâu ra quân mà đi cướp chứ!?
    troài oai, thế thì qua bài sao bây giờ chứ!?:(

3. Nickky1982

Nickky1982 Mr & Ms Pac-Man

zeus poseidon co link dowload ko vậy

4. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

có bác nào đang còn cài zeus thì chơi thử lại hộ tui bài đầu tiên phần 2 ấy, cái phần yêu cầu benefit 500Dr ấy,chỉ mất khoảng nửa tiếng thui mà.:(
    @CT: ở đây tui thấy nó chỉ cho 1 nước giao thương thôi cò tuyết ạ.nên đúng là để đầy hàng nó cũng chẳng thèm lấy đi......:((

5. leminhnhathuy

leminhnhathuy Donkey Kong

Mọi người ơi, giúp tôi với. Sao tụi nhân công không chịu chở hàng đi vậy, tôi đã sắp xếp đúng đường đi cho nó rồi mà.????? Giúp đỡ với ???????????????????????????????????????????????????????????????????????????????? Àh, mà làm sao để khi mà làm sao để xây nhà dân cho hợp lý đây, mấy thằng chở đồ nó đi cùng một chiều, đến một điềm nào đó nó lại quay về, có một số nơi Không đáp ứng đủ nó bỏ đi hết trơn.

6. Cò tuyết T2

Thứ nhất : Công nhân ko trở hàng đi vì bạn ko có nhà kho , mà nếu có nhà kho thì bạn chưa ra lệnh cho nhà kho chấp nhận chứa số hàng đó --> dân ko chở đi....và nếu đã chấp nhận rồi mà dân vẫn ko trở đi thì là do nhà kho của bạn chưa đủ công nhân...nháy chuột phải vào nhà kho..xem phần Worker Needed nếu số dân có trong nhà ko đủ hoặc hơn 1/2 số dân yêu cầu thì nhà kho sẽ ko hoạt động đâu...

Thứ 2 : Cách xây nhà đã có nói ở mấy trang trước...back up lại mà tìm hem :D

7. xbossx

xbossx Youtube Master Race

còn 1 cái nữa là có thể ông đã xóa mất 1 khúc đường thường là do nhà che nên ông không thấy cứ xây đường đè lên đường cũ rồi kéo dọc theo con đường xem sao ^.^

8. emxong

emxong Dragon Quest

-Win XP SP 2 cài ko được ? Đầu tiên đút cái đĩa 1 Zeus vô cho nó autorun, cài xong nó kêu restart - OK . Vô win lại vô ổ đĩa CD tìm cái crack chép đè qua sau khi xong click vô nó hiện cái bảng 0x00005 gì đó. Đút tiếp cái Poseidon vô cài hết xong bấm vô vẫn hiện lên cái bảng đó. Không thể hiểu nỗi.

9. Cò tuyết T2

Zues bản cũ ko chơi đc trên Win XP đâu, nó ra từ lâu rồi nên chỉ cho chơi trên Win98 .2000 thôi...còn Poi thì bình thường mà...hay tại ko cài đc Zeus nó lây sang Poi :))..Bạn phải mua cái đĩa nào nó nén cả 2 bản vào 1 đĩa thì mới chơi đc :))

10. emxong

emxong Dragon Quest

-Ở VN này chắc không ai làm vậy. Họ bán 2 đĩa mới moi được tiền của mình, ai dại mà nén 2 bảng vào.

11. Nerco

Nerco Chổi đót quét nhà 20k một cái Lão Làng GVN

uhm đúng thể là như vậy tui thấy nhiều trò chơi 3 đến 4 đĩa mà có trò nào nó nén vào 1 đĩa để chơi đâu

12. Cò tuyết T2

Ừm, vậy sao..nhưng những trò chơi 3,4 đĩa là những trò mà dung lượng của nó lên đến 2,3 GB nén thế quái nào đc vào 1 đĩa hả bác ...pó tay...
    Còn trò Zeus & Poi này do Zeus ko chơi đc trên Win XP mà phần lớn bây giờ xài XP nên quán đĩa ế ---> nó phải tìm cách nén vào cùng Poi để có thể bán đc, ko thì nó ế Zeus à...Còn mua đĩa ở đâu thì bác hỏi hhteam hay M_BASS ấy...ok ?

13. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

cài xong poisedon bạn crack chưa?Hồi trước tui cũng thế này, cài zeuss chơi không được, cũng là cái lỗi toàn số 0000 đấy, cài poisedon thì chơi được ngay mà.

14. emxong

emxong Dragon Quest

Cài Zeus xong tui chép cái crack vô ngay, rồi đút cái Poseidon vô cài tiếp. Hay là cài 2 cái xong rồi crack sau ?

15. emxong

emxong Dragon Quest

-Kết luận Zeus-Poseidon không cài được trên winXP dù đã có dùng "Program compatibility wizard"

16. Chai-en

Chai-en Legend of Zelda

Trời ạ,xem lại kĩ đi bạn.
    Bản Zues Master Of Olympus mới không chơi được trên WinXP,nếu muốn chơi được thì phải cài thêm bản mở rộng là bản Zues-Posidon.

17. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

cài trước hay crack trứơc đều được, nhưng chú ý là cài xong poseidon vẫn còn zeus.exe nên có thể bạn đã chạy lại file zeus.exe-> không được!
    kết luận quá vội vàng nên đã bị trừ MP ( do ko suy nghĩ) bạn nghĩ xem nhiều người chơi đựoc trên Xp, 1 mình bạn ko được vậy mà dám kết luận như vậy![/quote]
    có lôi khắp việt nam này ra cũng ko có được hàng nào bán bản nến 2 đĩa lại cả !

18. emxong

emxong Dragon Quest

-Lạ là cái file crack dù chưa cài Zeus vô bấm vô nó cũng hiện ra cái bảng lỗi y hệt như khi đã cài xong. Thực sự thì ở nơi mình sống chưa thấy ai cài được Zeus trên WinXP, có lẽ họ cũng như mình còn non nên cần chỉ giáo thêm.
    -Còn cái vụ bị trừ MP thì tại vì do viết bài ngắn nên bị trừ thôi.
    -Vấn đề là trình tự cài đặt như thế nào, giờ xin kể lại: Đầu tiên ra tiệm mua cái đĩa Zeus không, người bán đưa ra thêm cái Poseidon và nói "Game này 2 đĩa dính chung, em" cũng không sao. Đút vô máy cái Zeus như bình thường, Yes, Yes chọn ổ C chờ nó gài xong nó kêu mình kết nối để đăng kí, vì ko có internet nên register late sau đó nó kêu đọc file help, thôi thì đọc sau, tiếp nó kêu phải restart máy-OK. Restart xong đút đĩa Poseidon vào cái tiếp trên chỗ đã cài Zeus đã cài, xong nó cũng kêu restart nữa, lại OK. Khi restart xong bấm vô cái icon poseidon thì nó hiện cái bảng wrong disc gì đó, chắc là không có đĩa nên không chơi được, nhưng cả 2 cái CD đút vô nó cũng hiện cái bảng đó, nghĩa là không có đĩa nào chơi được. Tiếp chép cái crack đè lên. Bấm vô nó hiện cái bảng báo lỗi 0x000005, không chơi được. Giờ phải làm sao các đồng chí.

19. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Thế thì kiếm Zeus - Poseidon loại 1 CD mà cài là chơi ổn thôi , win nào cũng chạy hết .

20. emxong

emxong Dragon Quest

-Kiếm đâu ra ???????????????????