Clash of Kingdoms

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Thiên Mệnh, 22/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. longdaythuhan

longdaythuhan Youtube Master Race

Làm sao bít gold khi nào chuyển về được bạn ơi. MÌnh đã làm theo các bước của bạn được rồi nhưng vẫn hok hiểu gold chuyển về sao hết. nhờ bạn giải đáp hộ mình với nhé. Thank!!!

---------- Post added at 11:17 ---------- Previous post was at 10:23 ----------

2. ***G@

***G@ Youtube Master Race

Mình mới tham gia Meng, ^^! mong được anh em chỉ giáo thêm nha. Tiện thể Thiên Mệnh có thể accept cho mình vào legion cùng anh em GVN được không.
    Nick game của mình là: KonGaBeo

3. zzombiess

zzombiess Youtube Master Race

mấy bạn chơi sv nào vậy cho mình tham gia với, có ai làm 1 bài hướng dẫn cho newbie không

4. thuong_lucky2002

thuong_lucky2002 T.E.T.Я.I.S

bạn đã xin vào chưa Legion GameVn chưa?
    .........................................................

---------- Post added at 21:21 ---------- Previous post was at 21:18 ----------

Sever S1

Báo cáo chiến dịch "thần tốc"

Anh em thân mến!

Ngày xưa Quang Trung Nguyễn Huệ thần tốc hành quân ra Thăng Long đánh tan quân Thanh Tết Kỷ Dậu, quân đội ta năm 75 thần tốc giải phóng Sài Gòn Tết Mậu Thân, đều là những chiến công hiển hách đến thần kỳ. Hôm nay, tuy chỉ là trò chơi nhưng Quân đoàn ta cũng đã có một chiến công vang lừng chấn động cả server chiều hôm qua 12/11. Lão già ta cũng xin tường thuật lại chiến công này, ghi vào sử sách cho con cháu đời sau đc rõ.

Chiều ngày 12/11, đang đi bán vé số dạo ở Kiến Ninh, bỗng ta nghe đc tin đồn kinh khủng là quân Trương (Jiao) đang tấn công vào Silver Gates. Thấy ngay đc mưu đồ nguy hiểm của giặc là chiếm lấy South Garrison, chặn đường Bắc tiến của ta,ta liền móc con Iphone 4G ra gọi cho Thiên Mệnh để confirm thì quả nhiên là thật. Liền hộc tốc đạp xe đi gặp anh em Bộ Tham Mưu Quân Đoàn, tất cả đều đồng thanh hô đánh, và phải đánh thật nhanh, một lúc 4 thành. Chiến dịch "Thần Tốc' bắt đầu.

Tin lan nhanh như giấy dò lúc 5h chiều. Mọi người nhất trí hội quân ở Gui lin, chờ 8h50' công phá Eagle City. Tả tướng quân Chubby đang ngồi đánh cờ với Hữu tướng quân kkq thì thằng Guan Yu tất tả chạy vào, hỏi: "Đại ca, mấy giờ ta đánh??" Chubby đang tập trung cao độ nên nói ngay: "Mày đi lun đi cũng đc". Guan Yu liền ra kéo theo hơn 2k khinh kị, theo đường tắt đến Eagle City. Không ngờ tới sớm hơn quân chủ lực của cả quân đoàn, tới nới thì Guan Yu gặp ngay một lực lượng rape epic, quần áo tả tơi, máu me đầm đìa. Chubby lúc này mới chợt tỉnh cơn mê, mới báo anh em hay, anh em liền tức tốc ko chờ clone hay lương gì xất, xong vào cứu người.

Thằng con nuôi thường đi bán vé số với Dorogan là Ma Chao thấy thằng GuanYu bị rape epic thì rủ thằng Zhang Liao xông vào giải vây kẻo mai thằng Guan Yu có hình trên báo công an. Anh em cũng lũ lượt xông vào. Vì quân ta quá đông và hung hãn nên quân địch cuối cùng chỉ còn xịp, chạy té khói. Quân ta toàn thắng ở Eagle nhưng thiệt hại hơn 2k6 quân, 2k2 là của tướng quân Chubby.

Chiếm đc Eagle, quân ta khí thế đang to, liền quyết định 15' sau hành quân qua Peregrine Bend luôn. Lúc này Jiao đã chiếm đc Silver, trong hàng ngũ có tin đồn Jiao đã hành quân qua South. Anh em vừa chờ vừa run, Thiên Mệnh nghe thế liền phone cho YeungYi chuẩn bị cơm nước cho anh em đánh xong là kéo qua Pinetree Falls ngay để mất Pinetree Falls thì anh em ta khỏi bán vé số. Bổn Lão phu nghe mà rụng rún, liền bảo Ma Chao xách con xe đi bơm vá cẩn thận để đánh liền mấy trận.

Giờ xuất quân định là 10:10, lần này, do đã hù cắt trym ông nào đi sớm, nên ai nấy có mặt đúng giờ (trừ đám clone vào sớm tìm cột để múa và anh Roko vào sớm do lỡ nhờ thằng bạn chung cơ quan chỉnh quân dùm, kết quả 700 con ngựa đc vào Chợ Rẫy cấp cứu). Quân ta hùng hùng hổ hổ kéo vào Peregrine, đi đầu là thằng Guan Yu (lại Guan Yu) của Hữu tướng quân kkq, hét lớn: "Nãy thằng nào chém em tao (ý nói Guan Yu của Chubby)" rồi tả xông hữu đột, chém giết vô số, lấy đc hơn 2k quần chip của giặc đem về. Do quân kỉ nghiêm minh, quân trang nghiêm chỉnh mà trận này tổn thất ít hơn trận trước 500 con ngựa.

Vừa đánh xong Peregrine, người ngựa mệt mỏi, bụng đói meo, nhưng vì biết ko thể đợi lâu, anh em quyết định 11:30 sẽ tiến vào Pinetree Falls ngay, ko thì hỏng ăn, lúc này vẫn chưa có tin gì từ South mấy đoàn xe ba gác, chở đầy bánh mì sài gòn và bánh giò bánh tiêu phân phát cho quân sĩ, xong còn tặng cho mỗi người vài cái ăn đường. Có cái ăn, quân ta lại hăng hái như mới, liền đúng giờ xông vào Pinetree Falls chém giết. Ko biết trong bánh mì có bỏ thuốc lắc hay ko, mà khi vừa vào chiến trường, 10 đạo đã có 9 đạo bay vào cái cột mà múa, rất khí thế, rất nghệ thuật. Duy chỉ có Ma Chao của Trung quân hiệu úy YeungYi như đã biết trước nên ko ăn bánh mì, hăng hái lạ thường, chém giết vô số dành công đầu, chiếm Pinetree Falls.

Pinetree Falls đã bị hạ, mà phía South Garrison vẫn im lìm, bộ tham mưu quyết định một quyết định táo bạo nhất trong ngày, sẽ đánh South Garrison ngay trước khi Jiao kịp trở tay. Quyết định giờ đi là 1:00 AM PST ngày 13/11. Dorogan ta trong lòng nôn nao, không yên, chốc chốc lại quay sang hỏi thằng Ma Chao:"tới giờ đi bán chưa con"... trời xui đất khiến thế nào mà Ma Chao giận dỗi, liền chạy ra xách xe đạp ngay về hướng South Garrison, thằng Zhang Liao thấy thế cũng rồ máy phi theo, ta chỉ kịp móc phone ra gọi cho Thiên Mệnh: "nó lao vào chỗ chết anh à, các anh vào cứu nó giúp em". Cả quân đoàn nhìn đồng hồ: sớm 10', diz mẹ... nhưng cũng hộc tốc lao theo hi vọng ko cứu đc người thì cũng hốt đc xác. 12:50, sớm 10', Ma Chao cùng Zhang Liao của lão phu xông vào South Garrison, miệng la to: "Mua vé số không tao giế....tt". Không ngờ gặp trúng bọn vừa thua lô điện toán hơn tiền tỉ, liền xông vào thằng bóp thằng ngắt, Zhang Liao và Ma Chao của ta mỗi thằng 1 đường chia nhau mà chạy. Vừa hay con Ma Chao của Trung quân hiệu úy YeungYi dẫn đầu đoàn quân chính quy của quân đoàn trờ tới, xông vào giải vây, mua giúp vài tờ, ko thì số lão phu tối qua chắc gần gần con rệp.

Đang đánh nhau hăng say thì đc phone của chị ChaosAngel, gọi nói ngay:"Bọn Jiao nó xin cái thành South Garrison đấy, ơ, các chú đang đánh à, ơ cái diz các chú thật vê lờ, thôi để chị tìm cách cho chúng nó ăn quả chuối..." vừa lúc có vài em clone của Jiao trờ tới nơi chiến trường, nhìn quân ta đông đúc, đang chém giết như điên, sợ vãi cả ra quần, đứng im ngay cổng dek dám đi đâu, hết trận liền rút lui có trật tự. Đúng là trong cái rủi có cái may, nếu thằng Ma Chao ko vào sớm 10' có lẽ đã ko kịp lấy South Garrison.

Kết quả, trong khoảng 4h đồng hồ, quân đoàn ta đánh chiếm 1 mạch 4 thành, chặn đứng âm mưu lấn chiếm của Jiao, lão phu bán đc kha khá vé số. Chưa hết, tin thắng trận vừa về, cả kingdom lớn nhỏ già trẻ đều sững sờ ko tin, nức lời khen ngợi chiến công hiển hách. Anh Thiên Mệnh đc lão phu PR lên thành "Nhât vật tiêu biểu trong ngày", các chị em cứ lao vào mà hôn tới tấp. Jiao thì cứ ơ hay cái mà xinh xinh, sao nãy chúng nó còn xa thế mà giờ ở đây rồi. Cả server cứ gọi là rúng động.

Chiến công này không phải của 1 người mà là của tất cả chúng ta, từ anh em xông pha tiền tuyến tới đội ba gác bánh mì phía sau. Xin chúc mừng tất cả anh em đã lập nên chiến công vang dội này.

Vé số lão nhân gia, Dorogan chấp bút.

---------- Post added at 21:44 ---------- Previous post was at 21:21 ----------

Lưỡi Trương Nghi, kkq ra tài thương thuyết
    Mưu Hàn Tín, GameVN công hạ 4 thành

Trước tình hình mâu thuẫn Nan-hai căng thẳng, kkq đã thay mặt Legion GameVN đứng ra nói chuyện cùng bọn Nuwa.
    Anh xổ tiếng Anh liên tục với nguyên đám quần hùng Meng Kingdom đang ra sức buộc tội GameVn kích động chiến tranh liên minh.
    Anh em GameVN đứng sau nhà nghệch mặt ngó ra, tuy không hiểu gì nhưng vẫn nhiệt tình vỗ tay … cổ vũ tinh thần đội nhà.
    Vào rồi, VN gỡ 1 trái (2 – 1 rồi). Ay da, nhầm nhọt mất rồi.

Bình : Nếu xưa kia có Gia Cát Lượng 1 mình quần chiến với đám quần hùng Giang Đông thì nay có kkq đấu tranh vì GameVN vậy.
    Kết quả cuối cùng : căng thẳng đi qua, hòa bình lập lại. Phe ta toàn quyền quyết định đường đi của mình. Và thông báo cho Kingdom, không cần xin lệnh. ^__^.

…………………….

Thời cơ chín mùi. Nội loạn dẹp yên, phải mở rộng lãnh thổ.
    Chỉ trong 1 ngày, GameVN đã liên tục công hạ 4 thành.
    (Xem thêm chiến báo trên sẽ rõ).

Bình : xưa có Hàn Tín điểm binh, sửa sạn đạo, ám độ Trần Thương, hành quân thần tốc. Thì nay có GameVN vượt ngàn dặm đường, chặn bước Jiao Kingdom.

Tình hình chiến sự thế nào, xin đợi hồi sau sẽ rõ.

Sử ký COK – tanthuong kính bút.

5. zzombiess

hi mình xin vào Legion GameVN rồi mà chưa thấy ai nhận, có gì giúp đỡ mình với nha. Nick của mình trong game là GVN_Meng

6. minhhoai

minhhoai Youtube Master Race

Các bác Meng bình tĩnh, có gì thì cứ từ từ bình tĩnh mà tính
    Nếu mà tình hình ở Meng thật sự bất lợi cho gamevn ta thì chuyển qua Dong di, bên này người việt ta cầm quyền khá là ỗn

7. Airi

Airi T.E.T.Я.I.S

Cho tớ hỏi làm sao chuyển sang các country khác được vậy?? chứ tớ chọn vùng đất nào cũng vào quân Tào cả :-<

8. Thiên Mệnh

Thiên Mệnh Rabbit Doubt GameVN 20th Ve

Betray đi bạn , không sao đâu .

@minhhoai : Bên Đổng àh ? Nick là gì thế . Nếu mà có thất thủ cứ sang đây . Meng đông ng` VN lắm .

9. thuong_lucky2002

bác nick gì trong game thế?
    .............................................................................

10. Airi

Airi T.E.T.Я.I.S

Cho tớ hỏi câu nữa :">
    sao lúc tớ đánh Historical battle, lúc đầu thì còn cho được cả 5 thằng tướng vào, lúc sau đuổi 2 thằng đi thì không thể nhét 2 thằng mới vào vậy????
    p/s: thế lúc betray, ngoài mất mason còn mất gì không bạn???

11. thuong_lucky2002

bạn vào chỉnh lại quân, nút phía trên bên tay phải.
    .............................................................

12. longdaythuhan

longdaythuhan Youtube Master Race

Có bác nào biết cách lấy gold free hok nhỉ. Chỉ dùm với nha, trò này mà hok có gold thì oải quá. :((

13. minhhoai

minhhoai Youtube Master Race

@TM nick la The Defender , bên này ngó vậy chứ khó thất thủ lắm các bác a. Lúc đầu lập liên minh thế nào mà rồi lại thành đánh nhau thế kia, mà nghĩ chắc 40k quân của Meng đợt này khó toàn mạng vì thiếu food quá

14. mklinh

mklinh Youtube Master Race

em chơi acc zhaoyun5488 sv 2 mà chưa nạp được gold, ae nào chơi cùng sv ở Hà Nội nạp được gold thì e gửi tiền nạp giúp e với. :( ai có hảo ý pm yahoo:mklinh_tp giúp e nhé.e cảm ơn trước ^^

15. sorceress2410

sorceress2410 The Warrior of Light

Tình hình chiến sự giữa Meng và Dong thế nào rồi ? Hôm nay mình vào thì thấy Meng đã chiếm được thành lv5 của Dong rồi . Có bạn nào theo dõi trận chiến này tường thuật lại đi ^_^

16. zzombiess

ai chỉ em cách chuyển res từ Manor phụ qua Manor chính với, e làm hoài ko đc

17. thuong_lucky2002

DOng dùng chiến thuật thành không nhà trống, nhưng thất bại.

Meng chiếm thành đấy rồi. Chưa biết Dong sẽ phản ứng tiếp thế nào.

18. Thiên Mệnh

Thiên Mệnh Rabbit Doubt GameVN 20th Ve

Không phải 40K đâu . Ho ho =]

Đổng đi 1 nước cờ quá ư là ngu ngốc . Dùng 1 thành đổi lấy 6 round lương thực . 6 round đó hồi chỉ trong 4h =)) . Phí 1 thành vô ích .
    Nếu là TM thì TM sẽ làm khác =]

Chỉnh sửa cuối: 15/11/10
  19. thuong_lucky2002

Emxinhtuoi ở S1 đã rescuit được Gia Cát Lượng.
    chắc phải quăng quá trời cái gala gold đây.???

20. MegaAngel

MegaAngel C O N T R A Lão Làng GVN

Cho mình hỏi vào phe Meng thế nào vậy. Không hiểu sao mình vào lại sang phe Jian rồi :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.