[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. HIEP SI VO DANH

HIEP SI VO DANH Mr & Ms Pac-Man

to hello_kitty & to darkknight2911 : hai pác không hiểu ý tui gồi. Xây theo hình chữ nhật thì xây đường trước há, rùi xây dân bên trong chừa chổ nối đường vào bên trong bọc thêm 1 con đường nữa. Xây giếng nước, bảo trì, bảo an, bệnh viện ở 4 góc, mỗi góc một bộ. Kế tiếp xây chợ, nhà thu thuế, tập thể hình, bồn hoa, ....Bên trong rộng hẹp ra sao làm tuỳ U quyết định. Như vậy ban đầu chắc chắn thiếu nhân công nhưng về sau sẽ dễ quản lý hơn, mấy tên chở hàng nè, mấy tên lính cứu hoả, lực sĩ.. chỉ đi dzòng trong khu vực đó thu thì dân sẽ đủ mọi yêu cầu. Trên bản đồ U sẽ thấy từng khu dân cư riêng biệt không lẫn vào khu công nghiệp hay nông nghiệp nữa chứ. Mấy pác thấy seo.
    -Còn chuyện lập Topic thì thấy hình như thừa, cứ ở đây. Có chuyện thì nói, ai théc méc thì hỏi thì sẽ dzui hơn, thấy ai hướng dẫn có gì thiếu sót thì giúp đỡ thêm (như bi giờ nè)

2. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

xây như vậy thì ko nên. theo tui thì chiều dài là khoảng 7 nhà dân, chiều rộng là 4,5 nhà. những nhà như là thể thao, tập thể hình, tri thức, bệnh viện thì một nhà. nhà cung cấp nước và chữa cháy thì một hay là hai. còn nhà chợ thì chắc chắn là 2 rồi, đặt hai đầu là oki. nếu xây theo kiểu này thì tốt hơn
    hình như là nhà lính bên poseidon dễ đặt xuống bên zeus thì phải há. nó ko cần cảnh quan phải nhiều cho lém và dễ lên nữa
    -lập topic riêng thì theo tui là ko cần thiết. vì hiện bi giờ chỉ có 3 người chúng ta bàn thui. khi nào nhiều hơn thì hãy bàn vậy

3. darkknight2911

darkknight2911 T.E.T.Я.I.S

Mấy bác có bít mấy cái Cheats trong Zeus không ? Tui bít nhưng chỉnh lại không được . Không bít tại sao nữa ? Tui chỉ thấy chỉnh xong thì nó báo là Cheat Enable roài chả thấy gì cả ...

4. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

cheats hả? chỗ tui chơi nó hay dùng ặc money lém. còn ko thì bạn thử nhấn phím F11 và F12 ấy
    -F11 là được 1000000
    -F12 thì qua được vòng đó
    bạn thử đi nha. tui chưa bao giờ thử cả tại vì tui ko thích chơi mã cho lém đâu. làm như vậy thì mất vui rồi

5. darkknight2911

_Bác giống tui đoá , chỉnh cheats thì chơi chả còn gì là thú vị . Tui chỉnh mã chủ yếu để xem coi nó như thế nào . Tui nghe nói chỉnh mã Fire balls gì đoá ( không bít đúng không nữa ) , hễ mỗi lần mấy nước khác tấn công hay quái vật xuất hiện thì sẽ bị quả cầu lửa tiêu diệt . Nghe hấp dẫn quá nên tui mới chỉnh , roài tui thử cho quân nó qua đập , ai dè nó đập tan tành hết roài mà chả có quả cầu lửa nào xuất hiện , pó tay ...
    _Còn về vấn đề money thì khỏi lo , trong đó chỉ cần chú tâm ngoại thương và thu thuế là tiền vô phà phà à .

6. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

có cái mã Fire Ball sao khà? cái này hơi mới àh nha
    chỉnh như thế nào vậy. bạn có thể nói cho tui biết để tui về nhà nghiêm cứu được ko?
    ngoại thương và thu thuế thì nó ko có nhiều đâu, tui thấy ít lém. theo tui là nên cho quân đội trong đền thờ, thuyền và quân đội đi ăn trộm. như vậy thì tiền nhanh hơn
    nếu như mà cho anh hùng đi chôm đồ thì nó bỏ thành phố mình đi cho mà coi. khi đi ăn trộm thì nên chỉnh lấy tiền ấy, chứ mà để chữ any (ko biết đúng ko nữa) thì nó chỉ lấy có 2,3 đồng hà.
    ko biết đây có phải là tại tui thấy vậy ko nữa. bạn nào về nhà thử kiểm chứng giùm tui nha

7. Kenta

Kenta C O N T R A

về mã Fireballs thì trước tiên bạn mở khung cheatbox rồi đánh vào những dòng sau, nhớ là đúng cả chữ in lẫn chữ thường nhé.
    Fireballs from Heaven
    Mà vụ chỉnh cho anh hùng đi sang nước khác là thế nào vậy. Trước đây mình toàn gọi được anh hùng nhưng chẳn biết làm gì cả.

8. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

anh hùnh nó tới thành mình để đánh quái vật hay là đi kiếm tượng thần về đó mà
    cho anh hùng đi thì cũng dễ lém bạn chịu khó coi lại mấy bài trước của mình đi nha. giống như là đều khiển cho quân đi đánh vậy ấy mà

9. darkknight2911

_ Nhấn tổ hợp phím Ctrl + Alt + C để bật cheatbox lên roài nhấn Fireballs from Heaven vào . Hễ hiện lên Cheat Enable là được . Tui cũng không bít cái cheat này ra sao nữa , chỉ chỉnh thử thấy nó hiện lên cheat enable roài chả thấy gì cả , chỉ nghe mấy đứa bạn kể lại là quả cầu lửa tiêu diệt quái vật và giặc . Tức chết đi được ... Nếu bác có chỉnh được thì kể cho tui nghe nha ... Thanks ...
    _ Còn vụ cho anh hùng đi chôm đồ thì tui thử roài , chả thấy chôm được khỉ gì mà chỉ thấy ảnh đi mất biệt lun :cry: , làm bỏ công sức ra hoàn thành mấy nhiệm vụ mới gọi ảnh ra được , pó tay lun :cry:

10. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

mấy anh ơi, biet cho nao download Poseidon khong???????? chi ho em voi, em hong co thoi zan di mua, chi zum nha...
    Ah, ma cho em hoi, trong Zeus co tat ca bao nhiu than linh vay ?????? Co the tao ra than moi theo y minh khong ?????

11. darkknight2911

Chỗ down Poseidon thì tui không bít , you nên ra ngoài mua một cái đĩa về cài cho nó mau .
    Còn trong Zeus có 12 vị thần chính ( thực ra trong thần thoại Hy Lạp thì có nhiều hơn ) . Thần là thần . Làm gì có vụ tạo nên thần mới nữa . Thần thoại nó đã là dzậy , làm sao thay đổi được .

12. HIEP SI VO DANH

Tui nói thêm là trong bản Poseidon thì là 12 + 2 thần há. Và thần linh có các quyền lực nhất định thôi, mình chỉ có thể thêm bớt thần nếu mình làm Mission thui.
    U mua đĩa sẽ tiện hơn là down bởi bi giờ các tiệm đều bán bản 2 in 1 có Zué và Poseidon luôn. À nói mới nhớ có ai bít tại seo trong đĩa 2 in 1 thì không có phần âm thanh của các nhân vật, thần linh, và nhạc nền nữa hông dzậy. Hồi chơi bản Zues không thì có tiếng nghe nghiền cực kỳ mà sau đó mất đĩa mua đĩa mới thì không còn nữa chán nghê !

13. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

-điều này thì tui thấy nó cũng khá là hợp lý thôi. đã là anh hùng thì họ được nhân dân yêu mến tôn trọng thế mà họ lại đi ăn trộm như vậy cũng gần là sự xỉ nhục cho nên họ đi cũng phải thôi
    -nếu như mà nói về thần thoại Hy Lạp thì có rất nhiều thần. ko phải là chỉ có mấy ông thần bà thần có trong trò chơi đâu. mà tui thấy cho như vậy là đủ roài thêm nữa mẹt lém. mọi người thấy đúng hông

14. HIEP SI VO DANH

Nè cho tui hỏi hại người đang nói dzụ dzì dzậy tui nghe nói dzụ này nhiều mà hổng hiểu là sao hết. Ai nói tui nghe được hông

15. darkknight2911

Bác đọc mà chả hiểu à ? Thì vụ cho anh hùng sang nước khác chôm đồ đoá . Chôm không được mà còn đi mất biệt lun . Bác thử chưa ???
    Còn tui lại khoái có thêm nhìu thần nữa , chứ có mấy người cứ tới lui tới lui hoài chán lắm .
    Mấy bác có xem truyện "thần thoại Hy Lạp" không ? Cái đoá hay lắm , nói tường tận về tiểu sử các vị thần .

16. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

-cái truyện đó thì tui cũng đã có coi rồi. vẽ khá đẹp. tui còn mua luon cả phim hoạt hình "truyền thuyết các thần linh và huyền thoại bắt đầu" luôn nữa cơ. tiểu sử mấy thèng anh hùng tui còn thuộc hơn là ngày sinh của cả nhà tui nữa là
    -uh. có thêm nhiều thèng để có mấy cái đền mới để xây há. chắc bản sau tên là Hades quá àh
    to HSVD bi giờ thì hiểu rồi chứ gì. chú đã thử cho anh hùng đi ăn trộm chưa?

17. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Sợ là không có đâu vì thấy Impression dường như không thấy hoạt động gì ráo trọi ?
    có thì nghe nói có 1 Game đang tiến hành, hình như na ná như Zeus, nhưng chưa biết nhiều thông tin về nó lắm .

18. HIEP SI VO DANH

Trước đây nghe là Impression đã ngưng serie này rùi mà, chắc Yu nói tới Empero hả - ra lâu rùi mà.
    -2 pác đang nói chuyện ra nước ngoài rùi lãnh tượng thần dzề phải hông, tui chỉ biết dzậy còn khác thì chắc hổng bít rùi chỉ giáo giùm há :;)

19. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

hic, ước zì có tiếp phần Hades nhỉ? rùi ra tiếp Hera........... ^_^ (viển vong wá hả).
    Tui thích nhìu nhìu thần lên cơ, như zậy mới đã, nhất là có thêm Eros và Pecxephon í ^^, hai thần đó cũng thứ chính chứ bộ, một con của bà Aphrodite, một là vợ Hades ^^.
    À, ở đây có u nào không cần mời anh hùng zìa mà vẫn có thể ziết wái vật không???? không cần Apollo luôn, ^^, tui làm được nè ^^.

20. darkknight2911

Cái Empero tui chơi thử qua một lần roài , cách chơi y chang Zeus , chẳng khác tí nào , chỉ khác cái là ở Trung Quốc , thờ mấy vị thần Trung Quốc và nhu cầu của mấy ngôi nhà nhìu hơn thui ...
    Pecxephon chỉ là một tiên nữ bình thường ( con thần Zeus và Đêmêtê ) , chả có gì hay cả , chỉ có cái sắc đẹp mún bằng Aphodite . Còn cho thêm thần Eros chắc loạn mất , vì thần Eros là thần tình ái ( con Aret và Aphrodite ) , cho vô chắc nó bắn cung loạn xạ làm thần này yêu thần kia tùm lum hết ...
    Không cần anh hùng , không cần Apollo . Làm sao diết quái vật được nhỉ ? :-/ Chẳng lẽ bác đem quân đánh con quái vật đoá :D . Đánh sao lại ?