[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. rey_mysterio_619

rey_mysterio_619 Mr & Ms Pac-Man

_ thứ nhất: mấy pác quá yếu ( dân đông quá, vì mỗi lấn Save đi và Load lại thì mấy sẽ rất lag :D)
    _ thứ hai: Zeus và Poseidon ko giới hạn số dân ( chỉ sợ ko đủ đất cho tui xây :p )
    _ tui chơi bản Po thì chỉ cần xây đến 20k dân thui ( màng này hẹp lắm, lại phải xây vòng tròn mới đau chứ )

2. Monster Hydra

Monster Hydra Mr & Ms Pac-Man

công nhận bác nam phong trùm thiệt, em mới xây đến 10.000 dân trong Zeur&Poiseidon là đã ngập đầu trong bể khổ, lũ dân thỉng thoảng bỏ đi vì thiếu nhu yếu phẩm mà cái đó lại nằm ở khu vực khác,còn câu hỏi của bác thì em xin trả lời trong Poiseidon toàn là đảo với đảo thôi à nên xây tối đa giỏi lắm cũng cỡ 20.000 dân là chật kín bản đồ( đó là chưa kể đến mấy đền thờ mới toàn thuộc dạng cực chiếm diện tích ).

3. Nam Phong

Nam Phong Donkey Kong

ạc pentium 4 : 2.4 GZH
    ram: 512
    card: 128 M
    chơi 2 cái Zeus còn được
    1 vài hình ảnh trước khi bị đơ máy( mấy cái hình này nhỏ wa ko nhìn thấy được !

Lương thực để nuôi 37 N dân

4. rey_mysterio_619

_ pác nói đúng đấy ( nói nhỏ nè cái ông nam phong này chắc xây dân tràng lang chứ chẵn thém chú ý đến ô quan mĩ tục trong thành phố đâu nhỉ :p )
    _ tui cũng chỉ xây dc 20k dân trong Po thui ::(
    _ sao ít người lên box này quá đợi mại mới có 1 bài box mới ( tính tui hay 8 mà :D)

5. rey_mysterio_619

_ ông này quan trọng hóa vấn đề vấn đề ( 1 vài hình ảnh trước khi đơ nữa chứ) khoe thì nói khoe đại đi :p
    _ ông xài card gì thế ( tui hỏi tên card đó nhá chứ ko hỏi card nhiu M :D)
    _nãy giớ có mình tui với pác nam phong là thay phiên nhau post mấy pác kia đâu hết rồi ko biết :-/

6. Monster Hydra

Đây nè , một gã lính mới đang tham gia, sao mấy bác không mở một topic giới thiệu về các Monster và hình ảnh của chúng( mấy bác nghĩ sao về sáng kiến này.

7. rey_mysterio_619

ủa lính mới là ai dạ, tui hả ????
    _ mà mở topic về các monster và hính ảnh làm gì
    _ cho mình xin cái đường link tạo hình ảnh cho nick của tui với nha, ai biết cho xin :D

8. huynhanhhuy1992

huynhanhhuy1992 Mr & Ms Pac-Man

trời ạ . xây 37000 dân à khủng nhỉ. vậy thì pót phần save lên cho mình kham khảo được không.à đất đâu mà xây dữ vậy nhỉ.còn cái các vị thần của nào có thể biến ra chổ các vị thần tấn công không. tui thấy thần demete sao kì qua. chẳng hiện ra chỗ các vị thần tấn công để cho mấy ổng tấn công gần hết thành phố rồi và đợi đi gần đền mới chịu đánhX(

9. rey_mysterio_619

37k dân thì chắc ổng chỉ xây toàn dân thui :D
    còn đền thờ thì chắc chỉ xây mỗi đền cha nội Zeus ( nhìn bài của ổng chơi là bít rùi) vơi Athena thui
    _ còn về thân của mình ko đánh thân khác thì tui ko biết chắc lắm, chỉ có Athena là đánh thui, pà Demeter chỉ vô tình đi wa mới đánh thui, chứ bã có biếtt đánh nhau đâu, còn có wái vật thì Apolo mới giúp mình ( ông này giúp chữa khỏi bệnh ngay nếu thành phố bị dịch thì gọi ỗng 1 tiếng ổng hiện ra là city hết dich :D)

10. Monster Hydra

Còn thần Zeus nữa chứ, chẳng cần gọi ổng cũng tự xuất hiện dẹp lũ thần Unfriendly có điều thằng cha già này phải gặp lính của đối phương mới đập chứ bình thường đi tứ tung (xây đền thờ chả rất tốn tiền mà công dụng ít quá).

11. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

Ông này nói nghe hài quá,trong các vị thần thì chỉ có Zeus và Athena là dùng để bảo vệ thành phố thôi,còn lại đều là thần hỗ trợ kinh tế hết thì đào đâu ra mà đòi nó bảo vệ?Tất nhiên Hera và Ares cũng đánh nhưng tui thấy ít khi chúng nó ra phang lắm.Với lại khi thằng Zeus giới thiệu về mình để anh em Worship thì nó cũng đâu có bảo là nó đánh quân,nó chỉ đánh thần thôi còn Athena mới đánh quân.

12. Monster Hydra

Mấy bác cho hỏi yearly profit nghĩa là sao, làm sao mà mình tăng nhanh nó được

13. Nam Phong

Nam Phong Donkey Kong

Đây !! kỉ lục đã gia tăng > 40000 dân nói chính xác là 43000 dân tui đang UP phần save lên đợi 1 xí .
    yearly profit là thu nhập thuế hàng năm , muốn tăng lên bạn phải vào nhà thuế ấn vào cái lông (ở trên á ) rồi tăng normal lên tới very high (đừng lên quá nhé kẻo dân bỏ đi hết )

14. Nam Phong

Nam Phong Donkey Kong

mấy Ông nói gì hay thế !! tui xây lên tới 43000 dân đất cũng còn nhưng bé nên tui xây hoa vào còn mấy cái đền thờ thì chiếm bao nhiêu. tui xây 2 cái đền to thứ 1 với thứ 3 còn dư đất đấy . 4 đền thờ gồm :
    + Zeus
    + Hades
    + Athena
    + Apollo
    đó là chưa kể nhà 20 quý tộc full ngựa .Diên tích trồng lúa khá nhiều khoảng > 100 cái nhà lúa
    Mà xây > 40000 dân nếu máy ai cash yếu thì sẽ đơ máy liền
    tui phải tắt toàn bộ Auto sv roi` mấy cái vớ vẩn vậy mà vẫn bị mấy cái lỗi nhảm này :

Còn đây là link Save mọi người cho ý kiến :

Các file đính kèm:

15. Nam Phong

Nam Phong Donkey Kong

Trích dẫn "_ pác nói đúng đấy ( nói nhỏ nè cái ông nam phong này chắc xây dân tràng lang chứ chẵn thém chú ý đến ô quan mĩ tục trong thành phố đâu nhỉ )
    _ tui cũng chỉ xây dc 20k dân trong Po thui
    _ sao ít người lên box này quá đợi mại mới có 1 bài box mới ( tính tui hay 8 mà ) "
    tui xây đẹp nhất nhì trong cái Zeus này đấy ko tin Ông dowload về mà coi

16. Nam Phong

Nam Phong Donkey Kong

Trích dẫn _ pác nói đúng đấy ( nói nhỏ nè cái ông nam phong này chắc xây dân tràng lang chứ chẵn thém chú ý đến ô quan mĩ tục trong thành phố đâu nhỉ )
    _ tui cũng chỉ xây dc 20k dân trong Po thui
    _ sao ít người lên box này quá đợi mại mới có 1 bài box mới ( tính tui hay 8 mà [/QUOTE]
    chọy , nếu nói ko chãnh thì tui xây chẳng kẽm master đâu

17. rey_mysterio_619

tui nói y chang mà, ông này xâuy xấu quá chừng, do tui phải ra dịch vụ mới online được chứ nếu ko tui post hình thành phố tui lên cho mà xem, ít dân nhưng đẹp ( ít là khoảng 20k thui chứ ko phải 2k đâu nhé :> )

18. Monster Hydra

trởi hóa ra là thuế mà tớ cứ tưởng là nhân công, giờ tui thích chơi Poiseidon hơn, trong đó toàn bị dính cái dụ thuế má này quài, còn mấy cái đền thờ bác Nam phong xây toàn mấy cái đền nhỏ đối với P, bác thử chơi coi đụng toàn đền hàng độc không hà ?(Nói luôn tớ chỉ có thể lên mạng vào khoảng 9-11 giờ sáng và 7-8h tối nên ai muốn 8 hãy gặp tớ vào giờ đó)

19. Monster Hydra

Ủa mấy bác hay bận vào giờ lên mạng của tớ à, sao nãy giờ mà không có chuyện gì mới vậy? còn cái dụ tớ đề nghị lập post Monster là mọi người giới thiệu cho vui thôi.Mấy cái hình lúc mới vào trò chơi này thấy cũng đẹp, bác nào biết trang web nà có mấy cái hình đó cho xin cái link đi.

20. Monster Hydra

mấy bác có kinh nghiệm gì khi chơi cấp độ cao gợi ý chút đi(cỡ titan trở lên), mới chơi thử cấp độ này đã bị âm đến 5000 Dr, buộc lòng phải chơi lại.