CLB cờ caro (go-moku) gamevn.

Thảo luận trong 'Thế giới cờ' bắt đầu bởi Moandor, 23/1/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. happ_fogvn

happ_fogvn Gomoku rank 1 IV

2. anima99999

anima99999 Mario & Luigi

chẳng mở đuợc. chữ viet có dấu sắc không đấy?

3. happ_fogvn

4. lpduy86

lpduy86 Youtube Master Race

Các bạn ai có thằng program caro dữ dằn share cho tui với ^_^. Cỡ như cái program gomoku victoria ấy share cho cái link download với. Thx.

5. Introduction

Introduction The Warrior of Light

Program đó sẽ không có ai cho bạn đâu. Tui đã thử 1 lần với program đó trong lúc có giải World Computer Program Champion. Program đó đánh lên tới DAN 5 lận, và trên net ít có ai lên DAN 5, nên nếu bỏ program này ra sẽ có nhiều bạn dùng nó trong việc online cheating.

6. anima99999

anima99999 Mario & Luigi

ồ thế thì ghê quá, không được.
    bạn duy86 mún luyện thì lên vietson.com nhé, vui lém

7. CaroVN

CaroVN V Lão Làng GVN

lên VS mà không có cái icon thì hơi phiền ở bàn chung...chỉ đánh được 2 ván là bị đá ra ....
    không hiểu sao ko chat được trong VS.......?

8. happ_fogvn

Nếu chơi ở tour hoặc matrix thì bạn phải có icon thì mới chat và đánh liên tục được. Còn ở private room thì thoải mái :D .

9. CaroVN

CaroVN V Lão Làng GVN

đành vậy thỉnh thoẳng vào làm một hai ván cho đỡ nghiền vậy...
    ở VS xem ra hơi phân biệt thật nhưng thời buổi này là vậy ....:))

10. RON

RON Je t'aime

Em ko thích đánh ở VS lắm, nhưng cũng có nhiều mem ko thích SW, chơi fair lắm :D. Còn ở flyordie thì đa số SW ko, ít lắm mới có mem ko chơi :D.
    Anh cucngu lên làm vài ván nữa đi anh :D

11. Introduction

Nếu không dùng open surewin ở flyordie thì không thể nào thắng được trừ khi ng` kia chơi dỡ hơn mình rất nhiều . Lý do duy nhất là tại vì bàn cờ đã bị giới hạn, quá nhỏ để mở đường. Kẻ đi sau chỉ cần biết cách thủ thì cũng đã có thể thủ huề. Đó là 1 trong các cách để làm cho có sự công bằng trong thể loại gomoku free style. Và thật tế SW được phát huy trong flyordie chỉ có 80%, nên SW open trong đó vẫn có thể block được.

12. happ_fogvn

Tui nghĩ cũng có thể block được nhưng tỷ lệ thành công không cao. Nếu như ở bàn cờ rộng là 1% khả năng block thì ở flyordie cũng chỉ khoảng 5% là cùng, không thể hơn được nhất là khi đánh với người biết dùng sw, gần như chắc chắn thua vì flyordie cho thời gian suy nghĩ quá lâu. :D

13. Introduction

Trong Flyordie phần thắng của cờ đi trước giảm đi rất nhiều với tỷ lệ 20% lận . Điều này tui đã thử với 1 ng` level 5 DAN trong club của tui chơi trên Flyordie, và tui là ng` đi sau, anh ta đi SW open và anh ta cũng thuộc hạng cao thủ về loại cờ Gomoku, nhưng không thể thắng được tui hoàn toàn, nếu đánh chỉ có 1 kiểu. Ở những bàn cờ khác 19x19 thì SW 1 điều chắc chắn là tui không bao giờ có cơ hội.
    Hình như thấy cái nick choxinchutdiem ở đâu rồi thì phải ? Lúc trước có đánh trong Playsite không?

14. happ_fogvn

Umm, lúc trước tui cũng có đánh trong playsite, nói chung web caro nào cũng chơi qua 1 chút nhưng chơi nhiều nhất là ở vietson. Gần 2 năm nay cũng ít đánh caro nên đánh cũng giảm sút nhiều rồi. Lúc 4 năm trước lần đầu đánh online, thua thê thảm, cứ tưởng trùm caro trên giấy thì đã giỏi rồi, ai ngờ online thì mới biết trời cao đất dày. Thế là lao đầu vào nghiên cứu thế cờ mà sau này mới biết người ta gọi là sw :D . Sau 1 năm nghiên cứu cũng đạt được 1 số thành tựu nhất định nhưng cũng còn rất hạn chế vì tui chưa từng đọc qua 1 trang sách nào viết về gomoku cả, đến bây giờ cũng vậy. Nhìn chung, sw của tui thì chỉ có 6 cách đánh mà thôi, nên chắc block cũng không khó lắm, bây giờ đánh lại thì cũng quên gần hết. Chắc introduction thấy nick tui quen vì 2 năm trước, sau khi nghiên cứu thành công tui đã vào forum này thách đấu và đã nói rằng nếu tui đánh trước thì 99% win ( hơi ngông nhỉ :'> , nhưng mà lúc đó thì quả thật tui đánh sw hơi bị kinh khủng, đánh mà không cần suy nghĩ vì những nước cờ đã học thuộc lòng gần hết, ), cũng vì vậy mà bà con vietson thời đó gọi tui là vua sw :cool: ). Đây là bài pót của tui trong topic "Tôi có chơi sw?"

Và đây là 1 reply châm chích tui

Có lẽ khi đó ai cũng nghĩ là tui chỉ là thùng rỗng kêu to nên tui cũng chán không vào gamevn 1 thời gian dài. Mà hình như lúc đó introduction cũng không tin thì phải :D . Bây giờ tự nhiên thấy thích đánh lại nhưng toàn open 5 ô riết rồi cũng quên dần sw =(( . Nhưng dù sao cũng muốn so tài thử với introduction để còn học hỏi thêm. Nick của tui trong flyordie là happy_fogvn. Khi nào rảnh online thì hẹn trước giờ, tui online ngay.

15. Introduction

Tui không phải không tin vào những gì mà bạn nói, nhưng trên thật tế người đánh surewin lúc đó trong Playsite không bao nhiêu ng`. Open surewin thì có, chứ thuộc surewin không nhiều. Trong Playsite lúc đó có AnhYeuMuaThu(Ha), Lone5ome, Bluewest, Greenleaves, và I_dun_know, ng` ta hay gọi tui là IDK, là những người biết đánh surewin. Cách block surewin là ráng làm cho đối thủ quên đi nước cờ mà đối thủ đánh, chỉ chạy theo nước cờ của mình . Dù sao đi nữa chuyện đó cũng xa xưa, tui lúc này ít đánh gomoku, chủ yếu là Renju. Nếu có thời gian tui cũng muốn học hỏi lại tất cả các bạn trong box.
    Người ta nói 3 ngày không gặp thì phải đánh giá lại, đàng này tui đã mấy năm không chơi gomoku rồi thì những cái tui nói chỉ là trên lý thuyết, nên cũng sẽ rất nhiều ng` nói là tui chỉ có tay vào post trong forum chứ không có bao giờ thấy tui đánh ra sao. Nên không lâu tui sẽ mở 1 conference lại để có thể giao lưu với mọi ng` .

16. CaroVN

CaroVN V Lão Làng GVN

năm mới chúc mọi người mạnh khỏe và thành đạt trong cuộc sống và bõ TGC ngày càng vững mạnh ^^

17. RON

RON Je t'aime

Dạo này cũng chơi gomoku lại trong mấy ngày tết, thấy mình giảm sút nhiều quá, nhiều đường ko mường tượng được như trước ::(. Sắp vô năm rồi, chắc phải chờ khi xong ĐH mới có cơ hội luyện tập như trước ::)

18. HÌ hì , lâu lắm rồi kể từ ngày không vô trang của Vinagame chơi , giờ muốn quay lại cầm cờ 1 chút để thư giãn .
    Lính mới xin gia nhập hội Gomoku ;;)

19. thanh_82

thanh_82 Youtube Master Race

minh ko biet danh co qua mang nhu the nao ca ko biet dang ki nua,banchi cho minh voi nhe.minh sinh nam 82,minh danh co ca ro vo dinh toan truong cap 3 day,lau roi nhung neu luyen lai thi chac cung dc.minh muon danh voi cac anh em tren mang.ban co the chi ho cach dang ki tren mang kko

20. happ_fogvn

Bạn có thể vào website này, rất đẹp mắt đấy :D www.vietson.com . Trong vietson có caro và cờ tướng. Ngoài ra còn có các website khác như www.vinagames.com, www.kurnik.org (website tui thích nhất vì trong đây gần như ít người dùng soft và có gameplay rất ấn tượng), www.flyordie.com (vào đây úynh sw thoải mái mà ko sợ bị chửi hehe).

Tui thấy chỉ khi nào đánh caro online thì mới biết được cái gọi là gomoku chuyên nghiệp chứ ko phải là "caro" :D . Nhớ lại hồi trước, học cấp 2, cấp 3, đánh caro toàn là thắng, lên Đại học thì vô địch caro khối ký túc xá Đại học Kinh Tế, nhưng mà khi đánh online thì thua thê thảm :p . hì hì, quả là trời cao đất dày.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.