[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. Nickky1982

Nickky1982 Mr & Ms Pac-Man

elite house của pác ko lên đời cuối được bởi vì khi mấy thằng đấu sĩ từ nhà thể hình chạy đến Stadium ko di wa nhà nào thì nhà nấy chỉ lên được cấp kế cuối thui (với diều kiện pác phải cho tất cả các culture còn lại lên max)

2. Nickky1982

có ai có mấy cai phần save hay aventure cua zeus-poisedon thì gửi lên cho tui với để tui tham khảo(zeus-master ò olympus thì tui chơi lâu gồi nhưng poisedon thì tui mới chơi được 1 tuần có mấy cái nhà lạ wá)T_T

3. Nickky1982

Pác phải đánh tổ hợp phím Ctrl + Alt + C để bật cheat gồi sau đó đánh cheatFireballs from Heaven(lưu ý phải đánh y chang cheat trên)rồi ấn enter pác sẽ thấy có chử Cheat Enable g sau đó pác đừng có ấn chuột phải mà ấn chuột trái để chỉ vào vùng mà mình muốn đập neu ko xài nữa thì ấn chuột phải để kết thúc nếu muốn xài lại thì cheat lại :x happy nha

4. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

đa số là Poseidon ko có gì là thay đổi nhiều lém. nếu có chắc là màu mè của mấy cái nhà và đền thờ. có thêm nhiều cái rất hay như là đá cẩm thạch đen, trồng cây cam (cũng là 1 dạng lương thực), 2 vị thần và 1 anh hùng mới cùng nhiều tài NL mới cho các công trình mới như là đài quan sát thiên văn hay đài kỷ niệm.
    còn gửi phần save của game thì làm thế nào nói đi tui gửi lên cho. có gì thì mấy you chỉ thêm vài cái

5. Nickky1982

ý bác hello_kitty nói là seo tui ko hiểu

6. Nickky1982

tui đang chơi cái màn custom cuối cùng của bản poseidon (quên tên rùi) tui cho quân đi đánh thành phố khác(cùng đảo)thì đạo đầu đi thì bị kẹt luôn còn đạo cho đi tiếp viện thì sau thì lại trở về đạo đầu mất tích luôn mở bản đồ thì thấy nó vẫn ở trên nước bạn

7. Nickky1982

Có pác nào hảo tâm làm ơn cho tui mấy cái phần tiếng động của bản Poseidon đi chứ tui chơi cái đĩa 2 in 1 nó ko có tiếng động

8. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

bi giờ thì hiểu chưa hả? tui ko bít rành về vi tính cho nên ko gửi được mấy cái save lên cho ông xem. cho nên hỏi thế thui mà
    mà làm gì post bài liên tục như thế. ko thôi người ta bảo ông câu bài đó

9. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

hơ hơ hơ, lâu lắm không vào, box vẫn đông vui nhỉ :D .xây nhà elite thì có khác quái gì với townhouse dâu, nói chung thì là cung cấp đầy đủ, chấm hết.
    chỉ có điều nhà elite thì cần chăm chút hơn 1 tẹo.các bác làm y như thế này, đảm bảo lên elite:
    1. xây đường thằng( không nên làm vòng vèo) bằng bolevard hoặc avanue(bolevard thì ổn hơn, tất nhiên nếu điều kiện không có thì đành chịu thôi :D ).
    2. xây cái grand agora ở 1 đầu, đặt đủ 6 cái vendor trên đó. cần chú ý đừng để nó có xa quá so với chỗ lấy hàng, không thì cũng bằng zero.quan trọng là cái bán vũ khí Arms Vendor, cần ngay từ đầu đấy.
    3. xây các nhà quý tộc dọc 2 bên bolevard, đừng nên xây liền mạch mà có chỗ để hở ra 3 ô, nếu cần sẽ nhét 1 cái monument vào đó để tăng appeal. nhớ chừa chỗ ở 2 đầu bolevard để sau đó sẽ cho vào các loại nhà khác.
    4. xây các nhà y tế, chữa cháy, an ninh, bệnh viện để đảm bảo đời sống. riêng nhà bảo quản phòng cháy thì xây 2 cái mới đủ.
    4. đặt các công trình văn hóa. Những công trình như theather có 2 nhà thì mỗi nhà đặt ở 1 đầu đường để đảm bảo bọn nó sẽ đi qua hết.
    *** chú ý: bọn lực sỹ sản xuất ra từ nhà gymnasdium ( hình như thế) phải đi qua nhà quý tộc để đến stadium thì mới lên elite được. Nếu nó đi đường vòng mà không qua nhà nào thì nhà đấy chỉ ở mức" suýt elite ''thôi. :D
    nếu vẫn khồn lên được thì là do thiếu cảnh quan, đặt dọc theo các dãy nhà quý tộc 1 lớp park loại lớn nhất nữa là ok.

10. Nickky1982

Uh xin lỗi lần sau tui sẽ rút kinh nghiệm mong các pác mod cũng sẽ tha lỗi

11. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

mọi người chơi có bị thế này không: bài 1 của poisedon, khi muốn thực hiện quest của thần thì phải mời hero, 1 trong những điều kiện là xây đền thờ thần hephasuse( không nhớ lắm, là lão thần phù hộ mấy cái thuộc industry ấy). Thế nhưng xây tới tầm 95-97% la nó lại dừng lại không lí do, mặc dù tôi đã kiểm tra rất đầy đủ nguyên liệu và nhân công rồi. Nếu bỏ đi xây 1 cai đền thờ thần khác thì cũng vậy, đến tầm 90% cũng không thấy làm tiếp nữa.
    Mọi người có bị lỗi này không? tui nghĩ là do lỗi game quá.

12. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

có thể cho bít rõ tên của màn đó ko vậy? tui nhớ là xây vẫn được hết tất cả các màn mà ko hề bị chuyện này. tui có cái này lạ lém cũng muốn hỏi mấy anh em
    -máy nhà tui: khi bị địch quân từ thành khác sang tấn công thì quân dân cũng như là lính trong nhà quý tộc (nói chung là các lực lượng có thể chống quân địch) đề ko ra vị trí chiến đấu.
    -máy chỗ dịch vụ tui chơi thì khi bị quân từ thành khác tấn công thì nó sẽ ra hướng nào mà quân địch sẽ tràn vào và đơi. nếu như mình cho quân địch vào thành thì nó sẽ đánh tự động ko cần tui phải bấm chi hết
    lạ cái là cùng 1 đĩa của tui mà cài qua thì bị như thế. trong khi đó ko hề có vụ chỉnh sửa gì hết trơn. mong anh em có ai bít thì chỉ cho tui với

13. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

chắc chắn là ko thiếu chứ ? kiểm tra xem có cho các hộ xây dựng ngừng hoạt động hay ko ? dù sao thì nghe kể thì chỉ liên tưởng đến chuyện thiếu nguyên vật liệu >__<.
    lạ nhỉ ? lạ nhiều chỗ, nhất là chuyện ngoài dịch vụ còn giữ Zeus mà ko xóa :D.
    cái này thì chưa thấy, đa số khi bị địch tấn công thì đều phải điều quân ra để bảo vệ thành trì. nhớ lại thì lúc đó có hơi ... hèn khi toàn Bribe cho chúng để qua chuyện o_0.

14. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

cái này có gì lạ đâu nè. zeus-poseidon dễ chơi nhìn hình ảnh dễ thương cho nên ko có xóa. trò này cho 2 đứa nhóc con bà chủ chơi nữa mè
    nếu như chơi ở nhà thì bribe chứ chơi ở nhà bả thì toàn cho quân địch nó vào thành thui àh. vì dân quân của tui đông lém, nó vô là ném đá hay bắn cung cho nó chết luôn ấy chứ :D

15. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

trích dẫn:''-máy nhà tui: khi bị địch quân từ thành khác sang tấn công thì quân dân cũng như là lính trong nhà quý tộc (nói chung là các lực lượng có thể chống quân địch) đề ko ra vị trí chiến đấu.
    -máy chỗ dịch vụ tui chơi thì khi bị quân từ thành khác tấn công thì nó sẽ ra hướng nào mà quân địch sẽ tràn vào và đơi. nếu như mình cho quân địch vào thành thì nó sẽ đánh tự động ko cần tui phải bấm chi hết ''
    ------------> đó là do cái biểu tượng ở phần military ấy. khi để ở cái biểu tượng đấy thì trên cái bảng thống kê quân số ấy( cái bảng mà góc dưới bên phải có hình cái kính lúp ấy), có 1 cái mũ sắt. Nó có 2 chế độ quân sự, 1 là tự phòng thủ, 2 là mình điều khiển, ấn vào cái mũ để chuyển đổi, cái mũ sẽ chuyển từ màu xanh sang da cam và ngược lại.
    còn cách khác là vào phần help( hình như vậy, ở trên thanh công cụ ấy), rồi tủn on cái auto defend lên
    ----> OK

16. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

để tui về nhà nghiêm cứu kỹ lại coi. nhưng mà tui đã coi kỹ hết toàn bộ trong máy tui và máy ở dịch vụ rùi đó chứ. dù sao cũng cảm ơn ông nha. thank

17. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

chán wá đi. Sao tui chơi toàn bị những cái lỗi củ chuối thế nhỉ!!?? Đã có bác nào tìm được lí do hộ tui cái câu lần trước là máy cái đền thờ xây tới gần xong thì tự dưng ngừng lại( tui đảm bảo đủ thừa thãi nguyên liệu và nhân công luôn đấy)
    Bài tui đang chơi lại bị sao nữa này: đang chơi thì tự nhiên mấy cái vendor bán wine đều thông báo ''stockpiled'', thế là nó không chịu mua bán gì hết nữa. có đập đi xây lại hay xây ra 1 chỗ hoàn toàn khác đều vẫn bị như vậy cả, làm mấy cái nhà quý tộc của tui đều tụt hạng lẹt đẹt cả----------->hết hiểu!!!

18. windysword

windysword Youtube Master Race

ông thử tặng quà cho nuóc bán wine xem sao,có thể ông làm có mếch lòng thì sao.Nên tặng quà cho tất cả các nước đẻ giữ quan hệ tổt đẹp,đôi khi nó còn tặng quà cho

19. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

tui chưa từng bị cái lỗi như thế bao giờ ca? cho nên pó xác trong việc tìm hiểu nguyên nhân. ông đã thử hết tất cả mọi cách chưa vậy? nếu ko thì nên xây lại từ đầu và hủy cái màn vừa rồi. lúc trước tui cũng gặp tình trạng này. chỉ có đá là khi mua bán xong nó sẽ bỏ vào kho cho mình còn mấy mặc hàng khác như áo giáp và rượu thì nó cứ để trong nhà buôn bán. và nhân viên trong chợ ko thể lấy ra được, thế là toi mất tiền mua nó về. mà nhân công của tui đủ đó nha

20. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

nếu đồ mua về nằm ở cảng hay trading post mà bọn chợ không đi lấy thì thường là do chợ nằm xa trading post quá.ông thử xây 1 cái nhà kho ở gần trading post rồi chọn get xem, nó sẽ lấy ra đấy.
    còn cái bài của tui, tui thử mọi cách rồi, thế mới ghét chứ. Mà nó lại là bài gần gần cuối của 1 chuỗi bài. May mà trước đó có save lại 1 cái, thôi thì chơi từ lúc đó vậy. Chán ghê.
    À, mà cho tôi hỏi là thần ATLAS phù trợ cái gì vậy?