[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Hình như ko phải T_T . cái này nói về 1 Game cũng lấy bối cảnh khá giống như Zeus , giai đoạn trung đại ở châu Âu nhưng yu chỉ xem thoáng qua thôi, không nhớ được T_T .
    Cái Emperor thì cũng hay nhưng yu không thích lắm, dù cách chơi vẫn không mấy khác biệt ( hơi khó hơn Zeus 1 chút ) .

2. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

há há, đúng vậy, tui đem quân ra đánh, nhưng toàn là quân cao cấp, cộng với việc xây mấy cái tower mà bắn ra đạn lửa ấy, tuy hơi lâu nhưng cũng là 1 khám phá ^^, khi nào dư lao động nhìu mấy ông cứ ziệc đem lính ra cho wái zật làm thịt ^^.
    Hừm, pecxephone cũng là thần mà, tiên nữ đâu chứ ^^, eros cũng zậy, có iu đương zô mới zui.
    Mà Impression nên làm thêm bản Hades là wá đúng, Zeus và Poseidon cũng còn nhiều sai sót lắm (zống như không có một khái niệm nào về ban đêm cả, chơi mãi mà toàn là buổi sáng không à, vả lại chỉ có thần Zeus là mạnh nhất thui, ở đâu ra Poseidon mạnh nhì rùi tới Hades, Hera,......, trong truyện Poseidon còn sợ Hera mà ><, Ares là thần chiến tranh mà mỗi lúc có chiến tranh lại không ra chiến, còn bà Hera là thần bảo vệ za đình thì ra chiến đấu tùm lum ^^, Apollo là anh mà hông đánh lại em mình là Artemis............).

3. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

-em nghĩ là bản tiếp theo thì sẽ chẳng có đâu vì mấy tay làm game kỳ cụ của hãng Impression đã đi mất rồi. điển hình là cái trò quyền lực bá vương III í, chẳng có ma nào mua cả. giảm giá đến 5 đô la luôn mà. cho nên ý tưởng cho ra tiếp thêm bản nữa là điều ko thể có. nếu có thì chắc do anh em mình làm ra rồi đưa cho nhau chơi quá
    -cho thêm you Eros thì loạn mất thôi. nhưng mà để cho nó vô thành mình đi phá chắc cũng được đoá
    -giết quái vật ko cần dùng mã. anh cũng làm được nè. mã chứ gì, dễ thui mà. tui dùng cái mã gì đá bay ấy
    to HSVD trời! ý anh ko pahỉ cái đó mà là ăn trộm cơ. thay vì đem lính đi chôm đồ mình cho anh hùng của mình đi ấy mà. chú về thử xem nào

4. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

hic, tui đã nói là hông có mã miết zì mừ ^^, tuy hơi lâu nhưng tui toàn ziết wái vật bằng cách đó ^^, zậy mới zui ^^.
    Hic, trong đây ai là lập trình viên thì làm tiếp bản Hades đi >< >< ><, thèm chơi wá à.
    Mà............, hè hè, nói nhỏ, bà aphrodite là thần sắc đẹp sao oẹ thía nhỉ ???? ^^

5. darkknight2911

darkknight2911 T.E.T.Я.I.S

Ừh , tui thấy trong game Zeus toàn chơi buổi không à . Chả thấy buổi tối đâu cả . Mà tui nghĩ chắc tác giả game không mún làm buổi tối là sợ mấy gamer không thấy đường mà xây í mà , vả lại nếu có buổi tối thì người ngủ hết trơn roài , đâu có ai làm việc nữa mà xây .
    Trong truyện Poseidon mạnh nhì roài tới Hades , đúng roài mà . Poseidon sợ Hera chỉ vì Hera là vợ Zeus thui , chứ nói về sức mạnh thì Poseidon đủ đập chết Hera bằng 1 phát đinh ba .
    Bằng cách nào mà giết quái không cần hero , không cần Apollo dzậy , chỉ tui dzới ??? Đừng nói chơi cheat đi à nghen ...
    Đúng dzồi , Aphrodite , hay còn gọi là Venus là nữ thần sắc đẹp và tình yêu . Tại trong game nó vẽ dzậy thui , chứ trong truyện thì bà Aphorodite đẹp ghê lắm ...

6. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

đúng là cái game này nó vẻ bả xấu thiệt. nhưng mà nhìn cái tượng của bả thì nó có hơi khác đó nha. đẹp dễ sợ luôn, có thể nói là rất là chuẩn
    to raichilebi giết quái thú mà hổng cần tới hero, thần apollo hay mã thì có hơi mới àh nha. nếu đúng như vậy em có thể chỉ cho bọn anh được hôn.
    to raichilebi và dk2911 nếu như mà cho thêm ban đêm vào thì người chơi sẽ rất là chán đó. thử nghĩ xem công việc đang làm dở dang mà chạy vô đi nghủ xong rồi sau đó đợi nói dậy để làm tiếp thì chán lém. cho nên theo tui tấhy thì như vậy là được oài

7. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

thì ban đêm có công việc của ban đêm, chủ yếu là để cho lạ thui, chứ wanh đi wẩn lại buổi sáng không à, chán lém ^^, mà........ thời zan nhanh hơn tên lửa lun, mới có mấy zây mà wa 1 tháng rùi >< , vì thế chắc tg hông làm ban đêm.
    chuyện ziết wái vật hông cần mã, apollo hay hero em chắc chắn 100% là làm được, em thử rùi, tuy có hơi lâu, nhưng tốt nhất là mấy anh xài Đội cung của Artemis hay Đội binh đen thui của Ares á, cộng thêm xây mấy cái tower mà bắn ra đạn lửa á, bắn cung hông có xi nhê zì đâu, cứ thế, dần dần rồi nó cũng chết thui, làm thử đi ^^!!
    (à, sao em cho con Ceberus và con Dragon cắn lộn lúc Ceberus bên phe em thì con Dragon lại thắng, còn lúc Dragon bên phe em thì ngược lại thế nhỉ ^^ ??)

8. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

-thì là trò chơi mà em. như RTK ấy, mới có 1 chút mà đã qua mất 1 năm rồi. nhanh hơn zeus nhiều. nếu như mà có ban đêm thì chắc lúc đó anh sợ lại có người kêu rằng ban đêm chán quá, cứ để ban ngày hay hơn em ạh.
    -chuyện này để anh về thử xem sao? chứ anh cũng chưa biết nữa
    -anh đi chẳng bao giờ thấy hai con quái vật nó đánh nhau cả! chắc là để anh về thử luôn ha

9. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

há há, nếu chịu khó khám phá chắc trong Poseidon còn nhìu cái thú vị lém đó ^^.
    Bớ mọi người, sao thằng cha Ares hông làm được tích sự zì hết vậy ??? Đi lòng vòng mà hông cầu phúc cho cái nào hết à.

10. darkknight2911

Làm sao mà cầu phúc được , thần Ares là thần chiến tranh mà , chủ yếu xây đền thờ của ổng để lấy đội quân của ổng thôi , dzới cái con Dragon nữa , chứ ngoài 2 cái đoá chả còn cái lợi gì nữa ...

11. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

ái ái, sai rùi anh oai !!! Anh nói Ares là thần chiến tranh mà đúng hông ????? zậy em đố anh khi nào Ares Bless mình ^^.

12. darkknight2911

Khi nào thần Ares bless mình à ??? :-/ Dzụ này khó à nghen ! Tui có bao giờ thấy thần Ares bless đâu ? :-/ Chẳng lẽ bless trong lúc chiến tranh , hay lúc thắng trận . U nói nghe thử xem ...
    ( Mấy giờ roài nhỉ ? 3:-o )

13. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

đúng rùi đó, khi nào mình đem quân sang tấn công nước khác thì hãy Pray Ares, ông ta sẽ đi theo mình wa bên kia chiến lun ^^.
    Còn mụ Athena thì chỉ cho lông cừu và oliu thui.

14. darkknight2911

Ares theo mình wa bên kia chiến lun ?? Có dzụ đó nữa hả ? Dzậy mà tui ko bít à nghen , chưa thấy bao giờ , để làm thử xem ...
    Còn mụ Athena thì chỉ thấy lâu lâu đi gần mấy cái chỗ nghiền oliu mới biến phép vài cái thôi , chứ lông cừu thì chưa thấy . Ngoài ra thì chả làm gì nữa ...

15. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

chậc, níu thíu lông cừu hay oliu thì Athena cho mà.
    À, mấy anh có ai chơi được vòng bellorphon chiến Chimera không ????? Hình như là Rich man's blue zì ấy.

16. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

nói thế mà được hả em? anh chưa thấy thần Athena cho lông cừu àh nha. khi gọi cả ra thì bả cho mình dầu tinh chất và dầu thô thôi hà. còn nếu ko thì bả sẽ niệm xì bùa mấy trại ép dầu của mình (mục đích là tăng tốc độ ép nhanh thôi) và nếu có quân xâm lược thì bả sẽ đánh nó luôn.
    khi xây đền thờ thần Ares. khi đi đánh nhau ổng và con rồng của ổng sẽ đi theo đánh giùm quân mình. chú chưa bao giờ xây đền thời của ổng hả DK2911?

17. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

í, em nhớ lộn, sorry nhe ^^.
    Mà anh đã thử ziết wái vật bằng lính như em nói chưa ?? Chắc hông đủ kiên nhẫn chờ nó chết hủm ^^, nhớ là chừng nào dư Lđ mới chơi chiu này nhe ^^

18. darkknight2911

Tui xây đền thờ ổng lâu roài mà chưa thấy hiện tượng đoá bao giờ , chỉ thấy lâu lâu ổng hiện ra dzới con Dragon roài đi đâu mất tiêu lun ...

19. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

chuyện này thì tui cũng hổng biết luôn. thấy ổng hay ra lém mà
    to raichilebi nói thật là anh cũng hổng có đủ kiên nhẫn để làm cái chuyện này. nhưng mà ko sao đâu. anh sẽ cố mà. ủng hộ cho anh nhé em :;)

20. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

đương nhin gù, chừng mấy phút là xong chứ gì anh ^^.
    Ông Dionisus dỏm dễ sợ lun, mấy con đi theo ổng là con gì vậy nhỉ??