[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. Monster Hydra

Monster Hydra Mr & Ms Pac-Man

cảm ơn bác nhiều ! Em xây được rồi

2. bilgate

bilgate Fire in the hole!

Đang tính kiếm mấy game mô phỏng về chơi thì đọc qua topic này. Tuy chưa chơi trò này lần nào nhưng thấy bigbaby272 giới thiệu hay quá, để về mua đĩa chơi thử xem sao. Cám ơn nhiều.

3. tiloteo

tiloteo Youtube Master Race

mit' tờ oi! Mr có kinh nghiệm zì ve` cach' xay dung. tiet' kiem, logic ma dam bao dan ko bo di khac phuc het may tinh` trang tat nghen~ luong thuc. cho bua' ji` ko chi tui em di , con may cai' ju dang wanh lon jua~ chung` nha cap wi' toc thi'u tua` lua roi` xuong' cap ~> thua lang~ nhach'...?? chu' ong anh chi? zoi' thieu. thoi thi` cai' do' mo` tu`tu` cung bit' jay ( xin chi jao' dan em di sau) (=.=).

4. tacke123

tacke123 Youtube Master Race

Vít tíng Việt chuẩn đi, vít thía nì khó đọc wé.

5. Nam Phong

Nam Phong Donkey Kong

To tiloteo :
    Để lương thực và các nhà làm việc làm việc liên tục ko bị giãn đoạn Bạn phải theo dõi số công dân đang làm
    Vào chỗ Bánh xe ấn vào cái lông trên đầu(ko giõi tiếng Anh nên chi thuyến minh thôi nghen).
    Bạn tăng lên very higt thì số công nhân sẽ tăng lên 1 số đáng kể , để theo dõi
    bạn xem dưới chữ very higt : dòng thứ nhất là số công nhân trong thành phồ,cỏn dòng thứ hai là số công nhân thiếu để làm việc .. cái này theo tỉ lệ nghịch nhé . nếu thiếu thì bạn phải xây thêm dân để tăng công dân .( chú ý nếu nhiều dân wa thì thanh phố bạn sẽ bị thất nghiệp đó ( xem dòng thứ 1 chỉ < 90 % thì ok )
    ấn vào cái kính nhỏ xíu đó bạn nhìn phía dưới thì đó là những của cải mà thành phố bạn làm ra được . ( bài sau sẽ đưa ảnh lên cho dễ hình dung )
    _Vào Husbandry ( cây lúa ) > ấn cái lông bạn nhìn kỹ ở giữa đó là số lương thực mà bạn làm ra để nuôi dân )
    VD: 4000 tức là chỉ nuôi được 4000 dân ( nếu dân nhiều hơn thì nhà của ban sẻ xuống nhà lều... 1 số xuống thôi ko xuống hết đâu mà sợ ! ;) )

6. Nam Phong

Nam Phong Donkey Kong

À sẵn đây nói luôn pác nào khoái đập nhau trong nhà mình thì đây : download
    http://zeus.heavengames.com/downloa...9RXMhLjAGga2U3rnbJMyQDaUVzS2tYWZeGIRJOSTdqhD2 >>> giải nén rồi copy vào phần Map ( Ad gì đóa ko để ý )
    Cái này hơi dữ nếu chơi Beginner hay Mortal thì ko có gì đáng nói còn chơi TiTan hay Olympian thì là 1 chuyện khác .
    Sơ lược 1 tí nè :
    vốn làm ăn 99000 ( đừng coi thường ) tài nguyên phong phú
    Trung bình cứ 1 phút thì thần phá 1 lần
    cứ 15 phút thì địch wa ,mỗi lần qua thì nộp từ 6000 < 12000 $ có quân thì chống .
    Nhiệm vụ ko có gì cả chỉ 1 nhiệm vụ là xây 14 giao thương ( chiếm 14 thành )

7. Nam Phong

Nam Phong Donkey Kong

À mà nói 1 tí về mình nè :
    Nếu nói ko chảnh thì cũng là pro dân số từ 20 N > 30 N
    kị binh full nếu ai thích học hỏi đễ thêm nhiều kinh nghiệm thì mai mình đưa lên cho . ai cần giúp thì PM 1 tiếng giải đáp toàn diện : nhiệm vụ ... gọi Hero
    cách xây quý tộc và nhà dân 1 cách đẹp và hoàn thiện ít tốn chỗ

8. Monster Hydra

Monster Hydra Mr & Ms Pac-Man

không biết anh có giải đáp thắc mắc trong bản Poiseidon không, nếu có thì cho em hỏi thỉnh thoảng mấy đứa xây đền thờ tự nhiên không chịu xây tiếp trong khi vật dụng đã đầy đủ?Và đền thờ của mấy vị thần mới có tác dụng như thế nào?

9. rey_mysterio_619

rey_mysterio_619 Mr & Ms Pac-Man

_Ko phải là ko chịu xây tiếp mà là bạn chưa cung cấp đủ vật liệu thui, cứ chờ thêm tý nữa tụ chuyên chở vật liệu tới là xây tiếp :D

10. rey_mysterio_619

_Mấy cách đó tầm thường ông ơi, tưởng sao chứ xây ít tốn chổ mà nhìu dân là chuyện thường tình :hug:
    _Xây nhà VIP thì chỉ cần xây mấy cái cột xung quanh khu vực mình muốn xây là ok ngay thui :D

11. rey_mysterio_619

à mà sẵn đây mình nói rõ hơn về 2 vị thần mới luôn :D
    _ Hera : là vợ của Zeus <=== cha này nhìu vợ lắm, trên trời thì có Hera và Demeter duới đất cũng có ( ko nhớ rõ lắm, nh7ng Hera là vợ chính ). Công dụng bà này thì tui ko bít ( chả thèm xây đền pà này đâu , bã ác lém)
    _Atlas : đây thực ra là 1 Titan chứ ko phải thần, do lúc mới sáng lập ra đỉnh Olymper thì cha này cùng với đồng bọn lên bạo động , bi Zeus đánh bại nên bắt phải khiên trời ( thế mà có cha kêu ông này là thần xậy dựng mới ghê chứ :T). Công dụng của cha này là giúp ta xây nhanh 1 công trình nào đó
    Rồi xong :D

12. huynhanhhuy1992

huynhanhhuy1992 Mr & Ms Pac-Man

ThẦn Hera CÓ CÔng DỤng TẤn CÔng QuÂn ĐỊch Khi NƯỚc BỊ TẤn CÔngva2 Cho CÁc NhÀ ChỢ ĐƯỢc ĐẦy Ấp MÀ KhÔng CẦn PhẢi Đi LẤy VỀ. CÒn PhÙ HỘ Cho CÁc NhÀ Cam XẢn XuẤt TĂng GẤp 4 LẦn. NÓi Chung ThẦn Hera RẤt HỮu DỤng.::)

13. Nam Phong

Nam Phong Donkey Kong

Nhiều người hỏi làm sao để gọi Hero ra , Để Khỏi phải mất thời gian , Nhân đây mình giới thiệu hoàn chỉnh cụ thể hơn .
    1) Giới thiệu : Hero’s Hall : Đây là đền thờ các anh hùng để họ giúp bạn tiêu diệt quái thú , họ rất kiêu căng , yêu sách bạn phải cung cấp họ rất nhiều thứ mới mời được họ về . Tuy nhiên họ không thể chống lại các vị thần tấn công thành phố bạn
    2) Lai lịch , thân phận , khả năng và cách gọi Hero
    _ Hercules : Dũng sĩ này có sức khỏe phi thường có khả năng tiêu diệt quái thú chín đầu Hydra và Minotaur . Muốn mời được ngài về thì thành phố bạn phải : văn hóa đại loại tốt ( tất cả những nhà văn hóa đi qua ) thắng 1 trong những cuộc thi của thế vận hội , muôn thể hình phát triển khắp nơi trên thành phố bạn ( Gymnasium ) , dân số 1500 , 32 thùng rượi mạnh ( win )
    _ Theseus : Có thể đưa Hylạp về thời kỳ kim hoàng , có thể đánh bại được con Caydonian Boar . Phải đáp ứng : xây điện thờ gần Palace ( Nhà lính ở ) điện thờ phải co hoa bao quanh ( ko nhất thiết đâu nghĩa là làm sao cho nó sáng chóe lên là được ), 32 cục đá , 16 thùng rượi mạnh (win )
    _Achiles : Anh hùng Asin là tay chiến binh có thể nói là vô địch sở dĩ anh hùng này có thể đánh chết tất cả quái vật nếu gặp chúng , đặc biệt có thể tiêu diệt ả phù thủy Maenads . Phải đáp ứng hơi khó : 32 bộ áo giáp , 3 đạo bộ binh , có đền thờ Athena , thành phố ko hỗn loạn ( xây WatchPost trong Menu Phòng dịch bảo an ở các khu dân là được ) 16 thùng rượi mạnh ( win)
    _Jason : anh hùng này có thể đánh bại Talos ( 1 chiến binh bằng đồng được tạo ra bởi thần Hephaestus ) Đáp ứng : Tạo ra 3 chiếc thuyền chiến , 2 đạo kị kinh ,8 con ngựa ( ở trong chuồng chứ ngựa trong nhà quý tộc không tính) 64 đơn vị thực phẩm ( 64 bó lúa ) và 16 thùng rượi nho (win )
    _Perseus : là con trai của thần Zeus ( khác họ cùng tên us đoán thế ! ) Anh này có thể đánh bại được con thủy quái Kraken . Đáp ứng : xây đền thờ Athena và đền thờ Hermes , $ 3000 $ , 16 lông cừu , 6 cái tượng
    _Odyssey : Vua của thành phố Ithaca. Vị này có thể đánh bại được Medusa và Caberus , là người duy nhất có thể hạ được thành Troy ( Thành Troy màu trắng )
    *Tôi đang chơi bản Zeus , còn bản Poseidon chưa bao giở đụng đến nên cũng ko bít nhiều đang dowload mà chạy lâu wa

14. rey_mysterio_619

_xin góp ý với pác nam phong, thằng Theseus cần phải xây đền của nó nằm trong 1 tường thành nua74 ( pác thiếu cái này nhé :D)
    _ còn win là rượu nho chứ ko phải rượu mạnh ( vì muốn có loại này thì phải trồng nho -----> thu hoạch đem đền nhà ép rượu----> thùng rượu :D)
    _ ông nói Perseus là con Zeus thì tui ko nhớ mấy , chứ Hercules cũng là con Zeus vậy ( do ổng ngoài tình chứ ko phải con của Hera hay của thần nào khác, sau này sau khi làm xong 12 kỳ công mới được Zeus đón lên làm thần sức mạnh)

15. Nam Phong

Nam Phong Donkey Kong

uh` quên thật ! cảm ơn pác .. còn pác nói con của Hera hay gì gì đó ... tui đã nói chưa chơi bản Poseidon bao giờ mà thậm chí chưa thấy 2 đền thần mới như thế nào , tui kể theo lịch sử của Zeus còn Win la rượi mạnh chứ ( rượi nho ) còn olive mới là rượi nhẹ

16. Nam Phong

Nam Phong Donkey Kong

ai biết UP ảnh lên chỉ mình với , mình vào cái Dùng đầy đủ chức năng mà hok hiểu gì hết ai chỉ với !! thank !!

17. rey_mysterio_619

_đọc từ đầu box đến cuối box vẫn chưa ai giải thích nỗi về cái này, thực ra là vầy, cái đền thờ đó là đền của Poseidon ( ông này là anh của Zeus mà, với lại phần này lại mang tên là Poseidon là bản mở rộng của Zeus nên đền thờ của ổng phả lớn chứ, cái tượng chính giữa ko phải của Zeus mà là tượng Poseidon, ko thấy ổng cưởi cổ xe có 3 con bạch mã hả, với lại tay ổng cầm đinh ba chứ ko phải gậy sét như Zeus :hug: ) lần sau nhìn thì nhìn cho kỹ nhá đừng có ba chóp ba nháng :D

18. rey_mysterio_619

_Ông này phái cải quá ::)
    _Win là rượu nho, vì thời kỳ này o Hy Lap chỉ có rượu nho do thần rượu nho là Di-o-ni-sốt ( ko nhớ tiếng anh phiên âm ra tiếng việt luôn :D)
    _ Olive là dầu ôliu đó ông, thiếu cái này là nhà dân ko lên cấp đâu nhá , còn rượu nho chỉ cần cho nhà VIP thui, ko tin pác thử xem :D

19. rey_mysterio_619

_nếu pác đã chán Zeus&Poseidon thì thử cài 2 trò này xem, xây dựng Trung Hoa ( ko nhớ tên), và The Chilren of Nin ( trò này xây dựng Ai Cập 3D dó nha' :D)
    _ tin buồn cho các bác: hãng phát triển trò chơi Zeus & Poseidon sẽ có hãnh khác thây thế nên những trò xây dựng giông Zeus và Poseidon sau này sẽ mất đi sư nhí nhảnh vốn có của mình ::(

20. Nam Phong

Nam Phong Donkey Kong

Không cãi nữa !!! cho tui hỏi cái :
    Tui đang chơi bản Zeus xây đến 37000 dân thì máy đứng im ( đơ máy ) phải rs máy ,vậy bản Poseidon thì xây lên hết thì đựơc bao nhiêu ??