[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. HIEP SI VO DANH

HIEP SI VO DANH Mr & Ms Pac-Man

Tui thấy nó là 2 đền 2 bên ở giữa là tượng Zues rất lớn, mà nó ghép dzới nhau thành 1 khối luôn đó

2. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

tượng Zues thì có thể lấy khi đi quest

nói chung là phải có hình thì mới phân tích được

3. HIEP SI VO DANH

cho hỏi seo tui tạo màn trong proseidon á. Trong mục chõn hàng hóa không thể chọn những sản phẩm từ Farm (lúa, cà rốt tỏi) & cá dzậy. chọn xong rùi dzô creat là không cho ??? Xin thỉnh giáo^_^

4. HIEP SI VO DANH

À còn dzụ đền thờ tui thấy là 2 đền đều của Proseidon luôn đó. Hình nhỏ lắm up lên ko thấy đâu. Bác chịu khó mua thế giớ game tháng nì đi hén.^_^

5. super_dragon

super_dragon Mayor of SimCity

hừ hừ cho tui hỏi trong Po tui tự tạo màn nhưng sau khi tạo xonh lại không vô chơi được ,vì sao vậy,làm tui tốn biết bao nhiêu thời gian để tạo màn mà rốt cục lại không vô chơi được

6. HIEP SI VO DANH

Dzụ của pác y chang tui bị đó.Sau khi bác tạo màn xong rùi thì vào File\Creat Adventure thì vòng của pác mới dzô phần 2 Custom Adventure đó :D

7. super_dragon

Tui chọn File/create Adventủe rùi nhưng nó báo lỗi là ko phát hiện parent city là sao,tui tạo map cho pảent city rùi mà

8. super_dragon

Tui chọn File/create Adventủe rùi nhưng nó báo lỗi là ko phát hiện parent city là sao,tui tạo map cho parent city rùi mà

9. HIEP SI VO DANH

Chắc bác chưa có tạo World Map đó mừ. Dzô tạo củng không khó lắm đâu, như dzầy nè : Vào trong World Map đầu tiên sẽ có 4 biểu tượng &1 cái bản đồ trống không( tại chưa tạo seo có). Ở biểu tượng thứ nhất có 3 mục là tạo thành phố, gắn địa danh,& di chuyển thành phố. Tiếp ở biểu tượng thứ 2 là đặc điểm của từng thành phố mà bạn chọn : gồm chọn tên thành phố & tên người lãnh đạo thành phố, chọn dân tộc & đặc diểm thành phố(bác chọn parent city ở đây nè), Nếu ko chọn là parent city thì còn 2 phần nữa là chọn lọai thành phố có 3 lọai : trung lập, đồng minh & thuộc địa và phần chọn hàng hóa thông thưong(tốI đa 4 món cho cà mua lẫn bán). Và ở biểu tượng 3 là phương thức thông thương gồm đường bộ & đường thủy (cái nì tùy bác để nguyên là đường bộ hết cũng được hay sửa lạI đều được). Biểu tượng 4 ko quan trong lắm là chọn bản đồ & hình như là số lượpng hàng thông thưong trên tòan thế giới.
    Làm xong save lạI rùi la OK , à nhớ là chỉnh trong Setting nữa nha nếu ko thì chơi không có cái gì đâu.Nếu bác không biết chỉnh thì cứ post lên hỏI đi nghe. Chúc bác dzui :;) :;) :;)

10. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

11. nGheo

nGheo Donkey Kong

Hix em có mua cái Game này về rồi nhưng chơi hông được,
    Game này chơi trên PC hay PS vậy :(
    Nếu là PC thì cho em biết cấu hình và các soft cần thiết để có thể chơi.
    Thx all !

12. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

32 MB RAM, 4X CD-ROM, 2 MB VRAM, 550 MB để cài
    Cấu hình là vậy , đâu có gì nặng đâu . Quan trọng thì ... có chép crack qua không thôi .
    hẳn bác gặp vấn đề quên chép crack qua thôi , chép crack có sãn trong dics là chơi được .

13. nGheo

nGheo Donkey Kong

Hix em cũng có chép crack qua, không biết bản crack bị lỗi hay là máy em bị gì
    Lúc chạy thì nó báo Wrong disc insert, vậy phải tạo CD-Rom ảo hay là install rồi chơi luôn.
    Ai có cái crakc đó Up lên cho em down về nha. Crack của em chắc bị hư rồi

14. buomma

buomma Dragon Quest

vầy hen, bạn hãy mua cái poseidon của thuý vy á.. hông cần crack gì hết.. cái crack bản Zeus thì vẫn chạy được, chắc ăn trước khi chép crack hãy cop cái file ra chỗ khác, nếu crack ko được thì chép lại, nhấpk phải vào shortcut của nó, chọn properties, trong đường link bỏ /[cd rom]: ( vd /f:)

15. buomma

buomma Dragon Quest

sao bi giờ tui cảh mời được tănhgf hercule vậy?? các như cầu tui đáp ứng đủ chỉ có cái đầu tiên ( H's hall has excellent acess.. gì đó) tui làm đủ cách cũng chỉ đạt tới good acess thui???

16. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

cái này nó yêu cầu là có tất cả những thằng xuất phát từ trong những nhà thuộc khu vực culture đi qua cái hall đó

các nhà gồm:
    nhà thể hình, nhà hát, truờng đại học và thằng mén đĩa từ trong trường đua.

có đủ các thằng đó thì sẽ đươc Excellent ngay thôi, thiếu 1 thăng thì chỉ đuợc good thôi

17. buomma

buomma Dragon Quest

máy bạn ui có ai rảnh thì thống kê giùm các nhu cầu của mấy thằng hero đi... hix mỗi lần kiu đượct hằng herro là mất cả chục năm ><, chả hỉu maáy cái nhu cầu đó dịch ntn cho đúng..

18. HIEP SI VO DANH

Bác à bi giờ bác chơi tới ai thì post lên đi, nếu tui nhớ thì tui chỉ cho. Chuyện kêu Hero ra thì cần chơi nhiều, tui nè chú kêu riết rùi biết cách chuẩn bị sắp xếp để tới lúc cần là có ngay. Chuyện nì phải nói tới kinh nghiêm hơn nhưng bác không biết thì tui sẵn sàng chỉ

19. Chai-en

Chai-en Legend of Zelda

Có bác nào ở trong này xây màn trong Poseidon không và chơi được luôn thì mong mấy bác chỉ dùm em cách xây màn làm thế nào để có thể chơi được.
    Em xây hoài mà nó chả có cho Play Map gì hết á.

20. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

giúp tui với
    cái thèng anh hùng mà giết con trâu ấy. sao nó ko đi giết quái vật gì hít vậy
    tui đã gọi nó đến thành phố của mình rồi. kêu nó đi lấy bức tượng thì nó đi nhưng mà nó hổng giết quái vật giùm tui
    có ai biết ko chỉ giùm với