co ai bay tui len doi 3 truoc 12 phut khong

Thảo luận trong 'Age of Empires' bắt đầu bởi chuthoong21, 4/11/05.

1. mankichi_hacker

mankichi_hacker T.E.T.Я.I.S

Có mà viruslove tìm lại đi. tôpic những bài viết hay ấy

2. songobu

songobu Youtube Master Race

Cái này nếu các chú em gia nhập diễn đàn từ cách đây 1, 2 năm thì sẽ thấy thui.Ngày trước khi đế chế lên ngôi thì nhìu cao thủ post lém, giờ gameonline nhìu wúa làm người ta chẳng còn mặn mà với đế chế lém. Chán!

3. mankichi_hacker

mankichi_hacker T.E.T.Я.I.S

Giờ chỉ có ai thích chơi thì chơi thôi.Bạn bè ngày xưa thỉnh thoảng vẫn gọi nhau đi làm vài trận

4. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

vào quân shang thì tớ thường lên đời dưới phút thứ 8, khi lên đời xong xây bm và ba đến phút thứ 10.30-->50 giấy thì kick lên đời 3 nói chung vào shang thì chậm nhất của tớ là phút thứ 8 kick đời 2 , phút thứ 11 ->>>11.30 kick đời 3
    tuy nhiên cũng phải dò được tài nguyên thì mới như vậy chứ, còn không thì oánh đời 2 gấp

5. xe_tang_do_choi

xe_tang_do_choi Youtube Master Race

KỈ lục của em là 18' các anh à. Em ao ước đc lên đồi ở phut 15'

6. preattyboy

preattyboy Youtube Master Race

Chời ơi tui noob như thế này bét nhất là 14'38 còn ko thì toàn là 15' ( đã có quân ) , yêu cầu xe_tang_do_choi đọc lại bài ở trang 2 đi cẩm nang đế chế đấy!

7. dungdadieu

dungdadieu Youtube Master Race

nếu chơi Shang or persian có làn tui 9,5 phút là lên đời, quan trọng là cần có khoảng 2 mỏ quả 1 mỏ hiêu là vô tư

8. songobu

Kái này chỉ đúng với quân bình thường thui, còn với Persian thì cần ăn nhìu thịt hơn hoa quả vì dân Persian có đặc điểm là ăn được 13 thịt mới đi đổ vào nhà vì vậy khi chơi Persian các cao thủ rất thích( thích như là được chơi Yamoto vậy :D ) vì khi đánh quân này không cần ăn 2 bãi hoa quả mà chỉ cần ăn 1 bãi còn đâu đi an thịt hí hí mà ta bít an thịt thì cứ lùa về nhà mà ăn thui ;;)

9. comoro

comoro Youtube Master Race

Shang xuất đc 24 nông dân , ít nhất là mất 7' (20s cho 1 con nông dân , tổng cộng 21 con =7 fut) .=> phút 7 ấn lên đời đc ( thực tết thì chậm hơn 1, 2 s) .Lên toolage hết 2' ==> fut 9 lên đời xong . Xây BA và BM ( 4 con xây , 2 nhà này 2 nhà kia ) hết 20s+ mấy giây di chuyển nữa =>> bấm lên đời 3 vào lúc 9'20s + mấy giây . Lên Broze age hết 2'20s ==> lên xong là > 11'40s , em cũng chỉ lên đc vào lúc 12'20s , lolzz , bro nào lên nhanh hơn thì cũng chỉ là nhà đẹp và xuất ít dân hơn thôi . Lên trước fut 12 theo lý thuyết thì đc , nhưng lên nhanh thường thiếu gỗ , cũng khó lên trước 12' đc .

10. ali3340tc

ali3340tc Youtube Master Race

Tui cũng chỉ lên được đời ở khoảng 12'40. các bro có bí quyết nào thì share cho anh em với

11. hoaanhdao

hoaanhdao Youtube Master Race

tui cung dong tinh với ý kiến trên của ông nhưng ne` thử nói rõ ràng cách lua` hươu xem. trong quá trình lên đơi` 3 theo tui nên nâng cấp đào vàng thi` hơn . khoảng 4 tên đao` la` cực ổn rui`.

12. comoro

Tớ đánh yamato , trận với Ken lên đời 12'15s . Nhưng nó bo tường vẫn thua :( .

13. gadeche17

gadeche17 Youtube Master Race

tại sao nhỉ?
    tui đánh đế chế cũng được máy tháng rồi
    đánh cũng nhiều nhưng mãi mà cũng chỉ co lằm là phút 12 lên đời
    ko thể khà hơi được .Tại sao thế nhỉ
    đánh mãi mà vẫn thế.Mọi người có thể giúp tui không .

14. comoro

Phút 12 đã lên đời rồi á bro :o . Đánh thế thì có thằng nào dám ho hoe nhỉ , phải không các bro #>:)

15. scenario_ev

scenario_ev Mr & Ms Pac-Man

này nhé
    muốn lên đời trước 12p chỉ cần gõ ENTER :"tôi muôn lên đời trước 12p"ENTER thế là trên màn hình hiện ra chữ :
    ĐỒ NGU HA'HA'HA'

16. 1kiemdinhsonha

1kiemdinhsonha Youtube Master Race

anh sogobu oi,anh viet bai` râ't hay.Nhung anh làm on chi cho em cach' cam co` lua` huou dc ko.em lam` mai ma` ko dc.thank anh nhieu

17. nguyenducsang

nguyenducsang Youtube Master Race

tui hoc mai ma khong len duoc doi 3 o phut thu 13 co cach gi bay cho toi voi cam on truoc nha

18. NEPTUNE238

NEPTUNE238 Youtube Master Race

quá hay cảm ơn anh bạn nha !
    thế này vô tư đi
    hehehehehehehehehe

19. songobu

Tui xin tổng hợp 1 chút với quân Shang thì phút 6 nhấn lên đời 2 là đúng rồi tận dụng dân này rẻ chúng ta hoàn toàn có thể mua 24 dân trogn vòng 6 phút 30. Điều này không hề khó tui chơi 1vs1 hay là chơi đồng đội thì tui cũng chỉ 1 cách chơi đối với quân Shang đó là 10'30 đem lac đà mỗi nhà 2 con và quấy đương nhiên là sau đó tui không hề mạnh nhưng khi đó thì đồng đội tui cực kỳ mạnh( và tui phải dựa vào đồng đội để phát triển T_T). Còn với yamoto thì quân nay có 2 đặc điểm cực mạnh đó là tốc độ chạy của dân và tốc độ sinh dân. Dân Yamoto sinh dân nhanh hơn dân khác 30% tức là nếu mua cùng 1 lúc thi dân Yamoto đã sinh dân thì các dân khác mới được 75%. Dân Persian thì ai cũng biết đó là ăn thịt,13 thịt mới đem đổ nhớ là thịt chứ không phải hoa quả. Dân Asshian thì có tốc độ chạy nhanh. Dân Phoenician thì làm 13 gỗ mới đem đổ nên với quân này đời 1 nên ít dân làm gỗ hôn các quân khác.Dân Roman thì mọi nhà đều rẻ nên cũng cần ít dân làm gỗ hơn, còn đâu đi ăn thịt hết.Dân Palmyran thì làm mọi thứ đều nhanh và đi nhanh nên với dân này chỉ cần mua đến 17 dân.Đó là những loại dân lên đời nhanh nhất trong đế chế nếu nhà của các quân này giàu tiềm năng.

20. comoro

Haha chay này xạo dễ sợ , cha có biết 1 con nông dân xuất hết 20s hông --> xuất thêm 21 con để đc 24 con thì cũng đã là phút thứ 7 mịe rùi =)) .
    Cái này nghe thúi bỏ mẹ , 10'30s có lạc đà , thúi đéo ngửi . Xuất 24 dân mà 10'30s có lạc đà . 7' xuất xong 24 dân , lên đời 2' --> 9' không tính xây 2 tool contruction thì 2'40s nữa mới lên đc đời 3 , lúc đó cũng là 11'40s con mịe rùi , lấy cái c..k lạc đà 10'30s .