ClanVenga : Mời các bạn tham gia

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi chetdesong, 19/12/04.

1. ScProTossUsEr

ScProTossUsEr Mr & Ms Pac-Man

^^ ban đầu trong profile của leađer clan gog ko có morianton. lúc đó scpro được chỉ định đánh với gogonnn gì đấy. sau đó thì morianton vào và bảo nó vs tôi ^^ lúc đó leader của nó cũng nói ok ok. sau đó thay đổi profile. Tôi thì cứ đánh thôi gặp ai chẳng được hai người vừa đánh vừa msg chat rất vui vẻ. GG

2. sir coldboy

sir coldboy Dragon Quest

thôi mọi chuyện đã lỡ rồi, việc đổi tên làm em khó chịu, ko biết ai với ai hết T_T vả lại Klockan nói với em rằng ko chắc Morianton có tham gia hay ko , các anh làm replay pack cho ngon vào, để em thêm vào mục tin tức của website

à Clan Venga chuyển sang forum, mới đi , complete profile thành viên nha :D

3. chetdesong

chetdesong T.E.T.Я.I.S

Ặc ặc win 4-1 ::( cố gắng phục thù lần sau vậy .

4. Angel_of_racing

Angel_of_racing Mario & Luigi

thua, thế mới đau chứ, chán , oải,, hixhix, biếu 1mp cho cái này vậy

5. chetdesong

chetdesong T.E.T.Я.I.S

Member clan venga tất cả rời đô sang forum mới nhé , từ giờ không post ở đây nữa .

6. mrjackal

mrjackal Donkey Kong

Có đôi lời muốn nói với anh em : link từ trang sc-vn qua đây cho ai chưa quen sử dụng bên đó :
    ------------------------------------------------------------------------
    A_ngoc :

tinh hinh la dao nay Clan dang di xuong nghiem trong, cac member chủ chót ko tháy dau hét cả, ngoai Sirty ban on thi, thi Scprotossuser mat tich cha thay lien lac voi anh em gi ca , cac member con lai thuong xuyen online chi con sisi, mrjackal, angel them nũa manager ko quan tam gi nhieu, 1 tuan dc free 1 buoi, nhung neu den muon 15' la` thoi teo`, ngay ca khi free cung ko the danh dc battle net, thé thi free lam gi ???? hic hic, ai co y kien gi de cai thien tinh hinh ko ???
    ------------------------------------------------------------------------

Venga dù sao cũng là Venga, như trước đây không sát nhập với Worm thì hiện tại cũng vậy . Không thể có chuyện sát nhập VIE hay Master . Anh em tâm huyết với Clan, có lẽ nên có một buổi nào đó tụ tập đông đủ và bàn chuyện một chút ( việc này tôi cũng đề cập 2,3 lần nhưng hình như không ai để ý). Tình hình chúng ta, như Sirty đã nói với anh một lần, Venga của chúng ta không liên quan tới 13 TXS, nhưng gần đây lại có sự thay đổi (???). Cũng biết là trước đây Sirty, angel, sisi có nhiều kỷ niệm và thân thiết với Venga 13TXS, và bản thân Mr cũng không phải người lạ ở đó . Tuy nhiên như hiện tại chúng ta đều thấy, đang ở trong tình trạng nửa nọ nửa kia, càng ngày càng giống một đám ô hợp chỉ mang cái danh Venga nhưng tính liên kết lại rất ít . Có phải chúng ta đều mong muốn có thành tựu gì đó trong SC VN, trở thành Clan No1 hay tham vọng khác nữa không ??? Nếu tiếp tục tình trạng này thì sẽ ngày càng xuống dốc và rồi chỉ là mang danh hão thôi . Như hôm nọ Mr điểm lại thì những người thực sự hoạt động và tâm huyết với Clan rất ít . Họp Offline lèo tèo 3,4 người, train cũng rứa mà lên Bnet hay tham gia hoạt động khác của Clan cũng vậy . Đó là do đâu ??? Mọi người thử sang Topic của 3W xem cách quản lý của FDJ hay sự năng nổ của Coldboy DVN ... Là ở vấn đề quản lý, tất nhiên 1 cây làm chẳng nên non nhưng trước mắt Clan phải có những người được như vậy đã rồi đòi hỏi sự thống nhất đồng bộ ... Bây giờ Clan SC Venga lại phụ thuộc vào 13 TXS (???), First là leader nhưng ai là manager ??? Chúng ta phụ thuộc vào 13TXS để vì mấy giờ Free và bộ đồng phục ??? Chúng ta mang danh Venga của chúng ta hay là của 13 TXS ??? Còn rất nhiều câu hỏi khác nhưng ... dù sao cũng cám ơn 13TXS đã tạo điều kiện cho anh em, tuy nhiên chúng ta cần phải tự làm chủ chính bản thân mình, sao phải phụ thuộc ???

Bản thân Mr nghĩ duy trì Clan tốt và hiệu quả ko nhất thiết phải phụ thuộc vào một "cái gì đó" nhất là trong toàn bộ mems hiện giờ thì cũng chỉ có mỗi Angel và Sisi là hay lên 13TXS . Việc tìm một trụ sở với cơ sở tốt không khó ... cái gì cũng có thể làm được, quan trọng là mọi người có muốn thay đổi, có muốn thẳng thắn nhìn nhận lại mình không thôi

7. sir coldboy

sir coldboy Dragon Quest

8. mrjackal

mrjackal Donkey Kong

Nói chung là dẹp tiệm mẹ cái clan này đi, nói hết lời rồi, làm đủ mọi thứ để mọi người chú ý một chút, để tâm một chút, suy nghĩ một chút nhưng hình như dek có thằng nào coi ra gì cả. Đứa nào cũng như là việc của chung có người khác lo, cả bên này lẫn bên sc-vn cũng lèo tèo vài ba mống vào trả lời, góp được vài 3 ý kiến chẳng để làm gì. Mọi người đã như thế rồi thì nên tuyên bố giải tán cho xong, hay là nói một câu đấy cũng lười nốt, cũng lại không phải việc của mình thì để tôi post hộ cho nhé... Chán !

9. A_Ngoc

A_Ngoc Mr & Ms Pac-Man GameOver Lão Làng GVN

Vâng, anh Jack đã nói thế, tôi post bài xin ý kiến đóng góp của mọi người nhưng cũng ko ai cho ra dc phương hướng đi lên, CLan sẽ giải tán kể từ ngày hôm nay. CƠ mà hình như manager của Clan cũng ko bít sự ra đi hay tồn tại của Clan nhỉ , mie hài vãi :hug:

10. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

Starcraft có trong wcg rồi ,thế mà cũng còn nhiều người dửng dưng với SC nhỉ -__-
    hơi chán .. thui kệ ,pà con wa Master đi ^_^;;

11. mrjackal

mrjackal Donkey Kong

Trong số những người tâm huyết nhất của Clan có thể kể ra đây gồm có Sirty, Sisi, em Angel, Mrjackal, anh medic-vn, anh thangtv, A_ngoc. Và hầu như mọi hoạt động của Clan chỉ xoay quanh mấy người này... Vậy thì sự tồn tại của Venga cũng phụ thuộc những người này thôi phải không? A_ngoc đã nói vậy, Sirty cũng nói là muốn tự do rồi, anh thangtv dạo này cũng không quan tâm gì đến Clan nữa, anh medic thì ở tít tận Cần Thơ, Mrjackal cũng chán ngấy tận cổ rồi ... còn lại mỗi Sisi dạo này mất tích suốt và hầu như chẳng bao giờ có ý kiến cả... em Angel thì rất muốn gắn bó với Clan xong mọi người đã như vậy...
    Thế thì cũng chẳng cần thiết phải họp Clan làm gì nữa... cũng chẳng cần phải tuyên bố giải tán bởi vì mỗi cá nhân nào cũng ko có quyền giải tán Clan... xong mọi người chán rồi thì cũng post nốt bài cuối cùng xin rút ra khỏi Clan vậy là xong.

Mrjackal xin rút khỏi Venga kể từ hôm nay. Tuy nhiên nếu những thành viên chủ chốt ở trên còn muốn làm lại một lần, còn muốn có một cơ hội nữa để làm lại Clan và ngồi lại với nhau một buổi thì sẽ tốt hơn. Mọi người đều đã đăng ký thi giải Clan Master vào thứ 7 này hết ( 2 hôm nữa) vậy thì hôm đó có thể bàn lại không? Còn nếu không thì tất cả sang hết Master, vậy cũng tốt...

12. zergLOL

zergLOL Youtube Master Race

Buối tối vẫn thấy mấy ông venga online trên 88 đánh team mà, sao lại giải tán clan là sao

13. @ark@

@ark@ Mr & Ms Pac-Man GameOver Lão Làng GVN

Asia ko có ai, ko sang 88 thì làm gì :|
    Mà manager Venga là ai thế :-/ chưa thấy bao h :|:|

14. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

pà con thông cảm, cả tháng nay tui phải thi tơi bời nên ít quan tâm đến SC. Và dạo này cũng thấy ức chế vì ko kiếm được chỗ lên BN, venga ko chơi được, qua master cũng vậy (modem ko chơi được SC). Oánh LAN thì ko có ai, mỗi lần vào máy chỉ bít...chơi GB.
    Còn về sự tồn tại của clan, nói thực chúng ta ko phải chơi game chuyên nghiệp ai cũng có những công việc riêng của mình nên ko thể toàn tâm toàn ý vào game. Tiếp theo, đã gọi là 1 clan thì nên có 1 trụ sở cố định, tất cả các mem phải thuờng xuyên ra đó chơi, anh em gặp nhau nhiều thì mới quen biết hiểu nhau hơn, và cũng giúp nhau tiến bộ hơn, đằng này clan ta gọi là có 18 mem, nhưng thật ra chỉ có 5-6 mem hoạt động mà người thì ở venga, nguời thì ở BK, người thì ở chỗ khác..v..v...
    Tất nhiên ở đây cũng có 1 phần trách nhiệm của manager. Có thể nói..chúng ta vào clan nhưng cũng chẳng khác ở ngoài clan, tóm gon 1 câu là chưa được quan tâm đúng mưc ->gây chán nản cho các mem.
    Giờ thì..các bạn có thể tham gia vào clan master. Tôi tin tornado cũng là 1 người tâm huyết với SC, hiểu SC và hiểu những gamer cần gì..nên mọi người cũng thấy thoải mái và các nhu cầu thiết yếu của mem trong clan sẽ được đáp ứng.
    CÒn về phần tôi thì...già rồi. Tôi cũng cảm thấy thời kì hung hãn nhất của mình đã qua, giờ tham gia chơi cho vui thôi nên ko muốn vào clan nào nữa. 1 phần vì giờ tui cũng rất bận việc đi làm, chuẩn bị cho cuộc sống tương lai nữa... Nhưng nếu góp được gì cho nền SC VN thì rất sẵn sàng...gg

15. ScProTossUsEr

ScProTossUsEr Mr & Ms Pac-Man

^^ xin rút đơn :( quả thực lấy cái tab của tên riêng làm tên clan mình ko thích, mình cũng bảo first và sirty đổi tên clan ngay từ đầu lúc mình mới vào; nhưng thôi thì cứ đi đến đâu thì đến. âu cũng là mình bận quá; cũng tham gia cho có fong trào mong anh em bỏ quá . kính bút.

16. sir coldboy

sir coldboy Dragon Quest

chà chà tình hình này chắc coldboy phải ra HN 1 chuyến rồi kêu gọi anh em xứ Hà thành họp lại 1 ngày quá , tiêu chí của sc-vn là thêm clan chứ ko bớt clan đâu, anh em cứ đề xuất ý kiến của mình lên Venga nếu như bọn nó ko chú tâm thì chửi 1 phát cho sướng mồm đã miệng rồi đi cũng không muộn

17. teranct

teranct Youtube Master Race

Tôi cũng xin rút khỏi clan Venga và từ nay sẽ không tham gia bất kỳ clan nào, tuy nhiên vẫn có thể chời đều đều trên BN và 88, tôi thì ở xa quá nên ko thích hợp vào clan nào hết đồng thời cũng đã già rồi nên cũng chơi cho có phong trào thôi chẳng thi thố tranh tài gì nữa mà đánh cũng đã thắng được mấy người đâu toàn thua liểng xiểng hy vọng gặp lại các bác sẽ được các bác hỏi 1 câu game?