Clan Worm (Ngôi Sao Định Mệnh)

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi omai, 4/1/05.

1. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Sao mà mới có 1 ngày mà nhiều chuyện xảy ra thế...
    Mà ngay bản thân tui cũng cảm thấy Omai "hơi" quá đáng, lập ra topic nhiều làm gì, ai đọc vào cũng cảm thấy Omai có lỗi trước cả. Tất cả các clan đều là anh em với nhau, đâu cần phải cau có nhau. Omai mà nói tiếng chửi thề thì coi như thất bại trong việc làm leader rùi...
    Từ lời của Squall, Clan chúng ta nên tuyển chọn member cho đàng hoàng hơn---> good advice!
    -Thui thì vậy, tạt 1 gáo nước lạnh cho không khí "dầu sôi lửa bỏng" giảm xuống nhé. Mọi người cốt cũng chỉ muốn tốt cho Omai và Clan Worm thui, tại Omai nóng tính quá nên cũng có người thấy bất bình nên nói lại. cũng chả phải ghét bỏ gì đâu.
    -Sao mà thread của người ta hẩm hiu mà mình cũng thấy buồn, mà bây giờ thread của Clan mình sôi động mà sao càng thấy rầu hơn, chả hiểu tại sao, có anh em nào giải thích hô được ko? Phần thưởng là 2 cục kẹo...hehehehe...

2. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

Nói thật nhé , omai nên rèn luyện trình độ SC đi , đừng mất thời gian cãi nhau nữa ....
    Trước hết , muốn lãnh đạo tốt phải có trình độ SC tốt !

3. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Squall nói vậy thì cũng chỉ đúng 1 phần thui. Leader ko cần thiết phải giỏi về mọi mặt đâu, quan trọng là phải biết cách quản lí Clan cho thật tốt. Chứ nhìn xem, mấy thằng general đâu cần phải bắn súng giỏi hay quăng lựu đạn giỏi đâu, nó chỉ cần mưu lược giỏi thui. Còn mấy thằng lính thì mới thực sự cần những kĩ năng kia... Nhiều khi thằng general cũng như mấy thằng lính bình thường, tại vì nó có tài lãnh đạo nên nó mới được bầu lên làm tướng( ko biết có đúng ko nữa?!....)

4. anhduc1305

anhduc1305 Youtube Master Race

Thằng Omai thì có tài lãnh đạo quái gì, Nghe nó chửi rủa biết liền thật ko ngờ về ku Omai.............
    Nói tóm lại là : " nhiệt tình cộng với sự ngu dốt bằng sự phá hoại"
    #>:)

5. kill_kill

kill_kill Youtube Master Race

Sao Caln minh tụ nhiên sôi đọng thế nhỉ.Tốt nhất là mọi người nên lo cho caln mình là trước tiên,tại vì dù sao mình cũng đã gửi gắm niềm tin vào đó rồi.thùa thời gian và giỏi thật sự thì mới nên tham gia vào Caln khác được.Nên Omai cung vậu,hãy lo cho Clan mình trước đi toàn tâm toàn ý vào,còn nếu cấc member của Clan khác ma troc ngoáy vào thì thứ nhất là họ muốn Clan mình tốt hơn hoac là nói những điểm mà Clan mình chưa đạt được thế cũng tốt cho Clan mình khắc phục nhược điểm.Còn nếu Omai cảm thấy bị căng thẳng khi làm leader thì hay la nhường cho tôi làm nhé(đùa tí) nói thế thôi chứ Omai cố lên dù sao mình cũng là đại diên cho Clan dugf có làm gì cũng nên suy nghĩ cho thật kĩ nhé.

6. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

-Trời ơi, cái Clan Worm loạn lên cả rùi! Người thì chửi cả leader, người thì từ các clan khác qua nói này nói nọ...----> bác sĩ bó tay!
    +Còn bác anhduc1305, tui mới thấy lần đầu tiên là member chửi leader đấy(trong Starcraft). Có gì thì anh để trong lòng hay chat với thằng khác kể xấu về Omai cũng được, chứ đừng có đem những gì mà mình nghĩ mà post lên đây( trừ khi có ý khác mà thui...)
    +Cũng xin nói với các bác 1 điều: tui có hỏi thăm về Omai, anh ấy nói lúc nào đi học về cũng luyện tập SC cả( nhiều bác ko biết nên nghĩ oan cho Omai...hic hic...).Omai luyện tập với Sirty, chính Sirty cũng xác định điều đó. Nhưng còn về viêc có lên tay hay ko thì cái đó ko ai biết rõ bằng Omai. Xin các bác đừng có soi mói gì về việc luyện tập của Omai kể từ ngày hôm nay nhé...
    +Phải nói việc quản lí Clan Worm của Omai lần này ko được tốt đẹp cho lắm, cũng chả hiểu tại sao? Tui cũng mong cho Worm và Venga nhập lại thành 1, lúc đó thì thú vị hơn nhiều.

7. X26

X26 Youtube Master Race

Về trình độ thì ko có gì phải nói nhiều .... có thể Omai đánh solo thua nhiều .. nhưng đánh team thì khá tốt . Mỗi người một sở trường . Còn về việc quản lý Clan ... Tui mới tham gia BN nên cũng ko biết gì , nhưng có vẻ Clan Worm hoạt động ko sôi nổi cho lắm . Muốn trở thành một clan mạnh ... đầu tiên các ld phải nắm rõ về các thành viên của mình , tích cực liên lạc ( bằng mọi cách ) để lôi kéo các member khác tich cực theo mình trong các phong trào của clan . Có thể phân ra thành từng nhóm và có các ld riêng của mỗi nhóm . Tóm lại là phải biết khuấy động phong trào .

8. omai

omai Mr & Ms Pac-Man

Khuấy động phong trào à. Các member ko tự mình cùng nhau thúc đẩy để Clan đi lên thì khuấy động bằng cái gì. Đến ngay như ông là 1 thành phần bất hảo đấy ông man ạ!!. Lấy nick khác vào Clan khác, tôi nói thật Clan nào mà có 1 người như ông thì cũng đành chấp nhận đứng yên tại chỗ.

Trong Clan tôi thấy mỗi Cuo và một số ít member khác còn chăm chỉ hoạt động.

-Ông nghĩ xem , online thì cũng chỉ là một dạng Clan ảo. Ngoài sự tự giác của các member và 1 phần nho nhỏ của 1 Leader như tôi ra thì chẳng còn cái gì khác.

- Cứ cho tôi liên lác nói đủ thứ mà ông ko làm ko tự giác thì cũng chỉ là mây khói.

9. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Bác X26 nói như vậy là chứng tỏ bác ko có hay lên BN thường xuyên rùi, nói 1 câu nhé: mỗi lần lên BN là tui đều thấy ít nhất có 2 -> 3 Worm cả. Tuy những người ấy ít tham gia diễn đàn nhưng đều có liên lạc với tui qua YM! cả! Mỗi lần có việc gì trong clan là tui đều gửi offline cho tất cả những member cả, ko thiếu 1 ai( trừ khi ko có gửi cho tui thôi=))) KO biết các bác có nhân được tin offline của tui hay ko vậy hả? Chứ đừng có nói Clan Worm hoạt động ko sôi nổi nhé, nói thật chỉ cần mấy người là chỉ đủ khuấy động cái thread này rùi hahahaha....=))

10. Horo_Zero

Horo_Zero Mario & Luigi

Dù gì chỉ là một cái game thôi, không cần phải dùng chữ "Luyện tập" như đi thi cử hay giết giặc ấy nhỉ, thích thì chơi. Hỏi thiệt nha luyện cho cố vào đâu được gì đâu, thì cứ tà tà đi :D

11. beyeu89

beyeu89 Legend of Zelda

1 tí ý kiến thôi nhé
    clan worm thu nhận thành viên tùy tiện quá,ko theo 1 quy tắc nào cả cho nên mới ra như thế này theo tôi biết thì Omai bức xúc về chuyện của 1 mem trong worm và có những thái độ thiếu bình tĩnh vừa qua, là người đồng cảnh ngộ(trước đây tôi cũng nhiều lần bị như thế) tôi hiểu cho Omai, các mem một khi đã đăng ký tham gia clan thì phải tuân theo clan,những trường hợp ko tuân theo thì loại trừ(DreamVN đã loại trừ rất nhiều trường hợp như thế) ,1 clan cần nhất là "chất" chứ ko phải "số lượng" thậm chí nếu chỉ còn 3 người thì cũng vẫn thành team,sắp tới tôi sẽ lập thêm 1 team cho SSP(để phát triển phong trào sc) và tôi cũng chỉ lấy cao nhất là 10 thành viên chính thức
    Nếu như Omai quản lý thành viên tốt thì ko hẳn trình độ phải quá cao siêu,chỉ cần quản lý giỏi là ok rùi ^_^
    chính xác ^_^ gg gl hf

12. Solid_Vulture

Solid_Vulture Legend of Zelda

Đọc câu này của chú Horo anh có vài lời như thế này ...
    Clan muốn phát triển tốt thì điều quan trọng bậc nhất chính là sự đam mê SC của các thành viên . Điều này từ trước đến giờ trong các bảng điều kiện yêu cầu của các Clan ít khi nào thấy ghi (ngay cả Clan DVN) thế nhưng nó lại là điều kiện quyết định sự thành bại của Clan . Hãy tưởng tượng khi mà các thành viên đều đam mê SC thật sự , kiếm được replay , vod hay là share ngay cho clan , tìm được chiến thuật , build order hay là post lên ngay cho clan , trao đổi , bàn bạc , phân tích để nâng cao trình độ lẫn nhau , hăng hái đi offline , tham gia giải nội bộ v.v....

Gamer thật sự là người luôn muốn vươn lên những tầm cao mới , tự thử sức bản thân bằng những thử thách khó khăn ....

Fox nghĩ cái Chất mà coldboy nói chính là những gì Fox nói ở trên .

13. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Nói hay quá... bravo!
    Hoá ra là Worm ko phải là Clan mắc sai lầm đó đầu tiên( điều này cảm thấy an ủi phần nào)

14. omai

omai Mr & Ms Pac-Man

Sau những gì đã xảy ra tôi xin được làm lại từ đầu.

1>Tôi sẽ viết lại điều lệ của Clan thật nghiêm khắc.

2>Tôi sẽ sàng lọc lại các member trong Clan chọn lấy những người thực sự yêu SC

3>Tôi sẽ ko hoạt động 1 mình như trước. Mà các member phải cùng làm việc với nhau.

4>Do quy trình sàng lọc Clan sẽ ko có giải trong 3 tháng tới. Các member tự luyện tập với nhau. Vì niềm đam mê!!!

5>Clan Worm sẽ ko can thiệp hay gây hiềm khích với ai. Chúng tôi sẽ làm việc của chúng tôi.

6>Các member của Worm phải luôn luôn liên lạc thông báo tình hình trong 1 tuần ( đã làm gì , luyện tập thế nào , ....)

7>Sẽ ban nick bất kể 1 ai làm sai luật của Clan. Ko thương tiếc!!!

8>................

15. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Đã nói Omai rùi, đừng có mở thread tùm lum như vậy. Có gì thì post trong đây nè, đã bị lock hết 2 cái mà sao vẫn chưa chừa hả? Bó tay ông luôn rùi.
    -Thui kệ, thế nào LT cũng lock cái thread đó cho mà xem, nhưng anh em hãy đọc kĩ nội dung mà Omai đã post và ghi nhớ. Tui sẽ nói với Omai đưa cái bảng thông báo vào trang đầu để nhắc nhở anh em.

16. IntoTh3Rainbow

Quan trọng là biết nhận thấy sai lầm , xửa đổi sai lầm
    Leader là leader , bộ mặt của clan , nên cự xử đàng hoàng , nói năng bình tĩnh tí .

17. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

OK, bây giờ thì đừng có nói gì nữa nhé!
    Clan Worm bây giờ nếu tính ra thì đâu còn là bao nhiêu thành viên nữa( cũng lấy làm tiếc cho những anh em vì bận chuyện gia đình mà ko tham gia các hoạt động của Clan Worm được...), cũng sẽ ko có giải trong thời gian tới, hic hic...Tui sẽ hối thúc Omai sớm chắt lọc lại member và khi đó sẽ tính sau.
    YÊU CẦU các anh em nào vẫn còn nhiệt tình với SC thì post vào đây để cho Omai cần biết để mà lo liệu

18. Horo_Zero

Horo_Zero Mario & Luigi

ấy chà, trong đây cũng có nhiều nhà văn quá, nhưng nói và làm là 2 chuyện hihì . Ngay cả website chính thức SC 2,3 tháng rồi chưa thấy tin tức gì thì làm sao dân chơi SC VN có thể biết SC là một game hay đây, hỏi ai cũng nói "oài, game này cũ rồi blah blah blah" ....

Note: việc làm website chính cho SC không khó.

Àh còn nữa, leader đâu nhất thiết phải đánh giỏi, quản lý tốt là được mà :D đâu phải vua nào cũng giỏi hơn mấy tướng đâu :D

19. IntoTh3Rainbow

??????????????????????????
    Website chính thức là horo design cơ mà .. đáng lẽ phải hỏi horo đấy chứ ?

Cái link hồi hôm nọ horo đưa ra , ai cũng đồng ý cả mà , sao ko phát triển lên nữa vậy ?

20. Elvin

Elvin Starcraft Rank 3nd

Cái đấy chỉ là design thôi, còn phần host và phần coding chưa có ai đứng ra lo.