[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. pain3910

pain3910 Youtube Master Race

co cai map nao hay hay k cac bac
    :7cool_feel_good:

2. Firstkiss

Firstkiss T.E.T.Я.I.S

Mấy cai campaign của nó là gần chết rồi @___@
    lên heaven kiếm, hôm nọ dc 1 cái chơi cả tuần mới xong :D

3. pain3910

pain3910 Youtube Master Race

heaven la gi the.......................... ???

4. blue_sky090

blue_sky090 T.E.T.Я.I.S

zeus.heavengames.com thì phải.

5. kvdd

kvdd Youtube Master Race

chơi game nhiều không tốt cho sức khỏe

6. durex

durex Youtube Master Race

Lâu rồi moi cái trò này ra chơi...mà ko chạy đc trên Win 7... bác nào biết cách cho nó chạy đc ko chỉ dùm với...Thanks

7. nhoveem2426

nhoveem2426 Youtube Master Race

Mình đang xài Win 7 Pro và vẫn chơi đc game này..ko bit vì sao..vì khi cài win7 pro mình chơi đc nên ko tìm hĩu tại sao có ng nói Win 7 ko chơi đc..

Và bạn nào mún tìm sự thách thức cho giới hạn của game thì mời bạn chơi MAP Walls of Troy..Nỗi ác mộng của game, vì mình chỉ mới clear dc có 1 lần( ko bít may mắn hay sao đó) vì mấy lần sau chơi lại thì potay..vẫn nan giải

---------- Post added at 18:55 ---------- Previous post was at 18:50 ----------

Mình post map Walls of Troy lên để cùng các bạn chia sẽ sự khó khăn của MAP này..

Walls of Troy:http://www.mediafire.com/?saj0t24jg4xbquj
    Mình lưu trong MF của mình luôn cả bản Full của Zeus & Posedion + map Walls of Troy..vì nó wa' nhìu ấn tượng đối với mình..Mong cùng các bạn chia sẽ và hy vọng BOX này ko bị close.

8. nhoveem2426

Sau đây tôi xin post hình cách xây nhà mà tôi sử dụng 10 năm nay!! Ae tham khảo có gì góp y thêm..Mình đang xài Win7 Pro..

Với nhà khu dân cư thì tôi xây theo diện tích 9x 22 ô( đã tính luôn đường đi, và đảm bảo thằng gánh nước đi hết khu nhà).Các bạn nên đặt các chợ,culture, chữa cháy...ở 2 đầu 9 ô, vì như vậy cái chiều dài 22 ô mình có thể xây dọc thêm dãi nhà nữa.
    Hình đây:

Với khu nhà Elite thì mình xây hình vuông 18 X 18 ô(bao gồm đường đi).Các bạn xem hình

Mấy dãi đất còn trống dọc đường đi mình có thể xây thêm nhà dân vì khu đó nó đầy đủ hết. Đưa nhà dân vào là nó lên full liền.
    Các bạn cho thêm ý kiến!!
    (MOD làm ơn chỉnh hình lại ngay ngắn dùm..ko biết cách...Tks!!)

9. MrsSmith

MrsSmith Youtube Master Race

Theo ý của mình : với diện tích 9X22 ô của bạn chưa tận dụng được hết đâu. Bạn hãy sữ dụng sơ đồ 9X26. Tin mình đi
    Còn với Elite house , mình cũng chưa tím ra dc công thức chuẩn. Nhưng vs cách xây theo hình ô vuông ( vuông vức) như bạn sẽ xảy ra 3 điều:
    1. Diện tích 1 số map ko đáp ứng
    2. Bạn sẽ đặt Stadium ở đâu ( nếu athele ko về tới stadium thì lính bạn đừng mong lên ngựa ) , mà chúng ta chỉ có 1 stadium 1 mà thôi
    3. Sơ đồ mình chọn là sơ đồ dọc , 1 dãy phố gồm có 5X2 Elite House . Nếu diện tích cho phép thì các dãy phố Elite house có thể nằm cạnh nhau, từ đó tận dụng dc các cục thưởng

10. nhoveem2426

1-Diện tích 9x 26 mình chưa thử vì mình nghĩ 1 thằng gánh nước nó ko đi hết đc khu nhà rộng như vậy...Nếu bạn nói 1 thằng gánh nước đi hết đc khu nhà mình 9x26 thì mình sẽ thữ xem..
    2-Cái Stadium mình biết cách đặt cho dù mình có xây 10 khu Elite đi chăng nữa nó vẫn lên đc ngựa..100%..Mình sẽ kiếm MAP nào rộng rộng chứng mình cho bạn thấy..
    3-Đối với Map nhỏ thì tất nhiên ta fai chịu xây nhỏ rồi..Nhưng mình nghĩ nếu map nào đòi hỏi Elite hay có đánh nhau nhìu thì đất fai rộng.

Đất ít thì xây theo kĩu ít..rộng xây theo kĩu rộng..Với Elite mình 18x18 nếu đất rộng mình xây liên tục bạn sẽ thấy sự tiện lợi.(khi cần nhìu lính).

Bạn thấy cái elite mình dọc đường đi còn rất nhìu đất trống ko?? Bạn sẽ làm gì khi wa' dư đất trống như thế??

Tất nhiên mọi ng cứ góp ý..và chúng ta cùng thử nghiệm để có cách xây tối ưu.

Cảm ơn sự đóng góp của bạn.!!!

---------- Post added at 21:18 ---------- Previous post was at 21:05 ----------

Ok đã test thữ...9x26 mình ko bít cách nào làm cho 1 thằng gánh nước đi hết khu nhà..

9X 24 thì đc..chứ 9x 26 mình potay..bạn post hình cho mình xem thữ....TKS

11. [N.K] Scorp

[N.K] Scorp Fade to Black...

Thực ra thằng gánh nước đó nếu đi đường thẳng thì tối đa chỉ dc 27 ô thôi, nhưng có trick cho nó đi miên man miệt mài cả trăm ô cũng được :D
    Điểm mấu chốt ở đây là đa số các nhà có walker đi tới đi lui thì đề có điểm xuất phát và kết thúc chu trình của walker tại cùng 1 điểm, nhưng riêng giếng nước và nhà thuốc thì lại khác, điểm xuất phát (exit) sẽ tuần tự theo thứ tự như thế này:
    Nhưng điểm kết thúc (entry) lại là ở góc trên bên trái, vậy nên nếu ko xây đường (hoặc đặt block) ở 2 ô 1 và 2 thì mấy thằng gánh nước sẽ ko có đường quay ngược trở về khi đi hết 27 ô mà buộc tụi nó phải đi đường vòng :D

12. Mèo Hoang

Mèo Hoang Mèo

Lâu lắm không thấy ai update adventure mới cho trò này. Mấy năm nay cày nát cái zeus.heavengames rồi.

13. [N.K] Scorp

^ Em thấy ko cần thiết cho lắm anh trai ạ :D Map mới thì quanh đi quẩn lại cũng có chừng đó, những gì hại não nhất thì chắc 2 cái map Atlantic với Trojan nó lãnh hết rồi :))
    Phần thú vị của cái game này là mỗi map test thử 1 cách build khác nhau, nhìn dân chạy qua chạy lại sung sướng và tự kỉ ko tả dc :">

14. VenusTheChimera

VenusTheChimera Youtube Master Race

mọi người hình như thik zeus hơn emperor nhỉ, box emperor giờ ít ai spam nữa.

Hạn chế post những bài như thế này nha bạn, kể cả bài bên topic nội quy kia nữa, nhắt nhở lần đầu, lần sau ko nhẹ nhàng vậy đâu ;))

Last edited by a moderator: 27/9/12
  15. Mèo Hoang

Mèo Hoang Mèo

16. archimede

archimede Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Chơi 10 năm cơ à :7cool_waaaht::7cool_waaaht: Game thủ đích thực :5cool_ops:

E mới cài Zeus, sếp nào cho e hỏi là nhà dân bt thì không xây cách được à, nhất thiết phải bám đường ?

17. [N.K] Scorp

Uhm`, nhất thiết phải bám đường hoặc avenue :D

18. Mèo Hoang

Mèo Hoang Mèo

Scorp lúc nào rảnh úp lại hình ở mấy bài hướng dẫn trang 1 nhé.

19. [N.K] Scorp

^ Đã sửa lại sơ sơ, chắc để khi nào rỗi rãi em làm lại cái hướng dẫn mới :D

20. archimede

archimede Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Mới chơi cho mình hỏi tí:
    Làm thế nào để biết 1 nhà lấy lông cừu thì cần bn con cừu ? Trồng vườn nho thì cần bao nhiêu nhà thu hoạch nho, v.v ? Tỉ lệ thế nào thì hợp lý.
    Map có chó sói thì làm sao ? Trong tutorial k thấy có chỉ dẫn :/
    Tầng lớp quý tộc trong elite housing có đi làm k ?