[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. michia

michia Youtube Master Race

Game hay thử down về chơi thử xem sao ^^......

2. [N.K] Scorp

[N.K] Scorp Fade to Black...

Game speed thì ~80% mới chuẩn bạn ơi, 100% nó chạy như bay ấy :| Có thể điều chỉnh speed 1 cách nhanh chóng bằng 2 dấu [ ]
    Mà cái Zeus này bựa ở chỗ game lock ở 20 FPS, có cảm giác game nó ko được mượt mà cho lắm =,=! Mà lạ ở chỗ mỗi lần bật bảng tra quest lên rồi tắt thì game hết lock 20 FPS trong vài phút :|

3. sieudaochich1987

sieudaochich1987 C O N T R A

Hình như Win7 không chỉnh được 16bit bạn ơi, tui xài win7x64 thì chỉnh làm sao :5cool_ops:

4. nhoveem2426

nhoveem2426 Youtube Master Race

Tôi đang xài Win7 Pro nè..chỉnh đc 16 chứ..tui đang xài 32 bit..

5. [N.K] Scorp

Vào cái control của VGA mà chỉnh :| Chỉnh được hết mà :|

6. nhoveem2426

Cái MAP Walls of Troy..chơi tới Colony Halicanassos ..(map có con Hydra mà ko giết nó đc đó)

Mọi ng có cách nào kiếm đc Olive ko vậy??nó cho mình trồng olives mà ko cho ép dầu..bán thì cũng ko bán..tôi nhớ 1 lần thằng Macedonia nó cho cho 24 Olive..Sao lần này nó ko cho..có ai có cách nào chĩ dùm với..TKS

7. nhoveem2426

Đã tìm đc cách khắc phục...:D:D:D nhưng mà vất vã wa đi..tốn time wa

8. nhoveem2426

Có bạn nào giúp mình giải quyết MAP đó nhanh hơn chút đc ko?? MAP cho trồng olives mà ko cho làm Olive, ko cho mua bán Olive mà nó bắt mình fai có 64 Olive mới chuối...

Toàn bộ các colony đều ko thể làm Olive mà nó toàn kêu mình có nhà Elite house..Ức chế thật

9. nhoveem2426

Hahaha...thì ra do khi xưa chơi MAP Wall of Troy game bị lỗi..khi bị Thần đánh nhìu wa..giờ chơi lại thấy Map này khá đơn giản.Tuy nó dài và nhìu Quest..

Nhiệm vụ tiếp theo là Traitors Fate....level Olympian

10. xxhellboy

xxhellboy Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

cho hỏi làm cách nào để kiếm credit vậy :(, cứ bị thằng ôn dịch kia nó wanh rùi nó đòi 1200$ mỗi tháng :(
    với lại sao mình có 200 wheat trong kho mà dân nó cứ than đói rồi bỏ đi :-?

11. [N.K] Scorp

Chủ yếu là giao thương bạn ạ :) Thuế thì ko ăn thua cho lắm, vì thuế nhà common rất ít, nguồn thuế chủ yếu là từ nhà Elite :)

12. xxhellboy

giao thương đc rùi ^_^, sao thằng hàng xóm nó đánh mình hoài, mình xây palace với tower nhưng sao chả thấy thằng lính nào hết zay :D

13. [N.K] Scorp

Nó đánh là tại vì... nó thích =))
    Còn việc ko ra lính thì bạn phải chuyển qua cái tab miltitary, bật cái manning gì đó lên để tháp ra lính (tốn 18 dân cho mỗi tháp). Ngoài ra nếu lực lượng địch ko mạnh lắm thì def bằng dân ném đá cũng tốt chán :D Cách kéo dân ném đá thì ấn vô cái cờ ở palace (1 cờ là 1 đạo) nhấp vào cái biểu tượng kéo lính ra chỗ cái cờ là sẽ có lính (lính này cũng lấy từ nhà dân thường, nên cẩn thận vì dễ bị hụt dân gây ảnh hưởng tới các ngành khác, tốt nhất là chỉ kéo dân tạm thời thôi :) )

14. xxhellboy

thanks bác ^_^
    mình xây cái storehouse chứa đầy lông cừu với oil kế bên cái common agora lun mà sao ko có thằng nào lấy hàng vào fleece với oil vendor là sao zi :(

15. [N.K] Scorp

Bạn post hình lên dc ko? Nói chung chung vậy khó hình dung là lỗi gì quá =,=!

16. rabit89

rabit89 Mr & Ms Pac-Man

có ai tạo được custom map của game này chỉ mình với, sao mình tạo rồi mà không thấy map hiện ra trong phần custom map.

17. hoanglongkl

hoanglongkl Youtube Master Race

chi mình hỏi tí, mình đã cài 2 bản zues và posiden rùi, nhưng cứ mỗi lần mấy ông thần suất hiện thì cứ đứng im 1 chỗ 1 lúc sau mới đi đc 1 chút là biết mất lun chưa kịp ban bless... ai có bỉ lỗi giống mình ko

18. Anh6789

Anh6789 Mr & Ms Pac-Man

Chủ toic có thể up lại hình của bài hướng dẫn ko :) link hình như die gần hết rùi . thx cho bài hướng dẫn quá công phu :)

19. black_cloud1996

black_cloud1996 Youtube Master Race

Đúng rồi, link die quá trời, bác up lại dc ko?

20. [N.K] Scorp

Hiện thì link die thì mình chịu =,=! Đợt trước có fix sơ sơ lại rồi, cũng đang định làm lại cái hướng dẫn mới cho mọi người, mỗi tội dạo này bận bịu quá, chả có thời gian rảnh nữa =,=! Nhưng cũng sẽ cố gắng hoàn thành sớm cái HD cho mọi người ("Sớm" là ~ 3 4 tháng gì đó =)))
    Nếu mấy bồ có thể đọc tiếng Anh thì chịu khó tham khảo trên http://poseidon.pecunia.nerdcamp.net/ vì nếu viết lại HD thì mình cũng sẽ bê y nguyên gần như toàn bộ những thứ trên này + 1 số kinh nghiệm mình học hỏi được từ forum :D