CM 08- Bàn luận về mọi thứ !

Thảo luận trong 'Champion Manager' bắt đầu bởi punk_86, 16/2/08.

1. LHV_95

LHV_95 Mr & Ms Pac-Man

mình thấy tiền đạo dứt điểm cũng tốt đấy chứ, những tiền đạo tên tuổi chưa đá thử adriano, nhưng đã dùng thằng berbatov, nó dứt điểm 10 quả thì phải ăn 9, tất nhiên là khi đội hình của mình đã phải vận hành như một cỗ máy trơn tru. còn tiền đạo trẻ thì như ở bài viết nào đó mình đã nói, CM8 nó hay phần trainning, nó không nhưn đào tạo kỹ thuật cho cầu thủ mà còn đào tạo cả cách đá, lối đá cho cầu thủ, mình đào tạo thằng pasu người đức, mua của bayer 04, cho nó học tends shoot, head for goal, bom rounds thì sau này khi tầm 25, 26 tuổi nó đá còn kinh điển hơn cả berbatov, tất nhiên tiền đạo giỏi khi đối mặt với thủ môn giỏi, những thằng có khả năng một đối một là 100 xem nào, thì thắng được nó cũng là một vấn đề, nếu cứ quả nào cũng sút vào thì thủ môn vất đi à. nhưng điều quan trọng của tiền đào đó là phải quyết định nhanh các tình huống, nên học tends cho nó là một điều rất quan trọng.

2. nes

nes Mr & Ms Pac-Man

Tớ mua thằng béo này năm nó 28 tuổi (đổi lấy thằng Makinwa) chả luyện tập gì hết, vừa về đã chơi cho đội bóng cũ (Inter) 5 phát -->sướng

3. hardcoreholly

hardcoreholly Mario & Luigi

Tao khích mày àh , đồ thằng điên , ko muốn xem tao viết bài thì cho vào Ignore List . Mày ở cái box CM này từ hồi nào tao ko biết , nhưng khi tao zô đây thì ko thấy mày , tao ở đây , tự nhiên mày chui zô rồi chửi tao này nọ . Mày xem xem các bài viết thì tao thảo luận , đếk động chạm đến cái loại dở hơi như mày . Người nên biến là mày đấy , từ khi mày trở lại thì lúc nào cũng chửi bới , mày bị thất tình àh hay bị cắt *||* =))

@ Siu sao thì thấy thằng Ro béo ghi bàn cũng ghê nhỉ :)) ( xem nó đá bên AC 30-40 bàn / mùa , mà thường thì tđ của máy chỉ ghi bàn vậy thôi )

4. fontanavn

fontanavn Mr & Ms Pac-Man

bày đặt hard core như thể am hiểu rock riff lắm...tiên sư bố nhà mày tao gia nhập cái box này từ lúc thằng ông mày còn chưa mọc lông ở trym cơ con ạ

5. Sunran

Sunran Mario & Luigi

thì ra là dùng cái tactic madder của bọn Forei :D hèn gì dữ vậy , lúc đầu đá thử tớ thấy chán quá nên ko đá nữa , dùng tac tự chế của mình.nói thiệt chứ đá madder íh thằng nào SC cũng thành trùm hết , chỉ cần số kha khá là ok , y như ngày xưa mình huấn luyện Sc đá 424 ^____^
    mục tiêu giờ chơi CM của tớ ko còn là ghi bàn khủng , mà là thủng lưới ít nhất và hàng thủ lúc nào cũng " Amazing in the back" ^____^:D

6. hardcoreholly

Tactic madder là gì vậy pác ? Bây giờ thằng fontana bị ban nên yên ổn rồi :p

@ nếu pác fonatana có vào đây thì mình giải thích cho mà hiểu cái nick , ko lại nghĩ lung tung :hug: : hardcoreholly = Hardcore Holly -> Hardcore : Hạng nặng và Holly tên 1 thằng trong đô vật trong WWE , tên của nó là : Hardcore Holly vì thấy nó đánh hay nên tui lấy tên thôi =))

7. nes

nes Mr & Ms Pac-Man

Lúc đầu đá madder cũng ko trơn chu lắm đâu, tớ sửa đổi cho phù hợp với cầu thủ nữa. Dù sao madder vẫn ko cheat bằng diablo trong cm04.
    Có điều CM do bọn lập trình Anh nó làm hay sao, giải ngoại hạng thì giàu có, cầu thủ Anh thì tài năng, chả bù cho seria, ko đội nào có quá 10 M để mua cầu thủ.

8. KaitouKid1412

KaitouKid1412 Youtube Master Race

Cho mình hỏi 1 câu, trong CM08, lúc mình chọn CLB với đội tuyển để huấn luyện, có cái phần là Club Benefactor, cái đó là gì thế? có nên chọn hay ko? có ảnh hưởng gì trong game ko?:-/ Mong mọi người trả lới sớm dùm. Thanks.

9. hardcoreholly

Mình cũng ko để ý , lúc chọn lúc ko . Cũng ko thấy ảnh hưởng gì cả :|

10. KaitouKid1412

KaitouKid1412 Youtube Master Race

Bữa trước có ấn vô thử, hình như thấy tiền của mình nhìu hơn khi ko chọn cái đó. Chọn thử Bayern, ko click thì có 13mil, click vô thì thấy 34mil, chả hiểu sao nữa :-/

11. huyzin

huyzin Dragon Quest

vô phần trainning chọn cái Option jì ko nhớ tên
    nhưng tìm cái nào có ghi [One v One ...] thì vô đó chỉnh cho tiền đạo train Shoot hoặc là Round the GK đảm bảo tình trạng sút bóng xa chuyển qua câu bóng hoặc lừa thủ môn
    SC của mình hồi đầu cũng ngu ngu
    cho nó tập [shot form the ... cái jì đó ko nhớ rõ ] :D
    nó sút xa cũng khá hơn rồi chuyển qua tập ở phần One v One thấy những tình huống 1:1 với GK 9/10 là goal chắc
    có mỗi 1 cái ko hiểu cho tụi nó tập cái jì để lên 100 finished T_T
    Bojan Longshot 100 mà finished có 81 T_T vẫn ko ưng lắm T_T

12. hardcoreholly

Ai test thử Eduardo Da Silva của arsenal chưa nào =P~ , thấy đá cũng đc đó :D . Van Persie đá FC hay WG nhỉ ?

@K.Kid : tiền chuyển nhượng hình như random :D ( đội giàu thì random ở mức nhìu , nghèo thì random mức thấp :| , bữa chọn MANU lúc đc 75 , 80 lúc 96 :| )

13. Doan Duy

Doan Duy Youtube Master Race

các anh cho em hỏi Feed là để làm gì thế ? Em thấy cái tacs nào của trang chủ CM chúng nó cũng cho cầu thủ Feed ầm ầm ...

14. LHV_95

LHV_95 Mr & Ms Pac-Man

Feed là hỗ trợ, ưu tiên, cung cấp bóng cho khu vực mình feed tới.

15. Sunran

Sunran Mario & Luigi

tiếng Anh Feed là nui , cho ăn , thuật ngữ bóng đá là mớm bóng íh :D

16. xUnitedx

xUnitedx Youtube Master Race

Mình mới chơi CM 08 hôm qua . Các bạn cho hỏi tại sao khi mình chơi , chọn chế độ lúc đầu là "only Primier League " , chỉ chọn giải ngoại hạng Anh , nhưng sao những hạng thấp hơn ở Anh như giải hạng Nhất , hạng Nhì vẫn thấy nó cập nhật kết quả , thông tin giải đấu nhỉ , làm rất mất thời gian và tốc độ chơi . Có cách nào bỏ đi không các bạn , lúc đầu chọn chế độ chơi thì mình đã tick bỏ phần " simulated word " ( mô phỏng thế giới ) rồi nên các giải khác ở châu âu ko cập nhật nữa . Cũng muốn chọn nhiều giải để quan sát cầu thủ nhưng sợ tốc độ chậm nên ko dám, cấu hình máy mình ram có 512 thôi ::( . Nhờ các bạn chỉ bảo giùm .
    Mình thấy bản CM 08 này dễ quá , mình đá MU 4-3-3 mà cả mùa thua 1 trận , làm ngay 4 cái cúp mùa đầu tiên , dễ quá chơi mất hứng quá ::(Hình như trong CM08 cứ đá 4-3-3 là thắng liên tục , chơi chiến thuật khác thì chắc chắn không vô địch ::(Mới chơi nên chỉ bít thế thôi . Chọn có 1 giải ngoại hạng nên tài năng trẻ khan hiếm quá::(

17. Sunran

Sunran Mario & Luigi

cầm MU barca , real ,... thì bảo sao mà ko dễ bạn .... :D , thử chọn mấy thằng bèo bèo đi , rùi sẽ thấy , đá 4-3-3 là te tua với nó . stick primier ship only có td là ko hiển thị các thông số của các cầu thủ khác ở giải thíâp hơn chứ info vẫn updated đầy đủ
    gợi ý cho bạn chơi hứng thú hơn : tìm cách lập những kỉ lục như ngược và khó như: hậu vệ cao điểm nhất , cầu thủ xuất sác nhất là hv or thủ môn , thủng lưới ít nhất ,....

18. hardcoreholly

Arsenal tui đá ko nổi phải chui sang barca đây nè ::( Nó đá lúc nào cũng có lổ hổng ở HVX(
    Arsenal trong cm8 kém hơn tot nhìu ::(

19. huyzin

huyzin Dragon Quest

cầm thử mấy đội như Crystal Place hay Leeds đi
    đá lên hạng mới sướng
    4-3-1-2 có khi gặp thằng 5-3-1-1 hậu vệ nó cho gk lẫn dc của mình rate 4 hết T_T
    hxhx
    CP có đội trẻ ngon nhưng yếu
    Leeds vững hơn nhưng tòan thằng già cứ phải cho đá luân phiên
    cho tập thể lực thì lại trấn thương T_T

20. hardcoreholly

Đá đại gia là ngon nhất =)) khỏi lo ..................................................