[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. nhoveem2426

nhoveem2426 Youtube Master Race

Chơi đc thì chỉ cần suy nghĩ tìm cách là đc thôi..nhưng vấn đề là finish nó fai tốn bao lâu..

Lên đây cm là để chia sẽ cùng nhau kinh nghiệm chơi game mình thích..Nếu bạn có thể finish tốt nhất, hay là hơn tôi, hoặc gặp khó khăn thì cùng nhau chia sẽ..Chứ ko fai đễ hơn thua nhau đâu..:D:D

Về WAR thì tôi có 1 chiêu rất hay xài khi bị đánh..

1-Nếu nó war mình..có tiền thì dùng tiền bride...(nhìu khi tiền cống nạp nó ít hơn tiền bride).Mạnh lên rồi đập vô mẹc nó lại
    2-Nếu nó war mình mà mình ko có tiền, nhưng có lính ( hoặc có tiền nhưng ghét mà ko bride) thì thay vì đem phòng thủ..mình kéo hết lính sang đập nhà nó.Nhớ canh thời gian sau cho lính nó vừa vô đất mình thì mình cũng tới nhà nó..Nó đem quân đi đánh nên lính thủ nhà ít lăm..=>nó toàn thua.
    3-Ko lính, ko tiền nhưng có thần..(Athena,Ares,hay....Hero) nhưng tốt nhất là có Zeus thì " bá đạo"..*** sợ cha con thằng nào hết..
    4-Bí wa thì fireballs from Heaven (cái này hơi bị chuối)
    5-ko tiền ko lính, ko thần (3 không) thì lần đầu nó đánh mình sundener, nhưng ko cống nạp vì ko tiền, lần sau nó destroy ( vì mình ko cống nạp có thể là 1,2 năm) thì cố gắn mà bride. thì thành ra mình chỉ bride 1 lần mà có thể sống đc 2 năm hoặc nhìu hơn..Lúc này mình kiếm tiền và có lính khá khá..

2. Mèo Hoang

Mèo Hoang Mèo

Zeus nó chuối ở chỗ là dù nó có 1 khiên, 1 bạc nhưng trong màn đó nó không cho mình chiếm thì dù có tổng động viên cả trăm ngựa, max 6 thuyền, ares, atemis và kêu tất cả lân bang phụ thuộc của mình cùng đánh nó thì nó cũng chẳng xi nhê gì. Vẫn về tay trắng như thường. Mọi người cứ bảo "có khi nó xây được đền thờ thần Zeus" nhưng mình chỉ đơn giản nghĩ là ở màn đó nó được set là "unable to conquered". Nếu nhiệm vụ bắt phải có đủ "trading partner" nhưng thiếu mỗi nó thì sau khoảng 10 năm không thấy nó "military declined" thì hãy cho nó thật nhiều đồ và luôn đáp ứng yêu cầu của nó. Sớm muộn nó cũng "ally" với mình.

3. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Mình ko thích đi campaign mà thích đi map tự tạo. Có ai tạo được map nào hay hay ko share cho mình với, mình sẽ lấy game ra cài lại. Còn giữ game trong máy nè. [​IMG]

4. Mèo Hoang

Mèo Hoang Mèo

zeus.heavengames.com đầy rẫy. Chơi cả năm không hết map.

Tốn 91 năm để xong bài này (bắt đầu chơi nó khởi động ở năm 2500) :))

Chỉnh sửa cuối: 27/11/12
  5. thebigone

thebigone Mario & Luigi

trò này mà chơi đc đc với người khác để có tính đối kháng thì phê lòi :D

6. nhoveem2426

Bạn chơi rồi thấy sao?? nếu lần đầu chơi gặp Map này thì nhất định sẽ phải chơi lại 1 lần đễ Rebuild thành phố mình..Đúng là yêu cầu ko khó ( vì nó chỉ cần nhìu).Nhưng nếu chơi lần đầu sẽ bị ngỡ ngàng

Lần nào up ảnh cũng bị nhõ xíu..ai chỉ dùm cho ảnh to lên..Nếu ko MOD chĩnh lại dùm..TKS

7. nhoveem2426

Có bạn nào có MAP Traitors of Fate mà ko bị "hư" ko vậy??

Map rất hay nhưng chơi nữa chừng là bị dis và văng ra luôn..Map lại ko cho Save mới ghê..Ko bít có phải do lỗi của game hay là do máy mình..

8. Mèo Hoang

Mèo Hoang Mèo

Không biết có phải do bản mình down về không. Các map custom của mình down về nhiều nhưng danh sách trong list lại rất ít, khoảng 10. Những cái tên ở bên dưới (xếp thứ tự abc) là không hiển thị để chơi. Trừ khi mình xóa bớt các map trên đứng trước.

9. nhoveem2426

Map dow về nếu extract nó ra mà nó ko có cái " Folder" thì hầu như bạn ko thể chơi..cho dù chép nó vào Adventures..

VD cái MAP đó tên Abc.pak

Để chơi đc bạn fai tạo 1 cái Folder tên là Abc( tên Folder fai trùng với tên MAP)..Sau đó copy tất cả nhưng gì bạn extract nó đc vào cái Folder vừa tạo là OK..Hầu như ko có MAP nào tôi dow về mà ko chơi đc..

Lỗi map Unable Save và văng ra ngoài của Traitor of Fate khi đang chơi tôi đã khắc phục đc.

- - - Updated - - -

3 MAP này của bạn giới thiệu chơi thật đáng ...Traitors Fate bạn đề nghị cấp Hero chuẫn wa.!!chơi Olympia toàn The End!!

10. Mèo Hoang

Mèo Hoang Mèo

Cái việc tạo folder mình biết từ đầu mà. Nếu không biết thì làm sao mà chơi được những map mà họ tạo trên heavengames.

11. benyhung

benyhung Youtube Master Race

Vấn đề chó sói thì mình đã post 1 trick trong topic này rồi. Xây 1 cái chuồng = cây olives hoặc nho. ==> problem solved

nhiều bạn cứ thắc mắc làm sao cho phu nước đi dc xa. Mình thấy đơn giản. nó ko đi hết thì chỉ việc xây thêm cái nhà nước nữa, 2 nhà 2 góc ===> problem solved :))

Chỉnh sửa cuối: 29/11/12
  12. nhoveem2426

Dow cái này của tôi về chơi..Zeus có khoảng 20 Map, Posedion trên 10 map...

Zeus & Posedion

http://www.mediafire.com/?br75yc773etcwa0
    http://www.mediafire.com/?jwo5ac1ote42zco
    http://www.mediafire.com/?r27cc8n7gn7zcl7
    Mới ngồi up lên

13. sieudaochich1987

sieudaochich1987 C O N T R A

Mấy bác làm sao chơi được ở chế độ cửa sổ vậy :3cool_angry:

14. nhoveem2426

Option-->display option---> windowes ...enjoy

15. sieudaochich1987

Sao mình chỉnh mà nó cà giựt màn hình xong lại full screen là thế quái nào :8cool_cry:

16. benyhung

Có ai biết trường hợp này ko? khi mình chỉnh game speed lên 100% có lúc game chạy với tốc độ kiểm soát dc nhưng có lúc lại phóng ào ào như gió cực nhanh (cùng ở mức game speed = 100%)

17. nhoveem2426

Có gặp hoài nhưng ko wan tâm...:D:D:D..Mà hình như hay gặp lúc mới đầu màn..hoặc khi ko có thần xuất hiện..Thần xuất hiện cái nó bị xáo trộn..

- - - Updated - - -

Dow thữ cái link tôi đưa xem có chỉnh đc ko??? tôi chỉnh đc dù xài WIn 7 hay XP

- - - Updated - - -

Siêudaochich1987 thử xem...hoặc bạn chỉnh độ phân giải của màn hình máy tính xem..chỉnh nó lên 1366 X 768 xem

18. sieudaochich1987

Hình như cái card bị lỗi, không thể nào chơi window mode đc :8cool_cry:

19. [N.K] Scorp

[N.K] Scorp Fade to Black...

Có khi là do chế độ màu 16 bit hay 32 bit :-? Thử cả 2 xem, trước mình chơi Pharaoh bị cái lỗi ko win mode được là do desktop để 32 bit thay vì 16 bit @.@

20. benyhung

Có cách nào sửa lỗi game speed ko. chứ chơi cứ phải chỉnh qua chỉnh lại hoài mệt quá