[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

có thể là yêu cầu của thèng hero đó bạn đã hoàn thành, nhưng vẫn chưa thể gọi ra được. thì hãy phá đền thờ của nó đi, rồi xây lại cái mới. khi đó sẽ gọi nó ra được thôi

2. Chai-en

Chai-en Legend of Zelda

Mấy bác làm ơn chỉ dùm em cách tạo màn trong Zeus-poseidon,sau mà em tạo màn đã đầy đủ cả rồi mà không biết tại sau máy nó lại không cho mình sử dụng màn ấy.

3. Kenta

Kenta C O N T R A

mấy bạn có cách nào để quân đội mình chống lại được quân đội đối phương không.Hôm bữa mình chơi tạo được rất nhiều lính nhưng khi quân địch sang thì đám lính cứ đứng trơ ra cho nó phá hết nhà cửa, đền thờ luôn.

4. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Sao lính lại đứng trơ ra được. Nếu như quân địch vào gần là quân mình sẽ tự động đánh mà.

Hay bác chỉnh chế độ đứng yên, và cho quân xa quá tầm kiểm xoát nên quân địch mới vượt qua được

5. Quangtuan2004

Quangtuan2004 Youtube Master Race

Ko biết đúng hay sai nhưng theo tui thì Apollo là thần của sự học vấn còn Athena là nữ thần trí tuệ mà

6. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Cái này là trong game sắp xếp như thế chứ ko hoàn toàn dựa vào truyện Hylạp đâu. :))

7. HIEP SI VO DANH

HIEP SI VO DANH Mr & Ms Pac-Man

Có thể là bác không kéo quân đi, quân phải thấy địch mới kill chớ còn hông là cho nó cho đi luôn. Ờ mờ sao bác không có thần linh seo, chỉ cần có Athena thui là có thể giải quyết rùi còn nếu tốt hơn là Apolo hay Atemis , tui ít khi xài lính lắm ( nói thiểt hổng phải chảnh chớ chỉ có 1 em là lính bộ thui, còn lại là kị binh hết đó.Đầy hết chỗ gắn)
    He..he..he

8. yuna1918

yuna1918 Youtube Master Race

ua co ai biet ve cach co the giet nhung con quai vat trong tung sao ko va cach tho than mot cach chu dao

9. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

quân đội của đền thời thì tui cho đi ăn trộm tiền (vì tụi này lấy được nhiều lắm) còn lính ở nhà quý tộc thì cho đi ăn trộm đồ dùng (lý do cũng như trên) như mà chỉ có lính của đền thời thần Ares (ko biết là đánh có đúng ko nữa hè) là đi chôm đồ và tiền là đã nhất. còn khi bị tấn công thì đã có các chư thần và anh hùng lo rồi như tui là người nhân đaọ ko thích đánh nhau cho nên mỗi khi nó đến thì tui cho tiền hà
    to yuna 1918 bạn nói gì mà mình ko hiểu?

10. HIEP SI VO DANH

U viết khó đọc wá. Nếu có quái vật thì sẽ có 1 đền thờ 1 vị anh hùng thích hợp, chỉ cần bạn đáp ứng đầy đủ yêu cầu của họ thì là xong, còn nếu có thần thì wá tốt rùi (nhưng tuỳ thần à nha)

11. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Chỉ có mỗi thần Apollo là chuyên dùng để diệt quái vật thôi. còn các thần khác thì ...đừng mong
    Đã bảo với ku bao nhiêu lần là quân loại nào ko quyết định mức độ nhiều ít của đồ cướp được. Muốn cướp được nhiều đồ thì cứ huy động càng nhiều quân càng tốt. ko tin cứ thử xem.(câu này nhớ là nói với ku rồi :p)

12. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

ko dám đâu nha ku. tui đã thử chơi lại rùi
    mà thấy nó cũng vậy thui hà. chứ nó đâu hề dính đến đem nhiều hay ít đâu

13. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Tấn công chiếm đánh hay đi cướp thì thành phố đó chỉ có một lượng đồ nhất định mà thui.

ông đem quân ít thì quân sẽ bị phản kháng sứt mẻ ra nên chỉ lấy được ít đồ về, còn nếu mang một lượng đủ thì sẽ lấy được nhiều đồ hơn, quân chết ít hơn, nếu mang nhiều hơn nữa thì đồ sẽ chỉ lấy được đến thế thôi nhưng được cái sẽ không bị mất quân
    OK?

14. What_your_name?

What_your_name? Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi trò này chơi trên win xp có được ko vậy , sao mà tui thử hoài mà ko được , có bác nào giúp tui chơi trên win xp giùm

15. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Tui vẫn cài được trên XP mà.

Bác nói rõ là nó ko chạy hay có thông báo gì ko?

16. What_your_name?

What_your_name? Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng chép crack luôn rồi mà chơi ko được , có phải dic bị hư ko vậy , nó hiên một dãi số toàn là 0 với 1 thôi

17. HIEP SI VO DANH

Hey, cho tui hỏi là seo mờ tui tạo vòng trong Poseiden xong rùi, save lại rùi nhưng chơi không được, kiếm không thấy nó ở đâu cả.Help me, thanks a lot

18. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

trong Po có 2 phần, một phần là các bài cho sẵn và một phần là các bài tự tạo(hồi tui cài thì có sẵn một số bài tạo chưa hoàn chỉnh ở trong đó rùi)

các bai của bác xây xong thì sẽ nằm trong phần thứ 2

19. HIEP SI VO DANH

Tui dzô rùi cũng không có đâu
    À tui coi trong Tạp chí Game giới thiệu về Poseidon có 1 đền thờ rất lớn (hình như là 2 đền hợp lại) , đó là đền của ai dzậy. Tui chơi thường không đủ chỗ xây nhìu đền thờ gần nhau.Mấy bác cho chút ý kiến với.Thanks

20. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Đền nào, bạn có thể post ảnh lên được ko.

trong Po thì lớn nhất là đền thờ thần Poseidon roài. to hơn cả của thần Zues

còn về cái kia thì chịu rùi, tui chưa gặp kiểu thế bao giờ